Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 84 - Mãi là Niềm tự hào

bluestar2006

Xe container
các cụ ơi V2 của e (PrideB - 1996)đi số 4,5 thì có tiếng kêu ro..ro,(nhất là lúc bắt đầu mớm ga) nhấn ga tiếp đến 2/3 hành trình..đồng hồ báo đến khoảng 60km thì máy êm...vậy là sao các cụ nhỉ
Chỉ đơn thuần nghe tả bệnh như vậy hơi khó đoán bác ạ. Nhưng đầu tiên bác xem mức dầu hộp số có đủ không đã nhé.

cucar

Xe tải
Chỉ đơn thuần nghe tả bệnh như vậy hơi khó đoán bác ạ. Nhưng đầu tiên bác xem mức dầu hộp số có đủ không đã nhé.
dạ dầu hộp số của e vẫn còn full ạ, e mới cưới e nó được gần 2th đấy cụ (e ở Bắc Ninh) có lần thỉnh cụ vào giữa trưa nhưng cụ bận đó...chắc cụ còn nhớ...hôm đi thay vòng bi..thì ông thợ máy bảo cứ đi không sao, chưa có hiện tượng nhảy về "Mo" thì ko sao ...nhưng tính e hay cầu toàn nên mỗi khi đi đường xa có tí cao tốc mà đi số 4,5 thấy nó kêu vậy xót xót thế nào ấy..mà gần tết nhất rồi, e có ý muốn e nó êm ái hơn.. hay là hôm nào cuối tuần cụ cho e thỉnh tí xíu nhé...e lính mới nên nghìn cái sự nhờ cụ CT và các bô lão trong hội ạ...

ramada

Xe điện
dạ dầu hộp số của e vẫn còn full ạ, e mới cưới e nó được gần 2th đấy cụ (e ở Bắc Ninh) có lần thỉnh cụ vào giữa trưa nhưng cụ bận đó...chắc cụ còn nhớ...hôm đi thay vòng bi..thì ông thợ máy bảo cứ đi không sao, chưa có hiện tượng nhảy về "Mo" thì ko sao ...nhưng tính e hay cầu toàn nên mỗi khi đi đường xa có tí cao tốc mà đi số 4,5 thấy nó kêu vậy xót xót thế nào ấy..mà gần tết nhất rồi, e có ý muốn e nó êm ái hơn.. hay là hôm nào cuối tuần cụ cho e thỉnh tí xíu nhé...e lính mới nên nghìn cái sự nhờ cụ CT và các bô lão trong hội ạ...
Chuẩn luôn cụ ôi, cụ mà thỉnh cuối tuần thì có mà cả đoàn dài; toàn đội nằm ngáp vặt đợi xem có ai mời ko mà lị =))

thientuanxd

Xe tải
các cụ ơi V2 của e (PrideB - 1996)đi số 4,5 thì có tiếng kêu ro..ro,(nhất là lúc bắt đầu mớm ga) nhấn ga tiếp đến 2/3 hành trình..đồng hồ báo đến khoảng 60km thì máy êm...vậy là sao các cụ nhỉ
Khi nó đang kêu bác đặt tay lên cần số xem có hết k nhé. Nếu hết thì....thay bạc cần số ạ :D

cucar

Xe tải
Chuẩn luôn cụ ôi, cụ mà thỉnh cuối tuần thì có mà cả đoàn dài; toàn đội nằm ngáp vặt đợi xem có ai mời ko mà lị =))
oh..la la..e thì vưỡn biết các cụ ai cũng bận trong tuần..nên mới dự thỉnh các cụ vào cuối tuần thôi...mà đoàn nhà ta dài từ trong thành về đến Bắc ninh không cụ...>:D<

titackbuon

Xe máy
Lỡ rồi, nhưng bác tiktak có vào đọc thì nhớ là xe mình đẩy nổ được, và hãy thử những thứ ít tốn kém trước khi quyết định đầu tư :)
Báo cáo các cụ là em có tháo acqui ra và nghe bác chủ xe nói là đã mua 2,5 năm rồi và được chòm xóm dân xe tải, thợ sửa xe bảo cũng có hiện tượng rộp rồi nên thay mới đi. Vậy em mới quyết định đầu tư bán được 180k và mua mới 1180k (loại Rocket) nên mất 1 củ cho vụ acqui em thấy hợp lý. Vì mới lái hay chết máy mà acqui kém là cũng toi em nghĩ vậy nên quyết định luôn.

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
Em nhớ bác và xe Rồng Pride của bác chứ. Hôm nào cuối tuần bác cứ hẹn trước trên này, sẽ có cả một đội đón bác đó :)

titackbuon

Xe máy

Cerato-6134

Xe container
Sao ko phải là cuối tuần sau 29/11 bác nhẩy :)

xuanquanbmc99

Xe tăng
Báo cáo các cụ trong hội, sau khi em mua xe có cậu bạn thân bị nổi máu nên cũng thích loại xe này (mặc dù trước đây thích Wagon) cậu ấy tìm hiểu và định mua xe tầm tiền <100tr với dòng Kia này. Các cụ thẩm giúp xe này: http://www.otofun.net/threads/kia-cd5-sx-203-ban-nhanh-78-trieu-tel-0982-870-719.959926/ cho cậu bạn em với nhé.
Cụ mát tay quá...chúc cụ và bạn cụ lại có đôi v2 cùng tiến ưng cái bụng. Chúc các cụ ngày mới vui vẻ ...hết mình

bluestar2006

Xe container
Báo cáo các cụ trong hội, sau khi em mua xe có cậu bạn thân bị nổi máu nên cũng thích loại xe này (mặc dù trước đây thích Wagon) cậu ấy tìm hiểu và định mua xe tầm tiền <100tr với dòng Kia này. Các cụ thẩm giúp xe này: http://www.otofun.net/threads/kia-cd5-sx-203-ban-nhanh-78-trieu-tel-0982-870-719.959926/ cho cậu bạn em với nhé.
Xe này kém xe bàc nhiều đấy. Em sợ bạn bác đang khoái xe bác mà xem em này thì cảm giác hụt hẫng, vì giá nó có vậy thôi thì không thể khác được

ngominhson

Xe buýt
Cái đèn trần của e bật lúc sáng lúc ko, công tắc chập trờn thì sửa tn bác nhỉ? Mà mở cửa ko sáng như trước bác ah!
Chập chờn thì tháo ra cạo các chỗ tiếp xúc là lại ngon thôi Tre ạ. 1 là đầu tiếp xúc với bóng đèn, 2 là tiếp xúc chỗ công tắc. Công tắc hay bị gỉ viên bi gạt ở công tắc

ngominhson

Xe buýt
Em dự là nếu dầu số đủ thì hộp số của bác đang bị hú rồi. Kệ nó mà đi, bao giờ nhảy số thì thay hộp số bãi thôi. Xử lý vụ hú thì cũng ngang nhảy số rồi ạ.

Cerato-6134

Xe container
Cố gắng cuối tuần này chốt ds các bác nhé, ai còn băn khoăn thì mới để sang tuần sau ạ

THÔNG BÁO CHÍNH THỨC ĐỊA ĐIỂM VÀ THỜI GIAN TỔ CHỨC SN06-PRIDE'S CLUB.
Được sự đồng ý của Chủ tịch Le Bluestar và bác Lam Phong, bác Phi Ngoc Nguyen cũng như sự lựa chọn và ủy quyền của một số bác, em xin thông báo:
- Thời gian tổ chức SN06 PC: trọn 1 ngày Chủ nhật 29/11/2015
- Địa điểm: Nhà hàng Bạch Đằng Giang, Khu du lịch Spring hill - Đồi 79 Mùa Xuân, xã Thanh Lâm, huyện Mê Linh, Hà Nội
https://www.facebook.com/79bachdanggiang/…

Kính mời các bác chính thức đăng ký tham dự.
Thời gian chốt danh sách để đặt cỗ: trước ngày 23/11/2015
Các bác lưu ý, hội trường tổ chức ngồi bàn ghế chứ ko có nhà sàn nên nhà bác nào có F1 < 6 tuổi cũng báo e để tăng thêm ghế và ghép mâm nhé.
Trân trọng.

DANH SÁCH THAM DỰ:
1 - Chủ tịch Le Bluestar + Gấu + 2 F1
2 - Phu Nguyen + Gấu + 2 F1
3 - Phi Ngoc Nguyen + Gấu + 2F1
4 - Hai Xom + Gấu + F1
5 - Nguyen Vũ Nguyễn Đình
6 - Hoa Cỏ May + Gấu + F1
7 - Cu Chuoi Cu Huoi + Gấu + F1 *
8 - Nguyễn Thiện Tuấn + Gấu + 2F1*
9 - Bang Huu
10- @Cogai Tay + Gấu + logo
11-Lam Hoangg + F1
12- thế giới xe cũ + Gấu + F1
13- Troc Lao Vuong + Gấu + 2F1
14- Quan Tran Ngoc
15- Hùng Nguyễn Mạnh + Dì
16 - Nghĩa Lê Đại + Gấu + 2F1*
17 - Dino Ha
18 - Độ Pmc + Gấu + 2F1*
19 - Trần Hoàng Anh + 2 mem
20 - Nguyễn Anh Sơn + Lê Phương Hà + 2 F1
21- Trung Do Quy + Gấu + 2F1*
22- Mai Đình Tuấn + Gấu + F1*
23- Trần Minh Hưng + F1
24 - MVTuan + Gấu + F1
25 - Thế Ngọc bg + Gấu
26 -

cucar

Xe tải
Chú ở chỗ nào Bắc Ninh vậy ạ cucar .cháu cũng có liên quan đến BN ạ.hihi
áh..."chú"...còn trẻ lắm cụ ơi. hi e ở ngã tư đông côi, thuận thành, thế Bác ở đâu, để hôm nào mát trời, e mang con xe đạp của e qua giao lưu với con xe tăng của Bác với nhé...

Kia cd5 2003

Xe tăng
áh..."chú"...còn trẻ lắm cụ ơi. hi e ở ngã tư đông côi, thuận thành, thế Bác ở đâu, để hôm nào mát trời, e mang con xe đạp của e qua giao lưu với con xe tăng của Bác với nhé...
"Em" thì ở Gia Bình "anh" ạ.nhưng hiện tại em đang ở SG cơ.hihi.xe của bố em cơ,em vẫn còn cuốc bộ a.