Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 76 - Mãi là Niềm tự hào

vuahung105

Xe container
Hehehe, khỏi phải chỉnh chữ nào nữa ạ :D
keke, các anh ấy nhận cho thì tốt quá,
xe con nhà mềnh còn đc ưu tiên cho qua vụ này,
hôm trước em gặp chú xe tải, cứ nhăn nhó suốt vì chỉnh đi chỉnh lại mãi chưa qua đc cửa khí thải, vì lúc xuất xưởng nó cũng có đạt đâu :D

Tuyết Ấm

Xe tải

cafe sáng

Xe buýt
Vâng.vậy để tiện lúc nào qua chợ e mua cho bác rồi gửi xe hoàng long nhé.giá chắc 50k ~ gần 100k tiền ship.e đoán thế vì e gửi hồ sơ về đó mất 50 cành ( tức 50k ạ)
Em cảm ơn bác trước. Nếu chưa mua thì Baác stop giúp em nhé.
Em bóc gioăng cũ ra thêm lớp băng dính 2 mặt tự nhiên lại hết dột.
May quá.

xuanquanbmc99

Xe tăng
@giàng: nghe nói mai Giàng đi chợ, Giàng xem có cais puli trục cơ với cái bộ tẩu tháo lốp thì nhặt giúp em nhé để em đem cho thợ thay lun.
Thanks Giàng ợ

bluestar2006

Xe container
@giàng: nghe nói mai Giàng đi chợ, Giàng xem có cais puli trục cơ với cái bộ tẩu tháo lốp thì nhặt giúp em nhé để em đem cho thợ thay lun.
Thanks Giàng ợ
Vâng em cũng định hỏi xem chợ bây giờ có cái bánh răng đó không, vì xe bác không thể không thay cái đó. Hôm trước ở taobao có bán, nhưng em không nhớ chính xác chỗ nào.

trongc

Xe tăng
Thanks Giàng ợ
Vâng em cũng định hỏi xem chợ bây giờ có cái bánh răng đó không, vì xe bác không thể không thay cái đó. Hôm trước ở taobao có bán, nhưng em không nhớ chính xác chỗ nào.
mai Giàng đi chợ ạ. nhờ Giàng nhặt giúp e cái lọc gió động cơ forte với nhé. Thanks Giàng ạ

trongc

Xe tăng
keke, các anh ấy nhận cho thì tốt quá,
xe con nhà mềnh còn đc ưu tiên cho qua vụ này,
hôm trước em gặp chú xe tải, cứ nhăn nhó suốt vì chỉnh đi chỉnh lại mãi chưa qua đc cửa khí thải, vì lúc xuất xưởng nó cũng có đạt đâu :D
bác có nói quá k thế, k đạt mà người ta cũng cho xuất xưởng ạ, chả có nhẽ ...

Cerato-6134

Xe container
Mai Giàng đi chợ giờ nào ạ, em cũng muốn đi ké để kiếm can dầu Havoiline ạ. Dầu đấy lần trước nhờ bác Hat lấy hay sao ý Giàng nhỉ.

bluestar2006

Xe container
Mai Giàng đi chợ giờ nào ạ, em cũng muốn đi ké để kiếm can dầu Havoiline ạ. Dầu đấy lần trước nhờ bác Hat lấy hay sao ý Giàng nhỉ.
Em đi cũng ngẫu hứng lắm đấy. Dầu thì nếu tiện em nhờ bác Hà, còn không thì em xách cho bác 1 can như thế về là được rồi nhỉ? (Chênh ít thôi :D)

bluestar2006

Xe container
mai Giàng đi chợ ạ. nhờ Giàng nhặt giúp e cái lọc gió động cơ forte với nhé. Thanks Giàng ạ
Vâng, em sozi bác vì vụ này của bác hay bị quên quá. Nhưng em ghi vào giấy rồi :D

@ bác Xoắn: Cái ấy của bác, nếu không tìm được ở ta, thì bác nhờ ship về, nó ở đây:
http://item.taobao.com/item.htm?spm=2013.1.0.0.du3Mkt&scm=1007.10009.518.0&id=9751910692&pvid=6bd2cb34-1580-448a-8f34-4c587c8ed6a1

Cerato-6134

Xe container
Em đi cũng ngẫu hứng lắm đấy. Dầu thì nếu tiện em nhờ bác Hà, còn không thì em xách cho bác 1 can như thế về là được rồi nhỉ? (Chênh ít thôi :D)
Em sợ CT mua nhiều đồ quá lại phải thuê taxi tải thì chít.
Vậy em nhờ CT xách hộ em can dầu ạ, cũng ko gấp lắm vì đi SS về em mới thay, bảo dưỡng trc khi đi đăng kiểm vào cuối tháng là được ạ.

trongc

Xe tăng
sory các bác e k muốn làm giảm sự hưng phấn của các bác đâu, nhưng mà e đọc được cái này ạ
nguồn đây ạ: http://www.otofun.net/threads/702950-sam-son-te-hon-moi-nam-truoc

Gia đình em vừa đi SS về và mọi người ức chế vô cùng, bảo lần sau ko bao giờ đến nơi này dù trước đó vài năm đi đều thoải mái và sau phải đến 3 năm nay mới quay lại SS sau khi được biết TX sầm sơn đã đổi mới.
Em sơ qua về sự đổi mới. Đó là thay đổi cả loạt lãnh đạo của t/xã bằng các ông hơn 40 và thay để ép làm triệt để các hoạt động ép khách cò quay khách... và cái này là em nghe chính dân nơi đây nói, em cũng đi hỏi thêm kiểu vỉa hè cho chuẩn. Và cái mới mà khách du lịch muốn thấy đó là an ninh (có thấy c/an và dân phòng lượn lờ suốt chả bù ngày trước thấy cả nghẹo đi lại mà chả có bóng chú nào) và giá rổ công khai từ bia, nước ngọt, giá xe điện, giá xe ôm và công khai hotline của một loạt ld ở SS các cụ vào website: dulichsamson.gov.vn để lấy ttin chi tiết và nên lưu số hotline lại để có trục trặc nơi mình ăn nghỉ alo luôn thì hơn. Phấn lơn em đều thấy các nhà hàng có biển bảng giá các loại đồ ăn nhưng có vẻ vẫn lập lờ vì nơi em ở ngoài thông cáo của T/xã và của CA T/hoá ra chỉ niêm yết tên các món mà ko ghi giá và thực tế ks này cao khá nhiều.
Để ý sẽ thấy một số bảng thông báo số đt để du khách gọi khi gặp sự cố về du lịch, ở ngay lối ra bãi biển có bảng rất to ghi chi tiết giá rổ các loại để du khách khỏi lo bị ăn chặn.
Và nữa là việc lôi kéo khách không thấy diễn ra, ngoại trừ việc có quá đông khách nên rất lộn xộn, bãi biển người đông nghịt luôn và dịch vụ của các nhà hàng em thấy không ổn vì đồ ăn làm không ngon lắm mì chính và phong cách phục vụ nói chung là kém cả thời gian phục vụ món lẫn văn hoá giao tiếp với khách không mấy thân thiện, chả thấy nụ cười nào mà chỉ chăm chăm thu tiền và lo đón khách.
Dịch vụ a-z có vẻ vẫn sôi nổi và nhộn nhịp, đây đúng là đặc sản của SS, tối đến các cơ sở karaoke massage đông lắm, khách toàn nam giới và có nhiều cụ già U60 U70nữa.
Cái mà gia đình em thấy tệ hết sức là vấn đề điện đóm, ngày nào cũng mất vài tiếng, có ngày 2 lần mà trời oi nóng vô cùng. Vấn đề mất điện em nói thêm là ở ks khánh linh em ở thì buôỉ mất điện đầu tiên em ra hành lang kiểm tra thaya toàn bộ automat bị off nhưng trước đó do ko để ý nên xuống lễ tân hỏi thì bảo là mất điện, em ngó sang mấy nơi bên cạnh vẫn thấy quạt trần chạy. *** nó chứ, thế là em ung dung lên phòng tìm automat thì thấy bị ai đó tắt hết kể cả át tổng của tầng, em bật lên lại có điện bt. Lát sau lại mất em điên quá chạy xuống bảo sao nv ks lại tắt hết điện đi thì bảo là bt vẫn tắt 2 lần/ngày vào giờ khách đi tắm biển, lại *** nhà nó, nó biết nhà mình vẫn còn ở trong phòng cơ mà. Lại lên bật, được một lát lại mất, điên quá xuống xem hoá ra lần này mất toàn bộ điện lưới ở đây. Em dò hỏi thì thấy các hộ kinh doanh rất bức xúc vì hay mất điện quá, một ngày đến vài ngàn thậm trí cả vạn cái điều hoà cộng tivi máy lạnh đèn... một lô xích xông các t/bị bật nên tải điện kém cũng đúng, muốn khắc phục bên TX phải năng cấp lên gấp vài lần công suất hiện tại.
Nhiều năm trước em đi ko bao giờ mất điện và máy phát điện chỉ để không. Năm nay các ông bà chủ than đông quá nên qua tải?
Lại nói về ks em ở, máy nổ chạy chỉ tải được điện chạy quạt tủ lạnh tivi chứ điều hoà thì chịu nên rất nóng, nữa là tivi chỉ 14inch, điều hoà thì họ cất điều khiển nên ko thể chỉnh nhiệt độ, mà điều hoà chả mát mấy có thể do kém quá ko bảo dưỡng hoặc điện yếu quá, em dự là cả hai vì ở đây họ dùng 3 pha.
Khi đến bảo ăn hay ko ăn ở ks tuỳ khách thế mà họ vẫn ép ăn, ***... cái này thấy tệ quá. Tuy vậy nhà em ăn 1 bữa vì dắt quá còn lại ra ngoài, kinh nghiệm ăn uống là các cụ hỏi cánh taxi nhà hàng nào ăn rẻ ngon là họ nói ngay, nhà em xuống vinh sơn ngay bãi tắm vinh sơn, rất rẻ. Hoặc ko các cụ qua Vạn Chài, trước cửa resort này coa khá nhiều nhà hàng mà đây là một làng chài to nên hải sản khá ổn.
Ở thì dịch vụ kém, ng của ks không thoải mái lắm, em thấy ko hề welcome lắm. Lúc về thì coa mấy thằng trông gấu chó ra đồ tiền bến bãi gửi xe qua đêm dù mình để ngay cửa ks ở, nó bảo ở đây qui định vậy và chià cái qui định photo có ký và dấu của UBTX sầm sơn thế là lại mất thêm 50k/đêm. Hoá ra bọn c hó này làm láo, em có đt hpir lão Ctich SS thì bảo sao ko gọi lão ngay lúc đấy, em bảo tôi nhìn q/đ bọn nó đưa nên tôi tt còn nếu ko phải ông tự điều tra để các xe khác ko bị vặt bẩn, chả thấy lão đt lại t/báo tìn hình, chán thật.
Những năm trước nhà em đi luôn luôn hỏi tiền trước khi mua bán ăn ở hoặc dùng d/vụ và đều ổn, mỗi năm nay thì ức chế quá từ thái độ phục vụ đến điện đóm mất liên tục, lại bị ma cô thăn tiền bến bãi.
Đúng là đến SS nên chọn ks lớn như công đoàn điện lực tài chính thái bình dương... chứ ko nên ở ks bé và đúng ra thì chỉ gọi là nhà nghỉ thì đúng hơn thì mới an tâm về phục vụ được, trước nhà em toàn chọn ks lớn nên rất an tâm.
Mà từ HN vào đấy qua các trạm thấy Cao Bồ bọn c hó vàng phục bât khá nhiều xe, ở điểm cầu vượt tx Tam Điệp bọn này dùng camera quay bắt chẹt xe lỗi vượt nên các cụ hết sức lưu ý, mà bọn nó bắt láo nhé, biênr cấm vượt sai qui cách nhé, cãi thật lực là nó bỏ qua, bao giờ bọn này cũng hỏi làm ở đâu.
Các trạm của anh # thì dạo này đều nói "chào anh" tuy nhiên mặt ko giãn nở tí gì ko một nụ cười, cá biệt vẫn còn nv bán vé đeo khẩu trang bịt mặt, chả hiểu anh # có biết ko nữa.
Nữa là lúc về xe em gặp mấy cơn mưa to kinh khủng khiếp, cảm giác như là những xô nước to đổ thẳng lên kính lái bật gạt hết mức mà ko nhìn thấy gì rất nguy hiểm, cũng còn may là chỉ ở đoạn cao tốc nên phải đi mức 50km và bật đèn khẩn cấp để cố chạy, tầm dăm bảy km là qua đoạn này và bị 2 đoạn như vậy.
Đây là toàn cảnh chuyến đi sầm sơn vừa rồi của em được tả chân thực theo cách nhìn nhận trực tiếp, có vài ảnh bãi biển và bảng t/báo em dùng đt nên ko up được.
Hy vọng đây là chút ttin hữuích cho các cụ mợ chuẩn bị đi sầm sơn.
Chả có nhẽ .... :-s

trongc

Xe tăng
Vâng, em sozi bác vì vụ này của bác hay bị quên quá. Nhưng em ghi vào giấy rồi :D

@ bác Xoắn: Cái ấy của bác, nếu không tìm được ở ta, thì bác nhờ ship về, nó ở đây:
http://item.taobao.com/item.htm?spm=2013.1.0.0.du3Mkt&scm=1007.10009.518.0&id=9751910692&pvid=6bd2cb34-1580-448a-8f34-4c587c8ed6a1
vưng, e cũng biết CT nhiều việc nên .. không nhớ hết cũng là bình thường ạ (like)

kid1412arc

Xe tăng
Vâng.vậy để tiện lúc nào qua chợ e mua cho bác rồi gửi xe hoàng long nhé.giá chắc 50k ~ gần 100k tiền ship.e đoán thế vì e gửi hồ sơ về đó mất 50 cành ( tức 50k ạ)
mùng 8 này em về HP đấy. Bác có gì cần gửi thì để em kiếm thêm tí. hehe

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Hôm nay rảnh, vệ sinh nội thất em lôi cái màn hình gương ra vệ sinh và vặn lại con ốc. Tự nhiên khi bật lên chẳng thấy lên nữa. Em mang ra thợ nó bảo bị chạm vào con ic nguồn hay cái gì nhưng không có hàng thay mà phải chờ. hic.
Kiểu này nếu thay thì có khi quá bằng mua cái mới. (Như vậy là em đã cho ra đi 02 cái màn hình gương rồi).
Không biết bây h nên mua loại nào lắp phù hợp cho xe nhà mềnh các bác nhỉ