Kia Forte đèn ABS và đèn đi đường trơn trượt báo sáng. Các cụ giúp em với!

OKiaforte

Xe buýt
Sáng nay đi Hanoi, trên suốt đoạn đường, 2 cái đèn ABS và đèn đi đường trơn trượt cứ sáng suốt. Không biết xe em bị làm sao vậy ạ? Các cụ đọc lỗi giúp em với? Sử lý như thế nào và ở đâu ạ? Em cảm ơn các cụ!

heroesdaubu

Xe điện
Cụ vào hãng Kia hoặc vào gara nào có máy scan mới đọc đc lỗi và sửa chữa. Có thể xe cụ chết cảm biến abs bánh nào đó, nặng nhất là bánh sau, thay mất gần 2 củ tất tật.

OKiaforte

Xe buýt
Em cảm ơn các cụ. Thế cái cảm biến bánh truớc bao nhiêu vậy cụ Horsedaubu ơi? Sửa chữa mất bao lâu ạ?

Chỉnh sửa cuối:

phuongtv_76

Xe container
Sáng nay đi Hanoi, trên suốt đoạn đường, 2 cái đèn ABS và đèn đi đường trơn trượt cứ sáng suốt. Không biết xe em bị làm sao vậy ạ? Các cụ đọc lỗi giúp em với? Sử lý như thế nào và ở đâu ạ? Em cảm ơn các cụ!
Con này của cụ chủ e thấy báo lỗi ko dưới 2 thớt, cụ chủ đi chỉnh một thể đi

OKiaforte

Xe buýt
Con này của cụ chủ e thấy báo lỗi ko dưới 2 thớt, cụ chủ đi chỉnh một thể đi
Vâng, em còn để mấy ngày nữa mới đi chỉnh được. Em có ở Thủ đô đâu, khổ vậy đấy. Các cụ chỉ cho em một địa chỉ gara ofer uy tín và đáng tin cậy với ạ.
PS. - Còn cái đèn ĐI ĐƯỜNG TRƠN TRƯỢT thì sao ạ? Nó vẫn cứ sáng, có phải cảm biến tèo rồi không ạ?
- Các cụ cho em hỏi sao em lại không Up ảnh lên từ di động được ạ? Cách Up ảnh như thế nào ạ?

tuanham

[Tịch thu bằng lái]
cu chu co the qua hyundai ngoc khanh em kiem tra giup
0983924353

OKiaforte

Xe buýt

Tình hình là chiều nay em đã đưa xe đi kiểm tra (cắm máy Scan) ở tỉnh nhà. Thợ bảo là xe em bị hỏng bi may ơ bánh sau bên phụ, phải thay bi sau đó xóa lỗi mới hết được 2 cái đèn kia. Em thì chẳng biết gì về kỹ thuật, nhưng em cũng không yên tâm lắm vì em thấy anh em thợ ở đây không chuyên nghiệp. Họ báo giá em thay bi may ơ hết 1tr9. Em muốn đưa xe xuống Hanoi để kiểm tra nên chưa thay gì cả (nhưng chưa đi được). Các cụ tư vấn cho em với:
1. Thay bi xong thì đèn cảnh báo phanh ABS và đèn đi đường trơn trượt tự mất đi hay phải xóa mới hết?
2. Giá cả như vậy đã hợp lý chưa ạ?
Em chả biết gì đâu, các cụ tư vấn cho em với.

CarCare3 105

Đi bộ
Cụ qua gara dùng máy test kiểm tra luôn, đôi khi bị ABS cũng nổi luôn đèn trơn trượt đấy cụ ợ. Cụ gần Nguyễn Tuân ko qua em kiểm tra họ cho. Em Tuấn 0906216105 (Carcare 105 Nguyễn Tuân)

CarCare3 105

Đi bộ

Tình hình là chiều nay em đã đưa xe đi kiểm tra (cắm máy Scan) ở tỉnh nhà. Thợ bảo là xe em bị hỏng bi may ơ bánh sau bên phụ, phải thay bi sau đó xóa lỗi mới hết được 2 cái đèn kia. Em thì chẳng biết gì về kỹ thuật, nhưng em cũng không yên tâm lắm vì em thấy anh em thợ ở đây không chuyên nghiệp. Họ báo giá em thay bi may ơ hết 1tr9. Em muốn đưa xe xuống Hanoi để kiểm tra nên chưa thay gì cả (nhưng chưa đi được). Các cụ tư vấn cho em với:
1. Thay bi xong thì đèn cảnh báo phanh ABS và đèn đi đường trơn trượt tự mất đi hay phải xóa mới hết?
2. Giá cả như vậy đã hợp lý chưa ạ?
Em chả biết gì đâu, các cụ tư vấn cho em với.
Chết cảm biến ABS sau phải thay cả cụm bi moay ơ sau (ABS liền cụm bi moay ơ). Thay xong phải dùng máy xóa lỗi mới hết được, giá cả thế là hợp lý đấy cụ ah

tienhungtech

Đi bộ
Cả hai chức năng ABS và chống trượt đều cần biết chính xác tốc độ quay của từng bánh. Khi cảm biến tốc độ quay gắn trên mỗi bánh xe (còn gọi là cảm biến ABS) có vấn đề, sẽ thấy hiện báo lỗi ở chức năng ABS và chống lật. Mấy cái cảm biến này bệnh nhẹ là do bụi bẩn, nhưng cũng hiếm khi hư hỏng lắm

OKiaforte

Xe buýt
Cả hai chức năng ABS và chống trượt đều cần biết chính xác tốc độ quay của từng bánh. Khi cảm biến tốc độ quay gắn trên mỗi bánh xe (còn gọi là cảm biến ABS) có vấn đề, sẽ thấy hiện báo lỗi ở chức năng ABS và chống lật. Mấy cái cảm biến này bệnh nhẹ là do bụi bẩn, nhưng cũng hiếm khi hư hỏng lắm
Hôm anh em thợ tháo ra bảo rắc cắm vẫn bình thường, bên ngoài thì bẩn lắm ạ vì bùn đất mà. Họ báo hỏng bi may ơ bánh sau bên phụ cụ ạ, có điều em chưa yên tâm lắm, chẳng biết có đúng bệnh không nữa vì loay hoay mãi mà chả tìm thấy tên, đời xe em trong máy Scan. Forte, Cerato 2011...., thì không phải đời xe em rồi.

minhthanh76

Đi bộ
Xe em hôm nay bị y như xe cụ chủ. Nhưng mấy tiếng sau thì hết. Theo các cụ thì có cần phải đi kiểm tra không ạ. Cám ơn các cụ!

minhthanh76

Đi bộ
cám ơn cụ, em ở xa trung tâm quá. ko biết ra mấy gara bình thường họ có ktr được không cụ?

OKiaforte

Xe buýt
cám ơn cụ, em ở xa trung tâm quá. ko biết ra mấy gara bình thường họ có ktr được không cụ?
Em còn ở tận miền núi đây cụ này. Cách Thủ đô ngàn năm đến 100km cơ. Tóm lại là phải xuống Thủ đô cụ ạ! Ở xa nó khổ thế đấy ạ.

phuongtv_76

Xe container
Em còn ở tận miền núi đây cụ này. Cách Thủ đô ngàn năm đến 100km cơ. Tóm lại là phải xuống Thủ đô cụ ạ! Ở xa nó khổ thế đấy ạ.
Cụ về HN sống đê, ở xa sao cụ ko làm con xe nhật cho nó lành ko phải lo nghĩ nhiều, xe của e cũng có ABS,...nhưng chả bao h bị như thế này

phuongtv_76

Xe container
Cụ về HN sống đê, ở xa sao cụ ko làm con xe nhật cho nó lành ko phải lo nghĩ nhiều, xe của e cũng có ABS,...nhưng chả bao h bị như thế này