Kia Forte - Các lựa chọn cho những người đang quan tâm

Cuabien

Xe điện

Cuabien

Xe điện
Vốt ka cho cụ...Có dẫn chứng cụ thể - nhưng không cụ nào biết tiếng Hàn để xem xét cả...:6:
Kêu Vốt ka xong lại lờ đi chẳng Vote gì cả. :)):)):)) Cụ chắc người Việt gốc Hoa ??? Thâm nhề :P

Chỉnh sửa cuối:

Golden_way

Xe buýt
:21::21::21::21::21::21:
:)):)):)):)):)):)):)):
:77::77::77::77:

kenu97

Xe container
Full tóe loe như tào tháo đuổi ! Đến lúc gặp ông Minh thì lại kêu thằng này trực Mail chứ không biết giá, nếu Full thì 29,5k chờ khoảng 1 tháng để em hỏi bên kia có hàng không đã ! :)):)):))
ô, thế là tiền hậu bất nhất à :)) vui nhề :21:

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Topic này bắt đầu bị các bác spam kín rồi đấy. Em đọc muốn mỏi mắt luôn.

Cụ NDT là người bán hàng mà phản ứng như vậy là không ổn rồi:77::77::77:

Golden_way

Xe buýt
Thì cứ cho là Bác đúng đi thì Bác được cái gì nào. Bác là người bán hàng thì mục đích cuối cùng của Bác là bán được hàng. Em đoán ở công ty của Bác thì Bác là boss, chứ nếu là sales thì bị đuổi từ lâu rồi. Bác nên khẩn trương đi bồi dưỡng kiến thức kinh doanh đi.
Bài học đầu tiên nè:
1) Khách hàng luôn luôn đúng.
2) Nếu khách hàng sai, tham khảo (1)

:77:
Ơ.....ơ ......ơ Em có mở một khóa đào tạo kinh doanh cho SALE rồi mà ở mấy trang trước ý a.... ấy í a...:21::21::21::21::21:

kenu97

Xe container
Xin lỗi các cụ khác nhưng em tranh luận cũng vì thằng này nó ngu quá, ngu nhất là cái thằng cua biển này, đúng là tên là cua nên không những ngang mà còn cùn,sai thì đánh trống lảng,:21::21: thôi chấm dứt không tranh luận với thằng ngu này nữa, quên mất tên nó là Cua:^)
E thề, e ** thích kiểu này. bye cụ 1 NDT 1 thời gian nhé.

chuvoicon

Xe tăng
CRDi là Common Rail Direct Injection (phun nhiên liệu trực tiếp), cái này hay được sử dụng cho động cơ Diesel để tăng công suất và mô men xoắn
còn CVVT là Continuous variable valve timing (đóng mở van biến thiên) hay được sử dụng cho động cơ xăng
DOHC là hệ thống cam kép thay vì SOHC (hệ thống cam đơn)
Bác nào mua Forte mà đặt bản động cơ là CRDi là đặt xe Forte máy dầu đấy, công suất và mô men xoắn cao hơn nhưng giá tiền hình như cũng cao hơn, nhưng máy dầu dùng ở Vịt Ngan mình có cản trở là chất lượng dầu diezel mình bán hơi kém nên động cơ dễ bị trục trặc và hao mòn nhanh.
Đại đa số các bác ở đây đều đặt bản Forte máy xăng, và đã là máy xăng thì tất nhiên là có DOHC và CVVT rồi, mấy cái này cũng không phải công nghệ gì ghê gớm và mới mẻ đâu ạ, nó như là tiêu chuẩn cho động cơ đốt trong thế hệ mới rồi.

hqkccang

Xe đạp
cái ông NDT này, thớt này lập ra là để anh em vào chia sẻ thông tin với nhau. ông cho là ông biết, vậy mà tôi chưa thấy 1 bài nào của ông nói chi tiết về loại xe này. Giỏi thì ông viết 1 bài chi tiết về các dòng của loại xe này đi. lúc đấy ông hãy chửi người khác.dm, thi thoảng copy dc tý ở đâu về lại vào quăng lựu đạn làm loạn lên. tôi thấy tính ông đàn bà có khi phải gọi bằng cụ :77::77::77:. mà báo cho ông là ông cứ cái kiểu này thì hồ sơ NK của ông mà rơi vào tay tôi là tôi cho ông đứt.:mad:

Chỉnh sửa cuối:

giakhoa

Xe buýt
Website
www.dantri.com.vn
Em vừa định ý kiến thì cụ ở bản Đôn về nói rồi, hehe, lần đầu tiên em thấy áp dụng CRDi cho máy xăng, ông Nhăn Dăng tệ hóm và giỏi phết!

Em đề nghị ông Nhăn Dăng tệ thương anh em đồng ý lời khẩn cầu của cụ Ghẹ, cho cụ ý được một đêm ngon giấc, sống đúng với tuổi của mình!:)):)):))

giakhoa

Xe buýt
Website
www.dantri.com.vn
cái ông NDT này, thớt này lập ra là để anh em vào chia sẻ thông tin với nhau ông cho là ông biết, vậy mà tôi chưa thấy 1 bài nào của ông nói chi tiết về loại xe này. Giỏi thì ông viết 1 bài chi tiết về các dòng của loại xe này đi. lúc đấy ông hãy chửi người khác.dm, thi thoảng copy dc tý ở đâu về lại vào quăng lựu đạn làm loạn lên. tôi thấy tính ông đàn bà có khi phải gọi bằng cụ :77::77::77:. mà báo cho ông là ông cứ cái kiểu này thì hồ sơ NK của ông mà rơi vào tay tôi là tôi cho ông đứt.:mad:
Có cụ HQ ở đây tuýt còi là anh em mừng rồi!:)):))

sun10

Xe buýt
Cái thớt này em ngoài cụ cuabien ra em kết cụ voi con nhất, viết hơi ít dưng mà toàn thông tin bổ ích và lí thú, em vote cụ nhé ...
Còn cụ NDT thì chắc là cụ lại mất thêm 1 khách hàng tiềm năng nữa roài đó :) AM như cụ mà vào tay em thì chắc cụ lên đường trong vòng 3 nốt nhạc.

Cuabien

Xe điện
Các cụ dừng tranh luận mấy việc vô bổ ở đây không là "Tổ tuần tra OF" xóa đi là lại mất công nói lại cho các cụ tìm hiểu sau đấy ạ ! :102:

Em chán phải cãi nhau rồi, các cụ tìm hiểu được gì hay thì mỗi người một tay để những người sau đỡ mất công nhiều để tìm hiểu. Tinh thần OF là vậy chứ thắng thua là việc thường mà các cụ ! :6:

tpauto

Xe máy
Cái thớt này em ngoài cụ cuabien ra em kết cụ voi con nhất, viết hơi ít dưng mà toàn thông tin bổ ích và lí thú, em vote cụ nhé ...
Còn cụ NDT thì chắc là cụ lại mất thêm 1 khách hàng tiềm năng nữa roài đó :) AM như cụ mà vào tay em thì chắc cụ lên đường trong vòng 3 nốt nhạc.
Chuẩn, nhưng bác làm em nhớ Mốc xì quá.(b)

hqkccang

Xe đạp
em bít thế nhưng em ghét cái thằng ném đá kia quá. Bác thông cảm. mà em chắc phải đến tháng 6 âm em mới đc tháng để mua.ko biết giá cả lúc đấy thế nào? thôi cứ nghiên cứu dần dần, có bác Ghẹ tư vấn rồi, sợ gì.:6::6:

Cuabien

Xe điện
Forte Si giá cao nhất của Kia theo niêm yết có giá trên 19 tr thì động cơ đó là VGT hoặc (Turbo tăng áp điều khiển cánh ) hoặc CRDi (phun xăng đơn điểm) chứ không phải là DOHC (cam kép trên xi lanh ) như nhập về VN

Cụ đừng câu trước chửi bố câu sau nữa ! Em muốn cụ nên lập thớt khác để khoe kiến thức của cụ đi, đây là thớt em lập lên để anh em cùng tìm hiểu chứ không phải chỗ cãi nhau đâu ạ !

Nếu cụ cứ tiếp tục những lời nói vô lý đó ở đây nữa em sẽ báo bài xấu để bán nick cụ đó !

Chỉnh sửa cuối:

giakhoa

Xe buýt
Website
www.dantri.com.vn
Ôi em thật là hồ đồ, em xin lỗi ông Nhăn Dăng tệ là ko quote lại trong cái câu hồ đồ đấy::)):)):))

Phân tích lại cái ngang của ông cua về bản Black Premium mà ông ấy bịa ra :
Cái tên Forte là Kia Motors dành riêng cho thị trường nội địa Korea,khi xuất ra nước ngoài nó được biết đến với cái tên NEW CERATO,cái tên FORTE hoàn toàn không được nhắc đến trên các trang web tiếng Anh của Kia,ở trang chủ tiếng Hàn của Kia,cũng không hề có bản Black Premium mà chỉ có các bản S-Si-SLi (như nick :chuvoicon đã đề cập ) ,có chăng nếu có bản Black Premium,thì nó sẽ là thông qua một hãng độ khác,tương tự như Brabus chuyên độ Mercedes-Benz, nhưng chắc chắn sẽ không có cái giá dưới 30k như giá hiện tại ở VN,Hơn nữa,Forte Si giá cao nhất của Kia theo niêm yết có giá trên 19 tr thì động cơ đó là VGT hoặc (Turbo tăng áp điều khiển cánh ) hoặc CRDi (phun xăng đơn điểm) chứ không phải là DOHC (cam kép trên xi lanh ) như nhập về VN :