Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 55- Mãi là Niềm tự hào

ramada

Xe điện
Nghe cái giá 160 cụ mới hơi choáng chứ em là bị trúng gió luôn ợ.
Bác chủ xe tự tin quá, cụ chuyển lời đến bác ý nếu gả đc cho ai 160M em biếu luôn em Ce ạ.
Cụ Xuanquan ơi, em với cụ chia nhau em Ce nhá, cụ thích phần đầu hay phần mít ạ :))

YORK

Xe tăng
Các bác mà định dùng màn GPS để kết hợp với cam lùi thì nên chú ý là nó có thể bị hiện tượng hồi đáp tín hiệu bị chậm.
Đó là khi liên tục chuyển giữa R và 1 (xoay xở trong ngõ hẹp chẳng hạn) thì hình ảnh bị chậm hơn so với dùng màn hình riêng. Ko rõ bác Cé có bị thế ko, nhưng cái GPS của cu em cùng cơ quan em bị thế, có khi lùi xong rồi màn mới hiện lên, nó phải bổ sung 1 tụ để lưu điện.
Vì thế chọn GPS có cổng AV-in (thực ra chỉ có video-in) nên chọn loại có chip tốc độ cao và bộ nhớ >128Mb.
Còn về dẫn đường thì vì hệ điều hành của GPS này là WinCE nên thường cài Vietmap (bản chất là papago dùng map của vietmap), có thể có 1 vài phần mềm khác như mapking, nhưng vietmap có vẻ tốt hơn cả.
Đây là phần mềm bẻ khóa nên ko được update thường xuyên (phụ thuộc vào cảm hứng của cracker), hiện giờ bản mới nhất là tháng 3/2011.
Qua kiểm chứng thì em thấy nó dẫn đường ở tỉnh tương đối tốt, có lẽ do ít thay đổi và ko có nhiều lựa chọn, còn ở HN đi theo nó có mà chết tiền xăng.
Thêm nữa là vị trí lắp, thông thường các bác hay lắp ở trên tablo, vị trí này về mùa hè dễ bị nắng chiếu, nên khi xuống xe các bác chịu khó phủ cho nó tấm che nắng.
Cái GPS của em do rất ít dùng nên mấy năm rồi, vẫn chưa hỏng ợ :D
Chuẩn men, hôm nọ nhà cháu đi quốc lộ 3 mới rộng mênh mông mà nó định vị cho mình đang đi ở..........ruộng cụ ợ =))

dongco

Xe tăng
Bác chủ xe tự tin quá, cụ chuyển lời đến bác ý nếu gả đc cho ai 160M em biếu luôn em Ce ạ.
gì mà phải trúng gió hả cụ Cé, trường hợp này e gặp nhiều mà, nhiều cụ coi xe của mình cứ như là kim cương ấy ,cuối cùng bán CÂN cho nhanh.
cụ nói nhỏ thôi ko là e xin cụ xuanquan địa chỉ mai e đến trả hẳn 170 triệu để lấy e Cé nhà cụ đới. cụ dám chơi ko hả cụ CERATO???

Cerato-6134

Xe container
Chuẩn men, hôm nọ nhà cháu đi quốc lộ 3 mới rộng mênh mông mà nó định vị cho mình đang đi ở..........ruộng cụ ợ =))
Anh đi QL3 nó còn mới hơn em nhé, em đi cao tốc cầu Giẽ - Ninh Buồn nó cũng bảo em lội ruộng ạ.
Mà em biết anh đi đâu rồi nhá.

Cerato-6134

Xe container
gì mà phải trúng gió hả cụ Cé, trường hợp này e gặp nhiều mà, nhiều cụ coi xe của mình cứ như là kim cương ấy ,cuối cùng bán CÂN cho nhanh.
cụ nói nhỏ thôi ko là e xin cụ xuanquan địa chỉ mai e đến trả hẳn 170 triệu để lấy e Cé nhà cụ đới. cụ dám chơi ko hả cụ CERATO???
Chơi đê, chiều mai sang Lê Văn Lương kéo dài đấu súng nhá, kiểm tra xem 2 viên đạn còn ko, he he.

trongc

Xe tăng
Có khi e đầu tư vụ này, các bác làm chứng bác Cé bẩu "nếu bác kia gả được cho ai với giá này thì bác ý biếu e Ce" nhé :D
hí hí, bỏ 160 ra rùi thu về e Ce, đúng là "làm giàu k khó" các bác nhỉ :))

dongco

Xe tăng
Chơi đê, chiều mai sang Lê Văn Lương kéo dài đấu súng nhá, kiểm tra xem 2 viên đạn còn ko, he he.
ko đấu súng mà đấu xe đê,cụ mang e Cé ra rồi mình đấu đầu phát xem thía nào. đấu xong chưa thỏa thì lại đi đấu BIA hay gì cũng được, cụ chơi ko??? khé khé...

trongc

Xe tăng
ko đấu súng mà đấu xe đê,cụ mang e Cé ra rồi mình đấu đầu phát xem thía nào. đấu xong chưa thỏa thì lại đi đấu BIA hay gì cũng được, cụ chơi ko??? khé khé...
Cụ xé chơi đấu xe đi, sợ giề (nói nhỏ với cụ là e cho cụ mượn e máy ủi nhà e vừa mới mua sáng nay xong :))

Cerato-6134

Xe container
Cụ xé chơi đấu xe đi, sợ giề (nói nhỏ với cụ là e cho cụ mượn e máy ủi nhà e vừa mới mua sáng nay xong :))
Em mượn được em cứu hộ 16x16 của cụ LX đệ trên OF rồi, mai các bác lên Thái nguyên đón Đồng Cô nhé.

Porsche_CD5

Xe điện
Cảm ơn cụ, tại thấy cụ chủ xe phán 160 củ nên em hơi choáng, hỏi lại các cụ xem dư nào, em thấy ở ngoài thì ngoại hình nó long lanh lắm ợ
Xe này không bằng xe taxi thải hồi trước của em, xe trước của em nội thất còn nguyên bản
hôm nào bác giơí thiệu ngay cụ york nhà mình cho mất điện lun.
Nói thế mà con mụ Kít không nóng tai nhỉ, mang con 2246 đến cho lão ấy tắt điện luôn chưa cần phải Nhị ca

dongco

Xe tăng
Em mượn được em cứu hộ 16x16 của cụ LX đệ trên OF rồi, mai các bác lên Thái nguyên đón Đồng Cô nhé.
các cụ chả chịu đọc kỹ hướng dẫn gì cả rõ ràng e bẩu cụ Cé mai mang e Cé ra chứ mang e khác ra thì e về luôn cho lành, he he

Cerato-6134

Xe container
Xe này không bằng xe taxi thải hồi trước của em, xe trước của em nội thất còn nguyên bản

Nói thế mà con mụ Kít không nóng tai nhỉ, mang con 2246 đến cho lão ấy tắt điện luôn chưa cần phải Nhị ca
Gầm, hốc bánh thấy vá hẳn miếng to tướng.
Em thấy xe đấy đẹp nhất cái biển, 949 77, số đẹp ghê, em kết số 77 thế. May mà 949 53 chắc bác Xuanquan đến hỏi bác ý biếu luôn nhể.

Cerato-6134

Xe container
các cụ chả chịu đọc kỹ hướng dẫn gì cả rõ ràng e bẩu cụ Cé mai mang e Cé ra chứ mang e khác ra thì e về luôn cho lành, he he
Lão với mấy lão kia cũng chả chịu hiểu ý em gì cả. Mua bán sòng phẳng chứ ko chơi quân xanh quân đỏ nhé, em làm hồ sơ thầu nhiều rồi, càng nhiều quân xanh em càng ...cá kiếm nhá.

beobeu

Xe tải
Gầm, hốc bánh thấy vá hẳn miếng to tướng.
Em thấy xe đấy đẹp nhất cái biển, 949 77, số đẹp ghê, em kết số 77 thế. May mà 949 53 chắc bác Xuanquan đến hỏi bác ý biếu luôn nhể.
Say quá anh Cé ơi :))

bluestar2006

Xe container
em thấy bác chủ này có 1 sáng tạo đáng để suy nghĩ

bác ấy thay đèn xi nhan = đèn gầm (chính xác hơn là đèn tăng cường sáng). Xi nhan thì có thể chế vào đèn lăng téc, dạng như vơ dần 1 của Giàng cũng được, bình thường ánh sáng trắng, khi xi nhan chuyển ánh sáng vàng nhấp nháy.
Em cũng thích vụ đèn này lâu rồi, nhưng không dám làm mất gin cái cản, mà mua cái cản lô về đục thì còn cân nhắc chi phí ạ :D

vuahung105

Xe container
Em cũng thích vụ đèn này lâu rồi, nhưng không dám làm mất gin cái cản, mà mua cái cản lô về đục thì còn cân nhắc chi phí ạ :D
hom trước e gạ bác khất lắp đôi đèn ấy chắc là vừa đấy.

Porsche_CD5

Xe điện
Anh đi QL3 nó còn mới hơn em nhé, em đi cao tốc cầu Giẽ - Ninh Buồn nó cũng bảo em lội ruộng ạ.
Mà em biết anh đi đâu rồi nhá.
chết thật hai công thần của pc giờ lại đi lội ruông :D

Chỉnh sửa cuối: