Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 84 - Mãi là Niềm tự hào

Lâm Phong

Xe tăng

Còn nếu mua dòng xe này thì e chỉ cần thế này thôi ah,tính e hoài cổ thích nguyên thủy k độ đẽo gì.E ở quê k cần hình thức,trợ lực cơm để còn tập thể dục;)
Bác mới chụp có 3 cái ảnh ngoại thất nhưng em e là không nguyên thủy đâu ạ, thay kính lái không khớp nóc cộng với dàn đèn thế thì sao mà hoài cổ được bác nhỉ?

Lâm Phong

Xe tăng
Cái này thì hơi khó rồi, nhưng vẫn có thể làm được (nếu lên Tề ko tìm được). Hơi mất công vì phải mượn 1 bộ của bác nào đó làm mẫu, và rồi làm lại bằng composit.
Tề lỗ ít phá xe nhà mình lắm bác ạ, xe tai nạn vẫn bị xưởng mua luôn lấy đồ. toy,nissan thì phá nhiều nhưng ốp nỉ nó to hơn.

vuahung105

Xe container
Tề lỗ ít phá xe nhà mình lắm bác ạ, xe tai nạn vẫn bị xưởng mua luôn lấy đồ. toy,nissan thì phá nhiều nhưng ốp nỉ nó to hơn.
Bác thỉnh thoảng vẫn sang đấy nhi? Lâu lâu rồi e cũng chưa xuống ấy, vì cũng chả có nhu cầu. Tuy nhiên thỉnh thoảng vẫn có xe phá đấy ah. Các bác nhà mình đi qua thấy thì lại hú a e. Nhưng bên fãce nhiều hơn.

Lâm Phong

Xe tăng
Miếng gỗ thì hơi khó uốn bác ah, miếng tôn và dán đề can màu gỗ hoặc màu tối e thấy hợp lý hơn bác nhỉ? Chắc phải lấy giấy ướm và vẽ dưỡng như làm tapli cửa đã rồi áp vào tôn cắt ah! Như thế có khi lại bền hơn nỉ.
Em không thấy xe nào làm cái ốp này bằng tôn cả bác ạ, nhựa hoặc nỉ hồ cứng mặt trong hoặc nỉ dán lên giấy nện và có khoảng cách với tôn hốc bánh. Ngoài thẩm mỹ thì nó ngăn cộng hưởng âm thanh từ lốp dội vào tôn hốc bánh- tới cabin xe.

Lâm Phong

Xe tăng
Bác thỉnh thoảng vẫn sang đấy nhi? Lâu lâu rồi e cũng chưa xuống ấy, vì cũng chả có nhu cầu. Tuy nhiên thỉnh thoảng vẫn có xe phá đấy ah. Các bác nhà mình đi qua thấy thì lại hú a e. Nhưng bên fãce nhiều hơn.
Em ít lên nhưng hay đặt hàng trước , hay em dặn nó hôm nào phá em nào nhà mình thì nó hú nhá.
Hôm rồi mải nhậu em quên mất cụm mở cốp và nắp xăng bằng cáp,em nhớ mang máng là gửi cho bác hay lão Phốt- nhưng lão Phốt nhẽ nào.

Kia4371

Xe đạp
Các bác cho e hỏi chút ah. Hnay e thay dây cam và bi tỳ cam thấy thợ nói xe e đặt cam sớm 1 răng nên thợ chỉnh lại chia điện cho góc đánh lửa sớm lên. Chiều e đi thấy xe yếu hơn và gõ nhẹ khi tăng ga. Trước không hề gõ và yếu như thế. Bác nào biết chỉ dùm e cách chỉnh đươck k ah.hic. thanks các bác trước
Xe cua em hôm trước thay thợ cũng phát hiện sớm hơn 1 răng. Sau khi thợ thay và đat lại cam đi bốc hơn. E thấy thợ nói là để chỉnh chuẩn dây cam có các điểm để đánh dấu bác hỏi lại thợ đã lắp chuẩn chưa?

Một số mem mới mon men vào nhà PC mà cứ chém như ngoài chợ bác nhỉ. Fun cũng tùy mức độ, vào đây mà cứ " dòng xe này", rồi " rẻ như cho" thì next cho nhanh bác ạ.
Còn một số mem lạm dụng sự nhiệt tình của ae PC nữa chứ, chỉ khi nào cần mới hỏi còn ko giao lưu hay tham gia chia sẻ gì cả, mấy thành phần đó cũng next cho nhanh bác ạ.
E mới đưa ra ý kiến, quan điểm của e về chiếc xe đó mà các bác quăng gạch e ghê quá,xl bác e chưa nói 1 từ cò vạc nào đâu nhé.E mới bắt đầu quan tâm đến xe mà thế này nản quá!!!!! k gọi dòng xe thì gọi là cái gi hả bác?CD5 hay beta có tuổi đời > chục năm rồi thì giá sẽ giảm theo năm tháng thôi, rẻ quá hay đắt quá so với đời xe cũng cần phải xem xét lại, nhắm mắt mà mua rồi để thì thương mà vương thì tội thì khổ cho người sử dụng. E biết đa số các bác ở đây đều tốt nhưng k phải là tất cả xã hội mà!
Bác mới chụp có 3 cái ảnh ngoại thất nhưng em e là không nguyên thủy đâu ạ, thay kính lái không khớp nóc cộng với dàn đèn thế thì sao mà hoài cổ được bác nhỉ?
Con xe này hôm nọ đỗ trước cửa nhà em, của 1 bác trung niên chắc mới về hưu, những lần trước thấy đi biển xanh.E ngó vào trong xe thấy chẳng trang bị gì,cửa xe quay tay,cua vào chỗ cong thấy vần vô lăng khiếp chắc k trợ lực, cái cụ nói là họ thay ý e là chắc họ k cải biến j nhiều! Tra đăng kiểm thì thấy khám ở YB.E k quan trọng hình thức, máy tốt là được!

Bác chịu khó đọc bài của bọn em, chỉ cần chục trang gần nhất, chắc sẽ có nhận xét khác. Còn bây giờ bác nản, bọn em không có ý kiến gì thêm đâu.
Chào bác!
E mới dk nick thấy mọi người gọi bác là chủ tịch ắt hẳn bác là cây cao bóng cả ở đây. Thật sự e mới tìm hiểu loại xe này ít ngày trở lại đây, bằng e còn chưa thi cơ nhưng máu 4b từ lâu rồi hiện tại e mới chỉ có 7M nếu vay mượn chắc cũng duoc>100M nhưng với người mới tìm hieu như e thì chỉ cần xe chạy được là ổn rồi, máy móc làm quen dần vì có tí cơ khí nên chắc k đáng ngại lắm.Có lẽ phải học hỏi các bác nhiều trước khi sử dụng 1 e Cd5.E comment có gì không phải các bác bỏ quá cho!

Lâm Phong

Xe tăng
E mới đưa ra ý kiến, quan điểm của e về chiếc xe đó mà các bác quăng gạch e ghê quá,xl bác e chưa nói 1 từ cò vạc nào đâu nhé.E mới bắt đầu quan tâm đến xe mà thế này nản quá!!!!! k gọi dòng xe thì gọi là cái gi hả bác?CD5 hay beta có tuổi đời > chục năm rồi thì giá sẽ giảm theo năm tháng thôi, rẻ quá hay đắt quá so với đời xe cũng cần phải xem xét lại, nhắm mắt mà mua rồi để thì thương mà vương thì tội thì khổ cho người sử dụng. E biết đa số các bác ở đây đều tốt nhưng k phải là tất cả xã hội mà!
Con xe này hôm nọ đỗ trước cửa nhà em, của 1 bác trung niên chắc mới về hưu, những lần trước thấy đi biển xanh.E ngó vào trong xe thấy chẳng trang bị gì,cửa xe quay tay,cua vào chỗ cong thấy vần vô lăng khiếp chắc k trợ lực, cái cụ nói là họ thay ý e là chắc họ k cải biến j nhiều! Tra đăng kiểm thì thấy khám ở YB.E k quan trọng hình thức, máy tốt là được!
E mới dk nick thấy mọi người gọi bác là chủ tịch ắt hẳn bác là cây cao bóng cả ở đây. Thật sự e mới tìm hiểu loại xe này ít ngày trở lại đây, bằng e còn chưa thi cơ nhưng máu 4b từ lâu rồi hiện tại e mới chỉ có 7M nếu vay mượn chắc cũng duoc>100M nhưng với người mới tìm hieu như e thì chỉ cần xe chạy được là ổn rồi, máy móc làm quen dần vì có tí cơ khí nên chắc k đáng ngại lắm.Có lẽ phải học hỏi các bác nhiều trước khi sử dụng 1 e Cd5.E comment có gì không phải các bác bỏ quá cho!
Em dạo này mất ngủ nhưng em chỉ ạ bác nốt phát này nhé.
1. Xe biển xanh giờ lại trắng- PC không thảo luận về xe không rõ nguồn gốc bác nhé.Cái em thấy thì em nói thôi bác ạ.
2.Bác mới chỉ ngó vào trong xe, nhìn bác chủ lái xe đã đoán được không trợ lực, đã tra được đăng kiểm thì bác không phải dạng vừa đâu hoặc âm binh của 1 bác trong hội.
Bác tung mấy câu, vài cái ảnh chỉ thuyết phục được OF thôi ạ còn PC là phải người thật, sống thật luôn.
Bác có nhã hứng nhập hội PC bác vui lòng gửi ttcn tới bác cerato nhé.

vuahung105

Xe container
Em ít lên nhưng hay đặt hàng trước , hay em dặn nó hôm nào phá em nào nhà mình thì nó hú nhá.
Hôm rồi mải nhậu em quên mất cụm mở cốp và nắp xăng bằng cáp,em nhớ mang máng là gửi cho bác hay lão Phốt- nhưng lão Phốt nhẽ nào.
Ặc ặc. Của e. Bây h mới nhớ ra là đã đk với bác lâu roài. Hic. Bác cứ găm đấy hộ e nhá

Bamboo029

Xe buýt
Em không thấy xe nào làm cái ốp này bằng tôn cả bác ạ, nhựa hoặc nỉ hồ cứng mặt trong hoặc nỉ dán lên giấy nện và có khoảng cách với tôn hốc bánh. Ngoài thẩm mỹ thì nó ngăn cộng hưởng âm thanh từ lốp dội vào tôn hốc bánh- tới cabin xe.
Vâng, e cảm ơn bác! Vấn đề là đang ko biết mua nỉ hồ cứng ở đâu bác ah! Bác biết chỗ bán ko ah?

Thế Ngọc bg

Xe tải

Tối qua e mới xem đc xe e tranh thủ chụp phần máy nhờ các cụ xem hộ cái bình nhớt bên lái phụ có phải của trợ lực ko ?

panhdungkt

Xe buýt
Xe cua em hôm trước thay thợ cũng phát hiện sớm hơn 1 răng. Sau khi thợ thay và đat lại cam đi bốc hơn. E thấy thợ nói là để chỉnh chuẩn dây cam có các điểm để đánh dấu bác hỏi lại thợ đã lắp chuẩn chưa?
Vẫn lắp như cũ vì đã đánh dấu mà bác. Chỉ chỉnh lại góc đánh lửa thui ag.

panhdungkt

Xe buýt

hat65

Xe điện
Em dạo này mất ngủ nhưng em chỉ ạ bác nốt phát này nhé.
1. Xe biển xanh giờ lại trắng- PC không thảo luận về xe không rõ nguồn gốc bác nhé.Cái em thấy thì em nói thôi bác ạ.
2.Bác mới chỉ ngó vào trong xe, nhìn bác chủ lái xe đã đoán được không trợ lực, đã tra được đăng kiểm thì bác không phải dạng vừa đâu hoặc âm binh của 1 bác trong hội.
Bác tung mấy câu, vài cái ảnh chỉ thuyết phục được OF thôi ạ còn PC là phải người thật, sống thật luôn.
Bác có nhã hứng nhập hội PC bác vui lòng gửi ttcn tới bác cerato nhé.
Like bác!

panhdungkt

Xe buýt
Vẫn nó ạ. E chốt 70 chai. Sáng nay gd. Về chạy ít hôm ko thích lại cho lên đường cụ ạ.
Giá này e nghĩ là ngon rồi. quan trong máy móc ngon nữa là ok. Chứ đúng là rẻ thì k thể hoàn hảo được
Sao cái dây contomet xe này nó lại uốn lượn thế kia mấy mà đứt, sao máy nó lại có phấn trắng thế kia hả bác, hay do chụp ảnh nó thế ah

ngominhson

Xe buýt
Nick của bác là nick mới. Bác cũng nói là mới tìm hiểu dòng xe này. Lại cũng mới vào thớt này ngó nghiêng chém được vài bài. Em xin có chút ý kiến :
1. Các cụ nhà ta nói "tiên học lễ, hậu học văn". Bác vào nhà, trước tiên chào hỏi mọi người đã. Và cũng nên tôn trọng người lớn tuổi, có comment trước tiên nên đọc kỹ và theo dõi lại thớt xem tại sao nội dung comment lại như thế, chứ không nên đọc một dòng rồi phản bác lại ngay khi chưa hiểu đầu cua tai nheo thế nào. Tranh luận thì có thể nhưng nên đọc kỹ bài định post trước khi bấm nút "gửi trả lời"
2. Hiện tại bác có bao nhiêu, có thể vay được bao nhiêu, có mua Pride hay không? Tất cả đều không quan trọng. Em cũng tham gia chém cũng hội từ khi chưa có xe, xem xe cũng đều do CT và các bác trên này tư vấn cả. Riêng group này khác toàn bộ các group khác, sống, giao lưu, chia sẻ với nhau không phải vì đi chung một mẫu xe. Rất nhiều bác trong hội không đi xe này hoặc đã đổi xe rồi. Nếu bác đã chưa hiểu gì về nhóm, đề nghị bác đọc kỹ nội quy trước.
3. Bác là khách, bác cũng nên tôn trọng những người trong nhà. Với mỗi comment của 1 member lâu dài, nếu bác chưa hiểu người đó thế nào, đã có đóng góp gì cho hội. Cũng như chưa hiểu tinh thần của hội, đề nghị bác không phản bác lại những comment theo hướng tiêu cực(hơi dè bỉu) như vài comment của bác.
4. Nếu bác có ý định gắn bó lâu dài với hội, đề nghị bác đọc kỹ nội quy trước khi tham gia.
Thanks & Best Regards