Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 83 - Mãi là Niềm tự hào

trongc

Xe tăng
Vâng e thì k nghĩ gì đâu , nhưng e nghĩ bác lần sau đừng lôi nghề nghiệp của e ra làm trò đùa , vì e làm nghệ thuật chứ k phải vẽ bậy cho người ta bác ạ
Vâng, e cũng ghi chú bên dưới là e chỉ fun thui mà, k có ý chê bai, đùa cợt đâu bác ạ. Còn nghề nghiệp thì dù làm gì cũng đều là cao quý cả, e k dám đem lên mạn bàn ở đây bác ạ. Hình như bác hơi nâng cao quan điểm quá rồi, thui có gì không phải bác bỏ quá cho. Sorry bác :(

vuahung105

Xe container
khổ tính e nó thế , e cũng muốn phần máy điện nó ngon lành tí , thì thôi lần này cũng cố nốt bác ạ , mua cái CHK rồi cái máy phát mazda lắp vào rồi thay nốt bộ côn mới rồi mấy cái lặt vặt nữa thì e mới yên tâm đi lại đc , chứ k thì động tí lại ra gara chỉnh này chỉnh kia e cũng có muốn đâu , e chỉ muốn ra gara để độ thêm chứ k phải mở nắp capo để chỉnh chọt nữa , mệt lắm ý híc híc
chủ nhật này mà lên sớm sớm tý thì e xem và chỉnh thử xem sao. 6l thì k dám hứa, nhưng 8l thì hứa đc. khè khè

ngominhson

Xe buýt
nhất bác VH, chiều mai mời bác cafe nhé
Em có tí thắc mắc là "VH = Vua Hùng = king" hay là "VH = Vũ Hà = vuha.bdann" ạ? 2 bác đều nhất, 1 bác được chỉnh xe, 1 bác có cafe :D
ít nhất thì thêm
2 cái to vit 2đầu,một to một nhỏ
1 bộ cle từ 10-17.
1 cái tròng mở bugi.
một mớ cầu trì dự phòng từ 15-30a
một số số điện thoại của các chuyên gia kỹ thuật PC...
Cả bộ cle em mới có mỗi cái số 10, 12 với 14. Đi chợ gấp đây bác king ợ . :P .
Cảm ơn cụ ! Cụ cho hỏi luôn cầu chì thì mua ở đâu ( nơi anh em thường mua) và những cầu chì đó nằm ở đâu trên xe, chúng là cầu chì cho cái gì? Có hay đứt không ? Nếu có cụ nào khu vực Trung Hòa - Cầu giấy thì tốt quá! Nhà cháu xin được giao lưu, học hỏi, chỉ dẫn cụ tỉ hơn...số đt nhà cháu là 0903250165 nếu cụ nào có thể xin liên lạc dùm để nhà cháu đựoc làm quen ợ
Cầu chì nằm ngay bảng cầu chì dưới vô lăng bác ạ. Ngoài ra thì khi đấu thêm thợ cũng hay nối cầu chì treo bên ngoài. Xe bác cứ thế đi thì cũng chẳng mấy khi hỏng nhưng cũng cần mấy cái dự phòng, bác ra cửa hàng phụ tùng hay nội thất ô tô mua chục k được 3 -> 4 cái(là trên em nó thế) để dành là được rồi. Như xe em thì một ngày nó cháy khoảng 3 cái . vì đấu nhầm dây nguồn, xấu hổ quá bác [@ramada;83143] ơi :P .
Chúc bác vật lộn với V2 vui vẻ.

Chỉnh sửa cuối:

67campha

Xe tăng
Uầy ! Thứ 7 nhà cháu vẫn phải chạy sô để kiếm chút sữa A92 cho Ngọc Trinh, hơn nữa các cụ mà ọp ẹp ở tận TN nên nếu có đi được thì nhà cháu cũng chỉ dám xin 1 xuất ghế sau xe cụ nào thôi ạ. Tuy lấy bằng từ năm 2007 nhưng đây là lần đầu tiên nhà cháu được cầm volang thực sự, coi như học lái lại từ đầu, ngày hôm nay chỉ dám chạy loanh quanh khu nhà chung cư, bán kính không quá 500m để lấy lại cảm giác lái và quen xe....vậy mà cũng quẹt *** xe tải 1 lần và nhiều lần đứng chết trân giữa đường xe đã hết hạn bảo hiểm, người bán nói khi nào làm sang tên xong thì mới mua bảo hiểm để đỡ phải đổi bảo hiểm theo biển mới .....nếu các cụ ọp ẹp ở HN chiều thứ 7 nhà cháu xin phép chạy xe máy ra cho nó phong trào.
Tiện thể các cụ cho hỏi trang bị phụ kiện cho xe cần phải mua những gì ? Ngọc Trinh nhà cháu có Kích, lốp dự phòng, đầu đài vậy thôi, nhà cháu nghĩ cần phải trang bị 1 đèn pin, bơm điện, bình cứu hỏa mini....chưa nghĩ thêm được cái gì nữa
cái bơm điện là cái chưa bao h e nghĩ tới, vì bình điện e yếu mà :D. nhìn chung là thường xuyên kiểm tra lốp dự phòng là ok, bơm ko phải là trang bị thiết yếu. cụ king đã đưa ra những trang bị tối thiểu rồi, theo nhà cháu thì chỉ cần thêm vài mét dây điện đơn nữa thôi, để xử lý mấy cái pan điện khi gấp (đấu tắt tạm thời), thêm mấy cái bugi

ngominhson

Xe buýt
cái bơm điện là cái chưa bao h e nghĩ tới, vì bình điện e yếu mà :D. nhìn chung là thường xuyên kiểm tra lốp dự phòng là ok, bơm ko phải là trang bị thiết yếu. cụ king đã đưa ra những trang bị tối thiểu rồi, theo nhà cháu thì chỉ cần thêm vài mét dây điện đơn nữa thôi, để xử lý mấy cái pan điện khi gấp (đấu tắt tạm thời), thêm mấy cái bugi
Bơm thích thì sắm cái đạp chân cũng được bác Nghĩa ạ. Hôm rồi em cũng lượn Tân Thanh, làm được cái bơm đạp chân 120k. hê hê, dắt cốp cho an tâm.

67campha

Xe tăng
Bơm thích thì sắm cái đạp chân cũng được bác Nghĩa ạ. Hôm rồi em cũng lượn Tân Thanh, làm được cái bơm đạp chân 120k. hê hê, dắt cốp cho an tâm.
cái gì lâu ko dùng cũng hỏng, bác cửn thựn ko đến lúc cần thì lại hỏng roài đấy. e thì e cứ làm hẳn quả bơm xe đạp dài ngoẵng có sẵn ở nhà, lúc nào đi xa thì cho vào cốp :D

67campha

Xe tăng
Hội VT khó tính quá thì bác cho lão rể Lâm Thao đó ra nhập hội QN nhé.
QN thì lúc nào cũng đồng ý. dưng mà cấm uốn rượu. chỉ sợ cái bác RỂ LÂM THAO ấy ko muốn gia nhập thoai
PS: e xin phep ae PC QN có ý kiến

Porsche_CD5

Xe điện
cái gì lâu ko dùng cũng hỏng, bác cửn thựn ko đến lúc cần thì lại hỏng roài đấy. e thì e cứ làm hẳn quả bơm xe đạp dài ngoẵng có sẵn ở nhà, lúc nào đi xa thì cho vào cốp :D
Ối thế này thì để em bẩu Chủ tịch, ý em là cái bơm của CT để lâu không dùng nó hỏng thì phí quá nhỉ theo anh [@Cerato-6134;69799] thì giờ mang ra dùng hay thanh lý nhể :P

Website
tuantattoostudio.com
chủ nhật này mà lên sớm sớm tý thì e xem và chỉnh thử xem sao. 6l thì k dám hứa, nhưng 8l thì hứa đc. khè khè
CN này chắc là e cũng thay xong CHK Mazda rồi ạ , trưa nay bác Vượng mà rảnh là bác ý đi tìm cho e luôn , mong là sẽ ok hết sau khi thay

Vâng, e cũng ghi chú bên dưới là e chỉ fun thui mà, k có ý chê bai, đùa cợt đâu bác ạ. Còn nghề nghiệp thì dù làm gì cũng đều là cao quý cả, e k dám đem lên mạn bàn ở đây bác ạ. Hình như bác hơi nâng cao quan điểm quá rồi, thui có gì không phải bác bỏ quá cho. Sorry bác :(
E k nâng cao quan điểm gì bác ạ , e biết bác fun nhưng fun trong mức độ thôi bác , e k biết bác là ai , bác cũng k biết e là ai , chỉ biết ở trong OF nên e nghĩ mức độ fun chỉ dừng lại sau thời điểm e nói với bác là đc , chúc bác vui

E la e thích rồi đó, tiếc là cuối tuần e về quê mất rồi, giá như tuần tối thì e mời các bác cả chum r uống tết nhà e. Hic.
Ẹc , mọi người về chơi bác lại mò về quê keke

bluestar2006

Xe container
Khi nào em dùng bơm điện là cũng phải nổ máy cho chắc ăn mà. Xe nào cũng vậy các bác ạ :)

thinhquocltd

Xe tăng

Porsche_CD5

Xe điện

Quan3d

Xe tăng
@ các mem VT. nhân dịp chi hội mềnh có 2 mem mới, em dự định chiều thứ 7 này anh em ta lại tổ chức liên hoan chào đón 2 thành viên mới nhi?
kính mời các bác dưới thủ đô, Vĩnh phúc lên thăm động viên anh em.
có đc không ah :-bd
E ô tô kê ạ.. e đi có việc 2 ngày nay mới về được nhà ạ..

Tuyết Ấm

Xe tải
@ các mem VT. nhân dịp chi hội mềnh có 2 mem mới, em dự định chiều thứ 7 này anh em ta lại tổ chức liên hoan chào đón 2 thành viên mới nhi?
kính mời các bác dưới thủ đô, Vĩnh phúc lên thăm động viên anh em.
có đc không ah :-bd
bác xemlaijlicj chứ tình hình thấy nhiều mem bận quá