Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 83 - Mãi là Niềm tự hào

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
E công nhận là vậy! Nhưng hiện nay v2 e đang hít 8,5l/100km với quãng dg chủ yếu e đi là từ Nhổn ra đến Bờ Hồ rùi về, còn khoảng 80km e đi đg ngoại ô thông thoáng đó là lần test gần nhất (200k=12,7l đi đc khoảng 150km nư e vừa nói)
Tình trạng máy cơ bản tốt, êm, ống bô khô và ộc nước khi ga to... E chỉ hơi băn khoăn 1 chút thui nếu ăn tầm độ 7,5l/100km thì là ok bác ạ
Em nghĩ nếu bác đã từng vệ sinh chế thì có thể tháo ra tulamlay, còn chưa từng thì ra thợ và chịu khó học mót nhé, em cũng từng thía, hehe

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Có cụ nào lấy cam về đã tự lắp chưa ạ? Em chưa nhận được hàng nên chưa nghiên cứu được. Không biết tối nay hàng cí đến được tay em k?

New Chicken1686

Xe hơi
Em nghĩ nếu bác đã từng vệ sinh chế thì có thể tháo ra tulamlay, còn chưa từng thì ra thợ và chịu khó học mót nhé, em cũng từng thía, hehe
Vâng! Cảm ơn bác! E sẽ vệ sinh lại rùi test thử xem sao
Cũng báo cáo bác là a e thợ thuyền tư vấn máy móc v2 e như thế là ổn định, chứ chỉnh ăn ít nữa thì sợ máy yếu, đi ko êm... Chắc là đúng thui nhưng cũng kính nhờ bác chia sẻ ít kinh nghiệm của cá nhân để e đc mở rộng thêm tầm hiểu biết bác ạ

Chỉnh sửa cuối:

New Chicken1686

Xe hơi
Xin phép các bác cho e xin vài viên đá về 1 dự tính này nữa nhá!
Sự thể là e định đầu tư thêm 4 con Denso IW16 vào v2 e nữa (vụ này thiệt hại khoảng 1M) lý do là con matiz của 1 ông a e sau khi thay loại này vào máy có cảm giác chạy êm hơn, bốc hơn và quan trọng là ko bị đuối máy mỗi khi vào số non như trc đó!
Các bác tư vấn giùm e với nhé
E cảm ơn các bác

67campha

Xe tăng
Sự thể là e định đầu tư thêm 4 con Denso IW16 vào v2 e nữa (vụ này thiệt hại khoảng 1M) lý do là con matiz của 1 ông a e sau khi thay loại này vào máy có cảm giác chạy êm hơn, bốc hơn và quan trọng là ko bị đuối máy mỗi khi vào số non như trc đó!
E cảm ơn các bác
E lót dép ngồi hóng các cao nhân. Bugi là e chịu.

hat65

Xe điện
E cảm ơn các bác
Nhà mềnh mới chỉ chơi đến platin thôi, cụ chơi ir xong kể cho cả nhà nghe với nhá

vuahung105

Xe container
Em tiện đây muốn hỏi các bác mua nẹp chân kính xin ở đâu bán ah truoc e thay chac cai đêu toan bi bung ra.
bị bung ra là do mấy cái chốt chân kính thôi mà bác, mua cái khác thay vào là ngon ngay

vuahung105

Xe container
Tiện thể các cụ cho hỏi cái chụp ốc lazang có thể mua ở đâu ? Giá cả thế nào ? Xe nhà cháu bị mất 1 chiếc và lai 1 chiếc bên lái. Thanks các cụ
ốp chụp la răng này thì hàng hịn theo xe bây h không còn mà mua nữa, anh em trong PC toàn mua chụp của Toy - hàng for xe zace lắp vào là vừa đẹp, giá 80k/ cái
bác nên mua sớm, kẻo rửa xe nước bắn vào đấy, nhanh tèo vòng bi lắm
xe bác khá đẹp đấy chứ, PS hịn, chắc đăng ký năm 2002 đúng không ?

Chỉnh sửa cuối:

Cerato-6134

Xe container
Tiện thể các cụ cho hỏi cái chụp ốc lazang có thể mua ở đâu ? Giá cả thế nào ? Xe nhà cháu bị mất 1 chiếc và lai 1 chiếc bên lái. Thanks các cụ
Ốp lazang hịn thì giờ là hàng hiếm rồi bác ạ, các bác nhà mình cũng săn nhiều mà ko có đâu, nếu có cũng tầm 250k/cái ạ. Bác có thể mua ốp trục của toy zace cũng vừa với CD5, tuy nhiên nó ko có logo Kia ạ. Mua cái đó ở Vinh Hương 64 Lê Gia Định, chợ giời, 80k/cái ạ.

vuahung105

Xe container
@ các mem VT. nhân dịp chi hội mềnh có 2 mem mới, em dự định chiều thứ 7 này anh em ta lại tổ chức liên hoan chào đón 2 thành viên mới nhi?
kính mời các bác dưới thủ đô, Vĩnh phúc lên thăm động viên anh em.
có đc không ah :-bd

dongbaclangtu

Xe điện
Ốp lazang hịn thì giờ là hàng hiếm rồi bác ạ, các bác nhà mình cũng săn nhiều mà ko có đâu, nếu có cũng tầm 250k/cái ạ. Bác có thể mua ốp trục của toy zace cũng vừa với CD5, tuy nhiên nó ko có logo Kia ạ. Mua cái đó ở Vinh Hương 64 Lê Gia Định, chợ giời, 80k/cái ạ.
May quá em xin đc bác Stinger và bác Bluestar duyệt cho 1 cái!
@ các mem VT. nhân dịp chi hội mềnh có 2 mem mới, em dự định chiều thứ 7 này anh em ta lại tổ chức liên hoan chào đón 2 thành viên mới nhi?
kính mời các bác dưới thủ đô, Vĩnh phúc lên thăm động viên anh em.
có đc không ah :-bd
Kinh đô giờ lại chuyển về Việt Trì rồi đây!

vuahung105

Xe container
May quá em xin đc bác Stinger và bác Bluestar duyệt cho 1 cái!

Kinh đô giờ lại chuyển về Việt Trì rồi đây!
liên hoan mừng năm nay đạt chỉ tiêu sớm - vượt kế hoạch - bội thu ngân sách , ke ke

ngominhson

Xe buýt
A a a ! Nhà cháu lính mới tò te, nên đường xá không tỏ tường, có gì chưa đựoc mong các cụ thể tất cho ạ. Vâng nhà cháu xin đựoc đôi dòng trích lục hồ sơ như vầy:
Tên cha mẹ đặt : Nguyễn Quang Hải
Sđt 0903250165
Năm sinh : mời các cụ ngó hộ 6 cái số đuôi đt của nhà cháu ạ :)
Nghệ nghiệp : Bôi bẩn lên vải vẽ
Không phận: ĐH Mỹ thuật Việt Nam!
Tình trạng hôn nhân: 1 vợ 2 con
Ga ra : Cầu Giấy (Nhưng người và xe vẫn đi qua đựoc)
Biển số xe: nhà cháu chưa nhớ :)
Ảnh ọt cái con trâu già nhà cháu chốc nữa cơm nước xỉa răng xong nhà cháu sẽ lục lại trong đt đăng lên mời các cụ chém ạ
.....không biết đã đủ hồ sơ xin nhập Hội chưa các cụ nhể ???
Em lại cứ tưởng 1 chai 65 là mức năng lượng hàng ngày của cụ. Thế thì nhanh có logo lắm ý.

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Báo cáo các bác em mới nhận hàng cam bác ce ship cho em. Em lôi ra lắp luôn, nhưng chẳng hiểu sao em cắm vào chân châm tẩu đèn báo sáng nhưng bật nguồn mãi chẳng lên. Cũng chẳng thấy tren cam báo gì. Em lấy cái sạc điện thoại 12v đầu ra 5v cắm vào lại lên ầm ầm. Sau đó em cắm lại vào đầu cái chân trên ô tô sau khi nhấn nguồn lại thấy cái đèn báo đỏ trên cam hơi loé sáng nhiwng cũng không lên.
Hay là do không nổ máy nên cam không lên các bác nhỉ,
Hay do chân đầu cắm tẩu tiếp xúc kém ạ

vuahung105

Xe container
Báo cáo các bác em mới nhận hàng cam bác ce ship cho em. Em lôi ra lắp luôn, nhưng chẳng hiểu sao em cắm vào chân châm tẩu đèn báo sáng nhưng bật nguồn mãi chẳng lên. Cũng chẳng thấy tren cam báo gì. Em lấy cái sạc điện thoại 12v đầu ra 5v cắm vào lại lên ầm ầm. Sau đó em cắm lại vào đầu cái chân trên ô tô sau khi nhấn nguồn lại thấy cái đèn báo đỏ trên cam hơi loé sáng nhiwng cũng không lên.
Hay là do không nổ máy nên cam không lên các bác nhỉ,
Hay do chân đầu cắm tẩu tiếp xúc kém ạ
đúng rồi đấy, tiếp xúc kém là không đủ điện cho nó hoạt động đâu, chỉ sáng mõi đèn báo thôi, bác thử vệ sinh xem sao

ốp chụp la răng này thì hàng hịn theo xe bây h không còn mà mua nữa, anh em trong PC toàn mua chụp của Toy - hàng for xe zace lắp vào là vừa đẹp, giá 80k/ cái
bác nên mua sớm, kẻo rửa xe nước bắn vào đấy, nhanh tèo vòng bi lắm
xe bác khá đẹp đấy chứ, PS hịn, chắc đăng ký năm 2002 đúng không ?
Cảm ơn cụ ! Chả nhẽ cháu nhà em trông dừ thế sao ? Cháu nó sinh năm 2004, lazang đúc, trợ lực hịn .....đấy là người bán nói vậy chứ nhà cháu có biết đét gì đâu ?