Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

vuahung105

Xe container

Úi xe của cụ màu độc thế . Chất như cafe trung nguyên :D

Cụ mua cái đuôi đó ở đâu vậy :).
vâng bản li mi tịt mà bác :) nhiều thứ độc dược nữa kia .thanks bác đã quá khen. nó chén hết bia của em rùi đấy

Chỉnh sửa cuối:

tranthangub

Xe buýt
vâng bản li mi tịt mà bác :) thanks bác đã quá khen. nó chén hết bia của em rùi đấy
Quá đẹp . Chỉ cần nhìn ốp la răng là biết đẹp rồi:D

Cháu đang trong giai đoạn chăm xe . Giai đoạn đầu chĂm về máy móc và thân vỏ. Sau sẽ là nội và ngoại thất ạ. Cái cản sau cháu thấy nhiều bác bảo không lên lắp bì nó ko được chắc chắn lắm. Cụ lắp thực tế thì thế nào ạ :)

vuahung105

Xe container
Quá đẹp . Chỉ cần nhìn ốp la răng là biết đẹp rồi:D

Cháu đang trong giai đoạn chăm xe . Giai đoạn đầu chĂm về máy móc và thân vỏ. Sau sẽ là nội và ngoại thất ạ. Cái cản sau cháu thấy nhiều bác bảo không lên lắp bì nó ko được chắc chắn lắm. Cụ lắp thực tế thì thế nào ạ :)
Cái cản sau ấy mà k biết lắp thì đúng là k chắc chắn.còn biết lắp thì lại rất chắc chắn. Bác có thể đứng lên đấy thoải mái.
Lý do. Vị trí bắt ốc 2 bên . mỗi bên để bắt 2 con ốc , tổng số là 4 con/ 2 bên. Neéu thợ chỉ bắt 2 cái thì nguy cơ bị xê dịch khi có va chạm

tranthangub

Xe buýt

vâng bản li mi tịt mà bác :) nhiều thứ độc dược nữa kia .thanks bác đã quá khen. nó chén hết bia của em rùi đấy
Cái màn dvd cụ chế kiểu kia thì chỉnh gió điều hoà sao ạ. Mà vô lăng cụ thay của loại nào vây

Còn công tắc lên kính điện nữa cháu nhìn cứ như kiểu của mazda vậy :)

Hộp tỳ tay cụ mua mất nhiều ko ạ :)

vuahung105

Xe container
Cái màn dvd cụ chế kiểu kia thì chỉnh gió điều hoà sao ạ. Mà vô lăng cụ thay của loại nào vây

Còn công tắc lên kính điện nữa cháu nhìn cứ như kiểu của mazda vậy :)

Hộp tỳ tay cụ mua mất nhiều ko ạ :)
mấy thứ em mua. vừa rễ lại vừa khó. dễ là anh em trong hội mua giùm, khó là toàn mua nước ngoài về . nên giá cả nó cũng mang tính tương đối thôi ah.

vuahung105

Xe container
E tưởng lắp đuôi gió thì nó ko bị bụi kính sau chứ nhỉ sao trông nó cũng vẫn bẩn thế kia Vua nhể?
ơ, nhầm rùi, nó chỉ thêm khâu thẩm mỹ, cộng với chức năng che nắng khỏi chiếu vào gáy người ngồi sau thôi. còn bui bẩn thì vẫn ... như thường :)

phi1973

Xe hơi
Nếu bơm kêu và tèo thì thay ruột ~350k bác Phi nhé, ko phải thay cả bơm đâu.
Em vừa vào kt lại thì bơm không sao chỉ thít lại 2 đầu mối nối ,còn ra dầu là do lúc ở bồ đề thợ chêm hơi nhiều dầu nên hết lái có tràn ít dầu ra ạ em cảm ơn

tranthangub

Xe buýt
ơ, nhầm rùi, nó chỉ thêm khâu thẩm mỹ, cộng với chức năng che nắng khỏi chiếu vào gáy người ngồi sau thôi. còn bui bẩn thì vẫn ... như thường :)
đuôi gió của cụ có đèn khi đạp phanh và chạy đêm không ạ
cái nếu có thì cụ đi dây như nào cho thẩm mỹ cụ nhỉ :)

pipo_nhoc

Xe buýt
Em vừa vào kt lại thì bơm không sao chỉ thít lại 2 đầu mối nối ,còn ra dầu là do lúc ở bồ đề thợ chêm hơi nhiều dầu nên hết lái có tràn ít dầu ra ạ em cảm ơn
Nhiêu tiền thế Vua nhỉ?

quangbk.dl

Xe đạp
Vâng sorry cụ. Do còm men bằng dt nên nó bị out.
Xe em đời 2000, xe nhập (thấy trong đăng kiểm ghi thế-hàn xẻng sx), hình như bản thường thì phải vì em cũng chưa bik nhiều về xe. Thấy mâm thường, trợ lực có nhưng hình như độ thêm.
Một đời chủ từ lúc mua đến giờ, ổng là bác sỹ nên chắc cũng không tua đồng hồ đâu, mới có 14 vạn thôi. Nội thất có độ thêm loa sub, đầu dvd -usb, màn hình, camera hành trình. Em mua về có vệ sinh lại chk( thấy ông thợ bảo xe liền quá, nghe thế em cũng mừng), lắp thêm remot cửa(khi làm còn lớp nilon trong cửa nguyên rin các cụ ah), thay bi các bánh, thay hết nhớt rồi chạy thôi. Đi nha trang ninh thuận phà phà nên cũng vui. Tiết kiệm xăng lắm cơ. Càng đi càng thấy yêu e nó

bluestar2006

Xe container
Vâng sorry cụ. Do còm men bằng dt nên nó bị out.
Xe em đời 2000, xe nhập (thấy trong đăng kiểm ghi thế-hàn xẻng sx), hình như bản thường thì phải vì em cũng chưa bik nhiều về xe. Thấy mâm thường, trợ lực có nhưng hình như độ thêm.
Một đời chủ từ lúc mua đến giờ, ổng là bác sỹ nên chắc cũng không tua đồng hồ đâu, mới có 14 vạn thôi. Nội thất có độ thêm loa sub, đầu dvd -usb, màn hình, camera hành trình. Em mua về có vệ sinh lại chk( thấy ông thợ bảo xe liền quá, nghe thế em cũng mừng), lắp thêm remot cửa(khi làm còn lớp nilon trong cửa nguyên rin các cụ ah), thay bi các bánh, thay hết nhớt rồi chạy thôi. Đi nha trang ninh thuận phà phà nên cũng vui. Tiết kiệm xăng lắm cơ. Càng đi càng thấy yêu e nó
Xe bác được chủ trước giữ gìn đó ạ, nên còn liền lạc. Bác chú ý kiểm tra một số thứ chạy 14 vạn mà còn gin thì cũng nên thay thế để xe luôn được tốt nhé. VD dây cam, dây côn, lá côn, giảm xóc ạ.

bluestar2006

Xe container
Cac cu cho e hoi chut a. Vo 2 kia cd5 doi 2004 cua chau cu bat điều hoà là gìm máy lại phải ga mạnh hơn là bị sao ạ và chữa trị thế nào ạ
Các cụ chỉ giùm cháu với ạ
Thày giáo chú ý và chịu khó gõ đủ dấu tiếng Việt nhé, để mọi người đẽ đọc, dễ hiểu bài hơn ạ.
Xe bật điều hòa bao giờ máy cũng sẽ bị ghì thêm, do lốc điều hòa của Pride khá lớn ạ.

PS: và thày chém một bên thớt này thôi, bên thớt chiên môn em thấy thầy lặp lại 2 nhát hơi lãng phí tài nguyên ạ.
Các câu hỏi nghiêm túc bao giờ cũng sẽ được trả lời, thày ko lo đâu :)

bluestar2006

Xe container
Khi nó là đặc điểm của xe thì mình phải chấp nhận nó ạ.
Xe bác mới hơn 30.000km thì máy còn khỏe, tuy nhiên để giảm thiểu độ ghìm máy thì cần đảm bảo các yếu tố:
- CHK được vệ sinh sạch sẽ, lắp và căn chỉnh đúng.
- Hệ thống điều hòa không bị tắc lọc gas, bơm ga tốt, đúng áp suất (ko dư gas)

hoanghaihd

Xe tải
Khi nó là đặc điểm của xe thì mình phải chấp nhận nó ạ.
Xe bác mới hơn 30.000km thì máy còn khỏe, tuy nhiên để giảm thiểu độ ghìm máy thì cần đảm bảo các yếu tố:
- CHK được vệ sinh sạch sẽ, lắp và căn chỉnh đúng.
- Hệ thống điều hòa không bị tắc lọc gas, bơm ga tốt, đúng áp suất (ko dư gas)
Nhà cháu muốn tổng vệ sinh, khám chữa bệnh cho cd5 thì nên mang qua đâu hả cụ? Chủ cũ bảo cứ mang qua gara gì đó ở Láng Hạ mà e quên tên mất rồi