Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 84 - Mãi là Niềm tự hào

ngominhson

Xe buýt
Cám ơn bác.
e băn khoăn cái khoản cửa điện từ xa vs kính điện nhất vì cái này k có chuyên môn.
Điều khiển cửa điện từ xa bác có thể nhờ mua bộ điều khiển kèm chìa giá 250k về tự lắp. Nếu chưa có chuột thì thêm 150k tiền chuột nữa. Nhưng căn bản là sẽ có sẵn chuột và dây rồi, giờ không dùng được thì thay bộ điều khiển là ok.
Kính điện thì bác nên đặt nguyên bộ compa về. Hôm trước em đặt bên tàu về khoảng 1.7M cả compa, công tắc kèm tay vịn, dây điện, cầu chì(bộ 2 cánh trước). Chỉ cần tháo bộ cơ hiện tại, lắp bộ ấy vào và cấp điện là xong. Sau này không thích nữa hay bị lỗi thì lắp bộ cũ vào.

Landaucuoivo2

Xe tăng
Mặc dù qua theo dõi, thấy bác nói năng rất bất lịch sự, nhưng Tôi vẫn trả lời bác, và muốn nói với bác một số điều như thế này:
- Diễn đàn là nơi có thể bày tỏ quan điểm tự do, nhưng vẫn cần nói năng có Chủ ngữ - Vị ngữ, điều này cũng một phần thể hiện Văn hóa của người viết.
- Các thành viên Pride's Club già hay trẻ đều có nhu cầu được tôn trọng, và trong PC có không ít người lớn tuổi. Tôi không phải là người lớn tuổi nhất, nhưng chắc cũng nhiều tuổi hơn bác. Có lẽ bác cũng có nhu cầu được tôn trọng, như Chúng Tôi vậy. Nhưng khi bác không thể hiện sự tôn trọng Chúng tôi, thì ngược lại Chúng tôi cũng sẽ không tôn trọng bác dù bác muốn hay không.
- Pride's Club, như bác đã đọc ở các bài khác, luôn mở rộng cửa. Nhưng để là thành viên PC đích thực không dễ. Theo cảm nhận của Tôi, bác không phải là người phù hợp, nên nếu có vào PC, trước sau cũng sẽ tự tách mình ra vì sự lạc lõng của bác thôi.

Đôi lời thẳng thắn, mong bác hiểu được thì tốt. Nếu bác không hiểu - không sao cả.
Chào bác!
Nhà cháu tìm mỏi mắt chả thấy Lút Nike đâu bác ợ :D

dongbaclangtu

Xe điện
Chúc mừng bác đã tự sửa được cho V2
Hội nhà mình vẫn thường xuyên gặp gỡ cafe, chém gió, khám xe, bia, voka vào cuối tuần mà bác. Có điều các thông tin đó không đăng ở đây mà đăng ở một thớt khác, theo đường link bên dưới đây ạ:
http://www.otofun.net/threads/834077-kia-pride-cd5-beta-tap-84-mai-la-niem-tu-hao/page155

Bác thỉnh thoảng cũng nên theo dõi ở đó, nếu có kế hoạch gặp mặt là bọn em đưa lên đó để mọi người cùng tham gia.
Kế hoạch gần nhất là nhà mình sẽ đi nghỉ ở Hạ Long vào 10, 11/7. Bác bố trí tham gia chứ ạ? :D
11 và 12 tháng 7 bác [@Dieu1954;141090] ạ! Sự có mặt của bác là niềm động viên, cổ vũ cho chúng em rất nhiều đấy!

Porsche_CD5

Xe điện
Anh Phốt sang face đi để bàn offline cuối tuần này nào
Cuối tuần này em có việc ở dưới bến xe nước ngầm không biết có quán cơm nào bình dân loại hạt dẻ nhất ở dấy không anh Cé nhỉ :D

Cerato-6134

Xe container

thinhquocltd

Xe tăng
Để những thứ lủng củng, linh tinh trong cốp, giờ mí phát huy tác dụng.
E đi vào xã vùng sâu vùng xa, hỏng bơm tõm, giải pháp tình thế để về...hic...

thông điệp nhắn đến các bác có bơm xăng sắp tèo.

vuahung105

Xe container
Để những thứ lủng củng, linh tinh trong cốp, giờ mí phát huy tác dụng.
E đi vào xã vùng sâu vùng xa, hỏng bơm tõm, giải pháp tình thế để về...hic...

thông điệp nhắn đến các bác có bơm xăng sắp tèo.
bác đoạt giải: đệ nhất sáng tạo đới.

thinhquocltd

Xe tăng
bác đoạt giải: đệ nhất sáng tạo đới.
Cái khó, ló cái khôn ợ, may trong xe e có đủ can, dây dợ, mà em cũng ko hiểu tại sao lại có cái ống ti ô trong xe chứ, chắc là bác Thi lúc đi lắp pano để vào đó. may thế...

bluestar2006

Xe container
Cái khó, ló cái khôn ợ, may trong xe e có đủ can, dây dợ, mà em cũng ko hiểu tại sao lại có cái ống ti ô trong xe chứ, chắc là bác Thi lúc đi lắp pano để vào đó. may thế...
Đấy, ai bảo tích trữ đồ đồng nát là vô ích đâu bác nhỉ :D
Giải pháp thật sáng tạo bác ạ. Còn bác nào đi xe phun xăng thì thủ thêm cái bình xịt tưới cây có bơm áp suất bác nhể.

hat65

Xe điện
Đấy, ai bảo tích trữ đồ đồng nát là vô ích đâu bác nhỉ :D
Giải pháp thật sáng tạo bác ạ. Còn bác nào đi xe phun xăng thì thủ thêm cái bình xịt tưới cây có bơm áp suất bác nhể.
Em có giải pháp này mang ra hội thi có thể có lúc nào đó bác nào cần. Hỏng bơm xăng thì bơm hết nước rửa kính rồi đổ xăng vào đó, đấu nối cần thận 2 loại vòi với nhau, khả năng là dùng đc cho cả xe phun điện tử

thinhquocltd

Xe tăng
Em có giải pháp này mang ra hội thi có thể có lúc nào đó bác nào cần. Hỏng bơm xăng thì bơm hết nước rửa kính rồi đổ xăng vào đó, đấu nối cần thận 2 loại vòi với nhau, khả năng là dùng đc cho cả xe phun điện tử
chắc là ko đc bác ạ, vì xe phun xăng áp lực bơm khoảng 3kg cơ ợ.

Cerato-6134

Xe container
PCer thật là bá đạo, like bác Đăng.