Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 83 - Mãi là Niềm tự hào

Vuha.bdann

Xe tải
@ các mem VT. nhân dịp chi hội mềnh có 2 mem mới, em dự định chiều thứ 7 này anh em ta lại tổ chức liên hoan chào đón 2 thành viên mới nhi?
kính mời các bác dưới thủ đô, Vĩnh phúc lên thăm động viên anh em.
có đc không ah :-bd
ôi thôi, cuối tuần này e lại đi về quê mất rồi, tiếc đứt ruột. Báo cáo bác VH e nhỡ dại, chỉnh chọt mấy cái ốc bác chỉ thế nào mà xe giờ dừng lại là hơi 'rung' bác a, như là đang đánh mỡ bụng á. Bác báo giờ về ngắm e cái trước khi e về quê thì may quá. à mà e có thằng cu e ở Lâm Thao cững muốn gia nhập, hay e bảo nó cuối tuần này xuống BC các bác nhể?

Chỉnh sửa cuối:
Ốp lazang hịn thì giờ là hàng hiếm rồi bác ạ, các bác nhà mình cũng săn nhiều mà ko có đâu, nếu có cũng tầm 250k/cái ạ. Bác có thể mua ốp trục của toy zace cũng vừa với CD5, tuy nhiên nó ko có logo Kia ạ. Mua cái đó ở Vinh Hương 64 Lê Gia Định, chợ giời, 80k/cái ạ.
Thanks cụ ! Để nhà cháu mua ngay !

trongc

Xe tăng
@ các mem VT. nhân dịp chi hội mềnh có 2 mem mới, em dự định chiều thứ 7 này anh em ta lại tổ chức liên hoan chào đón 2 thành viên mới nhi?
có đc không ah :-bd
vâng, các bác liên hoan vui vẻ nhé, cả 2 ngày thứ 7 và CN tuần này nhà e có việc nên k đi cùng các bác đc rùi hic

vuahung105

Xe container
có đc không ah :-bd[/QUote
ôi thôi, cuối tuần này e lại đi về quê mất rồi, tiếc đứt ruột. Báo cáo bác VH e nhỡ dại, chỉnh chọt mấy cái ốc bác chỉ thế nào mà xe giờ dừng lại là hơi 'rung' bác a, như là đang đánh mỡ bụng á. Bác báo giờ về ngắm e cái trước khi e về quê thì may quá. à mà e có thằng cu e ở Lâm Thao cững muốn gia nhập, hay e bảo nó cuối tuần này xuống BC các bác nhể?
bác vặn cái núm hoa khế màu trắng ấy vào thêm một hai vòng nữa để nâng vòng tua garaty lên một chút là nó hết rung thôi,
may quá, mai em về rồi, tối mai chắc em lượn lờ ở chỗ Gia cẩm, nếu cần thì hú em chỉnh cho :)
để xem mấy lão kia rảnh rỗi thế nào rồi chốt lịch, cùng lắm thì lại thành giao ban định kỳ, lúc ấy bác bảo cậu em ấy xuống giao lưu cũng chưa muộn, ở Lâm Thao có em CD5 màu xanh khá đẹp và mấy em CD5 màu trắng hay dựng ở vỉa hè, không biết có phải cậu ấy không?

Chỉnh sửa cuối:

Vuha.bdann

Xe tải

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk

Cerato-6134

Xe container
ốp chụp la răng này thì hàng hịn theo xe bây h không còn mà mua nữa, anh em trong PC toàn mua chụp của Toy - hàng for xe zace lắp vào là vừa đẹp, giá 80k/ cái
bác nên mua sớm, kẻo rửa xe nước bắn vào đấy, nhanh tèo vòng bi lắm
xe bác khá đẹp đấy chứ, PS hịn, chắc đăng ký năm 2002 đúng không ?
29U mà đăng ký lần đầu là 2004 đấy lão ạ.

Porsche_CD5

Xe điện
bác vặn cái núm hoa khế màu trắng ấy vào thêm một hai vòng nữa để nâng vòng tua garaty lên một chút là nó hết rung thôi,
may quá, mai em về rồi, tối mai chắc em lượn lờ ở chỗ Gia cẩm, nếu cần thì hú em chỉnh cho :)
để xem mấy lão kia rảnh rỗi thế nào rồi chốt lịch, cùng lắm thì lại thành giao ban định kỳ, lúc ấy bác bảo cậu em ấy xuống giao lưu cũng chưa muộn, ở Lâm Thao có em CD5 màu xanh khá đẹp và mấy em CD5 màu trắng hay dựng ở vỉa hè, không biết có phải cậu ấy không?
không thì chuyển lên chiều t6 đi anh king ơi

vuahung105

Xe container
Chỉnh sửa cuối:

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
đúng rồi đấy, tiếp xúc kém là không đủ điện cho nó hoạt động đâu, chỉ sáng mõi đèn báo thôi, bác thử vệ sinh xem sao
Em check bằng accu rồi, không phải do chân châm tẩu mà do cái củ cắm chạy lên bị bác ạ . Có thể do cái đầu cắm vào cam ấy.

bluestar2006

Xe container
Bảo hành tính từ ngày nghiệm thu bác [@bluestar2006;2539] ạ, không phụ thuộc vào việc có lắp hay không lắp nhá :))
Thế nên em mới nói phải nhanh nhanh đem ra dùng, chứ đợi hết bảo hành xong mới đem ra thì ... hihihi

bluestar2006

Xe container
Chào tất cả các bác ! Gứm các bác nhiều nhà thế, làm cho nhà cháu lạc lung tung, giờ mới vào được đến đây....chả là hôm nay nhà cháu mới tậu đựoc chiếc CD5 ( ước mơ của 7 năm nay ). Vậy nên hôm nay nhà cháu xin phép các bác đựoc trở thành Thành viên của nhà ta, tuy nhà cháu lấy bằng đã 7 năm với 3 lần đổi nhưng hôm nay mới thực sự đựoc sờ vào cái vô lăng....kinh nhiệm sử dụng, sửa chữa, đi đừong.....chẳ có cái gì. Cảm thấy bất an vô cùng !!! Rất mong đựoc các tiền bối già, tiền bối trẻ, tiền bối nữ, tiền bối nam ....tận tình với nhà cháu! Nhà cháu xin cảm ơn lắm lắm

Các bác nhà mình oeo căm bác rồi, em oeo căm bác thêm lần nữa nhé! Chúc bác có nhiều niềm vui với PC ạ!

trongc

Xe tăng
@ bác Tuấn Cận: e có cái mẫu này cho bác "@Mầm non tội lỗi" nè, mẫu đẹp khỏi chê luôn nhá, xăm cho các "anh chị" thì cứ gọi là hạp k để đâu cho hết :D :D :D

e fun tý bác nhé

bluestar2006

Xe container
Báo cáo các bác em mới nhận hàng cam bác ce ship cho em. Em lôi ra lắp luôn, nhưng chẳng hiểu sao em cắm vào chân châm tẩu đèn báo sáng nhưng bật nguồn mãi chẳng lên. Cũng chẳng thấy tren cam báo gì. Em lấy cái sạc điện thoại 12v đầu ra 5v cắm vào lại lên ầm ầm. Sau đó em cắm lại vào đầu cái chân trên ô tô sau khi nhấn nguồn lại thấy cái đèn báo đỏ trên cam hơi loé sáng nhiwng cũng không lên.
Hay là do không nổ máy nên cam không lên các bác nhỉ,
Hay do chân đầu cắm tẩu tiếp xúc kém ạ
Bác đấu cái bóng đèn sợi đốt 6V vào giắc nguồn nó có sáng không nhé. Không sáng là khả năng tẩu đổi nguồn 12-5V có vấn đề (đứt dây hoặc ...)

Uầy ! Thứ 7 nhà cháu vẫn phải chạy sô để kiếm chút sữa A92 cho Ngọc Trinh, hơn nữa các cụ mà ọp ẹp ở tận TN nên nếu có đi được thì nhà cháu cũng chỉ dám xin 1 xuất ghế sau xe cụ nào thôi ạ. Tuy lấy bằng từ năm 2007 nhưng đây là lần đầu tiên nhà cháu được cầm volang thực sự, coi như học lái lại từ đầu, ngày hôm nay chỉ dám chạy loanh quanh khu nhà chung cư, bán kính không quá 500m để lấy lại cảm giác lái và quen xe....vậy mà cũng quẹt *** xe tải 1 lần và nhiều lần đứng chết trân giữa đường xe đã hết hạn bảo hiểm, người bán nói khi nào làm sang tên xong thì mới mua bảo hiểm để đỡ phải đổi bảo hiểm theo biển mới .....nếu các cụ ọp ẹp ở HN chiều thứ 7 nhà cháu xin phép chạy xe máy ra cho nó phong trào.
Tiện thể các cụ cho hỏi trang bị phụ kiện cho xe cần phải mua những gì ? Ngọc Trinh nhà cháu có Kích, lốp dự phòng, đầu đài vậy thôi, nhà cháu nghĩ cần phải trang bị 1 đèn pin, bơm điện, bình cứu hỏa mini....chưa nghĩ thêm được cái gì nữa