kia forte hay ford focus???

thik oto

Xe đạp
Trước đây em cũng mua 1 con Kia morning nhập khẩu, khi phải sửa chữa cái gì thì thật là khổ. Em rút kinh nguyệt, làm con trong nước đi cho lành, thay thế, sửa chữa gì cứ vô hãng là xong. Bác nên chọn xe nào mà taxi ít dùng, em khuyên thật đấy..:)):)).
Em vote cho Focus..(b)(b)
Tui đồng ý với bác điểm này, xe nhập khẩu thay thế đồ là khổ. Tại sao mình không dùng hàng trong nước ủng hộ hàng Việt, hư hỏng vào hãng là xong khỏi suy nghĩ, Hàng lắp ráp trong nước tui đi cũng thấy tốt. Làm con Ford fc đi bác chạy rất đầm và tay lái rất chuẩn.

Chỉnh sửa cuối:

kienvinh

Xe lăn
Hôm qua em chở mấy anh chị em bạn bè một đoạn trong phố. Trong đó có một bác nhà có Altis, một bác nhà có Yaris. Các bác ấy đều khen xe em Focus đi êm ái, đầm chắc, cách âm tốt.

Nhưng các bác ấy bảo "Chỉ tội tốn xăng" :P

Và em bồi thêm: Và khó bán nữa ;))

Và em kết luận: Mục đích mua xe của em khác các bác. Em afford được thì mới mua xe. Các bác không afford được thì chi ra 8-900 triệu làm gì. Tất nhiên là nói đùa, vui vẻ thôi ạh. Nhưng đúng là như thế.

Rõ ràng mindset của họ rất khó thay đổi.

tommykp

Xe buýt
e có ý kiến như sau:
1. Mua xe đi cho thích, sau này bán lãi thì coi như nhặt được tiền, lỗ thì coi như khấu hao đỡ nặng đầu. các kụ chưa mua đã lo bán thì đi cũng mất sướng.
2. Xăng hơn nhau 1 vài lít /100km tính ra là bao nhiêu hả các kụ, có bằng mấy cốc bia ko, nhưng bù lại cảm giác xe chắc chắn vẫn thích hơn. Còn nếu quá quan tâm đến xăng thì cứ làm con matiz hoặc vios, bản taxi. E biết mấy ông chưa có bằng lái ngồi uống trà chanh, phán xanh rờn "Xe ford ah, tốn xăng lắm..." HAIZZZ

FocusAT1403

Xe buýt
tình hình căng quá các pác ạ!chả là cả mấy năm dành dụm em để đc gần 650 phát.h tiinhs mua xe mà phân vân chọn xe mãi ko xong các pác chi giáo em 1 trong 2 em kf va focut na!!
Tùy vào yêu cầu riêng của bác. Trẻ trung, nhiều option thì Forte, ăn chắc mặc bền, cảm giác lái, độ an toàn là chính thì Focus, nhưng Focus bản ngon nhất bây giờ đến 720 củ đấy bác ợ!!!! Em nghĩ Lac CDX cũng là một lựa chon hay, đứng giữa Forte và Focus.

Sev

Xe hơi
Ak, em khuyên cụ không nên mua forte. Em đang đi mondeo, hôm trước ông anh họ mua con forte mới tinh, thuế má gì đấy cộng vào tầm hơn 750. Em ngồi lên xe chạy một vòng thấy chán hẳn. Cách âm kém, thiết kế âm kém, tức là ngồi vào xe thấy đau đầu vì những âm thanh hỗn loạn trong xe,cảm giác lái không thật...em cuwcj kỳ gét xe hàn quốc, chả hiểu sao bỏ ra ngần ấy tiền rước cái của nợ ấy về. Theo em bác cứ làm con focuS chạy cho sướng.

xebanhxich

Xe tải
Ak, em khuyên cụ không nên mua forte. Em đang đi mondeo, hôm trước ông anh họ mua con forte mới tinh, thuế má gì đấy cộng vào tầm hơn 750. Em ngồi lên xe chạy một vòng thấy chán hẳn. Cách âm kém, thiết kế âm kém, tức là ngồi vào xe thấy đau đầu vì những âm thanh hỗn loạn trong xe,cảm giác lái không thật...em cuwcj kỳ gét xe hàn quốc, chả hiểu sao bỏ ra ngần ấy tiền rước cái của nợ ấy về. Theo em bác cứ làm con focuS chạy cho sướng.
Kụ đi Mon thì thấy Forte chán là phải rồi. E đi Forte của bạn em chủ yếu trong tp thì thấy cách âm, độ ồn cũng không khác Focus của em là mấy, còn chạy nhanh em em chưa thử nên không dám phán. Còn ăn xăng thì nhiều kụ có khi chả đi xe cũng phán Ford ăn xăng, chứ em cho là nếu so sánh cùng dung tích động cơ, công suất chả chắc xe Nhật, Hàn đã tiết kiệm hơn. Có điều hơi phàn nàn một chút là dạo này mùa đông, xe em lâu nóng máy quá, sáng ra phải đến 10-15 phút máy mới nóng (~90độ), động cơ mới hết gào rú (trở về mức <800v/p khi đứng yên). Thế này mà ở châu Âu thì phải cả tiếng đồng hồ máy mới nóng à??? các kụ đi Focus cho em vài lời chỉ giáo nhé! cảm tạ các cụ!

Sev

Xe hơi
Focus ngon hơn cụ ạ. Chả hiểu giữa hai loại đó lại có cụ chon kia forte. Bó tay toàn tập. Noí chungtruef khi đựoc cho không chứ em nhất quyết ko mua xe hàn. Nếu được tặng thièm sẽ bán xe hàn mua xe đức, mỹ hoặc nhật. Bó tay toàn tập với các bác bỏ cả tỉ bạc mua sonata, santafe, kia sportage,...

FocusAT1403

Xe buýt
Em khuyen cac bac dung mua Ford focus lam gi. Chay on lam, sang so giat lam,ton xang lam, hay hong vat lam:-"
Bác nói quá chuẩn. Em éo phải chỉnh, em đang chạy Focus at 2.0 thấy chính xác. Tuy nhiên em vẫn phê hơn khi cưỡi trên nó. Em đã cưỡi nhiều con như Lac CDX, kia phọt, landcruiser... nhưng em thấy éo bằng với nhiều lý do... em chưa cưỡi Mẹc hay biem nên em dự thế.

Tài mới

Xe tăng
Cụ lấy con kia forte hatchback máy GDI mới ý ăn đứt focus.

Sev

Xe hơi
Mong cụ giải thíchcho ý kiến kia hatchback hơn focus giúp em ạ.

kienvinh

Xe lăn
Trời này Hà Nội 14-15 độ khi xuống lấy xe đi em toàn nổ máy trước tiên, sau đó mở cốp lấy phất trần phủi bụi một vòng quanh xe, cũng là để kiểm tra xe luôn. Tất cả chỉ khoảng nửa phút. Lúc này vòng tua máy xuống còn 1000 rpm, em không chờ được, vào số đi luôn. Như thế có sao không các cụ hay cứ nên để vòng tua về 800 rpm mới chuyển bánh?

Sev

Xe hơi
Cứ để xe nổ một lát tới khi thấy máy ổn định, mình có cảm giác sẵn sàng thì hãy lên đường.

xebanhxich

Xe tải
Cứ để xe nổ một lát tới khi thấy máy ổn định, mình có cảm giác sẵn sàng thì hãy lên đường.
cái chính là cái câu hỏi của em trên kia cụ ơi, mùa đông thì cái "lát" đấy nó to lắm cụ ạ. xe em thì phải đến 10 phút chứ chả ít

diennuocxaydung

Xe buýt
Em can cụ, xe forrte lởm lắm, cứ mẽo mà chơi. mua cái xe chứ nó là cả 1 tài sản lớn, cần phải lựa chọn thật kỹ càng, nào là tính năng, nào là nhu cầu sử dụng, rồi chạy thử vài vạn km xem sao, rồi vvv, lắm thứ lắm ạ, em ngày trứoc cũng phân vân như cụ. Em phải lự chon mất gần chục năm đấy ạ, rồi em mới dám xuống tiền:). Cả gia sản chứ chơi à:). Cứ phải mỹ nó mới oai cụ ah. Mặc dù em đang chạy forrte vì thế em can cụ đừng mua nữa, nó đụng hàng xe em:)

winwin0410

Xe hơi
Vote cho Focus.
Nhưng nếu là em thì em lấy Forte, vì ...không đủ xèng.

diennuocxaydung

Xe buýt
Vote cho Focus.
Nhưng nếu là em thì em lấy Forte, vì ...không đủ xèng.
Cụ quá nhầm rồi tiền mua focus rẻ hơn forrte đấy ạ. cứ dùng con forrte GDI xem đi cụ, cũng hơn tám lít đấy cụ ạ:)) đấy là em lấy tháng 3 2011 còn giờ thì chắc gần 9 lít rồi ạ:))

theone1984

Xe máy
Forte chỉ so tiền dc với fiesta, chứ sao so dc với focus hả bác, mà bác mua chưa, em focus bi h vẫn là công nghệ cũ cơ mà, chỉ có em FFi là mới nhất

Focus72

Xe máy
Vua di cong tác ve mơi gap me cháuX_XX_X