Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 80 - Mãi là Niềm tự hào

ngominhson

Xe buýt
Máy em này bác cứ xác định là mang ra đại tu, đóng nòng, lên cốt trục cơ, thay hết bạc biên, balie, ... Sẽ tốn chừng ~10M
Nếu bác cho em ý lên cầu kiểm tra gầm, chắc sẽ ra nhiều chỗ mọt nữa. Đồng sơn lại, cũng tròm trèm 10M nữa.
Dưng mà nhìn phần trên của khoang máy còn khá liền lạc đó ạ, không biết các phần khác thì thế nào.

Một số thứ khác bác hỏi thì:
Gioăng 4 cửa hàng for Pride 520K/bộ nếu biết chỗ mua
Lốp: Michelin 1,1M/quả, cỡ lốp này vẫn sẵn, và còn có hàng rẻ tiền hơn chút.
Vành đúc TQ: ~ 4M/bộ 4 cái.
Cảm ơn bác. Như vậy là phải đổ vào em ấy cỡ hơn 2 chục nữa. Chắc em này tầm 60 thì mua được bác nhỉ? Nếu lấy được thì em nhờ bác chỉ điểm chỗ mua gioăng. Với lại em hỏi thêm bác 1 câu nữa. Xe chạy 27 vạn thì có tã quá không ạ? Còn bõ để lấy không bác?

bluestar2006

Xe container
Cảm ơn bác. Như vậy là phải đổ vào em ấy cỡ hơn 2 chục nữa. Chắc em này tầm 60 thì mua được bác nhỉ? Nếu lấy được thì em nhờ bác chỉ điểm chỗ mua gioăng. Với lại em hỏi thêm bác 1 câu nữa. Xe chạy 27 vạn thì có tã quá không ạ? Còn bõ để lấy không bác?
Nếu chuẩn chỉ 27 vạn Km và chưa làm máy (xe này có 1 xác xuất nhỏ như vậy), xe không đâm đụng (mà chỉ cũ mòn theo thời gian) thì mang về vẫn khôi phục lại được bác ạ. Giá nếu giảm thêm được thì tốt bác ạ (biển tỉnh thì sẽ càng phải bớt nữa)

ngominhson

Xe buýt
Nếu chuẩn chỉ 27 vạn Km và chưa làm máy (xe này có 1 xác xuất nhỏ như vậy), xe không đâm đụng (mà chỉ cũ mòn theo thời gian) thì mang về vẫn khôi phục lại được bác ạ. Giá nếu giảm thêm được thì tốt bác ạ (biển tỉnh thì sẽ càng phải bớt nữa)
Em này biển 30F bác ạ. Đang lưu hành tại Lạng Sơn, mà em lại cũng đang ở Lạng Sơn.
Cảm ơn bác tư vấn, để em thảo luận lại với chủ xe xem có xuống được nữa không. Bớt được chút ít chi phí cho nâng cấp sau này thì cũng tốt.

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Em dự là 20M chưa ổn ạ.
Cái đuôi gió xe em mua đã có sẵn về em chỉ hsfn lsij đèn và đấu vào thôi

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Dậy, dậy thôi các bác ơi. Sáng nay em phải đi học NQTW mới chán chứ...

ZINGGE

Xe tăng

dongbaclangtu

Xe điện
Em sờ pam phát cho nhanh lên 300 trang bác nhé :)
Ngan nhà em đây :)
Giá nóc như này có đăng kiểm đc ko bác. Tuần sau em đăng kiểm đang ngại tháo giá nóc và cản sau.
Em cũng định tháo bánh sau bảo dưỡng phanh. Tháo cái chụp larang như nào các bác nhỉ.
@ bác cerato. Bác còn logo d37 thì để lại cho em 1 bộ nhé!

bluestar2006

Xe container
Giá nóc như này có đăng kiểm đc ko bác. Tuần sau em đăng kiểm đang ngại tháo giá nóc và cản sau.
Em cũng định tháo bánh sau bảo dưỡng phanh. Tháo cái chụp larang như nào các bác nhỉ.
Cái chụp lazang hịn khá chặt, nếu theo kiểu thợ thì tháo bánh xe và dùng chuôi tovit thúc từ trong ra, còn theo kiểu trộm thì dùng đầu tovit 2 cạnh lách vào bẩy bác ạ.
Bác chọn cách nào? :)

dongbaclangtu

Xe điện
Nhìn vào chỗ nào để biết máy chưa làm Giàng nhỉ? Và em tưởng xe nhà mình đến 10 vạn là phải làm máy.
(em hỏi chung thôi, ko riêng xe này)

dongbaclangtu

Xe điện
Cái chụp lazang hịn khá chặt, nếu theo kiểu thợ thì tháo bánh xe và dùng chuôi tovit thúc từ trong ra, còn theo kiểu trộm thì dùng đầu tovit 2 cạnh lách vào bẩy bác ạ.
Bác chọn cách nào? :)
Cảm ơn bác! Em thử cách 2 ko đc thì về cách 1 vậy.

bluestar2006

Xe container
Nhìn vào chỗ nào để biết máy chưa làm Giàng nhỉ? Và em tưởng xe nhà mình đến 10 vạn là phải làm máy.
(em hỏi chung thôi, ko riêng xe này)
Nếu chạy 27 vạn mà không làm gì thì khả năng máy ướt như thế cũng là đúng bác ạ. Còn nếu đã đại tu 1 lần thì nó sẽ ướt ít hơn :)
Em suy luận vậy thôi, có thể không chính xác lắm đâu

dongbaclangtu

Xe điện
Nếu chạy 27 vạn mà không làm gì thì khả năng máy ướt như thế cũng là đúng bác ạ. Còn nếu đã đại tu 1 lần thì nó sẽ ướt ít hơn :)
Em suy luận vậy thôi, có thể không chính xác lắm đâu
Em hỏi để biết xe em bây giờ thôi ạ! Xe em congtermet có 8,2 vạn và có vẻ là ko bị tua vì xe chẳng đc sửa gì trước khi bán xe. Thậm chi cốp sau còn ko khóa đc, cửa cũng vậy.

Chỉnh sửa cuối:

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk

Cerato-6134

Xe container
Logo D37 hay D45 đều hết rồi bác ạ, đợt đó là sản xuất theo số lượng đặt của các bác mà, chứ em đâu dám găm để BAD, may mà có 1 số bác lạc vào thớt nhà mình đặt xong rồi ko thấy tăm đâu nên em mới còn và đã thanh lý hết rồi ạ.

bluestar2006

Xe container
Em hỏi để biết xe em bây giờ thôi ạ! Xe em congtermet có 8,2 vạn và có vẻ là ko bị tua vì xe chẳng đc sửa gì trước khi bán xe. Thậm chi cốp sau còn ko khóa đc, cửa cũng vậy.
Bác chụp cái khoang máy em xem với. Nhưng em thấy đồ trong xe còn khá mới, ít bị chọc ngoáy đó ạ

dongbaclangtu

Xe điện
Bác chụp cái khoang máy em xem với. Nhưng em thấy đồ trong xe còn khá mới, ít bị chọc ngoáy đó ạ
Dạ ảnh đây bác cho em ít nhận xét ạ!

Em vừa tháo ra vệ sinh chế và gắn lại nắp dàn cò. Em hỏi thêm là tháo chế ra gioăng nó vẫn còn, ko bị rách và nó cứng chứ ko mềm như gioăng cắt ko biết là loại gì. Lúc lắp vào có phải phết keo ko bác?

Chỉnh sửa cuối: