Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 72 - Mãi là Niềm tự hào

zen2014

Xe tải
Em nói với bác rồi mà. Cái lốc cũ doa đi mà không kiếm được phớt khác (đường kính nhỏ hơn khít với trục mới) thì một là dùng lốc bãi, 2 là mạnh dạn đầu tư cái lốc Sanden mới khác. Em vừa xem lại trên mạng, lốc Sanden 57-508 giá 1,5M đến 1,8M.
Điều hòa mà sửa chắp vá tốn công và bực mình lắm - Mới có đầu hè thôi đấy.
Thợ đang thử bác ah nếu k đc chắc phải đầu tư cái mới thôi. e hỏi ở 37 Đồng Nhân có 2 loại SANDEN tàu 1.4tr SANDEN xịn 2.5tr e cũng chả biết phân biệt thế nào. bác có chỗ nào mua uy tín chỉ e với xe e đắp chiếu 3 ngày rồi nếu chiều mà k đc đành mua cái mới thôi ơ

bluestar2006

Xe container
Thợ đang thử bác ah nếu k đc chắc phải đầu tư cái mới thôi. e hỏi ở 37 Đồng Nhân có 2 loại SANDEN tàu 1.4tr SANDEN xịn 2.5tr e cũng chả biết phân biệt thế nào. bác có chỗ nào mua uy tín chỉ e với xe e đắp chiếu 3 ngày rồi nếu chiều mà k đc đành mua cái mới thôi ơ
Bác ra cửa hàng hỏi cái Tàu rẻ nhất thì không bị giả nữa. Tiếp đó hỏi có loại của Sing không, mang ra xem tiếp. Tự bác so và hỏi vài câu để khẳng định cái loại đắt tiền hơn nó có phải là Sing không thôi.

zen2014

Xe tải
Bác ra cửa hàng hỏi cái Tàu rẻ nhất thì không bị giả nữa. Tiếp đó hỏi có loại của Sing không, mang ra xem tiếp. Tự bác so và hỏi vài câu để khẳng định cái loại đắt tiền hơn nó có phải là Sing không thôi.
Vâng e sẽ làm thế ợ cơ mà có chỗ quen mua vẫn yên tâm hơn.thanks chủ tích nhiều chắc cùng lắm trong ngày mai phải giải quyét xong vụ này thôi. mệt mỏi quá chả có xe đi hôm qua mưa to gần chết

vuahung105

Xe container
Bác cũng xem lại xem cái chất đang phủ hiện tại là của nhà sản xuất hay chủ cũ phủ thêm. Và thử bóc một ít chỗ đã phủ ra kiểm tra phần bên trong nó như thế nào.
Nếu bên trong phần chủ cũ đã phủ mà bề mặt không được ưng ý lắm thì theo em bác nên bóc ra để phun lớp khác của mình.
Còn nếu bên trong là phần nguyên bản, em thấy có thể phủ trùm ra bên ngoài, với điều kiện phải vệ sinh sạch sẽ và để thật khô ráo đã (tránh nước/ hơi nước bị đọng bên trong)
Về chủng loại hóa chất xịt gầm: Bác có thể tham khảo chai xịt của 3M (giá cao nhưng chất lượng tốt). Còn flinkote thì dùng cho xe Pride phù hợp hơn :)
Nghe hấp dẫn rồi, có khi PCVT lại lập kế hoạch thực hiện chuyên đề " lót háng " thôi :)

vuahung105

Xe container
Vâng e sẽ làm thế ợ cơ mà có chỗ quen mua vẫn yên tâm hơn.thanks chủ tích nhiều chắc cùng lắm trong ngày mai phải giải quyét xong vụ này thôi. mệt mỏi quá chả có xe đi hôm qua mưa to gần chết
Bác mà đi ngâm cứu thì chụp lại vài kiểu ảnh tư liệu nhé. Để sau anh e có thay thì đỡ bị hớ.
Thanks bác

zen2014

Xe tải
Bác mà đi ngâm cứu thì chụp lại vài kiểu ảnh tư liệu nhé. Để sau anh e có thay thì đỡ bị hớ.
Thanks bác
Vâng e đang điên lắm rồi can tội tháng này k để ý mùng 1 âm đi sửa xe thành ra cả tháng sửa xe.huhuh. CT cho e hỏi loại 1,7 và 1,8tr mà chủ tịch nói là hãng nào đấy ợ và mua ở đâu thế ợ cho e tý thông tin để tham khảo ah

bluestar2006

Xe container
Vâng e đang điên lắm rồi can tội tháng này k để ý mùng 1 âm đi sửa xe thành ra cả tháng sửa xe.huhuh. CT cho e hỏi loại 1,7 và 1,8tr mà chủ tịch nói là hãng nào đấy ợ và mua ở đâu thế ợ cho e tý thông tin để tham khảo ah
Em tìm hú họa thôi, giá đó SANDEN TQ cả mà

http://tuyengas.com/loc-dieu-hoa-507-loc-508-3925380.html

Nghe giang hồ đồn thì lốc 507 dùng nhẹ máy hơn bác nhé, 508 dùng cho xe máy lớn hơn xe mình

zen2014

Xe tải

Cerato-6134

Xe container
Dạ Hạ đã vào đến ngõ rùi mờ, :D, e thì đang chạy tiến độ để được đi off CN đây ạ
Bác cho mấy trăm ảnh quá trình phục hồi em nó lên đây đê để em chém cho nào, có khi lại khuyên đang tiện thì mượn chủ tịch máy cắt nóc thành mui trần ý chứ.

Cerato-6134

Xe container
Dạ Hạ đã vào đến ngõ rùi mờ, :D, e thì đang chạy tiến độ để được đi off CN đây ạ
Mà trước khi có vụ off đông đông, bao giờ cũng off nháp tý để còn dấm dúi, chạy chức. Kinh nghiệm của em thế ạ :))

Pride 1412

Xe tăng
ah vâng e cũng hỏi để tham khảo chủ tịch ợ. đang thử áp lực con cũ nếu từ h đến chiều mà ngon thì thôi k ngon mai e quyết đầu tư cái mới.
Nhờ bác hỏi rúp lốc điều hòa Nubira loại mếch in korea là bao nhiêu xèng nhé, tks bác.

Pride 1412

Xe tăng
Bác cho mấy trăm ảnh quá trình phục hồi em nó lên đây đê để em chém cho nào, có khi lại khuyên đang tiện thì mượn chủ tịch máy cắt nóc thành mui trần ý chứ.
Oài V2 em số vất vả các cụ ạ, e chồng tiền vào mẹt gara mà vưỡn chưa làm cho em, thấy bẩu anh em thợ bỏ về hết roài, em chán chả buồn nói nữa ạ.

Pride 1412

Xe tăng
Mà trước khi có vụ off đông đông, bao giờ cũng off nháp tý để còn dấm dúi, chạy chức. Kinh nghiệm của em thế ạ :))
Chiều nay ngay và luôn đi ạ, mai em định đi HP chuyển sang ngày kia đi cũng được keke :D Thầy landau2 ơi, chiều nay có bựn dẫn SV đi họp ở đâu không ạ

ZINGGE

Xe tăng
Em định bắt trước Ê-đi-sơn ý mà lão.
Có bác nào có mỏ hàn ế bán ko, em nghịch cho nó đã.
Chắc làm sẵn cái này phòng hôm nào bị gấu lùa ra nhà kho ngủ còn có cái thắp đây. Mua mỏ hàn hông em bán cho?

Terano

Xe tải
Ông Lang Tè nhiều kinh nghiệm nhể, trông to to thô thô thế mà nhiều cái hay phết, ko như lão Nhím nhể. Hé
Cé ơi là Cé, hoà bình mới lập lại mà Dím lại dỗi giờ :))
Riêng đau răng do viêm lợi thì chỉ có Rodogyn là KS đặc trị thôi bác nhỉ :)

Còn 3 cái thứ thuốc khác chỉ là gãi ngứa để chữa hiện tượng thôi. Alpha-choay thì chỗ nào phù nề là nó xẹp xuống đấy :D
Chủ tịch nói chuẩn đấy ợ, cái chính phải bắt đúng bệnh chứ trước em bị mọc răng số 8 đâm vỡ răng số 7 xong cũng uống loạn thuốc chả ăn thua, ngậm rượu cau mấy ngày cũng chỉ đỡ ko hết thế là đi nhổ béng cả 2, giờ ăn thịt quay là "giắt" nguyên miếng :P nhưng êm rồi. Tốt nhất là cụ lên bệnh viện trung ương khám cho cẩn thận, bệnh răng lợi chỉ uống thuốc 2-3 hôm là hết nếu kết hợp panadol với apachoay thì 1 hôm là thấy đỡ rồi, tuy nhiên cái món chữa răng này toàn thuốc nặng nên ăn uống cẩn thận ko hại dạ dầy lắm