Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 84 - Mãi là Niềm tự hào

xuanquanbmc99

Xe tăng
Bác thử như em nhé, bt buổi sáng do buớm nó mở ko đủ nên có thể lúc bác chạy một lúc nó chết máy. Lúc đó bác phải giữ ga chặt mới đề nổ được và đi một đoạn mới ổn định thì giống bệnh của em.
Hiện tại có 2 hướng giải quyết:
1. Bác chịu khó chạy xe ko điều hoà 1 đoạn cho máy nóng rồi mới bật điều hoà.
2. Bác buộc bướm lại cho e nó mở ra khoảng 30% khi máy nguội. Cái này khi đã buộc rồi thì buổi sáng trước khi nổ máy bác nên nhồi vài lần ga để nó dễ nổ hơn. Cái vụ buộc bướm này nhà mình đã làm nhiêif lần rồi nên bác cứ yên tâm nhé các cụ ấy còn để mở toang hoác ấy ạ (100%).

Em lanh chanh tí có điểm nào ko đúng mong CT, PCT góp ý ạ.
V2 em thì nó lại ko bị chết máy, đi lúc mới nổ máy nó chỉ bị giật đùng đùng thôi, đi số 3, 4 cứ đệm ga tí là giật đùng đùng, em phải đệm côn và ga thì đi êm hơn chút, khoảng vài phút thì hết. Lần trước bác king bảo là do ăn ít xăng quá, em định vặn cái núm xăng gió nhưng núm đó của em giờ nó ko vặn đc nữa vì nó bị lỏng quá rồi nên em định buộc cái bướm gió vào xem có đc ko

xuanquanbmc99

Xe tăng
Cái bướm ( le gió ) đc điều khiển bởi dù hút. Các bác mà k buộc mở full time thì nhớ một nguyên tắc cơ bản là nó phải đóng mở theo chân ga. Nhờ ai đó ngồi trong xe nổ máy rồi mình đứng ngoài xem khi đạp ga lên bướm nó có đóng mở nhịp nhàng k nhé. Nếu theo phương án buộc chếch 30% như trên thì đồng nghĩa với việc vô hiệu hóa 30% chặng đường dù hút, và k tăng đc lượng oxi vào buồng đốt.
Phương án tối ưu là điều chỉnh khoảng cách thanh sắt kéo từ chân dù hút ra là chuẩn nhất
nó là cái chi mô bác king ơi

vuahung105

Xe container
V2 em thì nó lại ko bị chết máy, đi lúc mới nổ máy nó chỉ bị giật đùng đùng thôi, đi số 3, 4 cứ đệm ga tí là giật đùng đùng, em phải đệm côn và ga thì đi êm hơn chút, khoảng vài phút thì hết. Lần trước bác king bảo là do ăn ít xăng quá, em định vặn cái núm xăng gió nhưng núm đó của em giờ nó ko vặn đc nữa vì nó bị lỏng quá rồi nên em định buộc cái bướm gió vào xem có đc ko
Nó là cái kim xăng phía sau chế ( có ống sắt bảo vệ ) chứ k phải cái núm nhựa hoa khế đâu lão Xoắn ah

vuahung105

Xe container
Chắc phải vậy rồi King à, đã thay role 1 lần,mà thi thoảng vẫn phải đập vào đầu nó cho nó đỡ ngu giờ lại thêm cái bệnh thập thò không chịu xuống ...con này tầm bao xiền và mua ở đâu hả cụ
Cửa hàng vinh hương, 50k cộng với chầu cafe mời lão Nghĩa Trang. Hè

hat65

Xe điện
Có lẽ đến lúc bác phải thay con chuột cái ở cánh cửa lái rồi. Đk thì chưa phải thay đâu ah
Chuột cái chỉ cần khi dùng chìa hay chốt cửa lái thôi. Khi dùng đk mà chập chờn thì cụ Yêu xe hơn bồ kiểm tra dây đỏ, đen, cầu chì của hộp mà ko thấy bất thường thì phải thay hộp thôi. Rơ le đấu thêm ra xinhan cũng ko gây nên bệnh này đâu

Cửa hàng vinh hương, 50k cộng với chầu cafe mời lão Nghĩa Trang. Hè
Chuột cái chỉ cần khi dùng chìa hay chốt cửa lái thôi. Khi dùng đk mà chập chờn thì cụ Yêu xe hơn bồ kiểm tra dây đỏ, đen, cầu chì của hộp mà ko thấy bất thường thì phải thay hộp thôi. Rơ le đấu thêm ra xinhan cũng ko gây nên bệnh này đâu
vuahung105 King ui ! Sao rẻ vậy ??? Tưởng 50k là giá cho chuột đực trong cánh cửa chứ.
Cụ hat65 cho hỏi cái này thay có phức tạp không cụ ? Các cụ Pc HN có cụ nào thạo vụ này không ? Nhà cháu là ức lắm rồi đấy !
Cảm ơn các cụ đã tư véo

hoangthanh2345

Xe buýt
vuahung105 King ui ! Sao rẻ vậy ??? Tưởng 50k là giá cho chuột đực trong cánh cửa chứ.
Cụ hat65 cho hỏi cái này thay có phức tạp không cụ ? Các cụ Pc HN có cụ nào thạo vụ này không ? Nhà cháu là ức lắm rồi đấy !
Cảm ơn các cụ đã tư véo
Chuột cái chỉ khác chuột đực là nó có 4 dây để đấu vào hộp tổng và dẫn tiếp đến các chuột khác, nếu đúng là tại chuột thù em nghĩ anh tự thay đc ạ.

vuahung105

Xe container
Cảm ơn các cụ đã tư véo
Cchuột đực có 35k thôi. Bác cứ thử như e bảo, cùng lắm là có thêm con chuột cái dự phòng :)

hat65

Xe điện
Cảm ơn các cụ đã tư véo
Đực cái cháu thấy đồng giá mà.
Nếu thay thì cụ mua cái cùng loại về chỉ rút cái cũ ra rồi cắm cái mới vào thôi. Cụ chỉ cần xem giắc điện ở trên xe có thứ tự màu dây có giống giắc điện ở bộ mới ko thôi.

Bamboo029

Xe buýt
Nó là cái kim xăng phía sau chế ( có ống sắt bảo vệ ) chứ k phải cái núm nhựa hoa khế đâu lão Xoắn ah
Bác xoắn có thể lại nhầm lẫn như e! Hôm vào hạ e nhờ chủ tịch căn chỉnh và thấy CT vặn cái ốc vít cứ nghĩ nó là nút điều chỉnh xăng gió, và e lại nghe bác Inquocsu bảo là trước mẹo của bác ấy là vặn vào và đếm xem bao nhiêu vòng sau đó vặn ra 3,5 vòng là ổn, e cũng cứ như thế để vặn, hóa ra toàn vặn và chỉnh nút bù ga điều hòa, hôm rồi bị lỗi đăng kiểm nên tối hôm trước khi đi đk lại e vặn gần tuột nút hoa khế mà vòng tua ko giảm, e gọi cho bác Kiên mới biết mình nhầm nút bù ga và nút xăng gió, sau đó e lại mày mò chỉnh cả ba nút hôm sau đk ok và giờ đi cũng thấy ổn và hiểu tại sao có lúc mình bật điều hòa mà xe yếu vậy.

Bamboo029

Xe buýt
Hôm vừa rồi e chỉnh ĐÚNG nút xăng gió và bóp mồm miệng cho ăn ít hơn thì đi cũng bị giật khi đệm côn, ga như bác, sau đó e chỉnh cho ăn thêm chút nữa là ok! Nhưng theo kinh nghiệm bác inquocsu chỉ bảo e là chỉnh khi nào đang đi đạp côn để thay đổi số mà vòng tua không giảm thì mới chuẩn, hiện e đang theo dõi vấn đề đó để căn chỉnh tiếp xem sao ah.

pipo_nhoc

Xe buýt
Hôm vừa rồi e chỉnh ĐÚNG nút xăng gió và bóp mồm miệng cho ăn ít hơn thì đi cũng bị giật khi đệm côn, ga như bác, sau đó e chỉnh cho ăn thêm chút nữa là ok! Nhưng theo kinh nghiệm bác inquocsu chỉ bảo e là chỉnh khi nào đang đi đạp côn để thay đổi số mà vòng tua không giảm thì mới chuẩn, hiện e đang theo dõi vấn đề đó để căn chỉnh tiếp xem sao ah.
Lên số mới là vòng tua nó giảm xuống mới đúng chứ ạ, đoạn này em không hiểu lắm bác giải ngố em cái.

Bamboo029

Xe buýt
Lên số mới là vòng tua nó giảm xuống mới đúng chứ ạ, đoạn này em không hiểu lắm bác giải ngố em cái.
E cũng có hiểu mấy đâu nên e mới bảo là đang xem xét xem tn hay mình lại hiểu nhầm ý bác Kiên, chờ các cao nhân giúp đỡ giải ngố bác ah!

dongbaclangtu

Xe điện
Khắc phục dư lào hả cụ, em cũng đang bị lùng bùng, máy giật khi đạp ga, khi lúc mới nổ máy, em cũng dự là do bướm gió, em xịt rp7 rồi mà ko đc
Nhà cụ này có RP7 dùng như là thuốc tiên ấy nhỉ? Có phải cứ cái gì hoạt động ko ổn thì xịt vào ko vậy ta?

vuahung105

Xe container
E cũng có hiểu mấy đâu nên e mới bảo là đang xem xét xem tn hay mình lại hiểu nhầm ý bác Kiên, chờ các cao nhân giúp đỡ giải ngố bác ah!
e cũng chưa nghe thấy bao h, tốt nhất là các bác cứ chỉnh rồi theo dõi khi nào bugi đạt màu gạch cua là chuẩn tối ưu rồi ( chú ý thay lọc gió và vẹ sinh lọc gió thường xuyên là đc )

xuanquanbmc99

Xe tăng
C
cái núm hoa khế đúng là chỉnh vòng tua máy garanty mà bác, em chỉnh garanty toàn chỉnh núm đấy thấy ok. Còn núm xăng gió nằm trong cái ống sau chế, cái núm đó của em bị lỏng ko vặn đc

xuanquanbmc99

Xe tăng
Nhà cụ này có RP7 dùng như là thuốc tiên ấy nhỉ? Có phải cứ cái gì hoạt động ko ổn thì xịt vào ko vậy ta?
Em sợ nó bị kẹt thử xem có đc ko, hôm nay em chưa chạy thử nhưng nổ máy thấy ko lùng bùng, nghe có vẻ ổn ạ.

hat65

Xe điện
Lên hay giảm số ở pride thì cứ khi đạp côn tua máy nằm ở vị trí lúc garangty là chuẩn nhất, ở xe phun xăng điện tử thì một số xe sẽ bù ga lúc mới đạp côn

pipo_nhoc

Xe buýt
Lên hay giảm số ở pride thì cứ khi đạp côn tua máy nằm ở vị trí lúc garangty là chuẩn nhất, ở xe phun xăng điện tử thì một số xe sẽ bù ga lúc mới đạp côn
Vâng cái này e thấy chuẩn này :) vào số xong nó về gần garangty ạ