Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 84 - Mãi là Niềm tự hào

xuanquanbmc99

Xe tăng
Kiểm tra pin xem có yếu không. Nếu pin yếu thì cũng ảnh hưởng tới khoảng cách điều khiển được. Mua bộ điều khiển mới thì Giordon thôi, giá tầm 250k, về tháo bộ cũ ra, lắp bộ mới vào đúng vị trí ấy là ok(đấu lại 2 dây ra chuột cửa, dây nguồn vào là xong, tự làm được)
Em đã thay pin điều khiển cầm tay mà ko đc ạ

xuanquanbmc99

Xe tăng
Loại 2 nút đơn giản chợ Giời bán 180k thôi bác Xoắn nhé. Ở phố Lê Gia Định, gần hàng Vinh Hương (mà chắc Vinh Hương cũng có loại này)
Loại Giordon cái chìa trông đẹp hơn, nút nhiều hơn nên giá đắt hơn
Cảm ơn CT ạ, để em làm 1 bộ về đấu, hôm trước ra thợ đấu dây thế nào mà giờ nó im thin thít, làm em mất toi 100k :)

pipo_nhoc

Xe buýt
của em lúc mở máy nó lùng bùng, em đệm côn và đạp ga chạy vài phút thì hết, khói đen em ko thâys ạ
Bác có kiểm tra cái bướm gió lúc máy nguội ko, của em phải buộc lại để bướm mở khoảng 1/3 ạ, sau khi buộc bướm thì buổi sáng trước khi đề phải nhồi ga vài cái mới dễ nổ ạ.

xuanquanbmc99

Xe tăng
Bác có kiểm tra cái bướm gió lúc máy nguội ko, của em phải buộc lại để bướm mở khoảng 1/3 ạ, sau khi buộc bướm thì buổi sáng trước khi đề phải nhồi ga vài cái mới dễ nổ ạ.
của em khi nguội bướm cũng kín như của bác, trước đây xe em vẫn thế nhưng vẫn chạy ngon lành, bây giờ mới đổ bệnh như thế

Bamboo029

Xe buýt
Bệnh của cụ có vẻ giống của em thường thì nó do bướm gió cái này cũng là bệnh chung cho xe nhà mình ạ, em có mấy câu hỏi cụ trả lời nhé.
1. Xe cụ nổ máy buổi sáng có ra khói đen ko ạ?
2. Máy của cụ lung bùng thì lùng bùng bao lâu?
3. Sáng mai cụ kiểm tra lúc máy nguội bướm gió có khép kín như của em không?
Giải pháp của em là làm thế nào để cái buớm gió khi nguội nó mở ra lớn hơn chút xíu là ok chứ chưa nặng đến nỗi phải buộc để nó mở 100% cụ ạ. Em đang tính làm cái dây thép hoặc đồng để làm việc này làm xong em sẽ report ạ.
Có kết quả chưa bác? E cũng ko biết bướm gió xe e buộc chưa và nếu chưa thì buộc thế nào nên hóng report của bác!

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Có kết quả chưa bác? E cũng ko biết bướm gió xe e buộc chưa và nếu chưa thì buộc thế nào nên hóng report của bác!
Bướm của bamboo029 chưa cần buộc nhé. Bướm và cả nắp chế mới đấy. Có nhõn 02 cái trong đợt ship hàng. Giờ không còn hàng đâu

vuahung105

Xe container

pipo_nhoc

Xe buýt
Dạ e buộc để bướm mở 1/3 ạ mai e chụp ảnh cho bác xem nhé. Xe e h ko có hiện tượng chết vào buổi sáng hoặc khi máy nguội nữa có điều là nó hơi khó nổ tí. Sáng sớm hoặc khi máy nguội e dậm mồi ít xăng là e nó lại nổ ngon lành ngay ạ

pipo_nhoc

Xe buýt
của em khi nguội bướm cũng kín như của bác, trước đây xe em vẫn thế nhưng vẫn chạy ngon lành, bây giờ mới đổ bệnh như thế
Bác thử như em nhé, bt buổi sáng do buớm nó mở ko đủ nên có thể lúc bác chạy một lúc nó chết máy. Lúc đó bác phải giữ ga chặt mới đề nổ được và đi một đoạn mới ổn định thì giống bệnh của em.
Hiện tại có 2 hướng giải quyết:
1. Bác chịu khó chạy xe ko điều hoà 1 đoạn cho máy nóng rồi mới bật điều hoà.
2. Bác buộc bướm lại cho e nó mở ra khoảng 30% khi máy nguội. Cái này khi đã buộc rồi thì buổi sáng trước khi nổ máy bác nên nhồi vài lần ga để nó dễ nổ hơn. Cái vụ buộc bướm này nhà mình đã làm nhiêif lần rồi nên bác cứ yên tâm nhé các cụ ấy còn để mở toang hoác ấy ạ (100%).

Em lanh chanh tí có điểm nào ko đúng mong CT, PCT góp ý ạ.

thinhquocltd

Xe tăng
Có vài dòng để các các tham khảo.
Em đi 3 đời pride, cũ nhất là 1992, buộc bướm cũng có và ko buộc cũng có. Cơ mà xe vào tay em 1 thời gian thì cứ nghiêng chìa là nổ kêt cả mùa đông...hix...
Xe mình cũ rồi, hơi và điện, CHK ko còn nguyên zin nữa, nên khi chỉnh phải theo thực tế chứ ko theo barem đc. 1nguyên tắc em rút ra đc là điện đã ổn rùi thì cho cụ í ăn thêm 1 chút cũng chả sao, đi ngon ngọt, bật điều hòa ko chìm máy là đc, chứ các bác bóp mồm, bóp miệng cụ quá mà lại bắt làm nhìu thì hỏi nàm thao mà cụ ko rỗi cơ chứ.

vip tien sinh

Xe ngựa
Em đi 3 đời pride, cũ nhất là 1992, buộc bướm cũng có và ko buộc cũng có. Cơ mà xe vào tay em 1 thời gian thì cứ nghiêng chìa là nổ kêt cả mùa đông...hix...
Xe mình cũ rồi, hơi và điện, CHK ko còn nguyên zin nữa, nên khi chỉnh phải theo thực tế chứ ko theo barem đc. 1nguyên tắc em rút ra đc là điện đã ổn rùi thì cho cụ í ăn thêm 1 chút cũng chả sao, đi ngon ngọt, bật điều hòa ko chìm máy là đc, chứ các bác bóp mồm, bóp miệng cụ quá mà lại bắt làm nhìu thì hỏi nàm thao mà cụ ko rỗi cơ chứ.
Cái này đúng à nghe.

pipo_nhoc

Xe buýt
Vâng e cũng cho cụ ăn thêm rồi ạ, e cũng đang theo dõi và chỉnh dần ạ. Theo cụ thì mình tăng grangty lên hay nới cái vít gió sau chế hoà khí ạ? E còn gà lắm nên chả biết làm thế nào cho đúng, những mong lên xe là chạy khỏi lăn tăn nhiều ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Nói thật là em chưa dùng mấy bộ Giordon đời mới bây giờ, dù mua hộ các bác nhà mình nhiều. Bác khẳng định chất lượng ko ổn như vậy thì em cũng đưa nó ra khỏi danh sách ạ.

Còn xe em vẫn dùng cái khóa 2 nút từ 2003 đến giờ, nó chả chịu hỏng cho để thay mới chán :)
Hình như bộ điểu khiển của nhà cháu cũng có vấn đề . Trước đây thi thoảng nó chẳng hoạt động, phải lấy tay đập đập và cục khiển trung tâm thì mới được, giờ thì bấm đóng thì nó đóng nhưng lại nhảy lên ngay ( có 2 tiếng phịch , 1 đóng 1 mở ...bình thường chỉ có 1 tiếng đóng thôi )2cụ tư vấn xem có nên mua mới luôn 1 bộ để thay không ? Cảm ơn cụ

pipo_nhoc

Xe buýt
Hình như bộ điểu khiển của nhà cháu cũng có vấn đề . Trước đây thi thoảng nó chẳng hoạt động, phải lấy tay đập đập và cục khiển trung tâm thì mới được, giờ thì bấm đóng thì nó đóng nhưng lại nhảy lên ngay ( có 2 tiếng phịch , 1 đóng 1 mở ...bình thường chỉ có 1 tiếng đóng thôi )2cụ tư vấn xem có nên mua mới luôn 1 bộ để thay không ? Cảm ơn cụ
Bác kiểm tra mấy cái rơle đấu với điều khiển chưa ah? Cũng có thể do cái này nó sắp tèo nên điều khiển của bác nó mới thía.

vuahung105

Xe container
Bác thử như em nhé, bt buổi sáng do buớm nó mở ko đủ nên có thể lúc bác chạy một lúc nó chết máy. Lúc đó bác phải giữ ga chặt mới đề nổ được và đi một đoạn mới ổn định thì giống bệnh của em.
Hiện tại có 2 hướng giải quyết:
1. Bác chịu khó chạy xe ko điều hoà 1 đoạn cho máy nóng rồi mới bật điều hoà.
2. Bác buộc bướm lại cho e nó mở ra khoảng 30% khi máy nguội. Cái này khi đã buộc rồi thì buổi sáng trước khi nổ máy bác nên nhồi vài lần ga để nó dễ nổ hơn. Cái vụ buộc bướm này nhà mình đã làm nhiêif lần rồi nên bác cứ yên tâm nhé các cụ ấy còn để mở toang hoác ấy ạ (100%).

Em lanh chanh tí có điểm nào ko đúng mong CT, PCT góp ý ạ.
Cái bướm ( le gió ) đc điều khiển bởi dù hút. Các bác mà k buộc mở full time thì nhớ một nguyên tắc cơ bản là nó phải đóng mở theo chân ga. Nhờ ai đó ngồi trong xe nổ máy rồi mình đứng ngoài xem khi đạp ga lên bướm nó có đóng mở nhịp nhàng k nhé. Nếu theo phương án buộc chếch 30% như trên thì đồng nghĩa với việc vô hiệu hóa 30% chặng đường dù hút, và k tăng đc lượng oxi vào buồng đốt.
Phương án tối ưu là điều chỉnh khoảng cách thanh sắt kéo từ chân dù hút ra là chuẩn nhất

vuahung105

Xe container
Có lẽ đến lúc bác phải thay con chuột cái ở cánh cửa lái rồi. Đk thì chưa phải thay đâu ah

Có lẽ đến lúc bác phải thay con chuột cái ở cánh cửa lái rồi. Đk thì chưa phải thay đâu ah
Chắc phải vậy rồi King à, đã thay role 1 lần,mà thi thoảng vẫn phải đập vào đầu nó cho nó đỡ ngu giờ lại thêm cái bệnh thập thò không chịu xuống ...con này tầm bao xiền và mua ở đâu hả cụ