Kia Forte - Các lựa chọn cho những người đang quan tâm

hqkccang

Xe đạp
hic,đồng hồ tốc độ và màn hình em thấy hiển thị tiếng hàn, ko biết có chuyển ngôn ngữ khác được không??? mà động cơ là Dohc 16v chứ không phải là I4 CVVT àh các cụ, em ko hiểu về động cơ, ko bít cái nào hay hơn?

CelicaT23GT

Xe máy
Các bác cho hỏi , nếu muốn lắp thêm DVD + màn hình thì lắp ở đâu cho em Phọt tè này nhỉ

hhhhhh123

Xe đạp
Đánh giá về cái xe này, theo ý kiến của em là Chạy khá ổn, theo í kiến chủ quan của em thì hơn Civic đấy, chỉ cần cân nhắc với i30 và i30cw nữa thôi. Nếu người nào thik dòng dòng sedan thì lấy con forte này, còn ai thik hatback thì lấy dòng i30. Good!!!!!:P:6:

kenu97

Xe container
ặc, cụ DC ơi cụ resize cái ảnh cho e nhờ. to quá. mà chân cụ đi dép da xấu thế :))

ơ mà sao trên mặt đồng hồ của cụ cua lại có chữ Hàn mà của e ko có nhỉ??? tị nạnh rồi đây :)):))

Cuabien

Xe điện
hic,đồng hồ tốc độ và màn hình em thấy hiển thị tiếng hàn, ko biết có chuyển ngôn ngữ khác được không??? mà động cơ là Dohc 16v chứ không phải là I4 CVVT àh các cụ, em ko hiểu về động cơ, ko bít cái nào hay hơn?
Đồng hồ hiển thị có thể chuyển đổi sang tiếng anh được mà cụ ! :P Vì là bản nội địa nên mặc định là tiếng Hàn, khi về VN người ta sẽ chuyển đổi sang tiếng anh cho cụ.
Còn máy thì đây !

* DOHC (viết tắt cho từ tiếng Anh Double Over Head Camshaft) dùng để chỉ cơ cấu phối khí hai trục cam trên đỉnh. Trong cơ cấu này, xupap nạp và xupap xả được điều khiển bởi hai trục cam riêng biệt. Có 2 loại cơ cấu phối khí hai trục cam: loại có sử dụng cò mổ và loại không sử dụng cò mổ. Cơ cấu DOHC cho phép thiết kế dạng buồng đốt ưu việt hơn loại SOHC. Khả năng đáp ứng và hoạt động của xupap cũng nhanh hơn và chính xác hơn so với loại SOHC. Do vậy, cơ cấu này được áp dụng cho các loại động cơ cần tính năng cao, tốc độ cao

* CVVT (Viết tắt cho từ tiếng Anh Continuous variable valve timing) là công nghệ điều chỉnh van biến thiên toàn thời gian (nó tương tự như công nghệ VTEC của hãng Honda) giúp tối ưu hoá công suất động cơ, tiết kiệm nhiên liệu.

Chỉnh sửa cuối:

Cuabien

Xe điện
ặc, cụ DC ơi cụ resize cái ảnh cho e nhờ. to quá. mà chân cụ đi dép da xấu thế :))

ơ mà sao trên mặt đồng hồ của cụ cua lại có chữ Hàn mà của e ko có nhỉ??? tị nạnh rồi đây :)):))
Trên đồng hồ táp lô của em còn hơn một điểm nữa là khi lùi nó hiển thị 4 cột sóng tương đương với 4 mắt cảm ứng, vướng mắt nào thì báo ở cột sóng đó nữa cụ ạ ! Em thấy nói là chỉnh sang tiếng anh được nhưng chưa biết đến hôm em lấy sẽ chỉnh thế nào !

K-amaro

Xe buýt
Cụ cua lấy xe về rồi à? ngày nghỉ cuối tuần mà cụ ko ới em ra nghía cái ;)

Cuabien

Xe điện
Em chưa lấy về nhà cụ ạ ! Vẫn đang chờ xong thủ tục đã ! Khi nào lấy còn kiểm tra xem đèn đóm kiểu gì còn đặt cụ nữa chứ.

hqkccang

Xe đạp
Đồng hồ hiển thị có thể chuyển đổi sang tiếng anh được mà cụ ! :P Vì là bản nội địa nên mặc định là tiếng Hàn, khi về VN người ta sẽ chuyển đổi sang tiếng anh cho cụ.
Còn máy thì đây !

* DOHC (viết tắt cho từ tiếng Anh Double Over Head Camshaft) dùng để chỉ cơ cấu phối khí hai trục cam trên đỉnh. Trong cơ cấu này, xupap nạp và xupap xả được điều khiển bởi hai trục cam riêng biệt. Có 2 loại cơ cấu phối khí hai trục cam: loại có sử dụng cò mổ và loại không sử dụng cò mổ. Cơ cấu DOHC cho phép thiết kế dạng buồng đốt ưu việt hơn loại SOHC. Khả năng đáp ứng và hoạt động của xupap cũng nhanh hơn và chính xác hơn so với loại SOHC. Do vậy, cơ cấu này được áp dụng cho các loại động cơ cần tính năng cao, tốc độ cao

* CVVT (Viết tắt cho từ tiếng Anh Continuous variable valve timing) là công nghệ điều chỉnh van biến thiên toàn thời gian (nó tương tự như công nghệ VTEC của hãng Honda) giúp tối ưu hoá công suất động cơ, tiết kiệm nhiên liệu.
Thanks cụ,cụ nói thế thì em biết thế chứ cũng chẳng hiểu đâu ah. Theo cụ thì loại nào tốt hơn?
Hôm nào cụ lấy xe thì cho em mấy bức ảnh chi tiết về nội ngoại thất với cụ nhé.

Golden_way

Xe buýt
Vừa về lượt qua HG saloon nghía em nó cái sao mà nhờ thía ko bít(l)
HG tắt đèn tối om ko biết mai các bác HG đã đăng kiểm xong chưa Hy vọng cuối tuần này đăng ký em nó xong em làm quả Vinh city test
Cụ Cua có muốn về cữa lò với em ko
còn cụ Digital nữa Nhà cụ ở mô
khi nào Off Fo tè cái các cụ nhể(b)

Cuabien

Xe điện
LED đèn gầm không biết của Forte sài chân nào cụ nhỉ ??? Có mấy bộ Logo Sport dành cho Kia này không biết cụ có kiếm được không ?

Chỉnh sửa cuối:

Cuabien

Xe điện
Vừa về lượt qua HG saloon nghía em nó cái sao mà nhờ thía ko bít(l)
HG tắt đèn tối om ko biết mai các bác HG đã đăng kiểm xong chưa Hy vọng cuối tuần này đăng ký em nó xong em làm quả Vinh city test
Cụ Cua có muốn về cữa lò với em ko
còn cụ Digital nữa Nhà cụ ở mô
khi nào Off Fo tè cái các cụ nhể(b)
Chưa nhanh được vậy đâu cụ, em nghĩ thứ 2 tuần sau cụ mới có thể đăng ký được đấy !

kayak

Xe máy
Còn máy thì đây !

Động cơ của Forte là 1.6 DOHC CVVT Gasoline engine chứ không phải có 2 loại động cơ như cụ nghĩ đâu. Xe cụ cũng có CVVT đấy. Cụ vào đây mà xem

http://www.kiamotors.com/

Cái ảnh động cơ trong đó khác dek gì xe cụ đâu. (b)

sieunhole

Xe đạp
Hôm trước em đi xem ở Mỹ đình, cũng ok lắm!

Cuabien

Xe điện
Động cơ của Forte là 1.6 DOHC CVVT Gasoline engine chứ không phải có 2 loại động cơ như cụ nghĩ đâu. Xe cụ cũng có CVVT đấy. Cụ vào đây mà xem

http://www.kiamotors.com/

Cái ảnh động cơ trong đó khác dek gì xe cụ đâu. (b)
Cảm ơn cụ ! Em thấy trang Wed của Huyndai ghi là I4 DOHC 1.6 CVVT nhưng em không hiểu ý nghĩa của cái đó lắm, em chỉ biết nội dung 2 cái công nghệ đó là như vậy nên post lên để tham khảo chứ không dám khẳng định máy DOHC & CVVT là 1. :P

Cuabien

Xe điện
Con chó điên Spammer này ở đâu rúc vào đây không biết ??? :mad: Mày hiểu *** gì mà tuyên truyền vớ vẩn ? (y)

Mày mà đứng trước mặt tao thì chắc tao đục một lỗ trên cái đầu ngu xuẩn của mày rồi !

Chỉnh sửa cuối:

Cuabien

Xe điện
cụ cua kiếm Logo đi, hay nhờ cụ Ca ma dô lấy về nhỉ??? Trông đẹp quá cơ.
Chắc phải nhờ cụ "mặt rỗ" rồi cụ ạ ! Trên trang Wed của Hàn nhiều mẫu lắm mà chỉ từ 7 đến 8 ngàn Won một bộ, đồ độ cho Kia rất nhiều và rất đẹp nhưng mà chẳng biết mua bằng cách nào ! :'(

paduy

Xe tải
Thằng Spammer này đúng là có vấn đề rồi. đề nghị Mod xóa nick nó đi đỡ bẩn forum OF