Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

ramada

Xe điện
Dạ bác ct, cảm ơn bác đã chỉ dẫn, sáng nay nhà ta off hả bác?ước gì e đc ở gần thì kỳ nào e cũng tham gia để nhờ bác ct và anh em trong hội ngó qua xe cho cái nhưng tội cái là ở xa quá hic :((:((:(( chúc các bác off vv và manhk khỏe nhé, sẽ có ngày em tham gia cùng các bác!
Quy định là off chính 2 lần mới được xem xét kết nạp là thành viên chính thức của PC.
Cụ chưa là thành viên mà được CT hỗ trợ thế là số của cụ cũng có căn đấy, ko dễ gì thoát khỏi PC đâu :))

Xôi sáng

Xe buýt
Hi dạ cảm ơn bác ramada, rất cảm tạ đã nhận đc sự giúp đỡ của Ct và các mem trong PC, khi nào hội off vào ngày lễ nghỉ dài tí thì e và vợ con sẽ ra tham gia cùng anh em, gặp mặt mọi ng ạ, cảm ơn vè sự chiếu cố của mọi ng!

Thế Ngọc bg

Xe tải

Bướm này mở hẹp quá bác ạ, bác buộc cho nó mở hẳn ra thì mới đỡ mùi xăng sống bác ạ.
Xe cháu cứ mở cửa ra là thoang thoảng mùi xăng vào trong xe cụ ạ. Kiểm tra mọi thứ rồi nhưng chả có chỗ nào hở cả chả nhẽ nó lại bị ở đây?

Cerato-6134

Xe container
Bác dns xuất hiện 1 lần ở Sân vận động MD, sau đó thi thoảng mới online OF, gần đây bán xe về Hà nam, ... bây giờ quay về gần lò Nhổn đó ạ
Em cũng thoáng nghĩ đến như vậy ạ. PC nổi tiếng ghê, giờ ai bán Pride cũng nhận là Pcer

Cerato-6134

Xe container
Quy định là off chính 2 lần mới được xem xét kết nạp là thành viên chính thức của PC.
Cụ chưa là thành viên mà được CT hỗ trợ thế là số của cụ cũng có căn đấy, ko dễ gì thoát khỏi PC đâu :))
Rể Hoa Thanh Quế lại dọa trai thành Vinh hả :D

Xôi sáng

Xe buýt
Rể Hoa Thanh Quế lại dọa trai thành Vinh hả :D
Hi vậy bác ramada làm rể xứ Thanh ah? rứa thì cũng gin nhà rồi chơ mô nựa, dù răng thì bác ấy cũng là lão thành của OF nhà mềnh nên e nghe theo những gì bậc tiền bối dạy thôi ạ hi!

Xôi sáng

Xe buýt
Xe cháu cứ mở cửa ra là thoang thoảng mùi xăng vào trong xe cụ ạ. Kiểm tra mọi thứ rồi nhưng chả có chỗ nào hở cả chả nhẽ nó lại bị ở đây?
Bác về thử làm theo bác ct hướng dẫn xem tn nhé, e tối nay tan ca mới về làm đc bác ah, có ai biết cd5 đời 2000 nhà em sao không bắt đc radio ko nhỉ? hay là cái đầu họ ko nối với dây anten bên ngoài? ai có phương pháp gì bắt đc radio chỉ giùm em với ạ?

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
Bác chẩn đoán em nghĩ đúng 90% rồi đó ạ. Không nối anten thì các đầu trong xe không thể bắt được sóng radio đâu.
10% còn lại do đầu trục trặc :)

Bác về thử làm theo bác ct hướng dẫn xem tn nhé, e tối nay tan ca mới về làm đc bác ah, có ai biết cd5 đời 2000 nhà em sao không bắt đc radio ko nhỉ? hay là cái đầu họ ko nối với dây anten bên ngoài? ai có phương pháp gì bắt đc radio chỉ giùm em với ạ?

Cerato-6134

Xe container
Hi vậy bác ramada làm rể xứ Thanh ah? rứa thì cũng gin nhà rồi chơ mô nựa, dù răng thì bác ấy cũng là lão thành của OF nhà mềnh nên e nghe theo những gì bậc tiền bối dạy thôi ạ hi!
Hay tết Bính Thân ta làm cái off ở xứ Thanh bác nhề, có ít nhất 2 giai và 4 rể xứ Thanh bác ợ.

Xôi sáng

Xe buýt
Bác chẩn đoán em nghĩ đúng 90% rồi đó ạ. Không nối anten thì các đầu trong xe không thể bắt được sóng radio đâu.
10% còn lại do đầu trục trặc :)
Bác ct chỉ em cách nối đầu với anten với ạ? cửa phụ bên lái xe em sau khi đóng vào nếu lấy tay kéo vào nó còn vào thêm đc khoảng nửa cm nữa bác ah, e định tháo cái chốt dịch vào trong xem sao nhưng ko biết cái chốt có vít cạnh khế đó có dịch chuyển vào trong đc ko hic? với lại tua vít cạnh khế e cũng ko có ko biết tháo bằng cách nào đc ko bác ct nhi?

Xôi sáng

Xe buýt
Sáng t7 naào cháu chả đi qua nhà cụ, có điều cháu đi hơi sớm tầm 7h, mai cụ nào qua đc sớm thì cháu sẽ ngồi cafe đạo cùng cháu, 9h kém cháu có khách đặt cuốc xe ôm nên cháu lại phải đi rồi
Thứ 7 tuần sau nhà cháu nghỉ dạy rồi nên nếu cụ có time, nhà cháu nhờ cụ vụ CD 125 nhé, hoặc mời cụ chè cháo với anh em tí cho vui cái đời :)))

Bẩm cụ Hải xồm, sory cụ sáng mai nhà chau nhận lệnh đưa mẹ cháu về quê Hòa Bình có việc đột xuất nên không ra offf chui cùng các cụ được. Hẹn cụ hôm đi du lịch chợ trời cùng cụ cucar cụ nhé.
Tiếc quá cụ không đến được, thôi để dịp khác cụ ạ

cụ xồm ới ời ơi..vậy là cụ rảnh rồi ah...mai nhà cháu xin suất họp "lủi" với nhé (thành phần có hạn chế không cụ...:-/), xong tiện thể cụ cho nhà cháu tham quan một vòng chợ giời luôn..nếu được cụ "tung chưởng" thời gian địa điểm cho nhà cháu mừng...
Nhà cháu chỉ tranh thủ ọp được buổi sáng thôi, chủ yếu là nhờ các cụ chiên da hoàn thiện cho một số hạn mục của xe nhà cháu, trao đổi hàng hoá. Buổi chiều nhà cháu vẫn phải đi kiếm xèng đổ xăng cụ ạ

Sáng nay ọp ẹp vui quá các cụ ạ ! Quan trọng là anh em rất nhiệt tình với nhau, hỗ trợ cho nhau các khâu kĩ thuật, lắp đặt sửa chữa, mong rằng sẽ còn nhiều cuộc ọp chui mà bổ ích như thế này nữa ( trong buổi ọp này nhà cháu được lợi nhiều nhất:)))

Chỉnh sửa cuối:

Cerato-6134

Xe container
Àh vâng ạh,hôm e lấy xe e pải phi về Hà Nam ạh, hôm đấy trời mưa, đi cao tốc Pháp vân hỏng gạt mưa,vừa đi vừa nhảy xuống lau kính :(((
Thành viên PC đích thực yêu xe lắm bác ạ, ko để hỏng thiết bị an toàn nào đâu.