Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 84 - Mãi là Niềm tự hào

investland

Xe tải
Cháu vừ đọc ở trang 279 có 85 cụ giờ còn có 13 cụ, Chúc các cụ ngủ ngon, cháu chưa có V2 nhưng vẫn đang ngóng theo các Bác trong hội, hôm trước may mắn đuợc diện kiến Bác hat65 thât là vinh hang

bluestar2006

Xe container
Chuyện của e là thế này, nnên mới khó. Xin kính chia sẻ cùng các cụ. mong nhậnn được góp ý cchân thành:
E đã có nhà, công trình phụ đầy đủ, diện tích sử dụng 100m vuong( xây năm 2010, xây trước khi lấy vợ). Có vợ và 1 cháu 1 tuổi. Lương e 12 triệu, vợ ở nhà chăm con. Vốn e bây jo khoảng 200 tr tiền mặt. Nhưng vì nhà cửa e xây trên đất của bố mẹ, nên vẫn ở chung. mà ở chung nhiềuu lúc cũng bất tiện. Nên vợ e cứ đòi mua đất, ở chỗ khác. Nên không cho mua xe, vì vậy e ko chi nhiều dc. Hjc vợ con vậy đấy!
Bác có nhà 100m2, ở cùng bố mẹ cũng là tốt rồi ạ. Ở gần bố mẹ thấy rõ những cái bất tiện, còn cái tiện thì lúc ở xa mới nhận ra. Nói vậy nhưng cứ phấn đấu hết mình phải ko ạ.
Với 70M, bác có thể tìm được Beta, tuy nhiên cũng khó để được xe ngon mang về ko phải làm gì, cứ thế chạy đâu. Đi xe cũ bác cũng phải xác định thăm hỏi gara thường xuyên đó ạ

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Cố gắng cuối tuần này chốt ds các bác nhé, ai còn băn khoăn thì mới để sang tuần sau ạ
Tình hình là em có quà tặng SN 06, bác Phú xem qui ra hiện vật hay đóng vào quĩ để em chuyển ạ, cỡ 400K ạ
Góp tí dưa muối rượu cà cho SN thêm vui :D

titackbuon

Xe máy
Xe của chủ tịch Bluestar muốn chiêm ngưỡng thì vô đường link nào các cụ nhỉ ?

dongbaclangtu

Xe điện
Vâng! Cảm ơn các cụ. E nản quá. ...
Xe thì được xếp vào dạng tiêu sản vì thế khi có nó cụ sẽ tốn thêm các khoản chi phí nhất và ngày càng cao bù lại thì cụ sẽ nhàn hơn đc 1 chút.
Xe e lắp đủ đồ như màn hình,tẩu sạc,khóa điện,cam hành trình,cam lùi...có lẽ cứ chiến bình 65 cho nó khỏe nhỉ.
Em vừa chuyển sang dùng cái 70 Ah loay hoay tháo ra may lại phát hiện ra đường trợ lực lái bị rò dầu. Ko phát hiện kịp thời lại toi mất cái bơm dầu thị khộ.

Chỉnh sửa cuối:

truong78

Xe máy
Tềnh hềnh là tối nay trên đường đi đón vợ, khi chạy vào đường Lê Lai ( đường 1 chều ) nhà cháu gặp 1 xe máy chở người và hàng hoá cồng kềnh chạy ngược ( phạm luật đi vào đường ngược chiều )khi đi ngang qua nhà cháu hàng hoá đập vào lưng gương bên lái xe nhà cháu làm vỡ nửa cái mặt gương....vậy nhà cháu đăng tin lên đây hòng hi vọng cụ nào có dư 1 mặt gương bên lái, không dùng, định vứt....:)) thì tặng nhà cháu nhé ! Vụ này nhà cháu than khóc bên Facebook rồi giờ sang đây khóc nốt.
Cụ mang mẫu lưng gương ra hàng nhôm kính - gương nhờ họ cắt lại gương cho. Nhà cũng bị vỡ và cắt gương dùng tạm tạm ổn cụ ạ!

Cerato-6134

Xe container
Tình hình là em có quà tặng SN 06, bác Phú xem qui ra hiện vật hay đóng vào quĩ để em chuyển ạ, cỡ 400K ạ
Góp tí dưa muối rượu cà cho SN thêm vui :D
Em cám ơn bác, nếu quy ra hiện vật mà dùng cho tập thể luôn trong ngày SN thì tốt quá bác ạ, ví dụ ( em ví dụ thôi vì sợ bác bận ko chuẩn bị đc), là các phần quà nhỏ làm phần thưởng cho F1 chơi team building ạ.

hat65

Xe điện
[/QUOTE]
Sao lại để 2 cụ thiếu nhi quá cân này chơi võng hết cả dây của các cháu nhi đồng thế này

MVTuan

Xe tải
Quả không hổ danh dân Bắc Ninh, văn thơ lai láng quá ! Đang ngồi nghe ca Quan họ lại đọc comment của cụ nhà cháu cảm động quá đi ! Nhất định nhà cháu sẽ về lại nơi đó...những kỉ niệm thời trẩu tre lại ùa về....tí khóc !

Chú hơi bị nhầm rồi ! Thiên Thai là mảnh đất anh từng ở một thời gian (sơ tán) trong thời gian Mỹ ném bom miền Bắc lần 1 năm 1966 ( Giôn - Xơn ) đầu tiên anh ở trại Nguyễn Bá Ngọc ( trại dành cho con em sĩ quan Tổng cục chính trị ) sau vì cơ quan bà già sơ tán về Thiên Thai, bà đón chị em anh về đó cho tiện chăm sóc, tuy khi đó anh mới hơn 1 tuổi và ở đó cũng chỉ gần 1 năm, nhưng kỉ niệm về đất và người nơi đó thì không thể nào phai mờ, có thể nói anh nhớ rõ từng con đường làng, bụi tre, bờ chuối, từng con người, ngọn đồi nơi đó....cách đây tầm 10 năm có dịp đi qua ngã tư Gia Bình được biết Thiên Thai gần đó vậy là anh bẻ lại cung đường và chỉ bằng kí ức của đứa trẻ hơn 1 tuổi mà anh tìm lại được cái móng nhà nơi gia đình anh đã từng sống, tìm lại được người cậu nuôi và gia đình mà anh chưa bao giờ từng nghe nói tới, chỉ tiếc là người bà nuôi đã mất trước khi anh tìm lại được Thiên Thai trước có vài năm.....ôn nghèo kể khổ mà xúc động quá ! Đi khóc đây
nghe xong em cũng tí khóc..... em lại nghĩ anh Già mở rộng quy hoạch nhà đất kia

MVTuan

Xe tải
Vâng! E biết. Nhưng các cụ thấy đấy, bây jo mưa gió thất thường quá. Mà e thì làm thị trường...1 ngày kkhông dưới 100km. Mệt lắm các cụ a
em khuyên Cụ thật lòng nhé: Cụ cứ băm 100M luôn cho V2, chứ em nghĩ 70M là rất căng, về đắp vào mệt lắm. Em mua 100M đi chưa nổi 10 lần đắp 50M nữa mà vẫn chưa thấy ok.

truong78

Xe máy

cucar

Xe tải
nghe xong em cũng tí khóc..... em lại nghĩ anh Già mở rộng quy hoạch nhà đất kia
tí wên...cứ mải văn thơ đối ẩm...nhà cháu quên đính chính...nà cháu quê gốc Hưng yên, đại gia đình vẫn ở Hy, cơ mà đi làm BNinh, gần như hộ khẩu thường trú luôn, hàng tuần tuỳ theo mức độ công việc cháu cứ (BN-HY một đến 2 tuor, đã 6 năm nay rồi)..."sướng" thế đấy các cụ ạ, cho nên BN cũng có thể nói là "chùm khế rôn rốt" trong mề nhà cháu, tiện thì nhà cháu cũng gửi tới các cụ ít đặc sản của quê gốc HY: " Nhãn nồng bổ ngập dao phay, gà con mới nở ba ngày nửa cân (kg) ". cụ nào có về HY dịp cuối tuần nhớ hú e nhé...

titackbuon

Xe máy
tí wên...cứ mải văn thơ đối ẩm...nhà cháu quên đính chính...nà cháu quê gốc Hưng yên, đại gia đình vẫn ở Hy, cơ mà đi làm BNinh, gần như hộ khẩu thường trú luôn, hàng tuần tuỳ theo mức độ công việc cháu cứ (BN-HY một đến 2 tuor, đã 6 năm nay rồi)..."sướng" thế đấy các cụ ạ, cho nên BN cũng có thể nói là "chùm khế rôn rốt" trong mề nhà cháu, tiện thì nhà cháu cũng gửi tới các cụ ít đặc sản của quê gốc HY: " Nhãn nồng bổ ngập dao phay, gà con mới nở ba ngày nửa cân (kg) ". cụ nào có về HY dịp cuối tuần nhớ hú e nhé...
Cụ chỗ nào Hưng Yên nhỉ ? Không biết trong PC nhà ta có hội Hưng yên không các cụ nhỉ ?