Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 83 - Mãi là Niềm tự hào

bluestar2006

Xe container

bluestar2006

Xe container
Đau quá các cụ ạ ! Đi công tác mấy hôm, để xe ở sân trường khi về cả 2 anh em đều bị vặt mất đầu phun nước rửa kính ! Ức thế ! Chắc cậu sv nào thù thầy nên vặt đây mà, chả biết xe nào của thầy nên vặt luôn cả 2 xe cho chắc may mà có chú em Mầm non tội lỗi tặng cho một chiếc, cảm ơn chú nhé !
Có bộ vành đúc của thày cũng hơ hớ ra đó nữa đấy ạ. Có nhẽ sắp tới có một số em sẽ được nâng điểm bác nhỉ :D

Chỉnh sửa cuối:
Có bộ vành đúc của thày cũng hơ hớ ra đó nữa đấy ạ. Có nhẽ sắp tới có một số em sẽ được nâng điểm bác nhỉ :D
Cụ cứ vẽ đường cho hươu chạy như vậy thì chít em

ngocthanh81

Xe đạp

nó chính là cái này đây bác ạ, bác mà thay hộp số thì để e cái này, nhưng cũng xem lại nguyên nhân không vào được số 4 có phải là do gậy lò xo bên trong cang qua không bác nhé
hi bác, mấy nay thả xe ở gara.hôm nay mới rảnh ghé. thợ báo là hộp số cần xử lí bộ số 4. thay trục gì đấy, báo giá 1tr luôn công. hình như là gậy lò xo như bác nói, thợ chỉ em mà em bị mù chữ....
còn máy thì như bác bluestar dự đoán, hoàn toàn chính xác. làm lại toàn bộ máy luôn là 8t5. côn thì thay mâm ép ha gì đó, thợ nói thay đồ lô 1t2, bụp luôn. hix, thi công 4 ngày cộng thêm 1 ngày chạy rô đai gì đó.

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
Các bác cho e hỏi muốn mua cái đồng hồ điện tử ở đâu bán và giá bao nhiu với ah
Bác zen2014 vẫn không sửa được phong cách viết bài nhỉ? Dù bác đổi nick nhưng em nhanh chóng nhận ra bác là ai ạ.

Em muốn góp ý chân thành, là với những câu hỏi như thế này, nhiều người trong đó có em sẽ mất hết nhiệt tình để trả lời, dù có biết thông tin đi nữa. Diễn đàn là ảo đấy, nhưng không hẳn là như vậy, vẫn có mối quan hệ giữa con người và con người trong đó bác ạ.

Đôi điều suy nghĩ của em, bác đừng tự ái nhé.

Chỉnh sửa cuối:
Website
tuantattoostudio.com
Chú tuấn đầu tư ác liệt thế. Không xứng danh là xe được đâu tư nhiều nhất.
Hê hê e chỉ muốn xe nó hiệu suất cao hơn khi lái xe thôi ấy mà :D

Nội thất của bác chỗ nào cũng đen, nhìn k sáng sủa tí nào, ngồi vào cảm giác hơi bị bức xúc đấy...em mạo muội chê tí bác đừng chém em nha
Hehe phong cách Black Man mà bác , tháng sau e cũng sơn đồng lại toàn bộ xe cũng màu đen luôn bác ạ :)) Pride độc quyền k đụng hàng hehe :))

Bác mua những món này ở đâu vậy, em đang tính mua đôi tay gạt mưa mà chưa biết đ/c, hàng hịn tất chứ bác?
Tay gạt mưa e đặt cùng đợt với PC nhà mình bác k biết à ?

Em nào làm v2 bác cũng sướng nhỉ? Bác thay cái thứ 5, 11, 13 hai giảm sóc trước và thứ 14 gương phụ hết bn vậy ah?
Tính e nó chăm xe lắm , xe nào e cũng chăm như nhau hết :D Kính điện thì e có sẵn rồi e chỉ làm thêm cái bấm kính lắp bên cửa phụ cho người ngồi bên đó tiện bấm thôi 300k bác ạ . Đôi đèn pha hịn thì 950k 1 bên . Còn mục 13 - 14 : Giằng gạt mưa 400k , tay gạt mưa 250k 1 đôi , giảm sóc bên phụ và bên lái hàng hịn 550k 1 cái . chụp bụi giảm sóc 100k 1 cái . lọc xăng 50k 1 cái . ốp ốc gạt mưa 70k 2 cái . van cảm biến nhiệt độ 80k , ốc nhựa két nước 30k . gương phụ 550k . 2 compa quay kính sau 150k 1 cái hàng hịn .

minhaudio

Xe tải

Hehe phong cách Black Man mà bác , tháng sau e cũng sơn đồng lại toàn bộ xe cũng màu đen luôn bác ạ :)) Pride độc quyền k đụng hàng hehe :))

Tính e nó chăm xe lắm , xe nào e cũng chăm như nhau hết :D Kính điện thì e có sẵn rồi e chỉ làm thêm cái bấm kính lắp bên cửa phụ cho người ngồi bên đó tiện bấm thôi 300k bác ạ . Đôi đèn pha hịn thì 950k 1 bên . Còn mục 13 - 14 : Giằng gạt mưa 400k , tay gạt mưa 250k 1 đôi , giảm sóc bên phụ và bên lái hàng hịn 550k 1 cái . chụp bụi giảm sóc 100k 1 cái . lọc xăng 50k 1 cái . ốp ốc gạt mưa 70k 2 cái . van cảm biến nhiệt độ 80k , ốc nhựa két nước 30k . gương phụ 550k . 2 compa quay kính sau 150k 1 cái hàng hịn .
đợt đặt hang ý em bận quá không theo dõi nên không biết, hôm vừa rồi xuống bác Vuahung105 chơi và lấy cặp xinhan bác gửi nên mới biết, cảm ơn bác Mầm nhé!

Vuha.bdann

Xe tải
hi bác, mấy nay thả xe ở gara.hôm nay mới rảnh ghé. thợ báo là hộp số cần xử lí bộ số 4. thay trục gì đấy, báo giá 1tr luôn công. hình như là gậy lò xo như bác nói, thợ chỉ em mà em bị mù chữ....
còn máy thì như bác bluestar dự đoán, hoàn toàn chính xác. làm lại toàn bộ máy luôn là 8t5. côn thì thay mâm ép ha gì đó, thợ nói thay đồ lô 1t2, bụp luôn. hix, thi công 4 ngày cộng thêm 1 ngày chạy rô đai gì đó.
vậy là không thay cả hộp số rồi. thé nhờ bác ở trong đó hỏi hộ e cái Càng Cua đó có không nhé,

Có tận mắt xem xe, thử xe mới biết Mầm chơi kinh hơn hơn cả Gộc, đáng nể .....nhưng làm lại đồng sơn đi cho đỡ phí đồ chơi

vuahung105

Xe container
đợt đặt hang ý em bận quá không theo dõi nên không biết, hôm vừa rồi xuống bác Vuahung105 chơi và lấy cặp xinhan bác gửi nên mới biết, cảm ơn bác Mầm nhé!
nói chung là không theo dõi, chém gió thì còn nhiều cái để tiếc lắm :D

bluestar2006

Xe container
Vâng, việc theo dõi sát các bài của PC cũng có thể nói có ảnh hưởng một chút đến "quyền lợi" nữa đấy bác ạ :D

ngocthanh81

Xe đạp

em ở sài gòn mà muốn làm các món như bác không biết xử lí ở đâu ạ?

Website
tuantattoostudio.com
Vâng bác có thể đặt đợt hàng sau mà lo gì :D

em ở sài gòn mà muốn làm các món như bác không biết xử lí ở đâu ạ?
E tưởng ở SG mấy đồ này nhiều hơn ở HN chứ ạ

Có tận mắt xem xe, thử xe mới biết Mầm chơi kinh hơn hơn cả Gộc, đáng nể .....nhưng làm lại đồng sơn đi cho đỡ phí đồ chơi
Vâng tháng sau xong giấy tờ chuyển chính chủ và đổi màu sơn xe e mới làm đồng sơn anh ạ , nc là đến hè là xong xuôi :D

Cerato-6134

Xe container
THÔNG BÁO :
Thưa các bác, kết thúc gần 1 tuần sau chuyến off Du Xuân, em xin THÔNG BÁO VỀ VIỆC RÀ SOÁT LẠI THÀNH VIÊN VÀ NHẮC LẠI QUY CHẾ SINH HOẠT, KẾT NẠP THÀNH VIÊN MỚI CỦA PRIDE’S CLUB.

1 – ĐỊNH NGHĨA:
- Off thường niên: Hàng năm PC có các cuộc off thường niên như : Du Xuân, Vào Hạ, Chào Thu, Sinh Nhật PC;
- Off chính: các cuộc off được tổ chức có kế hoạch, địa điểm cụ thể từ trước, địa điểm có thể ở HN hoặc các địa phương theo 1 sự kiện nào đó;
- Off chui, off chi hội: Các cuộc off của các chi hội địa phương, hoặc ở HN nhưng phát sinh tự phát, không nằm trong kế hoạch tổ chức của tập thể.

(off thường niên cũng đc tính vào off chính)

2 – QUY CHẾ KẾT NẠP THÀNH VIÊN:
- Thành viên mới bắt đầu tham gia PC yêu cầu phải sinh hoạt trên OtoFun, sau khi có nguyện vọng tham gia PC xin mời giới thiệu về tóm tắt về bản thân, vợ 2 và không phận hoạt động. Sau một thời gian sinh hoạt, chém gió trên 50 bài (số lượng bài chém gió dựa trên chất lượng chứ ko định lượng, chém gió là để chia sẻ chứ ko phải chém kiểu : em chào các bác, voka bác, like bác…câu bài), sau 2 lần tham dự off chính (với các thành viên ở HN) và 1 lần off chi hội + 1 lần off chính sẽ được xem xét kết nạp là thành viên chính thức và được cấp phát logo PC
- Thành viên đã được kết nạp nếu có nguyện vọng tham gia group PC trên facebook yêu cầu giới thiệu nick trên face và có yêu cầu thì ad sẽ mời vào sinh hoạt trên face
- Các thành viên đã sinh hoạt trên face cũng nên duy trì sinh hoạt trên OF vì dù sao PC cũng xuất phát từ OF và phát triển thành viên mới cũng từ OF nên nếu không sinh hoạt thì không nhận ra nhau
- Các thành viên sau khi đã được kết nạp và mời vào sinh hoạt trên face nhưng không có đóng góp, chia sẻ vào các sự kiện của PC mà chỉ có nhu cầu cá nhân, sau 30 ngày sẽ bị mời out ra khỏi group
- Các thành viên bán xe ra ngoài, không bán cho thành viên chính thức của PC yêu cầu gỡ lại logo để tránh những việc đáng tiếc xảy ra (sự thật là đã có xảy ra)
- Các thành viên bán xe cho thành viên chính thức nếu có nguyện vọng sẽ được cấp lại logo mới.
- Việc rà soát thành viên sẽ tiến hành theo từng lần off chính.

Note: Quy chế trên chỉ là nhắc lại chứ không phải ban hành mới, vì vậy chiểu theo quy chế, lần rà xoát này xin được
1 – out thành viên sau ra khỏi facebook : Ngô Minh Giang, Hoàng Tuấn, Minh Hoang, Hoàn Đào;
2 – Nhắc nhở các thành viên sau nếu không có nguyện vọng giao lưu chia sẻ sẽ tiếp tục mời ra khỏi group : Vũ Đình Nguyễn, Rio Trần, Bang Huu, Tuan Anh Vu, Nguyễn Tiến Mạnh;
3 – Các thành viên yêu cầu lập nick và sinh hoạt cả trên OF: Hùng Trôi, Thế Giới Xe Cũ, Tuan Anh Vu, Gara Hòa Trôi, Gara Trung Nhổn, Bang Huu.

VÌ MỘT PRIDE’S CLUB PHÁT TRIỂN CẢ VỀ SỐ LƯỢNG NHƯNG TRỌNG TÂM VỀ CHẤT LƯỢNG, ĐỀ NGHỊ CÁC THÀNH VIÊN HƯỞNG ỨNG VÀ CHẤP HÀNH, CÁC CHI HỘI TRƯỞNG ĐỊA PHƯƠNG CẦN PHỔ BIẾN CHO THÀNH VIÊN MỚI CỦA CHI HỘI.

Trân trọng!

Ốp lazang hịn thì giờ là hàng hiếm rồi bác ạ, các bác nhà mình cũng săn nhiều mà ko có đâu, nếu có cũng tầm 250k/cái ạ. Bác có thể mua ốp trục của toy zace cũng vừa với CD5, tuy nhiên nó ko có logo Kia ạ. Mua cái đó ở Vinh Hương 64 Lê Gia Định, chợ giời, 80k/cái ạ.
Chuẩn cụ ! 80k/c nhưng 4 chiếc chỉ 300k. Xin cảm ơn