Chi hội Kia Forte - Cerato: Vận hành - Bảo dưỡng - Sửa chữa Phần II

anhcuteo

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi kích hoạt cái buletooth như thế nào đấy nhỉ, em hỏi thêm tí, các cụ có cách nào tẩy băng dính 2 mặt ở trên táp lô ko ạ, e định cho cồn vào đánh chỉ sợ nó bợt hết ra ( tại hồi trước ô bác em đánh cồn trên nhựa tap lô của con atis thế mà bợt màu thành 1 đường dài). Và các cụ cho e lời khuyên là có nên lắp chắn gầm chỗ khoang máy không ạ. Em xin voka các cụ
Bác mua bình xịt làm sạch nhựa đường về xịt lên để 10s xong dùng khăn khô lau lại là hết ngay

battleship

Xe tải
Thay dầu hộp số cho Forte

Các cụ đi forte cho em hỏi sau 5 vạn đã có cụ nào thay dầu hộp số chưa ah
Nếu thay rồi thì các cụ thay ở đâu, có phức tạp lắm không, chi phí hết nhiêu ah?
Thanks các cụ

21052004

Xe tải
Em thay rồi ở HD NgocKhanh nhưng chưa thay triệt để lắm, các anh thợ xả được khoảng 4 lít thôi ợ, 250k/lit. Còn triệt để cỡ ~7lit cụ ợ.

battleship

Xe tải
Em thay rồi ở HD NgocKhanh nhưng chưa thay triệt để lắm, các anh thợ xả được khoảng 4 lít thôi ợ, 250k/lit. Còn triệt để cỡ ~7lit cụ ợ.
Như vậy thì có sao ko nhỉ, xe thì ko phải của em mà của ông anh, mình cũng hay mượn xài ké nên có khi còn để ý hơn cả ông anh, hơn nữa ông anh bảo nếu lên đời sẽ để rẻ cho con này, các cụ tư vấn em với nhé

hienvm

Xe hơi

battleship

Xe tải
Liệu có phải do ắc quy Forte yếu

Chả là xe Forte của ông anh em đợt này nhanh hết ắc quy hơn bình thường. Nếu không động đến xe tầm 5 ngày là hết điện.
Em hỏi ông anh bảo là độ bixenon và màn dvd ngay từ khi mua xe. Sau đó đi được tầm gần 3 năm mới xảy ra hiện tượng này. Sau đó tưởng do ắc quy cũ quá nên thay ắc quy, thay xong nó vẫn thế, tức là nếu ko động tới xe chỉ dăm ngày là hết ắc quy, nếu chỉ cần 3-4 ngày đi 1 lần thì ko sao. Độ loa sub thì cũng mới đây thôi
Ông anh cũng hỏi mấy người đi xe Forte thì họ đều bảo là nếu không đi đến để 2 tuần cũng ko vấn đề gì, thế nên mới nghĩ là bị rò điện
Các cụ KFC nhà mình có trải nghiệm việc này ko? Đã ai bị thế chưa, nếu có thì theo các cụ nên khắc phục thế nào.
Em xin cảm ơn

thai18811

Xe tải
Hixx hixx! Hôm đầu tuần E đưa vợ đi Spa xung quanh xe rồi hôm thứ 4 đưa E nó đi dọn nội thất + làm sạch khoan máy = CO2. Chiều hôm qua (thứ 5) tự nhiên lại hiện "cái máy nước" lên (Check engine). E nghi là do khâu làm sạch khoang máy, Có cụ nào bị giống E hông?

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Hixx hixx! Hôm đầu tuần E đưa vợ đi Spa xung quanh xe rồi hôm thứ 4 đưa E nó đi dọn nội thất + làm sạch khoan máy = CO2. Chiều hôm qua (thứ 5) tự nhiên lại hiện "cái máy nước" lên (Check engine). E nghi là do khâu làm sạch khoang máy, Có cụ nào bị giống E hông?
Cái này "nguy hiểm" p' đem qua hãng cắm máy scan mới bít đc cụ ợ.

manhha091

Xe máy
Nói chung là làm ở Kia GP cũng tạm, cả về giá cả và chất lượng dịch vụ, hôm qua e mới vào thay cái cảm biến vị trí bướm ga của cerato hết 1 củ mốt. Bảo dưỡng ở 4 vạn e cũng làm ở đây hết khoảng 4 củ. Có điều là khi nhận xe các cụ phải ktra và nên chạy thử trong đó. Trước tết e vào đó bảo trì ở 5 vạn cây chuối, khi nhận xe e ra chạy thử ( vì trước đó xe e bị lệch lái bên trái ) thấy nghe tiếng kêu lạ cộc cộc ở bánh sau, e dừng lại ktra thì ....ối giời ơi chúng nó ko vặn ốc tắc kê bánh sau, e điên quá vào gọi thằng trưởng phòng cố vấn dịch vụ và bọn sửa chửa ra chửi cho trận...bó tay với chúng nó luôn, hôm đó e mà chạy ra đường luôn có khi văng mất bánh xe ra đg rồi

ljnh4nh

Xe hơi
Nói chung là làm ở Kia GP cũng tạm, cả về giá cả và chất lượng dịch vụ, hôm qua e mới vào thay cái cảm biến vị trí bướm ga của cerato hết 1 củ mốt. Bảo dưỡng ở 4 vạn e cũng làm ở đây hết khoảng 4 củ. Có điều là khi nhận xe các cụ phải ktra và nên chạy thử trong đó. Trước tết e vào đó bảo trì ở 5 vạn cây chuối, khi nhận xe e ra chạy thử ( vì trước đó xe e bị lệch lái bên trái ) thấy nghe tiếng kêu lạ cộc cộc ở bánh sau, e dừng lại ktra thì ....ối giời ơi chúng nó ko vặn ốc tắc kê bánh sau, e điên quá vào gọi thằng trưởng phòng cố vấn dịch vụ và bọn sửa chửa ra chửi cho trận...bó tay với chúng nó luôn, hôm đó e mà chạy ra đường luôn có khi văng mất bánh xe ra đg rồi
OMG!!!
THGP Nổi Tiếng Ghê:D... May là bác có KN nên nghe tiếng phát xuống kiểm tra chứ như e chắc đi 1 đoạn cho bay bánh rùi ngồi đó khóc trong xe=))
Vậy mà ko bh thấy các sâu bên GP vô thanh minh lên tiếng cho sân nhà nhỉ;))
P/S : Nhà e thì cách đó có 500m mà toàn thấy hết phốt này đến phốt khác ( giống KIa PMH Sài gòn )...
Đợi Rước e Cerato xong Chắc mất Công tìm gara offer cho an tâm:">

Chỉnh sửa cuối:

21052004

Xe tải
Như vậy thì có sao ko nhỉ, xe thì ko phải của em mà của ông anh, mình cũng hay mượn xài ké nên có khi còn để ý hơn cả ông anh, hơn nữa ông anh bảo nếu lên đời sẽ để rẻ cho con này, các cụ tư vấn em với nhé
Xe e 3 năm 6vạn, E thay xong chạy 1 chuyến đi Mộc Châu tết dương lịch, đến tết âm lại đi xuyên Việt toàn chạy trong điều kiện khắc nghiệt vẫn thấy ngon lành cành đào. e chạy đường HCM chỉ thua đúng 3 bác họ nhà Toy là Lx,Rx, và Prado thôi còn lại e qua mặt hết mà toàn trên 100km/h nhé. Tóm lại là hợp ví xúc luôn ợ.

Chỉnh sửa cuối:

kizloveyou

Xe tải
Đẹp nhưng 20tr thì cháu chạy vành cũ thôi :D

Bear_Say

Xe hơi
Da trắng chân dài. Đẹp toẹt vòi...

ronie1407

Xe tải
Cụ cứ mang ra hãng nó kiểm tra cho ạ! Cụ tả thế thì em nghĩ mọi người cũng chịu :D ... Phán kiểu thầy bói thôi :D ra hãng nó bảo ko sao thì có lẽ là không sao :D ... Xe em chẳng bị ...

hamchoi123

Xe đạp
Cứ ra hãng kiểm tra là tốt nhất hjc

namhoang228

Xe máy
Hỏi về một lô lốc các thứ liên quan Forte

Chào các cụ,

Xe nhà em gần đc 3v bị lỗi một số thứ muốn hỏi các cụ:
1. Nút ấn khóa cửa (cái nút màu đen ở tay nắm cửa) của em ko hoạt động. Thay mới hết nhiêu các cụ? Có hàng 2nd hand ko ợ?
2. Đèn trần ghế sau cũng hỏng, mở cửa ko thấy sáng bật tắt gì cũng ko lên. Em cũng chả biết thay loại nào, rổ giá ra sao và ở đâu thì tin tg?
3. Thay dầu hàn xẻng? Cụ MT lần trc quảng cáo em, h cho em xin lại thông tin tính năng rổ giá cái, cuối tuần sau em đi thay luôn.
4. Mổ mắt cho em nó. Mắt trái mắt phải thi nhau cháy vì em toàn thay loại 70k (đc khoảng 1-2 tháng thì cháy). Các cụ tư vấn luôn cho em có option nào nhẹ nhàng tầm 1-2tr mà vẫn đẹp? Lắp thì lắp ở đâu hở các cụ?

Thanks các cụ em ôm vodka ngồi chờ các cụ!

billbill

Xe buýt
Cháu toàn làm ở đây, sắp 4v đến nơi rồi, không biết thế nào có lên làm ở đây không? Lót dép xem thế nào rồi quyết.