Kia Forte - Các lựa chọn cho những người đang quan tâm

Cuabien

Xe điện
Mấy vụ soát vé tự động đó nó nằm ở gương chiếu hậu thì phải, hình như phải nhét cái thẻ gì đó phía bên tài ấy. Em nghĩ là tắt đi được !

Hôm xem xe cụ Ken chỉ có mỗi mục là cảm biến lùi không biết nó hoạt động như nào, có hình trên Táp lô không hay chỉ có âm thanh ngắn dài theo mức độ xa gần !

Chỉnh sửa cuối:

kenu97

Xe container
Em xin các cụ, diễn đàn là để chia sẻ kinh nghiệm chứ có phải chợ giời đâu mà bác bác ném đá, đặt bom nhau ác thế.
Lúc đầu bọn e cũng rất nhẹ nhàng và nịch sự từ tốn đấy chứ. cụ ko nhớ à???

Nhìn thấy tháng 4/2009 :
1. Kenu97 (Tổ trưởng tổ mẹ mìn kiêm chuyên gia trấn lột) :))
2. Golden way
3. Digital Copy
4. Cuabien
Mời các cụ bổ xung ạ ! :6:
e bổ sung:
1, thêm 1 cụ (chưa có nick) nhưng sẽ tham gia hội. tạm thời gọi là cụ xyz đi. :D

2, tạm thời thì e cứ nhận làm tổ trưởng tổ lon ton, còn e mời cụ Cua làm bí thư thường trực nhé :21:
3, Goldenway cho làm tổ trưởng an ninh. còn Digital copy thì thôi mời làm thư ký có đc ko? cho nó đúng chuyên môn phô tô giấy tờ :))

cụ Lái xe nhanh nhanh lên e mời cụ vào ghế chánh văn phòng :)):)):))

T/M KFC
chả ai ký

p/s: Laixe: mà e nghe kể vụ xe bập bênh ở 185 GV rồi đấy :)):))

kenu97

Xe container
cụ Hội trưởng Ken cho em hỏi cái xe của cụ khi khởi động điện có tiếng của 1 em chân ngắn Hàn xẻng nhắc véo von cái chi mô không, hôm nọ em test xe có cái tiếng đấy khó chịu quá, không biết cái xe em sắp lấy có cái tiếng đấy không, thấy mấy bác sales giải thích thì bảo nó nhắc mua vé cầu đường, em thấy vô lý quá
rất đau sờ cau là có cụ ạ, e vặn nhỏ hết cỡ rồi. e thì ** biết tiếng Hàn cơ mà nghe đc cái gì gì "su mi tà" ý. nôm na e đoán là "chúc quý khách lái xe an toàn, nhớ cài dây BH, xin cảm ơn" :)):)):))

Cụ Test ở đâu mà có cái đó, em thử xe cụ Ken rồi và không thấy có đâu ạ ! Cái vụ vé cầu đường nó có cái nút khỉ gió gì ở gương ấy, về VN không sài được mà !
có cụ ơi, chắc e để tiếng nhỏ cụ ko để ý.

Xe nội địa thì có tiếng đấy

Cuabien

Xe điện
"chúc quý khách lái xe an toàn, nhớ cài khuy, kéo khóa và nói chân dài ngồi thẳng người dậy, xin cảm ơn" :)):)):))

có cụ ơi, chắc e để tiếng nhỏ cụ ko để ý.
Hôm em chui vào xe cụ phá có mỗi một mình nên nó không nhắc em, em lại tưởng không có ! :)):)):))

tpauto

Xe máy
Lúc đầu bọn e cũng rất nhẹ nhàng và nịch sự từ tốn đấy chứ. cụ ko nhớ à???

e bổ sung:
1, thêm 1 cụ (chưa có nick) nhưng sẽ tham gia hội. tạm thời gọi là cụ xyz đi. :D

2, tạm thời thì e cứ nhận làm tổ trưởng tổ lon ton, còn e mời cụ Cua làm bí thư thường trực nhé :21:
3, Goldenway cho làm tổ trưởng an ninh. còn Digital copy thì thôi mời làm thư ký có đc ko? cho nó đúng chuyên môn phô tô giấy tờ :))

T/M KFC
chả ai ký

Ủa, còn chân lon ton điếu đóm cho em đăng ký đc ko?? em chưa có xe nhưng tầm tháng 6 em cũng sẽ gom tiền để cưới 1 em Fò tơ này, kết em nó quá rồi.

Cuabien

Xe điện
Ủa, còn chân lon ton điếu đóm cho em đăng ký đc ko?? em chưa có xe nhưng tầm tháng 6 em cũng sẽ gom tiền để cưới 1 em Fò tơ này, kết em nó quá rồi.
Cụ PM cho cái ông TM. Hội gà rán ký ở dưới kia nhé ! :6:

kenu97

Xe container
Cụ lấy xe đi rồi e mời cụ làm tươởng ban liên lạc, ai ở KFC cũng đều có chức có quyền hết :)):)):))

Laixe

Xe tải
cụ laixe có phải hôm T7 đi cùng vợ cả đến HG đặt em màu đỏ dunhill không nhỉ?
Dạ ko pải em ạ, em định đặt màu nòng súng giống cụ cua nhưng vẫn chưa đặt ạ, chắc nhanh nhất cũng phải sang tháng 5 mới lấy xe ạ.

Suỵt cái mồm cái mồm :)):)):)):)):))

Chánh văn phòng KFC mà VP đặt ở quán KFC chắc em béo phì mất :)):)):)):))

Copra

Xe buýt
Các pác cho em gia nhập hội với. Xe em chắc 2 tuần nữa mới về đến nơi.
Em hỏi hơi "dốt" một tí. Sau này cái nút khởi động nó hỏng thì xử lý thế nào hả các pác? Bọn Thaco có nhập phụ kiện của New Cerato không nhỉ. Liệu có thay nó giống như thay nút đề xe máy không hả các pác?

Cuabien

Xe điện
Các pác cho em gia nhập hội với. Xe em chắc 2 tuần nữa mới về đến nơi.
Em hỏi hơi "dốt" một tí. Sau này cái nút khởi động nó hỏng thì xử lý thế nào hả các pác? Bọn Thaco có nhập phụ kiện của New Cerato không nhỉ. Liệu có thay nó giống như thay nút đề xe máy không hả các pác?
Cụ giật cái nút ra, phía sau có 2 sợi dây đó. Cụ lấy đầu 2 sợi dây điện chập chập vào nhau như phim hành động Mỹ ý nó nổ máy ngay ! :)):)):))

Cuabien

Xe điện
Sao từ hồi đổi từ (.cơm) thành (.nát) nó liên tục báo "Database error" là thế lào nhể ??? :102:

Cuabien

Xe điện
Em cũng thấy lần ra SF, I30 và gìơ là Forte thì cái mục "Xe tải chạy nhiều hơn xe con" này đông thật !

luudancay

Xe tải
Ai đã dùng xe này thì cho biết cảm nhận để anh em còn biết mà đầu tư với nào.
Với lại giá của nó là 28k thì có đầy đủ phụ kiện không?

Cuabien

Xe điện

dang26k2006

Xe hơi
Các bác ơi , có sâu báo giá bản ful là 29,5k liệu có cao không ạ , chứ e thấy cao quá :^)

Xe em khoảng 2 tuần nữa về rồi .

Cuabien

Xe điện
Các bác ơi , có sâu báo giá bản ful là 29,5k liệu có cao không ạ , chứ e thấy cao quá :^)

Xe em khoảng 2 tuần nữa về rồi .
Cụ nói rõ chút chứ hỏi vậy biết trả lời sao ??? Cụ hỏi ở đâu và Option gồm những gì với tầm giá đó ? Nếu Option của cụ ngon thì giá 29,5 cũng là bình thường thôi ạ !

kenu97

Xe container
Thế lúc tắt máy nó có nói gì không cụ. Nếu nó nói 'Kứt nát su mi tà' là bảo cụ hành trình đã kết thúc đấy ạ. Tiếng Hàn 'Kứt' có nghĩa là 'Xong'. :)):)):))
may quá lúc tắt máy thì nó ngỏm 1 cái (vì điện đóm cắt hết sao mà lải nhải đc) nên ko có kứt nát cụ ạ :))
ngày xưa e có thằng bạn học tiếng Hàn suốt ngày cứ lải nhải kứt nát su mi tà đau cả ruột :21:

K-amaro

Xe buýt
Phải công nhận thớt này đông vui thật. Em tuy ko có Fọt Tè nhưng cũng muốn tham gia nhập hội có được ko ợ? Em cứ nhìn thấy xe mới là mê rồi.

Xin phép cụ chủ thớt "cuabien" cho em giới thiệu lại mấy món của em nhé ;), nhân tiện có thêm món mới cho các cụ ngâm cứu dần đây (em đã post bên độ xe rồi, nhưng vì thớt này có nhiều cụ yêu Fọt Tè quá nên em mạn phép giới thiệu lại tí, ngắn gọn thôi ợ)

Circle R:

Front Turn Signal:

Art-X Carbon Tuning Grill:

Room Lamp:

Tail Lamp:

Smart Folding Key:

@Kenu: Cái nút bấm tròn ở trên đầu giống bật tắt điều khiển ti vi như cụ nói là để bật cái chìa khóa ra đấy ợ, dùng phòng khi cái điều khiển hết pin. Còn cụ hỏi nút nào dùng để mở cửa xe thì quả thật em cũng ko biết :102:, phải nhập về thử thì mới biết đc cụ ợ :D Hay có thể nó dùng chung 1 nút cho cả đóng lẫn mở cửa xe *-) Hay cụ làm 1 cái demo trước đi để anh em còn biết :D

Cuabien

Xe điện
Em cũng thắc mắc cái Khóa của cụ quá ! Bản thân khóa Forte đã là khóa thông manh rồi, nếu giờ lắp thêm cái này có giá trị thêm gì không ạ ???
Mà cụ ngâm nhanh cái giá cho em nhờ cái ?

K-amaro

Xe buýt
Rổ giá có rồi đấy cụ, thôi để mai em pm cho cụ trước nhé chứ giờ em buồn ngủ quá rồi, cuối tuẩn rảnh em mới update site của em đc. Nhưng em nói trước là hàng chất lượng nên ko rẻ lắm như hàng tàu đâu cụ nhé ;), ko cụ lại đổ em làm cụ đau tim :D