Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

Zjzon

Xe hơi
Em chào bác chủ tịch cùng toàn thể các bác trong hội pride ạ. Báo cáo các bác là e mới lấy xe của cụ landaulayvo2 đc 1 tuần. Chủ nhật vừa rồi e di từ hà nội về hải hà quê em ngon lành hok vấn đề gì cả. Cả tuần di làm thì e hok đi đâu thỉnh thoảng mới đi loanh quanh 1 tí gần nhà. Sáng nay có việc e đi móng cái đi đc 13km thì xe có mùi khét, em dừng xe mờ nắp capo ra hok thấy gì vào xe thấy khói từ điều hoà thổi vào xe. Đang loay hoay hok biết khói ở đâu thì cuộn dây ở dưới lốc lạnh điều hoà bên ghế phụ bốc cháy làm khói um tùm. May trên xe có nước để em dập lửa (thế nên em vừa mua 1 bình chữa cháy để trên xe cho an toàn ạ). Sau khi tắt hết điều hoà, hỏi ý kiến bác dongbaclangtu e mới dám chạy xe xuống móng cái sửa. Thợ kiểm tra thì nói bị mo ve dẫn đến nóng rồi chập điện, cầu chì điều hoà có 15a nhưng bác landaucuoivo2 lại dùng loại 30a nên cầu chì hok đứt dẫn đến chập dây điện. Thợ lọ mọ làm 2h đấu lại dây dợ cho e và lấy công 300k các bác ạ. E kể để các bác để ý tí đến dây điện và bảng cầu chì của mình tránh trường hợp của e lại đc phen hốt hoảng ạ. E có ít ảnh dây cháy ở trong xe và trong khoang máy

xe cho các bác xem

xuanquanbmc99

Xe tăng
Em chào bác chủ tịch cùng toàn thể các bác trong hội pride ạ. Báo cáo các bác là e mới lấy xe của cụ landaulayvo2 đc 1 tuần. Chủ nhật vừa rồi e di từ hà nội về hải hà quê em ngon lành hok vấn đề gì cả. Cả tuần di làm thì e hok đi đâu thỉnh thoảng mới đi loanh quanh 1 tí gần nhà. Sáng nay có việc e đi móng cái đi đc 13km thì xe có mùi khét, em dừng xe mờ nắp capo ra hok thấy gì vào xe thấy khói từ điều hoà thổi vào xe. Đang loay hoay hok biết khói ở đâu thì cuộn dây ở dưới lốc lạnh điều hoà bên ghế phụ bốc cháy làm khói um tùm. May trên xe có nước để em dập lửa (thế nên em vừa mua 1 bình chữa cháy để trên xe cho an toàn ạ). Sau khi tắt hết điều hoà, hỏi ý kiến bác dongbaclangtu e mới dám chạy xe xuống móng cái sửa. Thợ kiểm tra thì nói bị mo ve dẫn đến nóng rồi chập điện, cầu chì điều hoà có 15a nhưng bác landaucuoivo2 lại dùng loại 30a nên cầu chì hok đứt dẫn đến chập dây điện. Thợ lọ mọ làm 2h đấu lại dây dợ cho e và lấy công 300k các bác ạ. E kể để các bác để ý tí đến dây điện và bảng cầu chì của mình tránh trường hợp của e lại đc phen hốt hoảng ạ. E có ít ảnh dây cháy ở trong xe và trong khoang máy

xe cho các bác xem
chúc mừng bác lấy đc em ngon nghẻ, trước đây em cũng bị như bác, em tự nối lại và đến giờ vân ok ạ

vuahung105

Xe container
Của e cháy từ bên lái ra ngoài khoang máy bác ạ, điện đóm thì em mù tịt hok biết gì luôn ạ
Hãi phết nhi? Có khi e cũng phải kiểm tra lại mấy mối nối thui

em chao bác bom bom hôm nay em đi xe xuông dưới huyện đi khoảng 90km, thì xe em có hiện tượng sau: khi nhấn côn vào số thi máy gầm lên vồng tua tầm 2000, khi vào số xong thi lại bình thường , em cứ để vậy chạy về gần nhà khoảng 60 km nữa thì tự nhiên hiện tượng trên không còn nữa. một vấn đề nữa là khi vào số nhấn ga thấy tiếng keu cắc , cắc, các bác xem cho em nó bị bệnh gì khác phục đc không. em có hỏi thợ vì chú thợ này hôm qua mới sửa xe em thì nó nói là do bị hở chố nào đó ở CHK. em chua có thời gian mang ra để kiểm tra. mong các bác chỉ giup em.

Xin hỏi bác chủ tịch khi nhấn côn vào số thì máy gầm lên đồng hố báo >2000, thả côn ra thì hết , khi em đạp ga có tiếng kêu cắc, cắc . ở hiện tượng trên xe em bị bệnh gì bác chuẩn bệnh giup em nha.

Zjzon

Xe hơi
Hãi phết nhi? Có khi e cũng phải kiểm tra lại mấy mối nối thui
Nói chung là lâu lâu cũng nên kiểm tra lại dây điện, vì lâu ngày có thể hở ở đâu mình hok biết thì nó sinh chuyện lúc nào chả biết đâu ạ

cafe sáng

Xe buýt
Hôm nay em rửa xe, phát hiện đường nước làm mát bị rò, vị trí trên lốc điều hòa, cái đoạn ốp vào máy mà nước từ máy chảy ra rồi đi qua đường ống cao su bằng cổ tay dưới đáy két nước ạ.
Vị này em có thể tháo ra đi hàn được không ạ, nếu được em phải chú ý gì.
Cảm ơn các bác.

kia0405tn

Xe tải
Website
www.clbcaucagiongan.com

xe cho các bác xem
Em cũng từng bị cháy dây khét lẹt 50cm vỏ. Kinh nghiệm Là lắp đúng câu chì, thỉnh thoảng kiêm tra các chỗ dễ bị Troc vỏ dây như các loại đèn hậu và đèn biển số

vuahung105

Xe container
Hôm nay em rửa xe, phát hiện đường nước làm mát bị rò, vị trí trên lốc điều hòa, cái đoạn ốp vào máy mà nước từ máy chảy ra rồi đi qua đường ống cao su bằng cổ tay dưới đáy két nước ạ.
Cảm ơn các bác.
bác không chụp ảnh lên cho rõ, vị trí đấy em đoán là cái bơm nước, cai này tháo ra lắp lại và bôi keo là đc thôi bác

vatuan

Xe máy
Cái này dầu ra từ bơm xăng thì đúng hơn cụ nhá.
Hôm qua e ra gara thì họ cũng nghi từ bơm xăng, nhưng nói không có đồ để thay (gọi là phớt hay sao đó).các bác biết mua ở đâu không ạ.
Ngoài ra, xe e đang đi đôi khi ga tới mức nào đó thì có hiện tượng hơi giật giật nhẹ (thường e hay thấy ở số 3),qua mức đó lại hết. Đấy có phải hiện tượng mòn côn không ạ? Nếu thay hết khoảng bao nhiêu vậy?
Cám ơn các bác

hat65

Xe điện
Hôm qua e ra gara thì họ cũng nghi từ bơm xăng, nhưng nói không có đồ để thay (gọi là phớt hay sao đó).các bác biết mua ở đâu không ạ.
Ngoài ra, xe e đang đi đôi khi ga tới mức nào đó thì có hiện tượng hơi giật giật nhẹ (thường e hay thấy ở số 3),qua mức đó lại hết. Đấy có phải hiện tượng mòn côn không ạ? Nếu thay hết khoảng bao nhiêu vậy?
Cám ơn các bác
Dưới đáy bơm xăng có lỗ thoát, cụ kiếm đoạn ống mềm bôi keo đút vào lỗ, đầu kia cho chảy xuống đất cho đỡ bẩn máy hoặc thay bơm.
Hiện tượng giật này cuũng do nhiều nguyên nhân, nếu do côn cụ thay cả bộ hết khoảng hơn triệu .

bluestar2006

Xe container
Cảm ơn các bác.
Là cái ống thép thì bác ra thợ tháo ra và hàn lại thôi. Đoạn ống này xe cũ cũng hay bị rò ạ

Linh Đan 1414

Xe tải
Ba
Khói xăng thế nào thì e tựu, lọc xăng lọc gió cứ thay dầu máy 2 lần thì thay một lần, bác có mua trên này thì để gấu nhà e mua cùng cao su chân máy luôn! Cái vòng xoay trên cần gạt mưa gọi là bộ INT thông minh, bác vặn cái đó để điều chỉnh mức gạt nhanh hay chậm tuỳ vào trời mưa to hay bé!
Bác cho e hỏi. Vào số 1 đè ga dữ nguyên mức ga xe lên ko đều ấn ga thêm thì xe dựt vọt lên là do chân ga ko nhậy hay do e chạy chưa quen bác

bluestar2006

Xe container
Xin hỏi bác chủ tịch khi nhấn côn vào số thì máy gầm lên đồng hố báo >2000, thả côn ra thì hết , khi em đạp ga có tiếng kêu cắc, cắc . ở hiện tượng trên xe em bị bệnh gì bác chuẩn bệnh giup em nha.
Hiện tại chắc xe bác thợ chỉnh lửa hơi sớm, bác nói họ chỉnh muộn lại một chút cho đỡ gõ hơn.
Còn lúc òa ga vậy mà bác về N thì galenti nó có ở mức 2000 ko ạ?