Chi hội Kia Morning AT 2010 lỗi chồm ga

Boycoltech

Xe đạp
Thay cảm biến bướm ga xong có cần resset j đấy k các cụ nhỉ

sonts

Xe máy
Bệnh này các cụ chỉ cần tháo cảm biến bướm ga ra, xịt dung dịch vệ sinh làm sạch bề mặt thanh trở, thanh quét, nhỏ vào tí dầu (dầu máy khâu hoặc dầu máy sạch) là hết.
Cảm biến bướm ga như cái chiết áp (biến trở) rất khó hỏng. Chỉ là sau 1 thời gian sử dụng bị bụi, mạt mòn ra làm bẩn bề mặt thanh trở, thanh quét nên tiếp xúc chập chờn, dẫn đến giá trị điện trở (tương ứng với vị trí bướm ga) báo về ECU bị sai dẫn đến bệnh trên.
Cụ này nói chuẩn này. E trước đi sửa các thể loại, tốn mất bao nhiêu tiền, mất thời gian nữa nhưng không hết, cuối cùng gặp được một a kỹ thuật có tâm, tháo cảm biến bướm ga vệ sinh, có tháo cả ác quy để reset thì tự nó hết thôi ạ, ngon lành cành đào đi tẹt ga ạ hii

Bonben

Xe tải
Cụ này nói chuẩn này. E trước đi sửa các thể loại, tốn mất bao nhiêu tiền, mất thời gian nữa nhưng không hết, cuối cùng gặp được một a kỹ thuật có tâm, tháo cảm biến bướm ga vệ sinh, có tháo cả ác quy để reset thì tự nó hết thôi ạ, ngon lành cành đào đi tẹt ga ạ hii
Chuẩn đấy cụ. Em từng bị, chú em gara quen xử lý đúng vậy luôn. Một số gara làm trò, bảo thay cảm biến.

sonts

Xe máy
Chuẩn đấy cụ. Em từng bị, chú em gara quen xử lý đúng vậy luôn. Một số gara làm trò, bảo thay cảm biến.
Nhắc lại mà e vẫn akay cụ ạ, mình ko tiếc tiền chăm sóc e nó, nhưng về lâu về dài, làm ăn thế sập tiệm sớm thôi cụ ạ hiii

Các cụ cho e xin địa chỉ garage nào vệ sinh được món này uy tín ở Hải Phòng với ạ

THanks các cụ

kaka1

Xe máy
À xe cụ đời nào ? đến cháu đổi thử từ xe cháu sang thử luôn. Nếu còn không khỏi cháu đổi luôn xe cho cụ để cụ toại nguyện.
Cụ ơi cụ mua cái cảm biến bướm ga ở đây đấy ạ