Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

huytruongtran

Xe hơi
theo như sự hướng dẫn của cụ vuahung105 , hôm nay nhà cháu cho em nó đi spa nâng ngực và điều trị xương khớp, list ra thấy 12 hạng mục. hi vọng em nó đi đứng vững vàng hơn ạ.

Giá cả thế nào hả bác cho a e biết và mua ở đâu đấy

pipo_nhoc

Xe buýt
Xin gửi lời chia buồn sâu sắc đến bác Vuha.bdann cùng gia quyến.

cucar

Xe tải
TIN BUỒN.
Thân phụ bác Vuha.bdann ( PC Việt Trì) do lâm bệnh nặng đã từ trần ngày 11/01/2016.
Lễ viếng Ông từ chiều hôm nay 12/01 đến sáng mai 13/01/2016 tại quê nhà.
Xin được gửi lời chia buồn sâu sắc đến bác Vũ Hà cùng gia đình.
Thành kính phân ưu.
E xin gửi lời chia buồn sâu sắc đến Bác VH cùng gia đình !

Xôi sáng

Xe buýt
Chào bác ct và cả nhà, tình hình là xe em bị âm góc camber 2 bánh sau kiểu chữ A ấy ạ nên bị mòn 2 nửa trong 2 lốp sau, xin bác ct và cả nhà cho ý kiến và cách xử lý ạ, em cảm ơn nhiều!

dongbaclangtu

Xe điện
Chào bác ct và cả nhà, tình hình là xe em bị âm góc camber 2 bánh sau kiểu chữ A ấy ạ nên bị mòn 2 nửa trong 2 lốp sau, xin bác ct và cả nhà cho ý kiến và cách xử lý ạ, em cảm ơn nhiều!
Cụ mang ra hàng để đo ạ? Xe cụ bị lệch chắc liên quan đến thanh nối hai bánh sau nhỉ?

Xôi sáng

Xe buýt
Dạ, chắc là phải ra gara họ có máy đo cân chỉnh rồi bác ạ, em cũng không rõ thanh nối có bị làm sao không nữa ạ, hình như ngày xưa có bị sập hầm hay sao ấy thấy có 1 vết lõm ở giữa thanh nối bác ah.

LT Vietnam

Xe tải
Có cháu trông nhà đây cụ ơi, thay hết mấy cái đó đi xe cho nó yên tâm còn chở cả nhà đi chơi tết, sau tết làm nốt thân vỏ nữa là ngon, mà e nghĩ cụ nên thay cả 4 giảm xóc mới đúng cụ LT Vietnam ợ hỏng hết rồi còn dzề.
2 con giảm sóc trước chưa chảy dầu cụ ợ, vẫn dùng tạm được, mỗi thứ thêm một tý ti thoai là lại đau thêm tí ví, thoai để làm dần dà cho nó có việc. Hôm nay thay vẫn chưa xong nên nhà cháu chưa post giá lên cho các cụ nghía được. Nhà cháu đang ngâm cứu bắt chiếc cụ cucar quả bả matiz và tự sơn lại toàn bộ áo em nó ợ.

vuahung105

Xe container
2 con giảm sóc trước chưa chảy dầu cụ ợ, vẫn dùng tạm được, mỗi thứ thêm một tý ti thoai là lại đau thêm tí ví, thoai để làm dần dà cho nó có việc. Hôm nay thay vẫn chưa xong nên nhà cháu chưa post giá lên cho các cụ nghía được. Nhà cháu đang ngâm cứu bắt chiếc cụ cucar quả bả matiz và tự sơn lại toàn bộ áo em nó ợ.
các cụ mần thế này - sao lại hỏi gara chuyên về Pride thì họ đắp chiếu lâu lắm rồi :)

LT Vietnam

Xe tải
các cụ mần thế này - sao lại hỏi gara chuyên về Pride thì họ đắp chiếu lâu lắm rồi :)
Các gara có trách thì trách cụ chủ tịch trước, ai bẩu cụ lập ra cái hội PC vừa đông vừa vui thế này. Lại còn truyền dạy kinh nghiệm nhiệt tình. Khổ nỗi chơi pride lại toàn những cụ lắm tật nhiều tài, chơi không hết việc. Nên gara họ đóng cửa cũng đúng thoai ợ. Hệ hệ

pipo_nhoc

Xe buýt
Mua một ít matiz về tự bả ngon lành mà anh không khó, thêm nữa là phải có súng phun sơn thì sơn mới đều và đepj và quan trọng nhất là phải pha sơn sao cho nó đúng màu của xe nữa cơ cái vụ tự sơn này cũng tốn kém kha khá đấy :P

huytruongtran

Xe hơi
Mua một ít matiz về tự bả ngon lành mà anh không khó, thêm nữa là phải có súng phun sơn thì sơn mới đều và đepj và quan trọng nhất là phải pha sơn sao cho nó đúng màu của xe nữa cơ cái vụ tự sơn này cũng tốn kém kha khá đấy :P
Quan trọng nhất vẫn là cách pha sơn dù có sơn xin đến đâu mà pha không chuẩn thì ko cùng với màu xe dc nhìn nó xẽ bị chênh mầu xe rất buồn cười

LT Vietnam

Xe tải
Bả matit ư: Cháu đã từng chát cả cái bếp nhà cháu nên bả matit chắc làm được.
Pha sơn ư: Cháu là dân ngành in pha mực quen rồi nên pha sơn chắc cũng không khó. Vả lại nhà cháu sơn lại toàn bộ áo em nó nên lệch tý màu ko ảnh hưởng.
Súng phun sơn ư: Thằng bạn thân nó làm xưởng mộc nội thất, súng với bình khí nó cho mượn.
Kinh phí ư: Muốn đẹp thì phải đầu tư nhưng chắc chắn tự làm sẽ rẻ hơn ra thợ.
Có đẹp không ư: Làm rồi sẽ thấy, vừa mắt ta ra mắt người. Chưa đẹp thì làm lại. Mãi rồi sẽ đẹp.
Phương án khả thi, nhà cháu chờ ngày đẹp giời sẽ chiến đấu các cụ ợ.
Tự làm nó có cái sướng là mình sẽ hiểu hơn em vợ 2 của mình. Biết thêm được một cái nghề mới, và trên hết là niềm đam mê khám phá những khả năng của chính mình.

Chỉnh sửa cuối:

cafe sáng

Xe buýt
Các cụ tự sơn làm em cũng máu quá, mỗi tội không tìm được chỗ bán matit, bác cucar và bác Lt vietnam chia sẻ em xin ít matit đi.

Xôi sáng

Xe buýt
Các bác chỉ em cách rút hẳn dây ga ra để bôi trơn cái ạ, chân ga xe em cứ đạp theo kiểu giật cục chứ không đều ạ.

LT Vietnam

Xe tải
Các bác chỉ em cách rút hẳn dây ga ra để bôi trơn cái ạ, chân ga xe em cứ đạp theo kiểu giật cục chứ không đều ạ.
Nhà cháu chưa tháo bao giờ nhưng nhà cháu phỏng đoán dây ga không rút hẳn ruột như dây congtomet được. Cụ tháo đầu phía chế rồi dùng nhớt tra từng ít vào rồi rút đi rút lại cho nhớt chảy vào thôi ợ.
Matit thì cơ bản nhà cháu chưa làm nên chưa mua, hôm nào làm nhà cháu ới cụ ợ.

xuanquanbmc99

Xe tăng
Bả matit ư: Cháu đã từng chát cả cái bếp nhà cháu nên bả matit chắc làm được.
Pha sơn ư: Cháu là dân ngành in pha mực quen rồi nên pha sơn chắc cũng không khó. Vả lại nhà cháu sơn lại toàn bộ áo em nó nên lệch tý màu ko ảnh hưởng.
Súng phun sơn ư: Thằng bạn thân nó làm xưởng mộc nội thất, súng với bình khí nó cho mượn.
Kinh phí ư: Muốn đẹp thì phải đầu tư nhưng chắc chắn tự làm sẽ rẻ hơn ra thợ.
Có đẹp không ư: Làm rồi sẽ thấy, vừa mắt ta ra mắt người. Chưa đẹp thì làm lại. Mãi rồi sẽ đẹp.
Phương án khả thi, nhà cháu chờ ngày đẹp giời sẽ chiến đấu các cụ ợ.
Tự làm nó có cái sướng là mình sẽ hiểu hơn em vợ 2 của mình. Biết thêm được một cái nghề mới, và trên hết là niềm đam mê khám phá những khả năng của chính mình.
em phục cụ tê lờ thật, cái gì bác cũng mày mò ra trò. em ủng hộ bác cả 2 tay, bác cứ chuột bạch rồi truyền thụ dần dần kinh nghiệm cho các cụ nhà mềnh là quá toẹt vời ông mặt trời ạ

hat65

Xe điện
Cụ tháo đầu dây ở chk ra treo ngược lên capo, lấy ít dầu máy vaò lọ thuốc nhỏ mắt để tra vào dây. Cụ kiểm tra xem nêu lò xo hồi vị trục bướm ga mà căng qua thì nới bớt ra( lò xo đồng trục ở đầu trục ga)

phivu

Xe hơi
phải nói là chuột bạch xong đem hết xe của PC đến cho bác ấy chuột bạch chứ :))

huytruongtran

Xe hơi
Nhà cháu chưa tháo bao giờ nhưng nhà cháu phỏng đoán dây ga không rút hẳn ruột như dây congtomet được. Cụ tháo đầu phía chế rồi dùng nhớt tra từng ít vào rồi rút đi rút lại cho nhớt chảy vào thôi ợ.
Lại khám phá ra 1 nghề mới rồi bác làm đi e cũng đang muốn làm vì cái đầu xe e bị bong chóng ra trông xấu quá rồi

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Làm như cụ nói đấy, nhưng tương đối mất thời gian rút đi rút lại, chú ý cụ cho xăng vào khi nào nó chảy bẩn hết ra đầu kia là được