Chi hội Kia Forte - Cerato: Vận hành - Bảo dưỡng - Sửa chữa Phần II

linhtrang261

Xe tải
Lí do j cụ nhỉ xe mình có một lốp sau rất nhanh hết hơi là sao nhỉ chả có nhẽ bị bục săm chăng?
Xe cụ là xe gì mà lại có săm??.xe kia cerato thì là lốp ko săm cụ nhé(và hầu hết giờ xe hơi nào cũng làm lốp ko săm vì lý do an toàn).Cụ thử đưa lốp ra cửa hàng săm lốp kiểm tra sem.em nghĩ chắc do lốp cụ ăn đinh rồi :(
em nghe nói,ở bên Hàn hầu hết người ta làm lốp sơcua là lốp nhỏ.
Lý do:ví dụ như lốp mình có sự cố gì thì họ lắp lốp sơcua vào.và để cho mình ko phải quên mang cái lốp bị hỏng kia đi vá hoặc sửa :)

Chỉnh sửa cuối:

minhphuong06058

Xe đạp
Xe cụ là xe gì mà lại có săm??.xe kia cerato thì là lốp ko săm cụ nhé(và hầu hết giờ xe hơi nào cũng làm lốp ko săm vì lý do an toàn).Cụ thử đưa lốp ra cửa hàng săm lốp kiểm tra sem.em nghĩ chắc do lốp cụ ăn đinh rồi :(
em nghe nói,ở bên Hàn hầu hết người ta làm lốp sơcua là lốp nhỏ.
Lý do:ví dụ như lốp mình có sự cố gì thì họ lắp lốp sơcua vào.và để cho mình ko phải quên mang cái lốp bị hỏng kia đi vá hoặc sửa :)
vâng ạ e sẽ cho e nó đi kiểm tra ạ

letrungdungcz

Xe tăng
Em Forte nhà em mấy hôm nay có hiện tượng khi nhấn nút khởi động thì cảm giác đề rất yếu, kêu lạnh xạch 1 lúc rồi mới lên đc. Các cụ cho em hỏi đó là hiện tượng gì và cách khắc phục với ạ. Em cảm ơn các cụ!

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Em Forte nhà em mấy hôm nay có hiện tượng khi nhấn nút khởi động thì cảm giác đề rất yếu, kêu lạnh xạch 1 lúc rồi mới lên đc. Các cụ cho em hỏi đó là hiện tượng gì và cách khắc phục với ạ. Em cảm ơn các cụ!
Cụ kiểm tra ác-quy đầu tiên ạ.

letrungdungcz

Xe tăng
Cụ kiểm tra ác-quy đầu tiên ạ.
Cảm ơn cụ, em sẽ kiểm tra, hôm trước em để quên cốp đèn sáng nên hết ắc quy, sáng ra phải goị gara đến mồi nổ, không biết có phải vì thế nên ắc quy bị yếu hay là do thợ họ lắp ko chuẩn cụ nhỉ. Em không có nhiều kiến thức xe cộ nên mong cụ hỗ trợ ạ :)

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Cảm ơn cụ, em sẽ kiểm tra, hôm trước em để quên cốp đèn sáng nên hết ắc quy, sáng ra phải goị gara đến mồi nổ, không biết có phải vì thế nên ắc quy bị yếu hay là do thợ họ lắp ko chuẩn cụ nhỉ. Em không có nhiều kiến thức xe cộ nên mong cụ hỗ trợ ạ :)
Sau đó cụ có đi xa ko hay vẫn chỉ loanh quanh trong phố? Cụ làm cho em 1 vòng đại lộ thăng long chắc đầy ự bình :v nhân tiện làm con gà đồi nữa thì đầy luôn cả bình phụ :3 Sau đó test lại :D

kenu97

Xe container

minhphuong06058

Xe đạp
E mới mua xe lần đầu nên chạy còn non tay và cầu thả nên xe mới mà bị xước nhiều quá bh mới thấy tiếc em muốn trang điểm lại cho e nó các cụ cho em hỏi nên làm ở đâu a làm như thế nào e ở Hải Dương

Chỉnh sửa cuối:

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
E mới mua xe lần đầu nên chạy còn non tay và cầu thả nên xe mới mà bị xước nhiều quá bh mới thấy tiếc em muốn trang điểm lại cho e nó các cụ cho em hỏi nên làm ở đâu a làm như thế nào e ở Hải Dương
Hải Dương cụ alo lão gà này nhà em ở đới xem gara nào ổn thì vào đỡ phải xuống HN ạ, hoặc thích thì lại xuống HN chơi với tụi em :))
-> Andy Trần: o chín 1, 45576 chín chín

Fx-Pro

Xe hơi
Các cụ cho hỏi xe foter anh hải chạy 6 vạn bấy giờ muốn thay bugi thì thay loại nào tốt ạ,nếu có mã thì các cụ cho xin luôn để em đi mua.

hieukr2004

Xe tải
Các cụ cho hỏi xe foter anh hải chạy 6 vạn bấy giờ muốn thay bugi thì thay loại nào tốt ạ,nếu có mã thì các cụ cho xin luôn để em đi mua.
cụ qua gara a Cua 62b Nguyễn Thị Định trước có ctrinh buzi độ đó

zinzin09

Xe hơi
Sau 10 ngày đi nghỉ mát về ! Chính thức Ac-quy xe em đã tèo ! Các cụ cho em hỏi cerato AT thì dùng bình Acquy loại nào tốt ! Và chỗ nào bán uy tín với ạ ?

hnvn1234

Xe điện
Hôm rồi em bật đèn gầm, nghe nhạc khoảng 1.30 giờ mà sau đó không khởi động được, phải đấu bình. Hiện tại xe em chạy được 2 vạn 6.

Em có nên thay bình mới không?

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Sau 10 ngày đi nghỉ mát về ! Chính thức Ac-quy xe em đã tèo ! Các cụ cho em hỏi cerato AT thì dùng bình Acquy loại nào tốt ! Và chỗ nào bán uy tín với ạ ?
Mọi người hay dùng Atlas hoặc Bosch cụ ạ :) chỗ bán thì nhiều lắm cụ ạ, giá rổ cũng same same vì cùng từ 1 nguồn mà ra cả.

Hôm rồi em bật đèn gầm, nghe nhạc khoảng 1.30 giờ mà sau đó không khởi động được, phải đấu bình. Hiện tại xe em chạy được 2 vạn 6.

Em có nên thay bình mới không?
Cụ tắt đèn gầm đi, chỉ bật đèn dừng đỗ thôi thì trụ được lâu chứ chơi cả đèn gầm + nghe nhạc thì ác quy nào cũng hết cụ ạ :D
//2.6 vạn chắc cụ chạy được 2 năm - chưa phải thay đâu ạ.

Các cụ cho em hỏi xe kia Forte lốc điều hòa có ngắt và tần suất ngắt như thế nào không ạ, em thử xe của em trong xe mát lạnh mà lốc nó vẫn quay không ngắt. Lên háng cũng chịu rồi ạ, phán câu rất lâu ngắt.....