Chi hội Kia Forte - Cerato: Vận hành - Bảo dưỡng - Sửa chữa Phần II

GANHO

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi xe kia Forte lốc điều hòa có ngắt và tần suất ngắt như thế nào không ạ, em thử xe của em trong xe mát lạnh mà lốc nó vẫn quay không ngắt. Lên háng cũng chịu rồi ạ, phán câu rất lâu ngắt.....
Lúc nào cụ rảnh qua 62 Nguyễn thị Định gặp BS Cua khám xem thế nào rồi hãy đi sửa, không lại mất tiền oan đới

ad1088

Xe buýt
Em đang chạy 225/55/17 đây. Ra đường trường chạy có đà rất thích và êm ái, chạy lúc nào cũng 16 - 17.8km/l . Còn ở trong phố cảm giác hơi bì bì khó lái và hơi tốn nhiên liệu khoảng 7.4 - 8.2km/l vì em toàn đi lúc tắc đường ....
Nếu khi nào cần đi đăng kiểm thì vặt tạm bộ chân của gà khác thôi có sao đâu cụ Speed
hình nhu cụ nói ngược ....đi trong phố 7.4-8.2 là cao tốc mới chuẩn ạ

ad1088

Xe buýt
các cu cho em hỏi ..SLI mà chỉ muốn nghe nhạc trong lúc chờ phà , không bật điều hòa thì ngắt máy ở đâu ạ ? Em không biết ko giống các xe MT ở chìa khóa .. Em thấy muốn nghe nhạc và cứ phải khởi động ...

Ducanh03

Xe đạp
Các cụ chỉ giúp.
Điều khiển âm lượng trên vô lăng của cerato tậm tịt. Các cụ chỉ cho em chỗ sửa hoặc mua bộ điều khiển ở đâu.. em e ra hãng bị chém :)

GANHO

Xe buýt
các cu cho em hỏi ..SLI mà chỉ muốn nghe nhạc trong lúc chờ phà , không bật điều hòa thì ngắt máy ở đâu ạ ? Em không biết ko giống các xe MT ở chìa khóa .. Em thấy muốn nghe nhạc và cứ phải khởi động ...
Cụ tắt máy đi rồi ấn vào cái nút đề (không giẫm chân vào phanh) các đèn sáng lên là nghe nhạc bình thường thôi ạ.

ASDFDUNG

Xe máy
Các bác ơi xe forte nhà e hơn 4,5 vạn rùi đang định đi bảo dưỡng mà chưa kiếm đc chỗ nào ngon lành. Mong các bác chỉ giúp e với.

28A-007.00

Xe buýt
Các bác ơi xe forte nhà e hơn 4,5 vạn rùi đang định đi bảo dưỡng mà chưa kiếm đc chỗ nào ngon lành. Mong các bác chỉ giúp e với.
gara toàn thịnh, 62B nguyễn thị định, gara uy tín của hội gà rán. vào gặp cụ trần Dũng.

ad1088

Xe buýt
Cụ tắt máy đi rồi ấn vào cái nút đề (không giẫm chân vào phanh) các đèn sáng lên là nghe nhạc bình thường thôi ạ.
cảm ơn cụ nhé..nhiều thứ đơn giản mà mình không biết ...thanks cụ

Dovietbao2509

Xe tải
Có cụ nào bắt bệnh cho em với xe em kia forte anh Hải k hiểu sao dạo này khi cài vào số P thì vài giây sau nó mất luôn chữ P trên bảng điện tử em tắt máy đi bật lại thì lại hiện lên bt có bác nào biết là bệnh j k ạ em đang lo quá!!!

mazda929

Xe tăng
Cả nhà cho e hỏi có cách nào chế cái phản quang ở cửa xe thành đèn lúc nào cũng sáng ở cửa đc k ?

Gà bốn bánh

Xe hơi
Cho e hỏi với ah !
Chả là e đang định mua 1 em Cerato đới 2011. Hôm nọ đi check xe ở hãng thì thấy bảo có hiện tượng dò dầu ở thứoc lái --> Hãng bảo thay mới hết 11 củ.
Các cụ cho e hỏi các điểm sau :
- Dò dầu thước lái thì cần thiết phải xử lý chứ? Thấy bảo nếu ko xử lý --> có thể dẫn tới tình trạng mất lái.
- Chi phí thay thế là bao nhiêu?

Cám ơn các cụ !!

mazda929

Xe tăng
Cho e hỏi với ah !
Chả là e đang định mua 1 em Cerato đới 2011. Hôm nọ đi check xe ở hãng thì thấy bảo có hiện tượng dò dầu ở thứoc lái --> Hãng bảo thay mới hết 11 củ.
- Dò dầu thước lái thì cần thiết phải xử lý chứ? Thấy bảo nếu ko xử lý --> có thể dẫn tới tình trạng mất lái.
Xe e cũng vẫy nhưng mới là hiện tượng loang thôi chưa chảy rỏ giọt nên e cứ đi khi nào chảy hụt dầu thì thay...nếu cụ muốn thay mà chi phi thấp thì có thể thay gioăng cao su đâu hết vài triệu thôi.

Gà bốn bánh

Xe hơi
Xe e cũng vẫy nhưng mới là hiện tượng loang thôi chưa chảy rỏ giọt nên e cứ đi khi nào chảy hụt dầu thì thay...nếu cụ muốn thay mà chi phi thấp thì có thể thay gioăng cao su đâu hết vài triệu thôi.
Cám ơn cụ đã chỉ giáo.
Ngoài ra, hôm đi check còn có vụ lốp xe nữa.
Lốp xe e định mua sản xuất năm 2011, cũng sắp phải thay rồi cụ nhỉ?
Nếu thay chi phí khoảng bao nhiêu vậy ?

Cuabien

Xe điện
Có cụ nào bắt bệnh cho em với xe em kia forte anh Hải k hiểu sao dạo này khi cài vào số P thì vài giây sau nó mất luôn chữ P trên bảng điện tử em tắt máy đi bật lại thì lại hiện lên bt có bác nào biết là bệnh j k ạ em đang lo quá!!!
Có thể do chập chờn ở công tắc chuyển số hoặc gì đó, của cụ chắc phải kiểm tra chi tiết mới phát ngôn chính xác được.

mới thấy thớt này nên em hỏi lại ở đây:
em v2 forte ex bị chảy dầu thước lái nhẹ, đang mới mức 1-2 giọt mỗi ngày. Vậy nếu vẫn để thế đi tạm một thời gian để tích thóc sửa sau thì có đc ko hay phải đi thay ngay.
Nếu xử lý thì nên sửa hay nên thay mới ạ? ngoài ra thì các cụ có biết ga ra nào làm tốt cái mục này thì chỉ giúp em với ạ. em cảm ơn các cụ.
Cụ có hứng túi nilon không mà biết rõ thế ạ ??? Theo ý kiến của em thì mỗi lần hoạt động bơm dầu chạy nó sẽ sinh ra một áp lực nhất định, nếu chảy dầu tức là cụ đã hỏng và cần sửa chữa ngay ngăn việc nó hỏng nặng hơn. Chi phí sửa cũng không quá cao để cụ cần lăn tăn, việc thay thước mới chỉ do thước cũ đã không thể khắc phục do hỏng nặng mới phải làm thôi ạ.

Cho e hỏi với ah !

Cám ơn các cụ !!
Thước lái thay mới cũng không cao như Hãng nhưng có thể sửa chữa được, cụ muốn có thể qua 62B Nguyễn Thị Định em xem thực tế và tư vấn cho cụ !

Có cụ nào biết mua dầu PSF-4 ở đâu không ạ. Nên mua dầu của hãng nào thì tốt ạ?
Cụ cần dầu hộp số cho loại số 6 cấp ạ ??? Xe cụ chạy được bao nhiêu mà đã nghĩ đến chuyện thay dầu loại này ???

Gà bốn bánh

Xe hơi
Thước lái thay mới cũng không cao như Hãng nhưng có thể sửa chữa được, cụ muốn có thể qua 62B Nguyễn Thị Định em xem thực tế và tư vấn cho cụ !
Vâng, cám ơn cụ hôm nào e sẽ qua nhờ cụ tư vấn !