Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 84 - Mãi là Niềm tự hào

vuahung105

Xe container
Sau vụ này, có lẽ e cũng phải lên kế hoạch dao găm ít vòng vèo thôi.
Nhưng mà e vẫn thấy hơi lạ là sao xe bác bồ lại hỏng số 1 trước nhi? Mà mới có 13v, sao nhanh thế đc.
Vì số 1 thuộc nhóm ít vận động nhất mà ?

cafe sáng

Xe buýt
Hỏi bác yêu xe hơn bồ cái tên gara để em tìm đường mà cụ ý ứ hiểu, em hỏi các bác luôn cho nhanh.
Em xin địa chỉ gara làm phần vòng bi, lap tốt để cuối tuần em làm.
Ps: Em đang ở thường tín và dân tỉnh lẻ lên em rất sợ bị lạc đường.
Cảm ơn các bác.

bluestar2006

Xe container
Các cụ cứ làm nhà cháu đau lòng, đau lắm! Nhà cháu không nghĩ là thợ có ý xấu đâu ạ, chẳng qua họ cũng thiếu kinh nhiệm với dòng này thôi
Em nhìn cái hộp bánh đà thì là hàng hịn đó bác YXHB. Có thể hàng đời sau họ làm bánh răng dài hơn nên nhọn hơn cái theo xe một tẹo.
Thế tức là bác có 1 cái trong xe hịn, tốt, và 1 cái dự phòng còn tốt đó ạ :D

Bamboo029

Xe buýt
CT dự không sai, Hôm qua nhà cháu đi thay thì số 1 gần đứt còn số 2 thì bị nứt rồi. Bây giờ đi hết giật rồi. Bác nào xe đi bị giật thì lưu ý chân máy nhé. Cảm ơn CT!
Đi hết rung hay giật ah? Xe e đang bị bệnh là nếu bật đh, khi nhả côn và mớm ga khi đang ở số 3 là hay bị giật ah, nếu ko bật đh thì ko sao, e kiểm tra bugi thì vàng gạch cua đều và đẹp ah, vậy là bị bệnh gỉ các cụ nhỉ?

Đi hết rung hay giật ah? Xe e đang bị bệnh là nếu bật đh, khi nhả côn và mớm ga khi đang ở số 3 là hay bị giật ah, nếu ko bật đh thì ko sao, e kiểm tra bugi thì vàng gạch cua đều và đẹp ah, vậy là bị bệnh gỉ các cụ nhỉ?
Tăng dù bù ga điều hoà lên Vầu, nhà cháu trước cũng vậy, Kia4371 điều chỉnh phát ngon luôn ( tất nhiêtáchaỵ có điều hoà máy không mướt như không chạy điều hoà được)

bluestar2006

Xe container
Hỏi bác yêu xe hơn bồ cái tên gara để em tìm đường mà cụ ý ứ hiểu, em hỏi các bác luôn cho nhanh.
Em xin địa chỉ gara làm phần vòng bi, lap tốt để cuối tuần em làm.
Ps: Em đang ở thường tín và dân tỉnh lẻ lên em rất sợ bị lạc đường.
Cảm ơn các bác.
Em copy địa chỉ gara bác YXHB sửa xe đây bác nhé

Có cả địa chỉ cửa hàng bán luôn cho cụ tham vấn, cá nhân nhà cháu hiện đang sửa tại ga ra của cậu Sáng nằm trong học viện kĩ thuật quân sự, đường Kiều Mai, Diễn ....cụ cứ đến sửa và cảm nhận, còn nói chung anh em PC thường mua phụ tùng cho thợ thay, giá sẽ mềm hơn

bluestar2006

Xe container
Ừ thì nhà cháu cũng nói thật chứ có giỡn đâu, nhà cháu toàn làm ở đây và thấy ưng ý ( ý kiến cá nhân thôi, thợ nhiệt tình và trách nhiệm ) nhưng cũng có cụ nhà mình làm ở đây mà có vẻ chưa ưng....vậy nên sửa ở đâu, cảm thấy thế nào thật khó khuyên cụ ạ

cái này thì cũng hơi khó nói cụ ạ, nhà cháu lên chợ khuân về, ngắm thấy cũng không ưng lắm 100% là hàng nhái, giá hơn 1/3 giá Sún bảo nên cũng khó nói là hịn. Thôi cái cũ khuân về bao giờ cái mới hỏng thì lại thay cái cũ vào. Đây là ý Trời bắt nhà cháu chơi Pride suốt đời đây mà
Bác YXHB cho em nốt ảnh cái lưng em nó, xem Cóc Nhái như thế nào. Chứ em thấy cái mặt và vỏ OK rồi mà

Em nhìn cái hộp bánh đà thì là hàng hịn đó bác YXHB. Có thể hàng đời sau họ làm bánh răng dài hơn nên nhọn hơn cái theo xe một tẹo.
Thế tức là bác có 1 cái trong xe hịn, tốt, và 1 cái dự phòng còn tốt đó ạ :D
Thôi cụ đừng động viên nữa, nó là đồ mặt giặc cụ ạ

Mặt giặc đây

Còn đây là hịn

Hịn

bluestar2006

Xe container
Thôi cụ đừng động viên nữa, nó là đồ mặt giặc cụ ạ

Mặt giặc đây

Còn đây là hịn

Hịn

Thật sự là nó có khác nhau thật, mặt sau nó không uốn lượn như hàng theo xe. Nhân tiện em cũng có mấy cái ảnh răng bánh đà chạy hơn 10 vạn Km thế này để bác so sánh

Kia4371

Xe đạp
Thật sự là nó có khác nhau thật, mặt sau nó không uốn lượn như hàng theo xe. Nhân tiện em cũng có mấy cái ảnh răng bánh đà chạy hơn 10 vạn Km thế này để bác so sánh

Nhìn cái ảnh này so với cái cũ của anh Bo thì cũng đến lúc phải thay rồi ạ.cháu vẫn thắc mắc là tại sao Cái bánh đà của cụ mòn không đều. Cụ phải xem lại có Bị lỗi ở khâu nào ko kẻo lắp cái mới vào lại bị mòn

Sau vụ này, có lẽ e cũng phải lên kế hoạch dao găm ít vòng vèo thôi.
Nhưng mà e vẫn thấy hơi lạ là sao xe bác bồ lại hỏng số 1 trước nhi? Mà mới có 13v, sao nhanh thế đc.
Vì số 1 thuộc nhóm ít vận động nhất mà ?
Theo như bây giờ nhà cháu hiểu thì có lẽ vòng đồng tốc số 1 nhà cháu cũng thay hơi oan
Bệnh xe nhà cháu là dư này : buổi sáng hay đỗ xe lâu, sau khi đề nổ máy vào số 1 cần số từ từ trôi về 0. Thợ chẩn bệnh là hư vòng đồng tốc số 1. 1 cơ số thợ khác thì dự đoán là liệt hoặc yếu lò xo đẩy chót hãm số ( nhà cháu nghe cái này có vẻ có lý ) xin hỏi bánh răng vòng đồng tốc thì bám vào bánh răng nào ? Bánh răng số hay bánh răng củ đề ???

Nhìn cái ảnh này so với cái cũ của anh Bo thì cũng đến lúc phải thay rồi ạ.cháu vẫn thắc mắc là tại sao Cái bánh đà của cụ mòn không đều. Cụ phải xem lại có Bị lỗi ở khâu nào ko kẻo lắp cái mới vào lại bị mòn
Mặt lật vào trong bánh răng cũng không mòn đều Hùng ạ. Tại sao ???????

Yêu xe hơn bồ
Em nhìn răng bánh đề chưa mòn lắm, nếu bác đề mà bị kêu rẹt to và hay bị vậy thì tiện đầu tư luôn. Chứ nhiều khi đi đầu đề kêu to vậy ngại lắm ;)).
Vâng, nhiều khi nhấn đề chả thấy bám nổ mà chỉ thấy nó kêu ré lên, có khi phải nhấn đề mấy cái mới hết cụ ạ

Kia4371

Xe đạp
Cụ qua nhờ CT khám xem. Như xe nhà cháu bị giật sau khi thay chân máy lại ngon choét

bluestar2006

Xe container
Vâng, nhiều khi nhấn đề chả thấy bám nổ mà chỉ thấy nó kêu ré lên, có khi phải nhấn đề mấy cái mới hết cụ ạ
Chạy vài hôm bác nói thợ kiểm tra lại củ đề, bánh răng đề (măng đích) có mòn hay sai chủng loại ko ạ