Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 84 - Mãi là Niềm tự hào

vuahung105

Xe container
Chuẩn ah. Cũng như ng quen, có độ tin tuỏng nhất định. Ngoài ra thì phải nghiên cứu.
Tuy nhiên e tthích phong cách trung thực của bác khi bán v2.

ý cụ là e đúng ko ạ? xe e ưu nhược ảnh thật e đã nói rất rõ ràng rồi ạ
cụ nào máu qua e sờ mông ghé *** lên ghế thốc ga mới nên chuyện đc ạ
kính cụ
Cụ quê chỗ nào TQ,e YB bẹn TQ đây, hay cụ phi về quê e ra ngó thử được k ạ,giờ e chưa có thời gian xuống HN xem xe.E mới vào chưa đủ bài thảo luận thớt cụ được qua lại đào cái thớt cách đây mấy năm bị phang đỏ mít:(( xin lỗi các cụ e lại vào đây lảm nhảm!

Đúng là rất giống bác Nghĩa nghĩa hiệp giúp em ở cầu Đại Mỗ. Bác Nghĩa đẹp zai, tốt bụng!
Có phải bác Nghĩa đập chai này không cụ ? Còn cái tay đập chai không kém mấy tí ngồi bên cạnh là nhà cháu đấy ạ:)) Về độ đập chai nhà cháu có thể kém bác Nghĩa tí tẹo nhưng nhà cháu bụng tốt hơn nhiều nha ! =))

Khuyến cáo ! Các cụ xem hình ngồi cho vững kẻo té ghế !

dạ thưa các cụ , e muốn gia nhập vào hội thì cần làm những thủ tục gì ạ

dongbaclangtu

Xe điện
Có phải bác Nghĩa đập chai này không cụ ? Còn cái tay đập chai không kém mấy tí ngồi bên cạnh là nhà cháu đấy ạ:)) Về độ đập chai nhà cháu có thể kém bác Nghĩa tí tẹo nhưng nhà cháu bụng tốt hơn nhiều nha ! =))

Bên A và B nghiệm thu!

Cụ đi off với anh em vài lần theo chương trình thông báo thì sẽ thành chính thức.
Hiện tại ko phải thành viên cụ vẫn đc hỗ trợ bình thường.
dạ e cảm ơn cụ, thưa cụ cụ có sơ đồ điện không ạ xe em đang mất đèn lùi , cụ có cho em xin ạ

Cụ quê chỗ nào TQ,e YB bẹn TQ đây, hay cụ phi về quê e ra ngó thử được k ạ,giờ e chưa có thời gian xuống HN xem xe.E mới vào chưa đủ bài thảo luận thớt cụ được qua lại đào cái thớt cách đây mấy năm bị phang đỏ mít:(( xin lỗi các cụ e lại vào đây lảm nhảm!
cụ ở thành phố hà giang phải ko ạ e cũng ở tp hà giang cụ cho em xin số cầm chân của cụ để tiện giao lưu ạ

Kia cd5 2003

Xe tăng
dạ e cảm ơn cụ, thưa cụ cụ có sơ đồ điện không ạ xe em đang mất đèn lùi , cụ có cho em xin ạ
Đèn lùi nó có cái công tắc ở hộp số a nhé.và a thử đôi bóng xem còn sáng ko.dây em nghĩ ko đứt vì a tả trước đó nó vẫn sáng ạ

Đèn lùi nó có cái công tắc ở hộp số a nhé.và a thử đôi bóng xem còn sáng ko.dây em nghĩ ko đứt vì a tả trước đó nó vẫn sáng ạ
Vâng trước khi e sửa phần đèn pha thì vẫn ok bác ạ.e thử bóng đèn vẫn ok ạ , e lần cái dây từ đèn lùi tới tận công tắc hộp số vẫn thông mà ko biết nó đứt ở chỗ nào nữa ạ có sơ đồ điện thì tốt quá cụ ạ

Kia cd5 2003

Xe tăng
Vâng trước khi e sửa phần đèn pha thì vẫn ok bác ạ.e thử bóng đèn vẫn ok ạ , e lần cái dây từ đèn lùi tới tận công tắc hộp số vẫn thông mà ko biết nó đứt ở chỗ nào nữa ạ có sơ đồ điện thì tốt quá cụ ạ
Bây giờ a lấy bóng đèn khác đấu thẳng sau công tắc là biết nó có điện hay ko đó mà a( khi cài số lùi a nhé).c
P/s:cháu chém gió nên có gì sai các chú bỏ qa cho cháu ạ.hịi

Bây giờ a lấy bóng đèn khác đấu thẳng sau công tắc là biết nó có điện hay ko đó mà a( khi cài số lùi a nhé).c
P/s:cháu chém gió nên có gì sai các chú bỏ qa cho cháu ạ.hịi
Ý của cụ rất hay ạ mai e thí nghiệm luôn , nếu như chỗ công tắc hộ số nó ko có điện thì nó bị hỏng chỗ nào nữa ạ

vuahung105

Xe container
Ý của cụ rất hay ạ mai e thí nghiệm luôn , nếu như chỗ công tắc hộ số nó ko có điện thì nó bị hỏng chỗ nào nữa ạ
E chưa mở máy tính đc nên chưa gửi sơ đồ đc. Nhưng cơ bản là thế này.
Có một công ttắc chạy dây ra từ hộp số, có giắc cắm nối ở gần chỗ dây côn. Công tắc này làm nhiệm vụ nối mass khi vào số lùi -làm đèn lùi sáng.
Có thể kiểm tra công tắc này bằng cách tháo cái giắc cắm chỗ dây côn ra. Dung đồng hồ đo thông mạch. Nếu vào số lùi rồi mà thông mạch thì công tắc vẫn OK, và ngược lại

hat65

Xe điện
Xe cũ cũng hay phải sửa điện nên cụ làm 1 cái đèn thử như bút thử điện ( 1 đui bóng, đèn như đui bóng đèn xi nhan xe dream, 2 đầu dây ra nối với 1 cái kẹp sắt để kẹp vào mát, đầu còn lại nối với 1 thanh sắt nhọn đầu để gí vào chỗ cần thử, đui boóng buộc vào thanh sắt cho gọn, dây ra kẹp dài khoảng 50cm)
Sửa đèn lùi ko sáng cụ tháo bóng nối đầu kẹp vào con ốc bắt vào phần tôn của vỏ xe ( ốc ko được dính sơn) đầu thanh sắt gí vào cực giữa của đui đèn ( khóa on, cài số lùi) . Nếu đèn sáng là lửa ( +) tốt, chuyển kẹp từ ốc về vỏ sắt đui mà đèn sáng là công tắc tốt chỉ việc thay bóng. Đèn ko sáng thì chuyển kẹp về giắc nối của đui kẹp vào dây chạy ra vỏ đui...
Cụ cứ lần từng buớc như vậy sẽ tìm ra bệnh

truong78

Xe máy

Các bác thân thiện quá cơ! Em ngưỡng mộ PC mình.