Kia Forte có những nhược điểm nào đáng lưu tâm các Bác?

bin_to

Xe máy
em cũng chạy con Forte đc gần 2 năm nay, đi nói chung là ổn tuy nhiên chạy đường nhám nghe rõ độ ồn từ lốp dội vào khoang xe. em đi kêu ka ở các gara và đều đc các pác ở các gara tư vấn kiểu: xe nó thiết kế kiểu sport nên nó thiết kế có độ ồn, nếu muốn ngon hơn đỡ ồn t hì thay nan xuống 16 - 15, thay lốp Mít đỡ ngay. còn nếu muốn im bặt thì thay X6 mà đi. Nghe thấy chán luôn.
Ra khỏi cổng gara các bác còn với lại bảo dòng xe của chú tương đương or thấp hơn chút với: Vios, corrolla, escape, Everest thì chú mượn đâu xe chạy thử xem.
Chim kú e về mượn mấy con đi vào đường nhám thì cũng 1 tám 1 mười cụ ạ.
Vì thế e xin có tí KL lại là: xe dưới 1.5B chấp nhận những vấn đề còn tồn tại kể cả độ ồn

Maz6666

Xe buýt
E cũng bỏ phiếu cho Forte or Cerato, nếu so với Altis thì hơi khó, nhưng với cùng tầm tiền mà so với Vios thì Vios còn thua xa về hình thức, option, còn chất lượng thì tùy cảm nhận của từng người nhưng đi mới thì không phải nghĩ luôn ạ.
Nhất trí với cụ Viêm Đại Tràng

Quanglun

Xe tải
sàn sau k phẳng , ngồi ngsau ngửa ra, chật, chán. Bấm còi khó, vì ở giữa. da ghế nếu k chăm sóc liên tục thì bạc phếch, nhàu nhĩ. xe sóc, ồn vì lốp mỏng.

nguyenlethang

Xe buýt
Ghét mỗi vị trí ấn còi khó, đèn lùi tối. Còn lại thì ok hết.

GANHO

Xe buýt
Nói chung là cũng ngon nhưng em khẳng định là vẫn chưa thể bằng xe nhật cùng phân khúc được
Em thì chưa được đi xe Nhật nên chả biết nó có hay hơn không?

Nhưng năm 2009 khi em vác xiền định mua con vios G với giá 28.500$ thì chú sale đòi thêm 800$ mới có xe ngay còn không thì đặt tiền chờ 2 tháng sau có xe, nên em ngậm ngùi đi mua con FT SLI với giá 28.500$ được khuyến mại thêm 1 lít xăng chạy về nhà, chạy hơn 3 năm, thay 1 con cảm biến ABS, và mấy chục lít dầu máy còn lại thì chưa phải làm gì, thỉnh thoảng lượn với mấy con gà mái cafe chém gió thấy cũng hay

Tháng 11/2012 lại có thêm 275 con gà mua Forte TH. Nếu tính cả xe anh Hải và xe nhập thì từ khi ra mắt 2009 đến nay chắc VN cũng có kha khá các chú "đầu đất" rước em này về. Trong đó có cả em he he. Thế nhưng sau hơn năm sử dụng kèm theo kinh nghiệm 8 năm đi Kia Spectra của đứa bạn thân và 2 năm chạy Getz còi của em nữa thì em khẳng định là Forte / Cerato thuộc hàng ngon, bổ, rẻ tại VN. Trong đại gia đình em thì có đủ cả, từ Getz 2009, Vios E 2009, Altis 2011, Tucson 2011, Civic 2010, Forte 2011 nên em đánh giá là khách quan nhé. Chưa kể ông già đã từng sở hữu em Kia CD5PS rồi Fiat Alber nữa :-|

Euro2012

Xe đạp
Nói thật xin lỗi các cụ, mỗi lần đọc bài viết của cụ ấy với cái Avatar nhí nhố thấy khó chịu kinh khủng!
Thớt nào cũng nhảy vào ăn nói nhố nhăng! Vô văn hóa quá các cụ ạ
Cụ này rất thích vào chém xe Hàn Xẻng thì phải. Em thấy xe đi ổn định phụ tùng thay thế giá bèo nếu bị vặt mất gương Altis hết 8 củ còn Phò tè hết 2 củ
còn nó ghi phát sừn hay không thì nó là tiêu chuẩn của mấy ảnh khoai tây nó đo chán rồi
Chuyện ăn uống của em nó là thực tế em đo bằng cơm tại VN, còn em là em ứ tin mấy cái công bố của nhà sản xuất. Với cả em góp ý với bác là nếu tư vấn được cho anh em thì tư vấn, còn ko thì đừng chém thế nó buồn cười lắm. Bác nên về box Toy mà chém thì hay hơn là việc lê la khắp nơi chỉ để khẳng định mình là thông thái.
mợ này đặt điều quá. Mợ thích thì mợ có thể khen, không thích thì mợ chê. Mợ cứ ăn nói đặt điều hàm hồ con nít nó cười cho

hongfam

Xe buýt
Thanh Xuân - Hà Nội hoặc alo em 0977.51.51.68
sàn sau k phẳng , ngồi ngsau ngửa ra, chật, chán. Bấm còi khó, vì ở giữa. da ghế nếu k chăm sóc liên tục thì bạc phếch, nhàu nhĩ. xe sóc, ồn vì lốp mỏng.
Em thấy ghế sau của phò te khá thoải mái đấy chứ sao cụ lại nói là chật, củ thử ngồi sau VIOS M3 xem, ngồi thu lu như ngồi i lặng đấy cụ ạ.

Truonghd

Xe tải
Từ hồi mua xe Forte xong là em hối hận luôn, em mua cách đây 6 tháng
Hối hận vì sao k mua sớm mà lại mua trễ quá
Mẹ nó, cái xe gì đâu mà toàn đỗ xăng vô nó mới chạy , k thì nằm im, còn lại tới 5000km thì thay nhớt, bó tay cái xe:">
Nói vậy để mấy bác bên box To khỏi dòm ngó nữa:-c

tuananh030393

Xe buýt
Nói chuyện với PT 76 làm gì (nói dài...nói dại nhố nhăng nhất trong các FAN TOY).
Riêng về FORTE nói chung là một chiếc xe rất đáng đồng tiền phải bỏ ra với nó, phụ tùng của nó quá rẻ so với xe Nhật và vô cùng sẵn, hơn nữa lại có lắp ráp trong nước nữa nên mọi vấn đề không phải lo nghĩ, đúng như các cụ nói: nó có nhược điểm còi hơi cứng khó bấm, ồn do lốp mỏng(lốp theo xe KUMHO cứng) còn lại mọi thứ đều ổn.

phuongtv_76

Xe container
Nói chuyện với PT 76 làm gì (nói dài...nói dại nhố nhăng nhất trong các FAN TOY).
Riêng về FORTE nói chung là một chiếc xe rất đáng đồng tiền phải bỏ ra với nó, phụ tùng của nó quá rẻ so với xe Nhật và vô cùng sẵn, hơn nữa lại có lắp ráp trong nước nữa nên mọi vấn đề không phải lo nghĩ, đúng như các cụ nói: nó có nhược điểm còi hơi cứng khó bấm, ồn do lốp mỏng(lốp theo xe KUMHO cứng) còn lại mọi thứ đều ổn.
Cụ cứ kiềm chế bớt tính trẻ hiếu thắng tóc xanh tóc đỏ đi đã :D

chân chần

Xe đạp
ổn so với số tiền bỏ ra, ko biết các cụ đi thế nào chứ cháu chạy Hn -Ls ôm cua cứ 80 cây chuối ngon ơ ko thấy lắc đuôi hay mông như các cụ phán gì cả.

Chỉnh sửa cuối:

thuan_dht

Xe hơi
E chưa trải nghiêm nhiêu , mới lái ỉn ,get và forte,e thấy ổn mà,lao xuống dốc đập Thủy điện hòa bình ôm cua thấy chắc , k lắc , qua đường sân sùi thì ồn tí thui ạ , cụ j nhiều kinh ...cứ chê,nhưng đưa chìa khóa chắc vẫn leo lên vần vô lăng thui ,tranh luận nhiều ế

Chỉnh sửa cuối:

dkts

Xe hơi
e cũng đồng ý, đi trên 80km phóng trên đường trên không ko giật lắc gì cả, mỗi nhược điểm là hơi ồn, và đèn (đèn pha, đèn hậu) hơi tối :)

nem_da_giau_tay

Xe buýt
e thấy bê vờ vê s3 có rat nhiều điểm còn phải bắt trước phò te cơ mà...
hic, ngày làm 2 cốc cf giờ nó thế này đây

nem_da_giau_tay

Xe buýt
cụ đánh giá thế chưa chuyên nghiệp,
e thấy là thế này, pho te đc cái hay là đến thằng bê vờ vê nó cũng bắt trức theo ngay cả cái vụ còi cứng này, và cuối cùng e mới hiểu ra răgf thì là ở bển tây âu họ văn minh họ làm thế để mấy bác tài hạn chế bấm còi thôi, bấm nhiều ồn, ô nhiễm môi trường sống, văn minh nó phải thế , mà k chỉ bim bim đâu nhóe, mẹt, au lì còi bấm cũng khó và nặng như thế sất, tất cả bắt trước phò te hết, văn minh mà lị, các cụ từ nay ra đường cũng hạn chế còi thôi nhé, cho nó văn minh

Chỉnh sửa cuối:

nnm2008

Xì hơi lốp
nhược điểm lớn nhất mà em biết là tiền ít mà lai mua được 1 em quá ngon,:">

namhoang228

Xe máy
Em thấy trong phân khúc C của xe Sedan tại VN các model từ 2011 trở về trước thì dáng của kia Forte vẫn hài hòa và đẹp nhất, nhưng không biết chất lượng thế nào? Bác nào đã nhiều năm cưỡi em nó thi cho em biết với!
Nói tóm lại là Kia Forte đc đánh giá là "value for money" cụ ạ, tức là trong cái giá tiền ấy thì cụ khó mà chọn đc em nào ngon bổ hơn nữa :D. Còn đi so với những thằng cùng phân khúc và đắt gấp rưỡi thì chả giải quyết đc vấn đề gì, so với những thằng bằng tiền mà khác phân khúc thì lại càng ngu :).