Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

huytruongtran

Xe hơi

ramada

Xe điện
Thôi xong con ong cụ hat65 ơi ! Bữa tối thức ăn tồi định làm tý Khánh Ly đưa đẩy bát cơm. Vậy mà .... gắn accu lần 1 chả thấy gì, kiểm tra cầu chì...tèo ! Đấu trực tiếp .....bốp,xèo xèo, khói um và khét mù. Chả hiểu ra sao nữa? ramada có muốn Em yêu khoa học tí không ???
Cái này đầu DVD của cụ nào đang lẩm cẩm may ra giã đồ ra vặt được gì thì vặt, chứ em cũng chả ham hố lắm :D
Nếu mà gặp được xe cũ của em thì lại ngon, vì đầu đó nó bị chờn nút volume và mấy nút bấm next, stop :D

Xôi sáng

Xe buýt
Nếu vâậy cụ chọn cái lêch chêm đệm cho nó bằng với 2 cái kia thôi.

Xe này của ông anh cháu nhưng bán rồi cụ ah.
Trong hội còn nh

Trong hội còn nhiều xe ngon hơn cụ nhá.
Dạ, e cảm ơn bác pct, e sẽ xử lí nó ạ, hn e đi làm về chạy lục khắp nơi mà k mua đc cái nước sục rửa két nước, chắc chủ nhật về chạy ra

Trong hội còn nhiều xe ngon hơn cụ nhá.
Dạ em cảm ơn bác pct, em sẽ triển khai ạ.

titackbuon

Xe máy
Cái này đầu DVD của cụ nào đang lẩm cẩm may ra giã đồ ra vặt được gì thì vặt, chứ em cũng chả ham hố lắm :D
Nếu mà gặp được xe cũ của em thì lại ngon, vì đầu đó nó bị chờn nút volume và mấy nút bấm next, stop :D
Xe em đang chập chờn Volume hok bít có xin cục gạch từ cụ Yêu xe hơn bồ không nhỉ ? :)

Thế Ngọc bg

Xe tải

Ngay lúc này, sáng nay có cụ nào lạng sơn vào nhận hàng ko ạ? Chạy cùng cháu gần chục km

ngominhson

Xe buýt

Ngay lúc này, sáng nay có cụ nào lạng sơn vào nhận hàng ko ạ? Chạy cùng cháu gần chục km
Không phải nhà cháu. Biển xe cũng lạ hoắc, hình như xe dưới Hữu Lũng thôi cụ ạ. À cụ Ngọc cách biên giới Lạng Sơn, Bắc Giang bao nhiêu km nhỉ?

dongbaclangtu

Xe điện
Báo cáo Chủ tịch sau khi vệ sinh CHK, thay lọc xăng, thay bô mới, xúc rửa két và thay nước làm mát loại xịn, thay nhớt máy, lau chùi bugi thì con Kia pride già của em đã tạm ổn vụ mất garanti rồi, giờ nổ máy thấy êm hơn, garanti đều hơn, nói chung là tạm hài lòng, vì hiện tại bù ga khi máy nguội không được nên phải nổ máy 1 phút garanti mới bình thường, nếu nổ máy chạy ngay dễ tắt máy.
Hiện tại em muốn có thêm chức năng cắt mat bình điện, vì xe cũ không biết rò chỗ nào mà thỉnh thoảng để lâu bình yếu, kiểm tra bình OK, tháo cọc - của bình để cả tuần không xuống bình, nhưng tháo lắp cọc mất thời gian quá, em muốn đấu thêm chức năng ngắt mát bình bằng công tắc hay gì gì đó nhưng chưa biết cách làm, mong các bác giúp đỡ, em cám ơn nhiều.
Phương án tối ưu là kiểm tra thiết bị gì ngốn điện để xử lý. Phương án ít khoa học hơn là ngắt mát thì em nghĩ rằng cụ mua con rơ le trung gian 12 vol chịu cường độ cao một chút rồi nối công tắc để điều khiển con rơ le này đóng mở dây mát ắc quy. Khi cụ cần đóng, ngắt mát thì cụ chỉ cẩn bật, tắt công tắc điều khiển con rơ le đó là xong.

ramada

Xe điện
Phương án tối ưu là kiểm tra thiết bị gì ngốn điện để xử lý. Phương án ít khoa học hơn là ngắt mát thì em nghĩ rằng cụ mua con rơ le trung gian 12 vol chịu cường độ cao một chút rồi nối công tắc để điều khiển con rơ le này đóng mở dây mát ắc quy. Khi cụ cần đóng, ngắt mát thì cụ chỉ cẩn bật, tắt công tắc điều khiển con rơ le đó là xong.
Nhỡ đâu con rơ le nó ăn điện thì seo? =))

ramada

Xe điện

Sáng nay em đi cao tốc mới HN-HP cũng gặp 1 bác CD5 màu trắng đang đỗ lại bên đường với 1 xe Jolie, hình như gặp sự cố. Không biết có phải cụ nào nhà mình không

bluestar2006

Xe container