Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 83 - Mãi là Niềm tự hào

thinhquocltd

Xe tăng
Theo em thì bác Kiên cứ giữ lại logo để dán cho xe mới vì bác vẫn là thành viên PC.
Còn bác Bambo ở ngoài này nên nếu có nguyện vọng gia nhập PC thì việc có logo mới cũng đơn giản thôi ạ.
Khó giữ cái đo đỏ lắm đó, bó ra thường thì hỏng lun.

Kia cd5 2003

Xe tăng
Bác Mầm non di chuyển công tắc điều hòa thế mấy chế độ thổi gió còn chỉnh được ko nhỉ

zen2014

Xe tải
Bác Mầm cho em hỏi bác còn bộ chụp ốc gạt mưa cũ không để lại cho em với xe em bị mất cái đấy

xuanquanbmc99

Xe tăng
@bác mầm: hoành tráng quá đi, định tổng tấn công anh em đây mà...

xuanquanbmc99

Xe tăng
Hiện tại em đang còn 1 số đồ sau chưa dùng đến: ( đồ mới 100%)
1: đôi bát bèo mới tinh, giàng mua mà chưa dùng.
2. Lọc dầu. 1 cái
3. Nẹp cửa 3 cái.
4. Van hằng nhiệt lấy lại của bác king.
5. Đôi ốp bánh sau của bác stinger.
6. Đôi signal trước của bác stinger.
7. Thước lái trợ lực ( hơi ra dầu bên phụ)
8. Cơ số rơle.
9. 1 hay 2m dây cáp lên kính điện
10. ... Em chẳng nhớ, mai em update tiếp.
bác để giá hữu nghị cái thước lái cho em đê...hoặc để chịu em trả dần bằng bia nhá

dongco

Xe tăng
ô hóa ra cụ bamboo029 ở TD à? đồng hương hiện tại với e đới ( DẠO TÚ - TD) cụ ạ. e hay hát rong ở VP lắm cụ ạ, vì quê ngoại của gấu nhà e cũng ở VP mà.

Bamboo029

Xe buýt
ô hóa ra cụ bamboo029 ở TD à? đồng hương hiện tại với e đới ( DẠO TÚ - TD) cụ ạ. e hay hát rong ở VP lắm cụ ạ, vì quê ngoại của gấu nhà e cũng ở VP mà.
Vậy ah, thia thì gần nhà em rồi. Khi nào có điều kiện ae mình cafe tý nhở?

dongco

Xe tăng
Đấy là chuyện cổ tích của PC mà e cũng chỉ mới đc nghe đoạn đầu còn đuôi ra sao e chịu. Hiện tại cụ bamboo đang ở chỗ mô HN vậy?

xuanquanbmc99

Xe tăng
Lâu lắm ko vào diễn đàn chém ró với các bác , e xin đc khoe khoang tí đồ chơi trong 1 tháng qua e đã nâng cấp ạ hehe
Thứ 1. Cam hành trình X3000 mua chịu của bác Nghĩa Đại Lê, mặc dù độ phân giải VGA nhưng e thấy khá là ok và sắc nét

Thứ 2. Tẩu chia tẩu :)) e mua ở Tiến Hằng Số 9 Trần Cao Vân với giá 130k dùng ngon choét chưa thấy hiện tượng gì...Trên cái tẩu e có cắm 2 cái tẩu sạc 1 loại 15k ( dùng để sạc đen trắng ) ( 1 loại hơn 100k dùng để sạc iPhone khá là ngon luôn ) USB 8GB King Dị e mua ở Pico mấy năm trước đúng đợt giảm giá khuyến mại ( 40k dùng đến giờ mà chả bị sao cả )

Thứ 3. Em thay hết toàn bộ 4 loa ( loa cũ của e 2 cái là zin 2 cái là tàu ) e thay luôn loại tàu cao cấp 300k 1 cái nghe sướng phết chả thua kém gì đàn a đàn chị hàng hịn, e chụp tượng trưng 1 cái cho các bác nhìn ngắm ạ

Thứ 4. Dây đai bảo hiểm an toàn e mua mới toanh cả bộ 2 cái ở ngoài Lê Thị Định với giá 330k ( Không biết có bị đắt k nữa híc híc ) Thay thế bộ theo xe xấu xấu bửn bửn và giờ đây e có bộ dây màu đen đúng màu nội thất luôn, Yêu thế k biết :D

Thứ 5. E di chuyển bộ điều khiển cửa kính điện lên cửa lái + lắp thêm 1 công tắc lên kính bên cửa phụ cho người bên phụ bấm cho nó dễ , tiện thật

Thứ 6. E mới chế xong cái công tắc chốt mở cửa :D đỡ phải bấm chìa khóa điện khi ngồi trong xe , cũng như ai

Thứ 7. Đây cái nút cốp điện , không có nút to để nhét vào cái lỗ kia thế là đành phải dùng tạm cái nút nhỏ nhỏ xinh xinh này híc híc

Thứ 8. E di chuyển bảng điều khiển điều hòa xuống dưới khu vực hộc đựng đồ và lắp DVD 2Din cho nó sang chảnh . E là e chúa ghét màn hình gương hay màn taplo , nhìn rất chi là vướng, lắp 2Din ở đây Gấu + F1 xem phim hoạt hình nghe nhạc cũng tiện và gọn gàng các bác nhể , lúc lấy mặt dưỡng e quên mất chưa lấy 2 cái cửa gió :D nên chưa lắp đc hehe

Thứ 9. Cam lùi mua 150k của bác Phú ngày trước mà giờ mới có 2Din để lắp lâu lâu vào điểm mù lùi có cái nhìn cũng đỡ ghê răng , Cũng có mắt hồng ngoại chả kém gì Cam HD hịn nhá

Thứ 10. Đèn phanh lắp thêm + thêm cái tem dán mông cho mấy bố xe điên đỡ đâm vào mít , Bác Tè mặt thông mình nhể :D

Thứ 11. E thay đôi mắt mới đẻ soi đường cho nó rõ hơn

Thứ 12. E thay bình dầu trợ lực mới , to và đẹp hơn so với cái bình dầu phanh bị chế cháo thành bình dầu trợ lực khi xưa :))

Thứ 13. E thay 2 giảm sóc trước hàng hịn cho cân bằng tốt hơn , thay luôn đôi giằng gạt mưa mới cho gạt nước ngon hơn , và thay nốt tay gạt mưa + lưỡi gạt mưa và có thêm cái ốp gạt mưa cho nó đầy đủ hơn , thay luôn cảm biến nhiệt độ cho nó biết đường mà lần luôn :D Thay luôn lọc xăng lọc dầu mới luôn :D

Thứ 14. E thay nốt 2 cái compa quay kính cửa sau hàng hịn cho nó quay dễ hơn :D và thay luôn cái gương phụ hàng hịn để nhìn cho rõ hơn ( cái cũ cũng hịn nhưng mặt kính mờ quá , cái này e quên chụp :D )

Thứ 15. E thay 4 quả lốp mít mới kính coong để xe đc an toàn hơn :D

Và nhiều nhiều món nữa nhưng e chưa mua đc vì chưa có hàng , e sẽ post sau :D
Nội thất của bác chỗ nào cũng đen, nhìn k sáng sủa tí nào, ngồi vào cảm giác hơi bị bức xúc đấy...em mạo muội chê tí bác đừng chém em nha

Đau quá các cụ ạ ! Đi công tác mấy hôm, để xe ở sân trường khi về cả 2 anh em đều bị vặt mất đầu phun nước rửa kính ! Ức thế ! Chắc cậu sv nào thù thầy nên vặt đây mà, chả biết xe nào của thầy nên vặt luôn cả 2 xe cho chắc may mà có chú em Mầm non tội lỗi tặng cho một chiếc, cảm ơn chú nhé !