Kia forte - Trao đổi chia sẻ kinh nghiệm

kienvang

Xe buýt
Bác cuncon123 liệt kê rất đầy đủ cấu hình xe,
Hệ thống chống trơn trượt :

Nhìn bức ảnh trên cho thấy em xe này thiếu tối thiểu 2 chức năng-> không phải full option bác chủ thớt nhỉ. Nhưng dù sao, Kia Forte với mức giá như hiện nay quá hợp lí để múc phải không các bác? ;)

sir vampire

Xe đạp
tối hôm qua đang đi dạo mát ngã tư Thái Hà - Chùa Bộc gặp 1 e Forte Sli 30P-1769 màu bạc không biết của bác nào trên OF này nhỉ?đẹp ghớm,đứng cạnh Camry cũng hoành tráng lắm các bác ah.

Golden_way

Xe buýt
tối hôm qua đang đi dạo mát ngã tư Thái Hà - Chùa Bộc gặp 1 e Forte Sli 30P-1769 màu bạc không biết của bác nào trên OF này nhỉ?đẹp ghớm,đứng cạnh Camry cũng hoành tráng lắm các bác ah.
Em chưa gặp em nào cả
(l)

Cuabien

Xe điện
Nhìn bức ảnh trên cho thấy em xe này thiếu tối thiểu 2 chức năng-> không phải full option bác chủ thớt nhỉ. Nhưng dù sao, Kia Forte với mức giá như hiện nay quá hợp lí để múc phải không các bác? ;)
Chuyên gia xe hàn đây rồi ! Cụ cho xin ít ý kiến về bản Full của dòng này để anh em đỡ cãi nhau cái cụ ơi. Thank cụ nhiều !:41:

Laixe

Xe tải
em xin mạo muội liệt kê như sau nếu có gì thêm các bác bổ sung nhé:
Hệ thống chống bó cứng phanh ABS cho 4 bánh.
Hệ thống phân phối lực phanh điện tử EBD
Trợ lực lái EPS
Gương kính điện, gương gập điện,chống chói gương giữa, có sấy gương.
Hệ thống chống trượt Winter mode.
Khóa cửa trung tâm
Vô lăng điều chỉnh cao thấp
Hộp số tự động 4 cấp/số sàn 5 cấp
Điều hòa tự động.
Hệ thống chân ga thông minh ECO.
Cửa kính lái cảm ứng vật cản.
Đèn pha cảm ứng chiếu sáng tự động, đèn gầm.
Túi khí an toàn hàng ghế trước.
Kết nối điện thoại Bluetooth, tích hợp điều khiển âm thanh trên vô lăng và chế độ thoại rảnh tay.
Cửa sổ trời.
Nội thất da 100%, sấy ghế hàng ghế trước.
La răng đúc hợp kim nhôm, 17 inch
Hệ thống âm thanh MP3, cổng kết nối USB, AUX, Bluetooth,Ipod
Định vị vệ tinh và màn hình định vị ( ko phải màn hình DVD mà chỉ có thể xem TV và hiển thị định vị tại Hàn Quốc).
Màn hình DVD là lựa chọn thêm (em thấy có bác nói thế)
Cảm biến lùi
Gương chống chói ECM
Chìa khóa điều khiển từ xa, khóa thông minh Key Les't Go ;khởi động động cơ chỉ bằng một nút bấm
Đồng hồ hành trình
Xi nhan gắn trên gương
Tay nắm cửa mạ crôm.
Em chỉ xin liệt kê một số thứ mà em tìm hiểu và góp nhặt của các bác thôi.
mấy cái chỗ em bôi đỏ là của bản black premium đó. Cũng có thể hiểu là bản cao cấp nhất của forte. Riêng cái định vị và màn hình định vị thì như bên Hoàng Gia nói là cắt đi vì ko dùng ở Việt Nam. Nếu các bác muốn mua bản full option thì cứ yêu cầu bản black premium còn bỏ GPS hay ko thì tùy các bác nhé.
Em chỉ đóng góp thế thôi các bác đừng ném gạch em nhé.:'(
Theo lời bác NDT đã nói trước đây thì còn thiếu bảng đồng hồ màu cam, điều chỉnh độ sáng; và ống xả kiểu thể thao nữa ạ.

-Cửa kính lái cảm ứng vật cản,Đèn pha cảm ứng chiếu sáng tự động(Hiện tại xe bọn em nhập về không có 2 chức năng này)

Các có thắc mắc gì thêm thì cho em biết nhé , để chúng ta hiểu nhau hơn:6:
Thế tức là mức giá 28,5k mà bác đang rao chưa có 2 chức năng này (và đã có tất cả các chi tiết còn lại) phải không ạ? Nếu đúng thì giá cho bản đầy đủ chức năng là bao nhiêu ạ?

Laixe

Xe tải
bác hỏi ở đâu thế? em chưa thấy ai bẩu 1.6 có ghế chỉnh điện cả :^)

Cuabien

Xe điện
Em nghĩ cụ nào có nhu cầu xe này thì nên tham khảo tất cả các Option các cụ muốn và đưa ra cho các Sale báo giá để thương lượng ! Đó là cách tốt khi mà không ai biết bản Full Option là bao gồm những gì và giá bao nhiêu ! Hiện nay giá báo của các Sale cho bản cao nhất (tùy người nhập) có giá từ 28,5 đến 29,5k cho xe giao trong tháng tư với nhiều Option khác nhau, xe thì cũng phải đặt chứ không có xe giao ngay. Các cụ nên tự lựa chọn Option mình cần và đặt Sale thì ổn hơn vì ít ra mình cũng an tâm là mình chọn gì và bỏ ra bao nhiêu $ cho những lựa chọn của mình.
Hiện em đang đặt cấu hình như sau, em đưa lên để các cụ tham khảo và có lựa chọn cho mình :

Phanh đĩa 4 bánh có chức năng chống bó cứng phanh ABS.
Hệ thống phân phối lực phanh điện tử EBD
Hệ thống trợ lực lái EPS
Kính điện cảm ứng vật cản, một chạm cho kính lái. Gương điểu chỉnh điện, gập điện.
Khóa cửa trung tâm
Vô lăng điều chỉnh cao thấp
Hộp số tự động 4 cấp có chức năng đi số sàn.
Hệ thống hỗ trợ đi đường trơn trượt Winter.
Điều hòa tự động.
Hệ thống kiểm soát tiêu thụ nguyên liệu ECO.
Cửa kính lái cảm ứng vật cản.
Đèn pha cảm ứng chiếu sáng tự động, đèn gầm.
Túi khí an toàn hàng ghế trước.
Kết nối điện thoại Bluetooth, tích hợp điều khiển âm thanh trên vô lăng và chế độ thoại rảnh tay.
Cửa sổ trời.
Nội thất mầu đen, ghế da cao cấp 100% da thật, sấy ghế hàng ghế trước. (Em yêu cầu bản nội thất đem toàn bộ 100% bao gồm cả táp lô và Táp pi cửa)
La răng đúc hợp kim nhôm 17 inch
Hệ thống âm thanh CD, MP3, cổng kết nối USB, AUX, Bluetooth.
Cảm biến lùi
Gương chiếu hậu chống chói ECM
Chìa khóa điều khiển từ xa, khóa thông minh Key Les't Go ;khởi động động cơ chỉ bằng một nút bấm
Đồng hồ hành trình
Xi nhan gắn trên gương
Tay nắm cửa mạ crôm.

Giá cho bản em đặt chưa chốt chính xác vì sau 1.4 mới tính nhưng không thấp hơn 28 và không cao hơn 29k !

Chỉnh sửa cuối:

Cuabien

Xe điện
1. FORTE không có VDC
2. FORTE không có ghế chỉnh điện và nhớ vị trí ghế
3. FORTE không có tùy chọn màu nội thất (nếu có thì phải chờ >60 ngày )
:6:
Mục 2 & 3 em công nhận không cãi cụ, em đặt mầu nội thất cũng được trả lời là không dưới 40 ngày. Nhưng mục 1 thì cụ xem lại giùm em tí nhé, người ta cũng buôn xe như cụ nói và khuyên là không nên đặt gói này vì xe nhẹ không cần thiết với đường xá VN !

Mục em khoanh đỏ đó !

Chỉnh sửa cuối:

Cuabien

Xe điện
Nguyên bản theo option tiêu chuẩn thì không có cụ ạ, còn bản Premium là bản khách tùy chọn thêm rất nhiều chi tiết mới nên mới có VDC,em không biết tại sao ở bản tiếng Hàn này lại có cụm từ VDc vì hệ cân bằng điện tử KIa không gọi với cái tên này cụ ạ, đúng thế không cụ:)
Em không hiểu Kia gọi là gì nhưng thằng Huyndai vẫn dùng từ VDC (Hoặc ESP) mà Kia là con của Huyndai nên chắc không ngoại lệ.
Trên trang Wed bằng tiếng Hàn mà em đưa vào Google dịch qua thì hiện nay Forte có một gói cao cấp nhất có VDC, hệ thống túi khí 2 cấp và Hệ thống chuyển hướng bằng giọng nói (Mục chuyển hướng này thì không hiểu lắm) !

Chỉnh sửa cuối:

dungrau

Xe tải
Em được báo như thế ạ, mà bác này uy tín lắm, không thể báo sai được :^)
làm cái 2 cửa cho bà cả đi ô ơi...chư ô đi SF rùi lại cho gấu đi xe đó...máu luôn đê:41:

belancer

Xe buýt
Em vừa nhìn 1 con 2.0 chỗ rửa xe, nội thất đen đúng như hình dưới nhưng nhìn kỹ thì cả phần nhựa lẫn da đều kém tinh xảo, sêm sêm i30. Không được như cái hình quảng cáo dưới này đâu, kém xa. :77:
Lazang đẹp, lốp mỏng nhưng đi chắc chắn ồn.
Cửa xe đóng rất nhẹ không sướng (rất giống mazda 3).
Xe không ngắn nhưng nhìn ngắn vì dáng nó múp múp như ford focus.

Em mới thấy sơ sơ như vậy.

Quả vô lăng của Forte trên dantri nhìn kỳ kỳ sao nhỉ.
Cháu vừa lên kia-world thấy đẹp hơn nhiều:

Xe kụ kờ nu có giống thế này ko (y) Chúc mừng kụ có vợ mới (b)

Golden_way

Xe buýt
Forte phiên bản 2010 sắp ra ( khoảng 2-4 tháng nữa ) có các tùy chọn động cơ :

Forte LX 2.0l xi lanh I4 (156-bhp) 5 số tay M5
Forte LX 2.0l xi lanh I4 (156-bhp) 4 số tự động A4
Forte EX 2.0l xi lanh I4 (156-bhp) 5 số tay M5
Forte EX 2.0l xi lanh I4 (156-bhp) 4 số tự động A4
Forte SX 2.4 lxi lanh I4 (173-bhp) 6 số tay M6
Forte SX 2.4l xi lanh I4 (173-bhp) 5 số tự động A5
ko lẽ lại phải chờ nữa ah
:^)

cauvong

Đi bộ
Địa chỉ của công ty em nếu có hơi khó tìm một chút thì thông cảm cho bọn em nhé, vì đây là khu đô thị mới,biển chỉ dẫn mới hoàn thành xong được hơn một tháng thôi,nhưng công ty em cũng dễ tìm lắm mà cụ,ở ngay ngõ 30 Nguyễn Thị Định thôi ạ:

Tiện đường E tạt quá cái địa chỉ kụ Đô la Trung của để ngó qua E nó tý, thế mà tìm mãi chẳng thấy cái Showroom đâu, M1 -15A, chẳng thấy gì. Có mỗi cái ABC Auto đóng cửa, kô biết có phải của kụ kô? mất mấy vòng lượn.:102:

Cuabien

Xe điện
Địa chỉ của công ty em nếu có hơi khó tìm một chút thì thông cảm cho bọn em nhé, vì đây là khu đô thị mới,biển chỉ dẫn mới hoàn thành xong được hơn một tháng thôi,nhưng công ty em cũng dễ tìm lắm mà cụ,ở ngay ngõ 30 Nguyễn Thị Định thôi ạ:

Tiện đường E tạt quá cái địa chỉ kụ Đô la Trung của để ngó qua E nó tý, thế mà tìm mãi chẳng thấy cái Showroom đâu, M1 -15A, chẳng thấy gì. Có mỗi cái ABC Auto đóng cửa, kô biết có phải của kụ kô? mất mấy vòng lượn.:102:
Cụ đỗ xe ở cái bãi gửi xe đó, Alo mấy cụ Hùng Hải ra ngay vì xe nếu có cũng gửi ở đó mà ! VP thì hơi khó tìm, nếu vào VP thì ngồi mấy quán Cafe đầu bãi xe giao dịch cũng được ! :21:

Chỉnh sửa cuối: