Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 82 - Mãi là Niềm tự hào

vuahung105

Xe container
Em đang độ quả cốp điện, hiện tại có tí vướng mắc nhờ các bác giúp đỡ ạ.
Em đã tìm được chỗ lắp công tắc như thế này :

Có thể câu nguồn chỗ nào sau bảng cầu chì mà không bật công tắc vẫn mở được cốp không ạ?

Tháo cái mặt dưỡng và thấy mấy cái dây chờ này :

Các bác chỉ giúp em dây nào là dây từ cốp lên và dây nào cấp nguồn với ạ.

thêm một câu hỏi nữa là em mới chạy một quệt về thì phát hiện ra cái chụp cao su này bị rách. Nó là chụp thước lái phải không ạ? Em phải làm những gì với nó(thay và bảo dưỡng lại để hết ra dầu hay thế nào nữa?) và chi phí khoảng bao nhiêu ạ?

Cảm ơn các bác ạ
e trả lời nhanh nhé.
cái cao su thước lái bị rách kia. bác kiếm cái dây thít, kéo cái đầu cao su bị đứt kia trùm lại thước lái rồi thít lại. cũng còn chạy đc khối. đỡ mất xiền tháo ra thay cái khác.
cấp điện cho chuột cốp thì phía cốp có giắc tròn - dây màu đen, sọc xanh. dây này thông với dây đen sọc xanh trong cụm giắc 4 dây bác chụp ấy.
bác lấy nguồn từ sau cầu trì 15a- stop là lúc nào cũng có điện, chạy qua công tắc một chạm sau đó cấp vào chân dây đen sọc xanh ( trong cụm giắc 4 dây kia ) thế là lúc bấm nút sẽ cấp điện cho chuột, dù chìa khóa vẫn Off ( lưu ý là nên bổ xung cho nó cái cầu trì sau khi lấy nguồn từ bảng cầu trì nhá )

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container

Có thể câu nguồn chỗ nào sau bảng cầu chì mà không bật công tắc vẫn mở được cốp không ạ?

thêm một câu hỏi nữa là em mới chạy một quệt về thì phát hiện ra cái chụp cao su này bị rách. Nó là chụp thước lái phải không ạ? Em phải làm những gì với nó(thay và bảo dưỡng lại để hết ra dầu hay thế nào nữa?) và chi phí khoảng bao nhiêu ạ?

Cảm ơn các bác ạ
Bác có thể lấy +12 ở giắc của khóa điện, rồi thêm cho nó cái cầu chì là được ạ.
Còn ở cái giắc có 4 dây điện, khi khóa điện ở On sẽ có 1 dây có 12V, dây kế bên theo chiều rộng giắc sẽ là dây nối vơí chuột mở cốp bác nhé. Trong cốp nó là dây có giắc nhựa đơn, lỗ tròn

Chỉnh sửa cuối:

xuanquanbmc99

Xe tăng
Cái này có giống cái vít trần xe ko bác, bác cần bao nhiêu cái, hôm nọ em mua 1 túi mà mới dùng có 3 cái.
Hí, lại có vc nhờ cậy rùi, bác ế bao nhiêu cái thế. Cho em đăng kí khoảng 4 caí vít trần đi, vs cả túi chốt tappi nưã nhá, bác lấy cả uisc cho em nhá

xuanquanbmc99

Xe tăng
có file rồi thì bác cắt thôi ah. dạo trước e phải mua thêm cái súng bắn ghim về chiến cho nhanh. hình như hơn tăm thì phải.
Em ra cửa hàng nội thất nó báo 200k/1 cánh cả công bọc và vật tư, như thía vs tự làm thì thế nào bác...

dongbaclangtu

Xe điện
Cái này có giống cái vít trần xe ko bác, bác cần bao nhiêu cái, hôm nọ em mua 1 túi mà mới dùng có 3 cái.
May quá gặp đc bác đúng cái em cần!
Em hỏi thêm là cái này có chốt đc cái thảm cốp với sàn xe ko các bác?

dongbaclangtu

Xe điện

Cảm ơn các bác ạ
Bác đo phía sau bảng cầu chì chỗ nào có nguồn khi chưa bật khóa điện và đã qua cầu chì thì chèn cái giắc đực câu điện ra. Đầu còn lại của công tắc đấu vào dây như bác Bluestar hướng dẫn là xong.

Chỉnh sửa cuối:

Cerato-6134

Xe container
Hí, lại có vc nhờ cậy rùi, bác ế bao nhiêu cái thế. Cho em đăng kí khoảng 4 caí vít trần đi, vs cả túi chốt tappi nưã nhá, bác lấy cả uisc cho em nhá
Em chắc phải lâu nữa mới ra chợ vì hôm nào cái bác ở HP lên HN thì em mới đi lấy cho bác ý ạ, nếu bác cần gấp thì nhờ lão Du hay lượn chợ hoặc chờ off Lập Đông nhé.
Em đính chính lại chút với cả bác DongBac là cái vít trần em còn là loại khác trong ảnh của bác ạ, loại của em là loại mũ phẳng chứ ko có cái vít 4 cạnh ấy ạ, các bác mà cần thì em tặng.

dongbaclangtu

Xe điện
Em chắc phải lâu nữa mới ra chợ vì hôm nào cái bác ở HP lên HN thì em mới đi lấy cho bác ý ạ, nếu bác cần gấp thì nhờ lão Du hay lượn chợ hoặc chờ off Lập Đông nhé.
Em đính chính lại chút với cả bác DongBac là cái vít trần em còn là loại khác trong ảnh của bác ạ, loại của em là loại mũ phẳng chứ ko có cái vít 4 cạnh ấy ạ, các bác mà cần thì em tặng.
Bác cho em cái ảnh với, xin bác ko dùng đc thì phí ạ!

Porsche_CD5

Xe điện
Em để ý từ lâu thấy bác có vẻ tiết kiệm 2 từ ''cám ơn'' nhỉ, mặc dù các bác nhà mình cũng chả làm vì 2 từ đó.
lúc nào qua giàng síp cho em đôi bóng nhé " em cảm ơn anh [@Cerato-6134;69799] ạ"

Pride 1412

Xe tăng
em còn chốt tapi đấy bác xoắn, qua em cấp cho, loại chốt có mũ có nở em cũng có 1 túi chửa dùng đâu, bác chọn chỗ nào trà đá ngon đi em chuyển qua cho nhé

Porsche_CD5

Xe điện
Tỉa đểu hả. Cơ mà lão ko cần bóng ngay ah, em chửa biết tết tây có về PT ko.
em chưa đang dùng tạm bóng của anh kinh. cố gắng thu xếp time tết tây về pt đi dồi em điều cái liên đi dót diệu cho