Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 84 - Mãi là Niềm tự hào

Bamboo029

Xe buýt
Cụ qua nhờ CT khám xem. Như xe nhà cháu bị giật sau khi thay chân máy lại ngon choét
Xe e hôm trước làm côn và thợ tháo cao su chân máy số 2 và 3, e thấy cái số 3 nó bị đứt một chân và mòn một ít ở bên ngoài như hình ảnh, e định thay nhưng ko có sẵn, thợ bảo có thay thì nó cũng sẽ lại đứt một chân như vậy, e thấy ko đúng lắm!

bluestar2006

Xe container
Xe e hôm trước làm côn và thợ tháo cao su chân máy số 2 và 3, e thấy cái số 3 nó bị đứt một chân và mòn một ít ở bên ngoài như hình ảnh, e định thay nhưng ko có sẵn, thợ bảo có thay thì nó cũng sẽ lại đứt một chân như vậy, e thấy ko đúng lắm!
Thay thôi, tiếc gì nữa đâu ạ. Thế này thì chân for Pride vẫn tốt hơn, và vẫn sẵn bác nhé

dongbaclangtu

Xe điện
Vô cùng tiếc thương ... cái bánh đà hịn :D
Hôm nay em mới đọc lại từ đầu chuyên đề thay bánh đà! Tình hình cụ Yêu Xe Hơn Bồ mà đi gara thì nên rủ một cựu chiến binh nào đó đi cùng. Xe cụ hiện tại đang hót nhất PC rồi, ko cần phải làm gì nữa đâu. Hoặc thấy có gì ko ổn thì bác tham vấn Chủ tịch hoặc post lên diễn đàn để cùng thảo luận tý trước khi mổ phanh cho bọn em mở mang để có được kinh nghiệm với học phí tối thiểu.

Kia4371

Xe đạp
Cái này số 2 CT nhỉ, hôm trước em vừa mua mà 100k

cafe sáng

Xe buýt
Em copy địa chỉ gara bác YXHB sửa xe đây bác nhé

Có cả địa chỉ cửa hàng bán luôn cho cụ tham vấn, cá nhân nhà cháu hiện đang sửa tại ga ra của cậu Sáng nằm trong học viện kĩ thuật quân sự, đường Kiều Mai, Diễn ....cụ cứ đến sửa và cảm nhận, còn nói chung anh em PC thường mua phụ tùng cho thợ thay, giá sẽ mềm hơn
Cảm ơn chủ tịch, thứ 7 tuần này chủ tịch có rảnh qua đó với em tí cho em hầu cốc trà đá. Em đang học dưới thường tín thứ 7 mới đi được ạ.

cafe sáng

Xe buýt
Xe em còn bệnh nữa các bác dự đoán giúp em ạ.
Đang đi tầm trên 50k/h mà nhả chân ga, không cắt côn để xe trôi một đoạn rồi bồi ga tăng tốc thì bị khực mạnh rồi mới chạy.
Cảm ơn các bác.

pipo_nhoc

Xe buýt
Đang đi tầm trên 50k/h mà nhả chân ga, không cắt côn để xe trôi một đoạn rồi bồi ga tăng tốc thì bị khực mạnh rồi mới chạy.
Cảm ơn các bác.
Em đoán là lửa hơi muộn nên tăng tốc bị giật, bác thử chỉnh lửa sớm hơn lên xem

bluestar2006

Xe container
Cảm ơn các bác.
Bác xem CHK có bị lẫn tí nước vào ko nhé. Còn thứ 7 này em đang có kế hoạch mấy việc riêng mất rồi, sợ ko đi cùng bác được ạ

mua ở đâu vậy CT và bác Kia? nếu thế thì e thay luôn cả 3 chân cho chăc ăn.
Ấy phát biểu ẩu nào, chân số 1 và 3 có thể thay nhưng chân số 2 tuyệt đối không được thay nhé Vầu !

Kia4371

Xe đạp
Ấy phát biểu ẩu nào, chân số 1 và 3 có thể thay nhưng chân số 2 tuyệt đối không được thay nhé Vầu !
Xe của bác hôm qua thế nào rồi, có kịp về phục vụ gấu 20-10 không? sao bác bẩu chân giữa không được thay cái này hàng hiếm à?

Kia4371

Xe đạp
của bác có giống cái này không ạ, không e lại nhờ CT lúc nào qua chợ nghía hộ e với.

ui cái này của bác hình như là chân giữa, còn cái của bác rong là chân số 1, nếu hỏng thì bác thay đi hàng korea 100k

kiacd5newborn

Xe tải
Các cụ cho Em hỏi sau khi Em vệ sinh chế hòa khí xong giờ đi xe có hiện tượng lúc chuyển số xong đạp ga có hiện tượng bị giật khực xong máy mới bốc được thì nguyên nhân là thế nào ah Em cảm ơn

pipo_nhoc

Xe buýt
Các cụ cho Em hỏi sau khi Em vệ sinh chế hòa khí xong giờ đi xe có hiện tượng lúc chuyển số xong đạp ga có hiện tượng bị giật khực xong máy mới bốc được thì nguyên nhân là thế nào ah Em cảm ơn
Em lanh chanh tí, anh kiểm tra lọc xăng xem có bị bẩn quá không, chế hoà khí rửa có khi nào có nước vào ko? Thợ có chỉnh góc đánh lửa của xe không ạ? em thì thấy nếu bị hụt hơi thế thì có thể thợ chỉnh cho ăn ít xăng quá hoặc lửa hơi muộn. Anh thử nới cái vít chỉnh xăng gió ra 1/4 vòng rồi theo dõi xem.

kiacd5newborn

Xe tải
Em lanh chanh tí, anh kiểm tra lọc xăng xem có bị bẩn quá không, chế hoà khí rửa có khi nào có nước vào ko? Thợ có chỉnh góc đánh lửa của xe không ạ? em thì thấy nếu bị hụt hơi thế thì có thể thợ chỉnh cho ăn ít xăng quá hoặc lửa hơi muộn. Anh thử nới cái vít chỉnh xăng gió ra 1/4 vòng rồi theo dõi xem.
Cảm ơn cụ lọc xăng thì hôm đó thợ thay cho Em cái lọc sắt(bình thường là lọc nhựa thợ bảo lọc này ngon hơn), rửa chế thì thợ dùng cái chai rửa động cơ để rửa ah chắc không có nước xong xịt khô rồi ah. Chỉnh lửa thì thợ không chỉnh gì ah. Liêu nguyên nhân có phải do cái lọc xăng kia không ah vì Em chạy chậm chuyển số là hay bị khực xong mới bốc được ah

bluestar2006

Xe container
Bác cứ chạy thêm 1 tuần, xem còn bị như vậy không nhé. Nếu bị thì lại tính tiếp