Kia Forte có những nhược điểm nào đáng lưu tâm các Bác?

civic1.8 7426

Xe buýt
Nói chung mỗi người một ý thích, người Việt mình cứ tự cho mình là giỏi là thông thái (lúc nào cũng TOY- cuồng TOY vì giá trị khi bán lại không mất nhiều) trong khi người Mỹ (đất nước - thế giới xe hơi) lại quá đần độn khi chon KIA - HUYNDAI - HONDA làm phương tiện chính để tham gia giao thông(vì họ rất sợ chết khi xảy ra TNGT). Tóm lại người Việt mình là số 1 - TOY là số 1!!!

ngộ xe

Xe hơi
nhược điểm ồn thì các cụ cứ thay lốp michelin primacy LC vào là giảm đáng kể đấy ạ, tiếng rào rào đi qua đường xấu nghe nhỏ hẳn

Táo Hồng

Xe hơi
Nói chung mỗi người một ý thích, người Việt mình cứ tự cho mình là giỏi là thông thái (lúc nào cũng TOY- cuồng TOY vì giá trị khi bán lại không mất nhiều) trong khi người Mỹ (đất nước - thế giới xe hơi) lại quá đần độn khi chon KIA - HUYNDAI - HONDA làm phương tiện chính để tham gia giao thông(vì họ rất sợ chết khi xảy ra TNGT). Tóm lại người Việt mình là số 1 - TOY là số 1!!!
cụ này không biết sống ở đó bao nhiêu năm mà phán như thánh.

nguyenlethang

Xe buýt
Nhược điểm lớn nhất là xe đẹp mà giá rẻ nên bị so sánh và chê bai nhiều.

RAVA

Xe ba gác
cụ này không biết sống ở đó bao nhiêu năm mà phán như thánh.
-Bác đúng là thánh sống, ở bển thì mấy thằng Toy với Hon nó vẫn bán chạy hơn nhiều so với H-K đấy và thằng Mẽo nó cũng giống VN là mấy cái xe Nhật cũ bán cũng được giá hơn. Bác nên nhớ là ở bển đó chỉ những người trẻ tuổi mới mua xe Nhật vì tiết kiệm xăng, bền, còn người già thì họ vẫn thích xe Mỹ hơn vì xe Mỹ to và cứng hơn nên khi tai nạn xe đỡ hơn nhiều.

linhdongxuan

Xe buýt
Website
coxuyen.com
em thấy hơn toy điểm nữa là nhiều đồ chơi, nhiều đồ độ hơn toy, mấy ông toy, nhìn option ông nào cũng giống nhau, độ tới bến thì forte cũng chơi được ạ

jup_28

Xe máy
Nhược điểm nhiều lắm bác à: đi ồn, lốp mỏng nên hay bị cạ vành, ghế da đểu hồi mới mua đc 6 tháng mà mấy chỗ như kiểu bị lão hóa ấy. :D

chimcu.37

Xe hơi
kia forte có cái ghế da chán quá :-<

heroesdaubu

Xe điện
Em thấy ghế sau của phò te khá thoải mái đấy chứ sao cụ lại nói là chật, củ thử ngồi sau VIOS M3 xem, ngồi thu lu như ngồi i lặng đấy cụ ạ.
Thử cả Phò cụt và i30 nữa, hàng ghế sau của FT/Cerato thoải mái hơn.

Bondiahinh

Xe hơi
Forte máy có 1.6 nhưng xăng thì ăn uống ngang với Altis, Civic 1.8. Độ bền thì sau 3 năm là biết ngay (nếu không cất xe trong nhà). Nội thất xe thì không đẹp bằng Daewoo Lacetti CDX cũng của Hàn xẻng. Xe Forte trước đây chủ yếu được nhập khẩu nên options mỗi xe 1 kiểu nên rất khó chọn lựa còn bây giờ xe đó chủ yếu do anh Hải phân phối nên options cũng bị thiếu đôi chút.

linhdongxuan

Xe buýt
Website
coxuyen.com
Forte máy có 1.6 nhưng xăng thì ăn uống ngang với Altis, Civic 1.8. Độ bền thì sau 3 năm là biết ngay (nếu không cất xe trong nhà). Nội thất xe thì không đẹp bằng Daewoo Lacetti CDX cũng của Hàn xẻng. Xe Forte trước đây chủ yếu được nhập khẩu nên options mỗi xe 1 kiểu nên rất khó chọn lựa còn bây giờ xe đó chủ yếu do anh Hải phân phối nên options cũng bị thiếu đôi chút.
cụ đi thế nào mà bảo forte ăn ngang altis, civic. Tùy vào người đi thôi cụ ạ. Trước khi độ pô, em chạy 5,5l-6,5l/100km, sau khi độ toàn trên 8L-9L/100km. và nếu chạy số tay còn ngốn hơn nữa. Đi từ tốn thì không phàm ăn đâu cụ ạ

Bondiahinh

Xe hơi
cụ đi thế nào mà bảo forte ăn ngang altis, civic. Tùy vào người đi thôi cụ ạ. Trước khi độ pô, em chạy 5,5l-6,5l/100km, sau khi độ toàn trên 8L-9L/100km. và nếu chạy số tay còn ngốn hơn nữa. Đi từ tốn thì không phàm ăn đâu cụ ạ
Cụ ơi cụ chạy 5,5l - 6,5l/100km là cụ đang nói cụ chạy xe nào? Chứ em thấy cả Forte lẫn Cerato 1.6 của Kia đều chạy hơn mức đấy cho dù cụ có đi từ tốn đến mấy. Còn mức tiêu hao nhiên liệu cũng chỉ tính tương đối được thôi không thể chính xác được đâu cụ ạ vì nó phụ thuộc rất nhiều yếu tố như: loại đường (trong phố hay đường trường); Người lái; Lốp non hay không; Có đủ tải hay không...

xe.tang

Xe buýt
Các Bác đã làm em tỏ tường hơn tí rồi ạ! em Voka các Bác vậy....

phuongtv_76

Xe container
Các Bác đã làm em tỏ tường hơn tí rồi ạ! em Voka các Bác vậy....
Chưa đâu cụ còn nhiều lỗi kinh niên của xe này mấy cụ còn né tránh(e cũng chẳng biết tại sao phải né), cụ chịu khó đọc nhiều vào, nhất là các thớt cũ, e cũng chả muốn dỡ lại đâm ra lại nhiều kẻ thù, còn cụ thích PM cho e, ít nhất 5-7 lỗi hay gặp, trc e cũng như cụ trc khi mua xe cày nát mấy box HK, Sửa chữa, Toy, Hon...

hongfam

Xe buýt
Thanh Xuân - Hà Nội hoặc alo em 0977.51.51.68
Chưa đâu cụ còn nhiều lỗi kinh niên của xe này mấy cụ còn né tránh(e cũng chẳng biết tại sao phải né), cụ chịu khó đọc nhiều vào, nhất là các thớt cũ, e cũng chả muốn dỡ lại đâm ra lại nhiều kẻ thù, còn cụ thích PM cho e, ít nhất 5-7 lỗi hay gặp, trc e cũng như cụ trc khi mua xe cày nát mấy box HK, Sửa chữa, Toy, Hon...
Nhảm hết sức, PM cho em lỗi đó nhé, Phò te em đang đi nghe anh Tạch nói là nó bị lỗi siết ốc ghế, áp suất phanh dầu, xiết bulong camber, công tắc cửa sổ điện (nguy cơ gây cháy xe), lỗi hộp số (72 xe toi thu hồi vì lỗi này). Nhưng em chờ mãi con phò te của em bị lỗi mà nó chẳng lỗi cho. Tiếc thật hic

phuongtv_76

Xe container
Nhảm hết sức, PM cho em lỗi đó nhé, Phò te em đang đi nghe anh Tạch nói là nó bị lỗi siết ốc ghế, áp suất phanh dầu, xiết bulong camber, công tắc cửa sổ điện (nguy cơ gây cháy xe), lỗi hộp số (72 xe toi thu hồi vì lỗi này). Nhưng em chờ mãi con phò te của em bị lỗi mà nó chẳng lỗi cho. Tiếc thật hic
Cụ may mắn, nhiều cụ ko đc như cụ, chúc mừng cụ

TEPDIU

Xe tăng
Cụ này phán như đúng rồi ấy.
pó tay, không biết cụ đã đi nhiều chưa?