Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

Cafe Quân ở điểm nào bác ngominhson nhỉ ? Bác trên Lạng Sơn mà rành Hà Nội thía :). Em ở Hà Nội nhưng chưa bít địa chỉ đó bác chỉ cho em với nhé để cuối tuần em vô đó xin các cụ chỉ giáo về xe cộ.

Cafe Quân là chỗ có đóng ghim đỏ cụ nhé, dạo này nhà cháu bận việc cơ quan nên ít khi tụ tập, không thì....hầu như sáng thứ 7 tuần nào cũng tụ tập, bét ra cũng được 2-3 cụ, đôi khi là cả chục cụ ...tụ tập chém gió, xử lý kĩ thuật, trao đổi hàng hoá ....

LT Vietnam

Xe tải

Thế Ngọc bg

Xe tải
đằng sau chế hoà khí trong cái ống chéo có 1 con vít chỉnh xăng cụ vặn ngược chiều kim đồng hồ là cho ăn thêm xăng nhé, mỗi lần vặn 1/4-1/2 vòng rồi chạy thử theo dõi dần cụ ạ
Vậy cái ốc tăng galan ti là cái ốc thò ra đằng sau chế phải ko bác?

Thế Ngọc bg

Xe tải
K
Kaka, em tưởng mình em không biết té ra cụ cũng chẳng khá j hơn em, thế mà cứ khoe nào là mổ minkhơ, nào là toàn đi xe cỏ.. Alabala kaka, em mách cụ nhé, không nhầm cụ đứng bên phụ nhìn đằng sau máy ngay dưới hôp loc gió có cái bu lồng dài chừng 7cm, đầu bu lông bằng nhựa hình cách hoa to như bao diêm ý, cu vặn cái đó thì chân bu lông sẽ tì vào bộ phận tăng giảm của dây ga.
Kk vâng cái vấn đề là cái chế của e nó có 1 con ốc nhưng nó ko vặn đc nữa rồi. Hôm nay ra thợ họ bảo phải tháo cả chế ra để chỉnh cho xe đỡ bị giật vì khi tháo buzi ra đầu buzi màu gạch đẹp rồi mà xe vẫn bị giật. Còn về chơi xe máy nếu bác cứ nhắc đến minsk ở bg chắc ai cũng biết e ạ. Quan điểm của e là ko biết thì phải hỏi, cái gì làm đc thì làm cái gì ko biết thì phải hỏi sj

Kk vâng cái vấn đề là cái chế của e nó có 1 con ốc nhưng nó ko vặn đc nữa rồi. Hôm nay ra thợ họ bảo phải tháo cả chế ra để chỉnh cho xe đỡ bị giật vì khi tháo buzi ra đầu buzi màu gạch đẹp rồi mà xe vẫn bị giật. Còn về chơi xe máy nếu bác cứ nhắc đến minsk ở bg chắc ai cũng biết e ạ. Quan điểm của e là ko biết thì phải hỏi, cái gì làm đc thì làm cái gì ko biết thì phải hỏi sj
Âu cũng chỉ là sự chơi sao phải căng ? Mỗi người mỗi quan niệm, sao cũng được cốt sao mình ưng cái bụng là được, đùa vui thì tốt nhưng đừng để quá mù sang mưa các cụ nhé. Máy móc xe cộ nhà cháu đét biết gì sất cả nhưng cứ thích thì cứ chơi, gọi thế là "chơi" cho nó sang....chứ trăm sự, nghìn nhà cháu cứ là nhotholamho =))

ngominhson

Xe buýt
Cụ để ý sau chế có cái núm hoa khế, cái ấy là để chỉnh ga răng ty. Còn 1 cái ống kim loại tròn tròn, trong ấy có 1 con vít là để chỉnh xăng(nhìn từ bên phụ vào thì nó dốc theo góc 10h30. Cụ kiếm cái tô vít 2 cạnh bé thò vào khoắng thôi. Nếu cái vít đó không vặn được thì em cũng không hiểu thợ nó tháo cả chế ra chỉnh kiểu nào.

Thế Ngọc bg

Xe tải
Cụ để ý sau chế có cái núm hoa khế, cái ấy là để chỉnh ga răng ty. Còn 1 cái ống kim loại tròn tròn, trong ấy có 1 con vít là để chỉnh xăng(nhìn từ bên phụ vào thì nó dốc theo góc 10h30. Cụ kiếm cái tô vít 2 cạnh bé thò vào khoắng thôi. Nếu cái vít đó không vặn được thì em cũng không hiểu thợ nó tháo cả chế ra chỉnh kiểu nào.
Cảm ơn bác. Sáng nay e mở nắp ca pô ra thấy mấy chi tiết đó rồi ạ. Tí nữa e sẽ thử

vuahung105

Xe container
Cảm ơn bác. Sáng nay e mở nắp ca pô ra thấy mấy chi tiết đó rồi ạ. Tí nữa e sẽ thử
em vừa bị dính kiểu ấy xong. kiểm tra các loại - không phải thiếu xăng ( mầu bugi vẫn gạch cua ), thay lọc xăng - vẫn không đc.
cuối cùng phải chạy ra chỗ mấy ông thơ sửa xe máy - tháo cái kim xăng phía sau ra, tháo bầu lọc gió ra, mượn cái xịt hơi - thông cho mấy nhát - thế là OK .

hat65

Xe điện
em vừa bị dính kiểu ấy xong. kiểm tra các loại - không phải thiếu xăng ( mầu bugi vẫn gạch cua ), thay lọc xăng - vẫn không đc.
cuối cùng phải chạy ra chỗ mấy ông thơ sửa xe máy - tháo cái kim xăng phía sau ra, tháo bầu lọc gió ra, mượn cái xịt hơi - thông cho mấy nhát - thế là OK .
Anh king viết thế này đến em cũng chả hiểu anh bị tắc kim gì, thông cái gì. Chắc tại a bỏ bê vợ 2 lâu quá nên giờ để hoạt động ngon anh phải dùng bơm ap hỗ trợ rồi

LT Vietnam

Xe tải
Anh king viết thế này đến em cũng chả hiểu anh bị tắc kim gì, thông cái gì. Chắc tại a bỏ bê vợ 2 lâu quá nên giờ để hoạt động ngon anh phải dùng bơm ap hỗ trợ rồi
Bẩm cụ Hat65 cho em hỏi xe cụ đã có chức năng mở cửa đuôi bằng điện chưa ạ? Để hôm nào em xin nhờ cụ chỉ giáo vài đường cơ bản, em kết option này quá.

Thế Ngọc bg

Xe tải
Lúc nãy nhà cháu vặn ốc gió vào nửa vòng như bác LT hướng dẫn, thấy con xe khỏe lên trông thấy. Cháu lại vừa đi vừa kiểm tra xem sao

vuahung105

Xe container
hè, đúng là em đắp chiếu khoảng hơn 10 ngày mới nổ máy - thì nó bị cà giật. ý em nói đến cái kim trong ốc chính gió sau chế đấy ah. chắc tại để lâu nó có gỉ bịt bớt lỗ lại, nên chỉnh cái ốc này không tác dụng lắm. thông xong - lại ngon lành ( giật mềnh tý nữa lại đổ tại mòn lá côn thì toai ) :)

vuahung105

Xe container

Kia4371

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi mua cái này có lắp được vào CD5 không, em đang muốn lắp lên kính điện. Nhờ các cụ tư vấn dùm ạ.

vuahung105

Xe container
Các cụ cho em hỏi mua cái này có lắp được vào CD5 không, em đang muốn lắp lên kính điện. Nhờ các cụ tư vấn dùm ạ.
Chính xác là cho prìde luôn. Phiên bản đủ đấy

hat65

Xe điện
Bẩm cụ Hat65 cho em hỏi xe cụ đã có chức năng mở cửa đuôi bằng điện chưa ạ? Để hôm nào em xin nhờ cụ chỉ giáo vài đường cơ bản, em kết option này quá.
Option này quá đơn giản mà cụ, cụ tự làm cũng đc còn chưa tự tin thì qua chỗ cháu ( ng thái học) cháu hướng dẫn

cucar

Xe tải
Hôm qua SN có các bác @kiacd5newborn , @LT Vietnam , @cucar , @Tictakbuon, @Thế Ngọc bg , @hungkia chưa nhận được logo kỷ niệm của hội, rất mong các bác tiếp tục sinh hoạt và tham gia các hoạt động cuả PC để lần off gần nhất sẽ đc trao tới các bác ạ.
é...logo thì nhà cháu cũng thích thật đấy, nhưng chưa đủ điểm thì cháu cũng chẳng dám nhận, cầm nặng tay lắm...:">, nhưng thích nhất đi off để được "Thong Lao" và "Kia kia sắc" thêm nhiều vđ nữa các cụ ạ...tiện thể nhà cháu chân thành cảm ơn Bác Nghĩa (thì phải), cũng là mem mới, đã kỉ niệm nhà cháu cái đệm lưng, công nhận chạy đường xa đỡ mỏi thật...

cucar

Xe tải
àh...tiện nhà cháu nhờ các bác tư vấn giùm, từ hôm đi off về cháu thấy đồng hồ báo nhiệt có vẻ tăng so với thường ngày, đợt trước nhà cháu đi về khoảng hơn 60km mà kim chỉ nhích 1 tí xíu thôi, vậy mà mấy hôm trở lại đây chạy tầm đó, vận tốc TB =60-70km. thì thấy kim nhích dần lên 1/3 hành trình ah, cháu dừng lại mở nắp máy làm mát nước nóng phụt tung toé a,..., vậy cụ thể V2 cháu vđ làm mát này ra sao ạ, có gì phải xử lý ko ạ (nước làm mát cháu vẫn xem thường xuyên, bình phụ vẫn còn đủ nước)..đây là ảnh kim đồng hồ nhiệt lúc cao nhất ạh