Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 74 - Mãi là Niềm tự hào

vuahung105

Xe container
E thấy các bác bẩu là khi rút hồ sơ gốc cần:
- hs mua bán xe (cái này nhờ chủ xe làm lại)
- ĐK gốc
- cmnd + hộ khẩu (bản gốc đối chiếu)
sau khi lên công an rút hs họ sẽ cho cái hẹn trong tgian đó họ giữ đăng ký (họ cấp cho mình cái tạm thời), biển số xe.
Xe em sang tên biển 18, từ HN đánh về NĐ mà đăngkiểm thì hết hạn rồi em hơi ngán.
E định là cứ sửa xe ngon lành rồi đánh đi đăng kiểm xem thế nào, nếu không xuôi thì em rút hs.
@các bác: E chả quen biết ai làm cái món này, và em lại càng khù khờ, các bác nào biết thì tư vấn cho em ạ. Tks all.
hồ sơ gốc bác tận nghệ an kia mà. e tưởng bác thuê trọn gói rồi cơ mà nhể ?
về thủ tục tulamlay thì mây hôm trước nhà menhf chia sẻ nhiều rồi.
e thì khuyên bác liên lạc với đồng cô hỗ trợ cho, lão ây quan hệ rộng và nhiều nhiều lắm.

Pride 1412

Xe tăng
hồ sơ gốc bác tận nghệ an kia mà. e tưởng bác thuê trọn gói rồi cơ mà nhể ?
về thủ tục tulamlay thì mây hôm trước nhà menhf chia sẻ nhiều rồi.
e thì khuyên bác liên lạc với đồng cô hỗ trợ cho, lão ây quan hệ rộng và nhiều nhiều lắm.
Em định gọi rùi cơ mà cụ ấy đang đi nghỉ nên em cũng ngại, chờ cụ í về rồi em thỉnh ạ :D

Pride 1412

Xe tăng
Em đọc mấy bài về xe chồng áo khác vào kiểu hồn TB da HT í ạ. cá nhân em nghĩ là cái này trước đây do thông tin xe chưa số hóa nên còn mập mờ chứ xe em nó đã sang biển 5 số năm 2011 thì thông tin số khung số máy chắc là chuẩn không thể là của xe khác được.Vấn đề là không hiểu tại sao chỗ số khung đó lại không có, em đã kết nối vơi chủ cũ nhưng bác í cũng không rành cái đó, va nói qua điện thoại cũng khó, giờ vào đó gặp người ta hỏi thì không biết có giải quyết đc việc của mình không.
E nghĩ trường hợp đăng kiểm không chấp nhận cũng không thể treo xe em về vấn đề không hợp lệ đc vì nếu CA nghệ an đã sang biển thì với số khung đó xe em hợp pháp. CT bẩu em tìm dịch vụ soi hồ sơ gốc để xem cái bản cà số khung nó ra răng cơ mờ em chưa biết tìm thế nào , các cụ mách em ạ #:-s

Pride 1412

Xe tăng
Có mấy bài chồng xác em tìm đây ạ
Bác đang nói cái vấn đề không liên quan gì tới chồng xác, sàng đồ là chuyện nhỏ, sàng đồ là xe mình hư cái gì thì mua cái khác tốt hơn gắn vào, không khác gì xe mình ra hãng họ báo hư cái này, cái nọ rồi kêu mình thay vào, đó không phải là vấn đề ở đây.
Chồng xác ở đây có 3 dạng:
1. Em lấy Camry làm vd: Camry thế hệ 1 có form khác thế hệ 2, 3, 4, 5... Các thế hệ hoàn toàn khác nhau về kiểu dáng và máy móc. Nếu bác mua 1 con thế hệ 1 cũ nát, sau đó mua 1 con khác cũng thế hệ 1 nhưng còn mới, sau đó cắt số khung của con củ nát tháp qua con mới (số khung là cắt nguyên tấm dài rồi bấm điện chứ không phải là hàn kiểu gió đá vớ vẩn nhé), cái máy thì lấy nguyên lốc số của máy cũ qua, sàng toàn bộ pittong, xilanh, cam, dên... của máy mới qua vào lốc máy cũ (giống như đem xe vào hãng báo xe tui hư máy, các bác cứ việc thay tất trừ cái lốc số lại). Thế là xong, đem cái xác cũ bán lại cho lái hay ai đó để lấy phụ tùng. Vấn đề sàng máy cũng có 1 số rắc rối xảy ra như cos xe mới còn nguyên bản mà cos của xe cũ lại lên cos 1 hay 2 thì phải thay nguyên bộ pittong và bạc khác, dẫn đến tốn kém, hoặc cos xe mới lên cos 1 còn xe cũ thì nguyên bản, pittong bạc đem qua ko vừa (trường hợp này hiếm xảy ra).
2. Cách chồng xác này là mua 1 con thế hệ 1 nhưng lại muốn xe xịn nên mua 1 con thế hệ 2 hoặc 3 thậm chí 4, 5... rồi đem số khung qua, số máy đục lại theo cà vẹt xe cũ.
3. Mua 1 con giống thế hệ còn ngon nhưng chơi theo kiểu số khung và số máy không cắt ráp từ xe cũ mà là đục tè le hoặc cắt ráp tiết kiệm, chỉ cắt số khung vừa đủ rồi đem qua hàn sơ sài, mài phẳng rồi sơn lại...

Cách 1 là an toàn nhất và không có gì đáng nói, không trốn thuế cũng không gian lận, xe hoàn toàn hợp lệ, đảm bảo chất lượng an toàn, chỉ có điều mấy bác nhà mình soi kỹ vào những thứ không cần thiết. Cách 2 và cách 3 là không thể sang tên, nếu được thì chỉ những xe mang biển đỏ hoặc các bác có chức lớn không thể đụng đến

http://www.otosaigon.com/threads/phan-biet-xe-chong-xac.2702360/page-2
http://www.otofun.net/threads/491802-day-co-phai-la-xe-chong-xac

Chỉnh sửa cuối:

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Em định gọi rùi cơ mà cụ ấy đang đi nghỉ nên em cũng ngại, chờ cụ í về rồi em thỉnh ạ :D
Cụ đongco đang trên đường ra NB rùi. Chắc tầm chiều về đến nhà đấy ạ

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
E thấy các bác bẩu là khi rút hồ sơ gốc cần:
- hs mua bán xe (cái này nhờ chủ xe làm lại)
- ĐK gốc
- cmnd + hộ khẩu (bản gốc đối chiếu)
sau khi lên công an rút hs họ sẽ cho cái hẹn trong tgian đó họ giữ đăng ký (họ cấp cho mình cái tạm thời), biển số xe.
Xe em sang tên biển 18, từ HN đánh về NĐ mà đăngkiểm thì hết hạn rồi em hơi ngán.
E định là cứ sửa xe ngon lành rồi đánh đi đăng kiểm xem thế nào, nếu không xuôi thì em rút hs.
@các bác: E chả quen biết ai làm cái món này, và em lại càng khù khờ, các bác nào biết thì tư vấn cho em ạ. Tks all.
Chính xác đấy bác ạ

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Em tranh thủ show hàng tí. Cu nhỏ vừa khít nhưng cu lớn thì hơi chật

vuahung105

Xe container
Em đọc mấy bài về xe chồng áo khác vào kiểu hồn TB da HT í ạ. cá nhân em nghĩ là cái này trước đây do thông tin xe chưa số hóa nên còn mập mờ chứ xe em nó đã sang biển 5 số năm 2011 thì thông tin số khung số máy chắc là chuẩn không thể là của xe khác được.Vấn đề là không hiểu tại sao chỗ số khung đó lại không có, em đã kết nối vơi chủ cũ nhưng bác í cũng không rành cái đó, va nói qua điện thoại cũng khó, giờ vào đó gặp người ta hỏi thì không biết có giải quyết đc việc của mình không.
E nghĩ trường hợp đăng kiểm không chấp nhận cũng không thể treo xe em về vấn đề không hợp lệ đc vì nếu CA nghệ an đã sang biển thì với số khung đó xe em hợp pháp. CT bẩu em tìm dịch vụ soi hồ sơ gốc để xem cái bản cà số khung nó ra răng cơ mờ em chưa biết tìm thế nào , các cụ mách em ạ #:-s
e chỉ thấy pride nhà mình bị thay máy khác rồi cắt cái cục số máy hàn lại, vì cách đây vài năm thợ rất hay làm vậy vì máy bãi khá rẻ, chỉ 4-5 tr là đc máy kha khá rồi. bây h đăng kiểm cũng phát hiện ra bài này nên kiểm tra kỹ.
còn xe bác thì e nghĩ là k vấn đề gì đâu. hình như 92 thì là xe nhập khẩu, phiên bản này đc hãng taxi đặt hàng theo tiêu chí đơn giản và rẻ tiền nhất nên có thể nó hơi khác với các xe khác. cứ yên tâm đê.

Pride 1412

Xe tăng
e chỉ thấy pride nhà mình bị thay máy khác rồi cắt cái cục số máy hàn lại, vì cách đây vài năm thợ rất hay làm vậy vì máy bãi khá rẻ, chỉ 4-5 tr là đc máy kha khá rồi. bây h đăng kiểm cũng phát hiện ra bài này nên kiểm tra kỹ.
còn xe bác thì e nghĩ là k vấn đề gì đâu. hình như 92 thì là xe nhập khẩu, phiên bản này đc hãng taxi đặt hàng theo tiêu chí đơn giản và rẻ tiền nhất nên có thể nó hơi khác với các xe khác. cứ yên tâm đê.
Trường hợp HN không đăng kiểm đc có khi lại quay lại cái trạm vĩnh phúc trc đăng kiểm có ổm không các bác nhỉ :D

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Hôm nay bác xuống Sầm Sơn rồi ạ, tình hình thế nào rồi bác.
Bác có nhớ gửi lão DongCo chìa khóa cho em ko ạ.
Mấy hôm nay em bận với lại trời mưa nên cũng chưa xuống được. Em hẹn gặp bác dongco tại big c trên đường về và mời gia đinhg bác ấy đi uống nước nhưng bác ấy bảo còn phải đi ra NB thăm bà con. nên chỉ gặp và lấy áo, gửi chìa khóa cho bác.
Còn về chương trình hỏi KS và nơi ăn uống thì em sẽ xuống để lên hệ từ giờ đến cuối tháng ạ. Các bác cứ yên tâm

Cerato-6134

Xe container
Mấy hôm nay em bận với lại trời mưa nên cũng chưa xuống được. Em hẹn gặp bác dongco tại big c trên đường về và mời gia đinhg bác ấy đi uống nước nhưng bác ấy bảo còn phải đi ra NB thăm bà con. nên chỉ gặp và lấy áo, gửi chìa khóa cho bác.
Còn về chương trình hỏi KS và nơi ăn uống thì em sẽ xuống để lên hệ từ giờ đến cuối tháng ạ. Các bác cứ yên tâm
Ok bác, tks bác ạ.

kiacd5bd

Xe tải
Tin nóng biển Đông
Em mới nhận được thông tin của phóng viên chiến trường nhà em là năm nay SS rất đông, như đi biểu tình vậy. Điều này làm ảnh hưởng đáng kể đến vấn đề ăn uống, ngày nghỉ thường phải chờ đến 60' mới có ăn, ngày thường thì khoảng 30'.
Phòng thì ~400, 500k là được ks hịn rồi
Bác dongco vào đó chơi hay làm (hay cả 2) confirm hộ em cái vụ ăn uống. Nếu cần ta đặt trước theo thực đơn để nhà hàng họ chủ động, mình cũng đỡ phải chờ.
Bác inquocsu check hộ mấy cái thông tin trên xem nhé
Bác stinger có dự định làm thêm đợ hàng taobao nữa không bác?

Cerato-6134

Xe container
Vừa gặp bác Zen2014 đưa túi quà của lão, cơ mà chả thấy giống cái bác hôm em gặp ở tiệc cưới lão LanDau là sao nhỉ, hình như em chưa gặp bác Zen này lần nào.

vuahung105

Xe container
Vừa gặp bác Zen2014 đưa túi quà của lão, cơ mà chả thấy giống cái bác hôm em gặp ở tiệc cưới lão LanDau là sao nhỉ, hình như em chưa gặp bác Zen này lần nào.
hờ hờ, đểu nhể. chắc là có tý tuổi rồi lên nẫn nộn đấy =P~

vuahung105

Xe container

Cerato-6134

Xe container
Các bác cho em hỏi bác đeo kính đứng thứ 2 bên phải đằng sau bác Deewey là bác gì ạ