Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 74 - Mãi là Niềm tự hào

Cerato-6134

Xe container
Trời ạ, 1 đến 2 giọt 1 phút lúc trời mưa thật to chưa gọi là dột đâu bác, xe em có lúc cũng bị :)
Nhưng em đang có trong tay đúng cái gioăng cửa sau phụ đó. Em sẽ mang đi làm, rồi lúc nào bác qua lấy nhé
1-2 giọt 1 phút tính ra nếu bị phạt 15 phút thì mấy cc Giàng nhỉ, hi.

Kia cd5 2003

Xe tăng
Vâng, em bận quá ko ra Bưu điện chuyển bưu kiện đc, ngoài này cũng có cái hãng Mai Linh nó cũng ship vào bến xe miền đông, nhưng chỉ nhận hàng trong giờ HC, mà vào đó bác lại phải phi ra Bến xe nên thôi em hoang phí tý ạ :">
SG thì chiều mai bác nhận đc.
còn hàng của bác Amakia ở Quảng Ngãi thì ngày mốt vì nó phải đi 1 chặng máy bay, 1 chặng xe oto ạ.
bưu điện cũng có chuyển phát nhanh thì phải.nhưng cũng ko sao bác ạ.từ nhà em ra bến xe miền đông cũng tầm hơn chục cây...tks bác nhìu nhá

dvt

Xe hơi
Chỗ ghế lái và ghế phụ trước thì khoảng 1,2 giọt thôi để lúc nào có thì thay cũng được (em cứ nghĩ như thế là nhiều) nhưng phía sau bên phụ thì nhiều lắm ạ, hôm mưa to nhất tuần trước em đi từ Mỹ đình sang Pháp vân mà người ngồi sau nếu hứng cũng được vài cốc bia to, may có cái khăn to để thấm không thì ướt hết sàn CT ạ.
Mai CT mang đi nhé, em sẽ alo cho CT để lấy.
Cám ơn CT nhiều!

Trời ạ, 1 đến 2 giọt 1 phút lúc trời mưa thật to chưa gọi là dột đâu bác, xe em có lúc cũng bị :)
Nhưng em đang có trong tay đúng cái gioăng cửa sau phụ đó. Em sẽ mang đi làm, rồi lúc nào bác qua lấy nhé

Pride 1412

Xe tăng
Hồ sơ đăng kiểm ở trạm gốc cũng có 1 bộ cà số bác nhé. Bác hỏi lại xem có sắp bờ soi được hay không.
Vì là nó nằm ở tỉnh NA nên nếu có soi đc thì phải vào tận nơi, may ra được, hịc.
Em vừa check số vin xe bên face CT ạ, đúng là có vấn đề thật, sao nó lại sang tên được năm 2011 nhỉ, quái lạ ghê

Chỉnh sửa cuối:

Cerato-6134

Xe container
Vì là nó nằm ở tỉnh NA nên nếu có soi đc thì phải vào tận nơi, may ra được, hịc.
Em vừa check số vin xe bên face CT ạ, đúng là có vấn đề thật, sao nó lại sang tên được năm 2011 nhỉ, quái lạ ghê
Dư ơi cố lên...
Đi SS bồi dưỡng cho con ghẹ nhá

Cerato-6134

Xe container
Cóa ai cafe, beer vỉa hè TVV ko nhỉ, anh cdm Hong Quan đang đến chỗ em ạ (b)

Cerato-6134

Xe container
bưu điện cũng có chuyển phát nhanh thì phải.nhưng cũng ko sao bác ạ.từ nhà em ra bến xe miền đông cũng tầm hơn chục cây...tks bác nhìu nhá
Chục km cũng mất 20k tiền xăng bác nhỉ, may quá, em đỡ áy náy, ko laị 1 tiền gà ba tiền thóc. Hi.

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
@ Giàng và các bác. Hôm nay em tháo bộ chia điện ra vệ sinh. tuy nhiên sau khi lắp vào em phát hiện ra cái nắp chi điện bị mất cái đầu tròn tì vào con quay. Bây giờ chỉ có mình cái sắt tròn nhưng không có đầu tì. Vậy có ảnh hưởng gì không ạ. và tiếng ga vẫn chưa đều lúc 900, lúc 850.
Có khi nào do chỉnh bộ chia điện chưa chuẩn không ạ. Hay bộ chia điện có vấn đề???
Em cũng mới tháo chế ra kiểm tra bây giờ mực xăng trong ô kính là 50%.Đi thì thi thoảng vẫn bị giật khi nhấn ga (lúc bị lúc không có lúc em nhấn mạnh ga xem thế nào thì không bị)
Nhờ Giàng và các bác tư vấn giúp.

Cerato-6134

Xe container
@ Giàng và các bác. Hôm nay em tháo bộ chia điện ra vệ sinh. tuy nhiên sau khi lắp vào em phát hiện ra cái nắp chi điện bị mất cái đầu tròn tì vào con quay. Bây giờ chỉ có mình cái sắt tròn nhưng không có đầu tì. Vậy có ảnh hưởng gì không ạ. và tiếng ga vẫn chưa đều lúc 900, lúc 850.
Có khi nào do chỉnh bộ chia điện chưa chuẩn không ạ. Hay bộ chia điện có vấn đề???
Em cũng mới tháo chế ra kiểm tra bây giờ mực xăng trong ô kính là 50%.Đi thì thi thoảng vẫn bị giật khi nhấn ga (lúc bị lúc không có lúc em nhấn mạnh ga xem thế nào thì không bị)
Nhờ Giàng và các bác tư vấn giúp.
Cái xe này dứt khoát là phải off kỹ thuật ở Sầm Sơn, em thề, hi hi.

Kia cd5 2003

Xe tăng
Chục km cũng mất 20k tiền xăng bác nhỉ, may quá, em đỡ áy náy, ko laị 1 tiền gà ba tiền thóc. Hi.
hihi.vâng.nhà em thì gần bx ngã tư ga hơn ạ.của em h chỉ còn tiền áo,gioăng,chuột và tiền ship.còn gì nữa ko bác nhỉ.

Cerato-6134

Xe container
hihi.vâng.nhà em thì gần bx ngã tư ga hơn ạ.của em h chỉ còn tiền áo,gioăng,chuột và tiền ship.còn gì nữa ko bác nhỉ.
Của bác có chốt tapi, chốt calang, tem GTX, goang, áo, chuột. Nhưng có mấy cái đầu là tt rồi, để sáng mai em xem sổ...công tác đã nhé, chả nhờ hết đc vì em tt cho Giàng nhập kho xong lại về kho em, lòng vòng lắm ạ, hi.

Kia cd5 2003

Xe tăng
Của bác có chốt tapi, chốt calang, tem GTX, goang, áo, chuột. Nhưng có mấy cái đầu là tt rồi, để sáng mai em xem sổ...công tác đã nhé, chả nhờ hết đc vì em tt cho Giàng nhập kho xong lại về kho em, lòng vòng lắm ạ, hi.
à của em bộ chốt chưa tt ạ.trước CT tt giúp em vs bác Sti ạ.h về kho bác thì em còn chưa tt cho bác ạ.em chỉ mới tt bằng PC coin tem GTX và tải chốt ạ,

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Cái xe này dứt khoát là phải off kỹ thuật ở Sầm Sơn, em thề, hi hi.
Hehe. Bệnh nan y mà bác. Đợt này được đón tiếp tiàn các bác lâu năm trong nghề chắc bệnh của V2 em sẽ khỏi.

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
À mà bây h em mới nhớ là trươc khi thợ rửa chế thì em cho tay vào mặt tròn của chế máy không có hiện tượng gì. Sau khi rửa chế khi cho tay vào máy chết luôn. Thợ bảo trước nó bị tắc cái gì ấy và cũng từ đó thi thoảng lại bị giật ạ.
Dạo này em đi ít và có hiện tượng thỉnh thoảng thấy nước ở bô ra có màu đen đen. Không phải dầu hay là bị muội bám bô nó chảy theo nước ra ạ

Chỉnh sửa cuối:

Cerato-6134

Xe container
à của em bộ chốt chưa tt ạ.trước CT tt giúp em vs bác Sti ạ.h về kho bác thì em còn chưa tt cho bác ạ.em chỉ mới tt bằng PC coin tem GTX và tải chốt ạ,
Vâng, có bộ chốt calang dững 27 triệu chưa tính thuế nhập khẩu và thuế tiêu thụ đặc biệt ạ.
Em với CT và bác Sti bị QLTT và thanh tra thuế vụ này phạt vì chưa nộp thuế TNCN bất thường ạ.

Cerato-6134

Xe container
Hehe. Bệnh nan y mà bác. Đợt này được đón tiếp tiàn các bác lâu năm trong nghề chắc bệnh của V2 em sẽ khỏi.
Xăng mới tăng giá nhưng hôm sau đi SS bác nhớ đổ đầy bình vì các bác nhà mình khám xe, đờ zíp tốn xăng lắm ạ.