Kia K7 đối thủ trực tiếp của Camry

traubovt85

Xe tăng
Úi giời ơi, có bác nào còn hỏi so sánh độ cách âm của Cam vơi K7 nữa...Chả biết nó như thế nào, nhưng cụ nào tay yếu yếu ko mở được cánh cửa của K7 đâu nhé...Không tin các cụ cứ đi vào Showroom nào đó xin vào mở cách của K7 cái là hiểu ngay mà,,,ẹc ẹc,,,X_X
em tập thể hình, chắc mở được chứ hả cụ ????

nhưng em nghĩ nếu nói đến cách âm thì phụ thuộc vào nhiều yếu tố nữa chứ đâu phải cứ cửa đóng chặt kín là cách âm tốt đâu cụ :D:D:D

danmexe

Xe điện
em tập thể hình, chắc mở được chứ hả cụ ????

nhưng em nghĩ nếu nói đến cách âm thì phụ thuộc vào nhiều yếu tố nữa chứ đâu phải cứ cửa đóng chặt kín là cách âm tốt đâu cụ :D:D:D
Em đùa tí, chứ đúng là cánh của K7 nó làm dày và chắc chắn lắm, khi mở cảm giác rõ rệt sự chắc chắn của nó...Hôm trước em đi xem Teana dứng bên cạnh là em K7 - tò mò sớ xu chiêng em nó tí mới biết thế thôi.

tommyhtp

Xe buýt
con này đẹp quá các bác ạ. có xiền là e cũng múc luôn đấy, đẹp và sang nhiều quá, nhưng mà tiền nên ít ít thôi:P

traubovt85

Xe tăng
đẹp thì đẹp thật rùi nhưng chất lượng thì chưa biết nó thế nào, độ bền ra sao :D

_MBBG_

Xe điện
ai bị ẩm mới so K7 với Cam,chẳng liên quan...

cuong__black

Xe tải
Website
nguyencuongaudio.vn
Lại nhiều cụ sốt, Cam làm sao có cửa với K7. nhưng có xiền thì em lại mua K7 ngay, thế mới đau chứ. E vừ độ 2 cái đèn cho K7 thôi rồi, có dỡ ra mới hiểu tại sao Bác chủ xe cấm em so sánh với Camry.

SonataHQ

Xe điện
Hay quá, E hôm nay đọc lại thớt này thấy vui ghê, em đi K7 gần tròn 1 năm rồi và cũng đã có thớt giới thiệu. Em xin kết luận lại 1 câu: Chuẩn + Hợp lý với em, còn các Bác khác em chịu.:x

kiendudu

Xe tải
Xét về tất cả mọi thứ thì hơn xe Nhật với cùng tiền
Xét về thương hiệu thì xe Nhật > cái thương hiệu KIA

Em chỉ ví dụ thôi, bác cứ vác xe ra cổng trường cấp 3, bác đi camry, các em biết ngay là xe gì bao nhiều tiền ...abc...xyz
bác đi KIA K7 hay là KIA gì đi nữa, các em học sinh vẫn cứ chê là KIA thôi, gắn ngay mác xe hàn, ít tiền....abc..xyz.. rồi dẻ bủi bĩu môi.

Cũng giống như con Iphone ý mà, cấu hình máy, chụp ảnh, phần mềm, tốc độ, giá thành.... thì kém hơn tất cả mọi thứ con HTC dùng Adroid, nhưng xem HTC có bằng 1/20 tiêu thụ của IPhone ko ?

Thay đổi nhận thức thì cả một quá trình lắm, điều đó Toyota đã làm được rồi, bi giờ xe Hàn muốn làm được điều đó e rằng phải có một bước tiền nhất định và đúng đắn. Cái mà Toyota đã làm được ở thị trường Mỹ 2, 3 chục năm về trước. Em nghĩ xe Hàn bi giờ đang từng bước hạ bệ ông Nhật, nhưng để rồi xem ông Nhật phản ứng như thế nào cái đấy thời gian trả lời.

caibap123

Xe tải
Bản của cụ show đó là bản đủ chứ trên thị trường chỉ có nhập về bản 2.4 thui options thiếu như sau :
- Nhớ ghế lái 2 vị trí
- Điều khiển âm thanh cho hàng ghế sau
- Rèm chắn nắng hàng ghế sau điều khiển điện
- Sưởi ấm vô lăng
- Ghế lái tự lùi ra khi tắt máy

Chỉnh sửa cuối:

SonataHQ

Xe điện
Cụ nói chuẩn đấy, các Option như trên là ở bản 3.5 full, nhưng nếu đủ thế làm gì có giá 54K. bản 3.0 GCI mới của K7 2011 bây giờ cũng có nhiều cải tiến cao cấp như phanh tay ấn nút ghế thổi gió mát, sấy nóng... nhưng có ai mang về VN đâu.

Chỉnh sửa cuối:

tập_lái

Xe buýt
Cụ nói chuẩn đấy, các Option như trên là ở bản 3.5 full, nhưng nếu đủ thế làm gì có giá 54K. bản 3.0 CGI mới của K7 2011 bây giờ cũng có nhiều cải tiến cao cấp như phanh tay ấn nút ghế thổi gió mát, sấy nóng... nhưng có ai mang về VN đâu.
Em đang định làm chuột bạch con 3.0 đây
hay bác hỗ trợ em làm vụ này nhá.
bác lại làm chuột còn em tiêm vác xin như mấy vụ trước ý :x

tập_lái

Xe buýt
Cụ nói chuẩn đấy, các Option như trên là ở bản 3.5 full, nhưng nếu đủ thế làm gì có giá 54K. bản 3.0 CGI mới của K7 2011 bây giờ cũng có nhiều cải tiến cao cấp như phanh tay ấn nút ghế thổi gió mát, sấy nóng... nhưng có ai mang về VN đâu.
Em đang định rủ bác làm chuột bạch con 3.0 đây. Bác tính thế nào để em chuẩn bị vacxin nha:x

vietdq

Xe tải
Xét về tất cả mọi thứ thì hơn xe Nhật với cùng tiền
Xét về thương hiệu thì xe Nhật > cái thương hiệu KIA

Em chỉ ví dụ thôi, bác cứ vác xe ra cổng trường cấp 3, bác đi camry, các em biết ngay là xe gì bao nhiều tiền ...abc...xyz
bác đi KIA K7 hay là KIA gì đi nữa, các em học sinh vẫn cứ chê là KIA thôi, gắn ngay mác xe hàn, ít tiền....abc..xyz.. rồi dẻ bủi bĩu môi.

Cũng giống như con Iphone ý mà, cấu hình máy, chụp ảnh, phần mềm, tốc độ, giá thành.... thì kém hơn tất cả mọi thứ con HTC dùng Adroid, nhưng xem HTC có bằng 1/20 tiêu thụ của IPhone ko ?

Thay đổi nhận thức thì cả một quá trình lắm, điều đó Toyota đã làm được rồi, bi giờ xe Hàn muốn làm được điều đó e rằng phải có một bước tiền nhất định và đúng đắn. Cái mà Toyota đã làm được ở thị trường Mỹ 2, 3 chục năm về trước. Em nghĩ xe Hàn bi giờ đang từng bước hạ bệ ông Nhật, nhưng để rồi xem ông Nhật phản ứng như thế nào cái đấy thời gian trả lời.
Cụ nói sai rồi nhé , cụ mà hỏi học sinh thì chúng nó biết hyundai - kia , fer , ben ..nhiều hơn là biết về Toyota đấy .

Chỉ có già như cụ mới nghĩ đến Toyota thôi . Cụ nói cái gì cũng phải cho chuẩn nhé !

KK611

Xe máy
Bac Winstorm7 chi biet nhat anh pót len thoi chu chang hieu gi ca.
K5 moi la optima. K7 phan cap cao hon han bac a! ac ac!!!

PoBeo

Xe điện
Em rất mê con K7 này.....có tiền nhất định sẽ đổi sang K7.....

Còn anh em nhà TOY, có tiền cỡ đó em chọn BMW hoặc Audi cho sướng :)

kenlyhuyhoang

Xe tải
dân vịt mình bây giờ ngấm cái bệnh thương hiệu nhiều quá , xà phòng thì omo , oto thì toy, xe máy thì honda , chắc chuyến này phải chuyển đi thay máu thôi , k5 cũng đẹp , k7 khỏi phải chê luôn , ông anh của em có con lac ld chạy 35 vạn rồi vẫn ok chẳng vấn đề gì , thế lên các cụ mắc bệnh thương hiệu thì đừng lên phát biểu

cudhugn

Xe hơi
K7 đối thủ trực tiếp của Camry??? Cụ chủ đánh giá Camry cao quá rồi đấy. K7 cùng hạng với Mer E, BMW series 5, Audi A6 đấy ạ. Camry tuổi gì so với mấy em này. Về giá thì em đảm bảo dưới 70k khó ngồi lên được em này lắm

Luu Lehong

Xe container
Quá rẻ cho 1 cái xe đẳng cấp cụ nhể! :-??
Cam LD bản cao cấp nhất mới khoảng 60K thì đúng là xách dép cho K7 thật! Không biết HN mình có mấy con hả cụ? 3-4 năm nay em chỉ thấy 1 cái chạy trên đường HBT do 1 chú trông như nghẹo lái! Phí cả cái xe 8-}