kia forte hay ford focus???

Clayton

Xe điện
Cụ vác vào Box của FORD hỏi thì đương nhiên đa phần các câu trả lời sẽ là Focus.

Nói chung thì cụ nên kẻ một cái bảng, đặt 2 em này vào 2 cột rồi cho điểm từng hạng mục tương ứng. Sau đó, cụ so sánh và đối chiếu kỹ lại để đưa ra quyết định. Cụ nên tham khảo những người bạn khác đã hoặc đang đi hai dòng này, họ sẽ phân tích giúp cụ ưu nhược của từng em. Chứ còn cụ đưa lên hỏi trên OF thì dễ bị... tàu hỏa nhập ma lắm. Thường thì tâm lý chung, ai đang đi xe nào sẽ khen xe ấy và khuyên người khác mua xe giống như mình. Nếu muốn khách quan, cụ không nên tương lên Box FORD, cũng không nên vác sang Box KIA, mà nên bê sang Box TOYOTA hoặc HONDA, lời khuyên cụ nhận được sẽ hữu ích hơn đấy :D

ntkien162

Xe tải
tình hình nghe phong phanh là sắp tới Ford lại tiếp tục tăng giá. Không hiểu chính sách thế nào mà thuế tăng, tình hình phí phủng loạn xạ mà giá xe vẫn tăng theo.
Như vậy ko chỉ Ford mà cả các hãng khác cũng sẽ tăng,
Cụ chủ cân đối mà múc sớm.
Vote phát cho Focus, quá hay trong tầm tiền :P

digger

Xe tăng
tình hình nghe phong phanh là sắp tới Ford lại tiếp tục tăng giá. Không hiểu chính sách thế nào mà thuế tăng, tình hình phí phủng loạn xạ mà giá xe vẫn tăng theo.
Như vậy ko chỉ Ford mà cả các hãng khác cũng sẽ tăng,
Cụ chủ cân đối mà múc sớm.
Vote phát cho Focus, quá hay trong tầm tiền :P
Múc gì sớm hả cụ?
Cụ chủ chắc đã múc cách đây hơn 1 năm rồi.
Cụ nào khai quật cái thớt này lên phải nói là chuyên gia khảo cổ có hạng.

manutd_bk

Xe tải
đã vào thớt của Phò mà cụ còn hỏi thế thì e dự trên 50% là cụ nghiêng về e Phò pho cớt roài. 1 vote cho Phò ợ.

Clayton

Xe điện
Múc gì sớm hả cụ?
Cụ chủ chắc đã múc cách đây hơn 1 năm rồi.
Cụ nào khai quật cái thớt này lên phải nói là chuyên gia khảo cổ có hạng.
Mới thêm một cụ chủ "phụ" :D Cụ này cũng đang phân vân 2 dòng Ford FC và KIA FT như cụ chủ "chính" dạo trước.

kokono

Xe hơi
Thuế nhập khẩu linh kiện ôtô giảm, tỷ giá USD/VND hầu như giữ nguyên vậy lý do vì mà Ford lại tăng giá ?

thanhvinh04

Xe đạp
Hồi này em chạy xe focus cũng thấy buồn vì ra đường nhiều focus quá, xe em không còn là hàng độc nữa:21::21::21:
Em hiểu cảm giác của cụ :))
Trước em đi gặp FC nào cũng hối hả nháy đèn.
Giờ đi đâu cũng thấy FC.

Ai có TEAM RS cho em cái với các cụ ơi

Sonbh

Xe tăng
Em hiểu cảm giác của cụ :))
Trước em đi gặp FC nào cũng hối hả nháy đèn.
Giờ đi đâu cũng thấy FC.

Ai có TEAM RS cho em cái với các cụ ơi
Giờ nháy đèn có khi người ta bảo mình hâm, sao cứ nháy loạn lên cụ nhể

Porsche 911

Xe container
Em vẫn nháy đèn, kể cả gặp Fiesta em cũng nháy một phát. :P
Hôm Tết ở Nghệ An em gặp nhiều Focus và Fiesta biển 37 lắm, nháy chào mấy bác Focus mà không bác nào đáp lại, chắc thấy xe em đời cũ quá! Hix.

HamLong3.0V

Xe điện
Em vẫn nháy đèn, kể cả gặp Fiesta em cũng nháy một phát. :P
Hôm Tết ở Nghệ An em gặp nhiều Focus và Fiesta biển 37 lắm, nháy chào mấy bác Focus mà không bác nào đáp lại, chắc thấy xe em đời cũ quá! Hix.
Em nghe thấy tội bác quá =))

quyluong_3bánh

Xe điện
Theo em thì không nên lập thớt so sánh mà nên lập thớt cảm nhận về các em ý thôi ạh,chứ kiểu này chủ thớt tàu hỏa nhập ma mất.nếu 1 trong 2 thằng mà kém hẳn thì nó đã tuyệt chủng,thế có nghĩa là mỗi thằng có 1 điểm mạnh các cụ ạh!sở thích+hợp lý đối với mình là xúc thôi!
Nói như các cụ thì "rôn roy" cũng hợp lý trong tầm tiền đấy chỉ tội em không đủ tiền thôi!
Em thấy mỗi 1 xe xuất xưởng ra nó có 1 chỗ đứng nhất định trên thị trường mà!
Kính các cụ!

stycar

Xe đạp
Theo em thì không nên lập thớt so sánh mà nên lập thớt cảm nhận về các em ý thôi ạh,chứ kiểu này chủ thớt tàu hỏa nhập ma mất.nếu 1 trong 2 thằng mà kém hẳn thì nó đã tuyệt chủng,thế có nghĩa là mỗi thằng có 1 điểm mạnh các cụ ạh!sở thích+hợp lý đối với mình là xúc thôi!
Nói như các cụ thì "rôn roy" cũng hợp lý trong tầm tiền đấy chỉ tội em không đủ tiền thôi!
Em thấy mỗi 1 xe xuất xưởng ra nó có 1 chỗ đứng nhất định trên thị trường mà!
Kính các cụ!
Cụ phán chuẩn quá! Chắc cụ chủ thớt đã có lựa chọn lâu rồi. Mà không biết cụ chọn gì mà không thấy báo cáo nhỉ? Dù sao thớt này cũng chỉ để các cụ chuẩn bị cưới vợ 2 tham khảo thôi! Mà đã tham khảo thì phải tham khảo vài box nữa chứ! Còn theo em thì ai đi xe gì hầu hết đều hài lòng thôi (của mình mà lại!). Cũng nhw em trước khi cưới vợ 2 cũng chẳng tham khảo kỹ, cũng chẳng cần lái thử. Chỉ xem qua mấy loại, mặc dù mấy loại kia option đầy đủ hơn nhưng em thấy không cần với mình lắm nên vẫn múc em FF (chỉ là em tin ở Ford). Em mới đi và cảm nhận là hài lòng với em nó. Vài hôm nữa em sẽ đi cả Kia F, em sẽ chia sẻ cảm nhận với các cụ.
KÍNH CÁC CỤ MẠNH KHỎE VÀ HẠNH PHÚC VỚI VỢ 2 CỦA MÌNH!

Mondeo 2004

Xe tăng
Website
www.alop.vn
Nhìn cái mặt đồng hồ còn mới nguyên phê thật

Đây, động cơ 2.5, V6 của Ford đây. Bác tin được không?

Các cụ cho em công bố cái biên bản chấm thi phát

Ảnh chụp đồng hồ của xe đoạt giải Bàn chân vàng... nói chung là rất nhiều nghi vấn?!...
Xe Mondeo 2.5 V6 APEC hybrid
Bàn chân vàng lái xe với tốc độ loanh quanh khoảng 60 km/h

Các anh em còn lại chạy xe với tốc độ trung bình 100 km/h thì kết quả như sau:

Kụ satphelieu (hình như cũng chạy tốc độ dưới 80 km/h) --> kụ nào xác minh lại giúp em với.

Rồng đen xì xì, chạy 7,2 lít/100 km nhưng rất tiếc là anh chưa cán đích nên kết quả không được duyệt. Đáng lẽ ra là giải Bàn chân đồng cơ đấy.

Đồng hạng Bàn chân sát đồng là Bes & Especen cùng đạt mức tiêu hao nhiên liệu trung bình là 7,3 lít/100 km. Theo nhà Bes nổ thì lúc về đích chỉ có 7,0 lít/100 km thôi nhưng mà tại các lý do abc xyz )(&&^% nên lúc anh em nhìn thấy thì nó vẫn là 7,3 lít.

Mondeo 2003 đèn sau 1 vạch với mức tiêu thụ trung bình 7,6 lit/100 km của nhà V-Corp và 1 nhà nào nữa...

Đồng hạng giải áp út có nhà Tdthang1234 với Mondeo 2003 (1 vạch) và Mondeo APEC chảy dầu đều chạy 7,7 lít/100 km

Nguyên Chủ tịt hội Mondeo năm này giật liền 1 lúc 2 giải là giải áp út và giải mâm xôi vàng.

Giải nhất từ dưới lên dành cho chiếc xe đã chạy được 30 vạn km với 7,8 lít/100 km. Mời các kụ chiêm ngưỡng.

Dieu Thao

Xe buýt
Riêng em có ấn tượng xấu về xe Hàn.

Prodin

Xe tăng
Website
v-point.vn
Riêng em toàn chạy Fò. Em thấy ngon.
Mà nhiều cụ cứ kêu Fò tốn xăng? Forte của thằng bạn vàng chạy đường Hà Nội 13,5l. Focus của em có 10,5l.
Đi đường trường (Hà Nội-Lạng Sơn), em lái xe nó thấy khó chịu kinh. Nhất là lúc muốn vượt xe khác. Ấn mãi ga mà chả thấy vượt được. Focus chạy Hà Nội-Lào Cai thì nhích nhẹ đã vọt lên rồi.
Tưởng rằng Focus ồn, nhưng đi ra đường trường thì ông Forte kêu ù ù, ồn hơn nhiều so với Focus. Nhẹ nhàng Hà Nội thì công nhận là tiếng rít ga của Focus khá khó chịu, do hộp số 4 cấp.
Em có mấy ý đấy thôi.