Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

mr.lenghia

Xe tải
Website
phucbaoan.com
Dạ em chưa nắm được mốc thời gian bao lâu thì được gọi là Lâu để bị bem. Em bị bem thì không tiếc chỉ tiếc là không rõ lí do mình bị bem thôi bác Cerato-6134 ơi :)

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Ảnh đẹp quá, chùa Na đẹp và vắng người thích thật, tiếc là em có hẹn ở HN nên phải về trước không vào thăm được. Cảm ơn ảnh bác Bồ nông

mr.lenghia

Xe tải
Website
phucbaoan.com
Ảnh đẹp quá, chùa Na đẹp và vắng người thích thật, tiếc là em có hẹn ở HN nên phải về trước không vào thăm được. Cảm ơn ảnh bác Bồ nông
Bác rongauto là bác chạy Moning màu xanh đúng không ạ :)

dongbaclangtu

Xe điện
Chùa Vĩnh Nghiêm đẹp quá! Tiếc em ko biết để vào.

tranthangub

Xe buýt
Nhà cháu hôm đấy không xắp xếp được công việc nên lại nhỡ hẹn gặp các cụ ạ :(

Xôi sáng

Xe buýt
Gửi bác
Em có nhưng mà để ở máy tính, hn bận đi họp nên ko cầm máy, tối về em post và hướng dẫn cho bác nhé
Chiên đề: Mở cốp CD5 dùng điện

I. Vật liệu: mua ở chợ Giời gồm:
- 1 chuột mở cửa loại 2 dây: 30k - hàng Vinh Hương
- 1 công tắc lên xuống kính (TQ thôi là đủ)
- 1,5 m dây điện đơn 1mm kèm theo 2 đầu cốt đực, 2 đầu cái.
- Băng dính cách điện.
II. Thi công:
Làm 1 đôi dây điện dài ~50cm, bấm 2 đầu đực và 2 đầu cái
Mở cái ốp nhựa bọc cột vô lăng, tháo phần dưới, rồi thò tay vào phía bên phải kéo bó dây có đầu giắc 4 chân ra. Bình thường giắc này nó ở vị trí 2 ô chờ để lắp công tắc bên phải.
Bật khóa điện sang ON, dùng đồng hồ hoặc bóng đèn xác định 1 trong 3 lỗ của giắc có điện áp 12V, chân bên cạnh theo chiều rộng giắc sẽ là dây đen sọc xanh dẫn ra cửa sau.
Chọn 1 vị trí để lắp công tắc mở cốp, tháo ốp nhựa bịt, luồn đôi dây điện ~50 cm tới giắc 4 chân nói trên, cắm 2 đầu đực của dây vào 2 lỗ vừa xác định được, 2 đầu cái cắm vào 2 cực của công tắc kính sau cho bấm công tắc thì 2 cực này thông nhau.
Mở cửa sau, tháo tấm ốp, khoan và lắp chuột ở góc gần ổ khóa, Lỗ khoan đầu tiên ở đúng vị trí lõm có sẵn ở cửa. Lỗ thứ 2 sát mép trong, chỗ tôn uốn cong, Tay chuột phải chuyển động thò thụt theo phương ngang.
Bẻ cái que giống nan hoa lấy 1 đoạn chừng 10cm. Uốn một góc tù cách chỗ bẻ ~3-4cm, sao cho khi lắp cái nan hoa này qua lỗ chuột, phần 3-4cm này song song với thanh sắt nối từ ổ khóa tới cơ cấu chốt cửa. Phải ướm trước khi bẻ cho chắc ăn.
Dùng tô vít ấn cái lẫy khóa ở cửa vào (mô phỏng vị trí cửa đang được sập vào). Kéo tay chuột ra, lắp cái kẹp có 3 con ốc để thanh nan hoa gắn chặt với thanh sắt nối từ ổ khóa (Sử dụng lỗ có sẵn ở cửa để thò tô vít vào vặn chặt 3 con ốc).
Nối dây: Một dây chuột (xanh sẫm) nối với cửa luôn, dùng tiếp 50cm dây điện nối dây còn lại của chuột với dây đen sọc xanh (thường ở đầu có cái giắc cái bọc nhựa trắng).
Thử bấm công tắc đằng trước, chuột phải rụt lại mới đúng, nếu chuột thò ra thì tráo 2 dây chuột cho nhau.
Ráp các thứ đã tháo ra theo trình tự ngược lại
Chúc các bác thành công!
Ảnh minh họa chỗ lắp chuột:
Vị trí các lỗ phải khoan

Con chuột được lắp và nối vào thanh kéo

67campha

Xe tăng
Gửi bác

Chiên đề: Mở cốp CD5 dùng điện

I. Vật liệu: mua ở chợ Giời gồm:
- 1 chuột mở cửa loại 2 dây: 30k - hàng Vinh Hương
- 1 công tắc lên xuống kính (TQ thôi là đủ)
- 1,5 m dây điện đơn 1mm kèm theo 2 đầu cốt đực, 2 đầu cái.
- Băng dính cách điện.
II. Thi công:
Làm 1 đôi dây điện dài ~50cm, bấm 2 đầu đực và 2 đầu cái
Mở cái ốp nhựa bọc cột vô lăng, tháo phần dưới, rồi thò tay vào phía bên phải kéo bó dây có đầu giắc 4 chân ra. Bình thường giắc này nó ở vị trí 2 ô chờ để lắp công tắc bên phải.
Bật khóa điện sang ON, dùng đồng hồ hoặc bóng đèn xác định 1 trong 3 lỗ của giắc có điện áp 12V, chân bên cạnh theo chiều rộng giắc sẽ là dây đen sọc xanh dẫn ra cửa sau.
Chọn 1 vị trí để lắp công tắc mở cốp, tháo ốp nhựa bịt, luồn đôi dây điện ~50 cm tới giắc 4 chân nói trên, cắm 2 đầu đực của dây vào 2 lỗ vừa xác định được, 2 đầu cái cắm vào 2 cực của công tắc kính sau cho bấm công tắc thì 2 cực này thông nhau.
Mở cửa sau, tháo tấm ốp, khoan và lắp chuột ở góc gần ổ khóa, Lỗ khoan đầu tiên ở đúng vị trí lõm có sẵn ở cửa. Lỗ thứ 2 sát mép trong, chỗ tôn uốn cong, Tay chuột phải chuyển động thò thụt theo phương ngang.
Bẻ cái que giống nan hoa lấy 1 đoạn chừng 10cm. Uốn một góc tù cách chỗ bẻ ~3-4cm, sao cho khi lắp cái nan hoa này qua lỗ chuột, phần 3-4cm này song song với thanh sắt nối từ ổ khóa tới cơ cấu chốt cửa. Phải ướm trước khi bẻ cho chắc ăn.
Dùng tô vít ấn cái lẫy khóa ở cửa vào (mô phỏng vị trí cửa đang được sập vào). Kéo tay chuột ra, lắp cái kẹp có 3 con ốc để thanh nan hoa gắn chặt với thanh sắt nối từ ổ khóa (Sử dụng lỗ có sẵn ở cửa để thò tô vít vào vặn chặt 3 con ốc).
Nối dây: Một dây chuột (xanh sẫm) nối với cửa luôn, dùng tiếp 50cm dây điện nối dây còn lại của chuột với dây đen sọc xanh (thường ở đầu có cái giắc cái bọc nhựa trắng).
Thử bấm công tắc đằng trước, chuột phải rụt lại mới đúng, nếu chuột thò ra thì tráo 2 dây chuột cho nhau.
Ráp các thứ đã tháo ra theo trình tự ngược lại
Chúc các bác thành công!
Ảnh minh họa chỗ lắp chuột:
Vị trí các lỗ phải khoan

Con chuột được lắp và nối vào thanh kéo

bài viết của cụ rất chi tiết. thanks cụ.
tuy nhiên chỉ với 1,5m dây thì e e là thiếu ạ. :)

Xôi sáng

Xe buýt
Đây là bài của bác ct post lên lâu rồi và em đã làm theo thành công ạ, cụ cứ tùy cơ ứng biến mà mua và dùng cho hợp lý ạ, em thấy 1.5m dây là thừa ah vì tất cả dây đều có sẵn của nhà sx xe làm cho ta rồi ạ bác.
bài viết của cụ rất chi tiết. thanks cụ.
tuy nhiên chỉ với 1,5m dây thì e e là thiếu ạ. :)

67campha

Xe tăng

tranthangub

Xe buýt
các cụ nếu ko lập thớt riêng có thể sang bên này bàn chuyện mua bán.
máu mua thì inbox nhà cháu chỉ cho mấy em.
Cháu thì đang nhu cầu tìm em chế còn nguyên bản cụ biết ở đâu có thì giới thiệu cháu với nhé :D
Chế nhà cháu bị cắt cụt các kiểu. Thi thoảng phải tọc ngoáy tí nên cũng hơi bất tiện ạ :)

LT Vietnam

Xe tải

Cerato-6134

Xe container
Cụ cé cho nhà em hỏi mua ốc trục tampet nhà nào ấy nhỉ? Cả bulông vành bánh xe nữa, bulông vành thường cỡ 17 ợ. Thanks cụ
Phạm Gia bác ạ, bác cứ hô cho bộ ốc của lanos 20k/con là nó đấy ạ, nó là 19 chứ ko có 17 đâu.

bluestar2006

Xe container
Cụ cé cho nhà em hỏi mua ốc trục tampet nhà nào ấy nhỉ? Cả bulông vành bánh xe nữa, bulông vành thường cỡ 17 ợ. Thanks cụ
Bulong vành sắt thì cỡ 14 nhé, vành đó lắp bulong 19 lại tèo đấy.
Dưng mà có mấy bác đợt rồi thay từ 14 sang 19 cho vành đúc đới :)

kiacd5newborn

Xe tải
Phạm Gia bác ạ, bác cứ hô cho bộ ốc của lanos 20k/con là nó đấy ạ, nó là 19 chứ ko có 17 đâu.
Hôm trước em ra PG mua họ bán 30k/1 con nhưng về xe Em không vừa loại đó em nhờ thợ đi khoan 1 lỗ xong chế ốc khác vào xong xuyên que sắt qua. Bác LT ra mua nhớ hỏi phải mua 1 bên ren trái 1 bên ren phải Em hôm trước hỏi thợ thì họ nói phải mua 2 ốc như vậy(nếu nguyên bản chưa xử lý như xe Em)

Cerato-6134

Xe container
Hôm trước em ra PG mua họ bán 30k/1 con nhưng về xe Em không vừa loại đó em nhờ thợ đi khoan 1 lỗ xong chế ốc khác vào xong xuyên que sắt qua. Bác LT ra mua nhớ hỏi phải mua 1 bên ren trái 1 bên ren phải Em hôm trước hỏi thợ thì họ nói phải mua 2 ốc như vậy(nếu nguyên bản chưa xử lý như xe Em)
20k 1 con là em nói bộ ốc tacke bác ạ