Chi hội Kia Forte - Cerato: Vận hành - Bảo dưỡng - Sửa chữa Phần II

Crazycars

Xe tăng
Xe cụ 3 vạn rồi mà chưa biết gì hết à??
Chịu khó lượn of đi, có đầy thông tin hết rồi.

namhoang228

Xe máy
Xe cụ 3 vạn rồi mà chưa biết gì hết à??
Chịu khó lượn of đi, có đầy thông tin hết rồi.
Bẩm cụ 3v là em đi em mua xe cũ, em mới lái đc 3 tháng thôi ợ. Em mà có tg lượn Of thì em đã chả phải post hỏi các cụ...

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Chào các cụ,

Xe nhà em gần đc 3v bị lỗi một số thứ muốn hỏi các cụ:
1. Nút ấn khóa cửa (cái nút màu đen ở tay nắm cửa) của em ko hoạt động. Thay mới hết nhiêu các cụ? Có hàng 2nd hand ko ợ?
2. Đèn trần ghế sau cũng hỏng, mở cửa ko thấy sáng bật tắt gì cũng ko lên. Em cũng chả biết thay loại nào, rổ giá ra sao và ở đâu thì tin tg?
3. Thay dầu hàn xẻng? Cụ MT lần trc quảng cáo em, h cho em xin lại thông tin tính năng rổ giá cái, cuối tuần sau em đi thay luôn.
4. Mổ mắt cho em nó. Mắt trái mắt phải thi nhau cháy vì em toàn thay loại 70k (đc khoảng 1-2 tháng thì cháy). Các cụ tư vấn luôn cho em có option nào nhẹ nhàng tầm 1-2tr mà vẫn đẹp? Lắp thì lắp ở đâu hở các cụ?

Thanks các cụ em ôm vodka ngồi chờ các cụ!
:) 3v rồi - cụ lại mới mua xe thì nên đi bảo dưỡng toàn bộ xe cụ ợ, còn mấy cái cụ hỏi thì:

1. Nút ấn khóa cửa: hỏng đổi bên phụ sang cho hạt rẻ --> đặt mua khá đắt và lâu.
2. Đèn trần - chắc cháy bóng thôi -> vào hãng (tiện bảo dưỡng) OR ra chợ giời mua bóng về tự thay
3. Thay dầu - hãng thì dùng Shell Hx5 - 15w40 - chạy hơi ì máy, mua của MT hoặc Mr Oil thì Shell Hx7 - 5w40 - ngon - bổ - rẻ
4. Mổ mắt - gặp Chiến LedTech (sang Trung tâm thương mại)

vietpt87

Xe hơi
Hết điện thì chắc là dò điện rồi. Cụ mang xe ra gara check vs soi lại đi chứ lên đây anh em cũng chỉ biết bắt bệnh thế thôi. Điện đóm thì cần phải đo mới chính xác được cụ ạ.

manhha091

Xe máy
Cháu toàn làm ở đây, sắp 4v đến nơi rồi, không biết thế nào có lên làm ở đây không? Lót dép xem thế nào rồi quyết.
E cũng đã đi 2 đời Kia rồi, và cũng vào nhiều gara rồi nhưng cá nhân e nhận thấy giá rổ phụ tùng linh kiện ở Kia GP cũng tương đối tốt, chất lượng dịch vụ cũng ok, duy chỉ có 1 vài điều ko ổn như e đã nêu ở trên nên các cụ làm ở đó cũng phải ktra lại trước khi nhận xe

OKiaforte

Xe buýt
Chào các cụ,

Xe nhà em gần đc 3v bị lỗi một số thứ muốn hỏi các cụ:
1. Nút ấn khóa cửa (cái nút màu đen ở tay nắm cửa) của em ko hoạt động. Thay mới hết nhiêu các cụ? Có hàng 2nd hand ko ợ?
Thanks các cụ em ôm vodka ngồi chờ các cụ!
Các mục 2, 3 và 4 cụ hỏi em không biết, mục 1 thì cụ ra 139 Phạm Văn Đồng (Gara Ngọc Khánh) gặp Dũng làm cho, ngon, bổ và rẻ. Xe em đã bị như thế và đã được chữa ngon lành. Em đã Report trong mục Sử dụng, Sửa chữa và Bảo dưỡng rồi đấy ạ.
PS. Nếu roăng cao su ở bên trong mà chưa rách thì mới làm được, nếu rách rồi thì phải thay hoặc đảo bên phụ sang bên lái cụ ạ. Vào háng tầm 2tr.

vietpt87

Xe hơi
Thắc mắc về trợ lực của kia sx 2011 ( con nhà anh Hải )

Các cụ cho em hỏi, Kia forte sx 2011 của nhà bác Hải thì dùng trợ lực dầu hay trợ lực điện thế ? Em mở capo thấy có 1 bình dầu to to ( e nghe mấy cụ kháo nhau thì đó là dầu trợ lực lái ).... em chả rõ thế nào là chuẩn. Các cụ vào chém cho em tỉnh ra với.

namhoang228

Xe máy
Cảm ơn các cụ em vốn dĩ ít lượn lờ lại vừa có thằng cu 2 tháng nên chả ngó nghiêng đc đâu cả :(.
Nếu đơn thuần là thay bóng cốt thì thay loại nào sáng, bền hả các cụ? Em thay ở Nguyễn Công Trứ cứ thấy 2 beam ko đều nhau (cả về độ sáng lẫn độ cao tia sáng), chả biết chỉnh thế nào.
Thêm nữa là cái bóng đèn gầm của em chỉ bật đc khi bật chiếu xa, và cũng lúc đc lúc ko. Không biết có cụ nào bị như em ko?

Tóm lại là xe em nhiều bệnh, các cụ tư véo thế nào mà em mất 1-2 tiếng cuối tuần sửa qua đc em nó thì em hậu tạ chứ vác xe vào bảo dưỡng thì hơi khó ợ.

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Cảm ơn các cụ em vốn dĩ ít lượn lờ lại vừa có thằng cu 2 tháng nên chả ngó nghiêng đc đâu cả :(.
Nếu đơn thuần là thay bóng cốt thì thay loại nào sáng, bền hả các cụ? Em thay ở Nguyễn Công Trứ cứ thấy 2 beam ko đều nhau (cả về độ sáng lẫn độ cao tia sáng), chả biết chỉnh thế nào.
Thêm nữa là cái bóng đèn gầm của em chỉ bật đc khi bật chiếu xa, và cũng lúc đc lúc ko. Không biết có cụ nào bị như em ko?

Tóm lại là xe em nhiều bệnh, các cụ tư véo thế nào mà em mất 1-2 tiếng cuối tuần sửa qua đc em nó thì em hậu tạ chứ vác xe vào bảo dưỡng thì hơi khó ợ.
Cái vụ bóng đèn gầm phải hàn lại công tắc cụ ợ, nó bị tuột mối hàn :)

namgau1901

Xe đạp
Em cũng đang tìm hiểu mấy em này. Forte SX 2011 thì em dám chắc chắn 99% với bác là trợ lực điện bác ạ.

Noleno1

Đi bộ
Mình mua xe t12 2011 KF Sx thì đc NV kinh doanh tư vấn và xem luon bảng đặc tính kt thì đúng là trợ lực dầu.
Bản nhập SLI thì trợ lực điện, bạn lái thì biết cảm giác ngay.

hamchoi123

Xe đạp
Dầu vs điện thì # nhau như thế hả các cụ

OKiaforte

Xe buýt

Về vấn đề công tắc đèn gầm thì cụ cũng qua địa chỉ em đã giới thiệu đấy,xe em cũng bị cái bệnh nút bấm tay nắm cửa và công tắc đèn gầm mà. Qua đó là ngoan choét, bổ và rẻ cụ ạ.

vietpt87

Xe hơi
Em thì thấy cứ đầm tay mà lái là thích, ko bị hẫng

babo_1312

Đi bộ
Trợ lực điện thích hơn các cụ nhể :S

babo_1312

Đi bộ
Cụ chở 5 gái thì em đảm bảo xe nó ko kêu thế bao giờ ~~