Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 76 - Mãi là Niềm tự hào

bluestar2006

Xe container
@ giàng: em lại bị die cáu màn hình gương thứ 2 rùi. Thei giàng thì nên dùng loại nào cho bền ạ
Vụ này em chưa kinh nghiệm lắm, vì đúng là Pride lắp màn hình chưa có phương án nào tối ưu cả. Nhưng em cũng thấy bác vudinhquang dùng cái màn hình rời Super cũng lâu lắm rồi (gắn trên taplo) chưa hỏng bác ạ.
Em thì chỉ dùng màn 4.3 inch cho cam lùi thôi, và lắp ở vị trí HU 1 DIN. Và đang định nghiên cứu bố trí lại để lắp lên cao cho tiện quan sát.

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Vụ này em chưa kinh nghiệm lắm, vì đúng là Pride lắp màn hình chưa có phương án nào tối ưu cả. Nhưng em cũng thấy bác vudinhquang dùng cái màn hình rời Super cũng lâu lắm rồi (gắn trên taplo) chưa hỏng bác ạ.
Em thì chỉ dùng màn 4.3 inch cho cam lùi thôi, và lắp ở vị trí HU 1 DIN. Và đang định nghiên cứu bố trí lại để lắp lên cao cho tiện quan sát.
Hay làm cái 2 din có màn hình lắp ở hộc to phia dưới giàng nhỉ. Vì em thấy nếu lắp trên taplo thì cũng bị nắng và sóc chắc cũng nhanh die thôi

trongc

Xe tăng
Bác không phải đề phòng gì cả. Tất cả đều có giá niêm iết. Thuận mua vừa bán. Còn nếu nó có chặt chém cứ cách vài chục mét có bốt của bảo vệ bác chỉ cân nói đến đó là họ phải lấy đúng giá.
Em và gia đình mà đi thì thường mua đồ trên TP. Xuống thuê ghế ngồi, giá 30k bác ngồi cả ngày cũng được.
Bia và đồ uống có thể đắt hơn trên TP. Nhưng cung không đến nỗi.
Em chỉ sợ các bác lại đi khoản A,B,C lại bị mấy em cave lừa thui. Hehe.
Mà bác cứ yên tâm. Nhà này em quen không có chuyện làm một đường, lấy một nẻo đâu ạ
Ps: bác dongco chuẩn bị cho bác trongc vài bịch nhé. Hihi
Hề hề, chỗ du lịch thì chắc chắn là giá phải Cao hơn và đắt hơn ở TP rùi, cái đó đương nhiên rùi. nói đâu xa, ở Đền Hùng bọn e cũng rứa mà, e k ngại khoản này mà chỉ sợ nhứt là đi chơi xả stress mà lại k xả đc lại thêm stress thì chán chết ý :) nhứt là cái vụ ngủ nghỉ mà tắt điều hoà ý ạ, k biết thực hư ra sao, họ có nói quá lên k?
Thanks bác đã nhắc nhở lão dongco để quà cho e, nhưng món ý để dành cho lão Ce, lão ý về quê gặp nhiều bạn g... cũ, cần dùng cả băng, e chưa đến tuổi xài món " cả băng" đó ạ :D

bluestar2006

Xe container
Hay làm cái 2 din có màn hình lắp ở hộc to phia dưới giàng nhỉ. Vì em thấy nếu lắp trên taplo thì cũng bị nắng và sóc chắc cũng nhanh die thôi
Bác đừng lắp màn hình vào đó, không xem được đâu. Nếu kiếm được cái CASKA thò thụt, hoặc hịn hơn thì Kenwood tháo xe Mit Gala (lắp vào hốc 1 DIN) thì hay hơn nhiều.

trongc

Xe tăng
Thực ra Sầm sơn năm nay đông thì nhà mình cũng đã biết rồi. Tuy nhiên SS vẫn được chọn vì phù hợp với nhiều bác nhà mình, về khoảng cách di chuyển, về thời gian nghỉ (2 ngày). Còn các vấn đề khác theo em nghĩ, mình biết thông tin để chuẩn bị và có những phương án thích hợp.
Nhà mình có bác Kiên inquocsu, bác Cé - tuy không phải trực tiếp ở SS nhưng cũng có những thông tin, kinh nghiệm nhất định rồi. Em thấy không lo ngại lắm đâu ạ.

PS:
Còn mấy hôm trước, khi vấn đề phòng nghỉ ở SS còn khó khăn, em cũng đề xuất địa điểm dự phòng khác (mới đến Quỳnh lưu, vừa qua biên giới TH-NA) nhưng suy tính lại thì với khoảng cách 220Km đi và về trong 2 ngày (chưa kể các bác ngoài HN khoảng cách di chuyển còn lớn hơn nữa) thì các F1 nhỏ hơi mệt.

Cá nhân nhà em dự kiến chiều CN sẽ đi tiếp vào Bãi Lữ nghỉ thêm 2 ngày, có bác nào đu theo không ạ? :)
Bãi Lữ nghệ an đây hả Giàng
http://dulich.vnexpress.net/tin-tuc/viet-nam/bai-lu-da-lat-tren-bien-o-nghe-an-2868799.html
E thấy ý này của Giàng rất hay, có lẽ e cũng đu theo Giàng 1 chuyến nhể :D

Pride 1412

Xe tăng
thế chắc là nó rùi. hôm nọ e chui vào gầm kiểm tra hết roài mà k ra bệnh. ah may quá hôm nay gặp người quen, đổi đăng ký hết 50k + 100k thuê thợ cà số khung số máy. rẻ nhi?
Ước gì mềnh đc như anh í :D

trongc

Xe tăng
Bác đừng lắp màn hình vào đó, không xem được đâu. Nếu kiếm được cái CASKA thò thụt, hoặc hịn hơn thì Kenwood tháo xe Mit Gala (lắp vào hốc 1 DIN) thì hay hơn nhiều.
Nếu bác sư chỉ cần dùng cái màn để xem cam lùi, k cần phải xem hình của đĩa thì cái gps (như của lão Ce) đặt trên taplo e thấy hợp lý đấy chứ ạ, vừa màn hình, vừa dẫn đường luôn

Pride 1412

Xe tăng
Vẫn điệp khúc "mọi chưn quạ" ,chủ đề biển đảo sôi nổi quá. E thấy các cụ đi đâu cũng vậy thôi ngoài bắc này chỗ nào chả như nhau về khoản "tranh thủ chém". Hì hì.
Lão đồng cô tuần sau có nhà không, đi đk cho V2 hư của em phát đê.

trongc

Xe tăng
e tưởng e có màu độc nhất, hóa ra hôm nay đi đổi đăng ký thấy một e CD 5 cũng sơn màu y chang, vội quá chưa làm quen đc. ngon lành roài.
Chúc mừng lão nhé, thế mừ xong vc k gọi chi hội VT ra chúc mừng uống bia .................... bằng ống hút :))

bluestar2006

Xe container
Chỉnh sửa cuối:

Tuyết Ấm

Xe tải
Mợ mua giờ vẫn đc hưởng ưu đãi tri ân khách hàng nhá, mua 1 tặng 1, tính tiền 2 ợ.
em để chờ khi nào TTK tri ân khách hàng khuyến mại , 3 chén đổi 1 áo thì em lấy luôn cả lô:D

Chỉnh sửa cuối:

trongc

Xe tăng
còn bác ơi. ra quán em trao cho bác cho nó đàng hoàng nhé :21:
Hì hì, thanks bác nhiều. e hông ở HN bác ợ, bác có đi SS hông cầm luôn đi hộ e với. Hoặc k thì e nhờ bác Cé hoặc bác nào gần chỗ bác đi Ss cầm giúp e với ạ.

Cerato-6134

Xe container
Danh sách tham dự Biển đảo 2014- Sầm Sơn.

Mời các bác trao đổi về thời gian xuất phát và địa điểm tập kết tại HN ạ.
- Thời gian: xuất phát tại HN lúc 6h30 thứ 7 ngày 12/7/2014
khi đã chốt giờ, các bác cần thực hiện đúng giờ - bác nào lỡ đến muộn không thấy đoàn thì hẹn gặp ở SS.
- Địa điểm xuất phát: đường Trần Thủ Độ (đường vào KDT Pháp vân, cách bến xe Nước Ngầm 300m về phiá đầu đường cao tốc Pháp Vân)
Điểm A cho các bác không đi đường trên cao ra Pháp Vân, điểm B cho các bác đi đường trên cao từ Cầu Giấy, Nhổn, Việt Trì, Thái Nguyên ra Pháp Vân.
Các bác dự định tập kết ở điểm nào cần báo trước để điểm danh và xuất phát đúng giờ

Dành riêng cho lão Zingge

- Thứ tự xe trong đoàn: Khi tập kết sẽ xác định vị trí xe trên hành trình luôn, đề nghị KHÔNG vượt xe trong đoàn để tránh mất thời gian chờ nhau và giữ khoảng cách với xe trước (không bỏ xa quá). Khi có sự cố cần nháy đèn báo cho xe trước và sau biết để cả đoàn dừng lại. Xe chốt đoàn giữ liên lạc thường xuyên với xe đi đầu để kịp thời thông báo tình hình.
Chốt luôn là CT dẫn đoàn, em chốt đoàn (nếu em cũng đi cùng sáng thứ 7)
- Tốc độ di chuyển: Trên đoạn PV-Cầu giẽ làn ngoài tốc độ tối đa 100, làn trong 80, các bác chú ý tốc độ khi chuyển làn vào-ra (và có signal báo đầy đủ). Đoạn Cầu Giẽ - Ninh bình cả 2 làn đều 100 nên đỡ hơn.
Các bác chuẩn bị sẵn tiền lẻ 70k cho đoạn Cầu Giẽ - Ninh Bình và 15k cho trạm đường tránh Thanh Hóa.
Từ Ninh bình trở đi, có một số đoạn đường tốt, tốc độ duy trì được 70-80, đảo làn vào-ra được nhưng vẫn phải chú ý có signal.
Còn khi gặp biển báo đô thị, biển hạn chế tốc độ, nhà mình sẽ tuân thủ tuyệt đối, chứ không vội vàng làm gì các bác nhé.
Các bác con phơm giúp em, gần hết địa phận Ninh bình có 1 cái cầu vừa làm xong - không biết đã nhổ biển cấm ô tô chưa. Nếu còn biển này phải đi đường tránh xa hơn kha khá, nhưng nếu cứ vượt qua cái biển cấm đó thì đường vẫn tốt và đi nhanh hơn.

sơ bộ như vậy mời các bác góp ý thêm ạ.

Danh sách tham dự.
1 - Giàng + Gấu + 2 F1
2 - Zingge + F1
3- Cerato + Gấu + 2 F1
4 - Ramada + Gấu + F1
5 - York + Gấu + 1 F1
6 - LanDauCuoiVo2 + Gấu + 2 F1
7 - Inquocsu + Gấu + 2 F1
8 - Trong Cờ + Gấu
9 - Stinger + Gấu + 2F1
10 - Pride 1412 + Gấu + 2F1
11 - RongAuto + Gấu + 2F1

----------------------------------------------
đã đặt 12 phòng, còn 1 phòng trống nhưng chỉ cuối tuần này nếu không gd bác nào đăng ký thêm thì phải hủy phòng ạ.
11 Sói + 10 Gấu + 17 F1 ( số lượng như này đặt 5 mâm = 30 xuất ăn các bác nhỉ)

Bác nào đăng ký giờ chót thì sẽ sắp xếp sau ạ
Mới có CT, bác TrongC, Inquocsu và em trao đổi về băn khoăn với SS. Mời anh Óc, Ramada, Landau, Kia1412, Stinger, Zingge, RongAuto có trao đổi thêm để quyết lại ạ.

bluestar2006

Xe container
Mới có CT, bác TrongC, Inquocsu và em trao đổi về băn khoăn với SS. Mời anh Óc, Ramada, Landau, Kia1412, Stinger, Zingge, RongAuto có trao đổi thêm để quyết lại ạ.
Em nghĩ quyết lại là gặp vấn đề cực kỳ nan giải bác ạ - PHÒNG NGHỈ.
Và mất 3M đã đặt cọc nữa

Dưng mà các bác cứ tiếp tục cho ý kiến ạ :)

trongc

Xe tăng
E chả thấy bác chém cứ tưởng tối thứ 6 máu bác chảy về ...im chớ :))

vuahung105

Xe container
Em nghĩ quyết lại là gặp vấn đề cực kỳ nan giải bác ạ - PHÒNG NGHỈ.
Và mất 3M đã đặt cọc nữa

Dưng mà các bác cứ tiếp tục cho ý kiến ạ :)
e k đi đc nhưng ngứa ngáy, theo e thì cú SS mà tiến thui, băn khoăn làm gì cho mệt, đã có bác IN và lão Cé thổ dân ở đấy hướng dẫn và bảo kê roài. cứ yên tâm mà hưởng lạc thui. lo nhiều ló rụng hết tóc thì toai. ke ke