Kia Forte bị hỏng nút bấm khóa/mở trên tay nắm cửa. Sửa ở đâu các cụ ơi?

OKiaforte

Xe buýt
Em chào các cụ.
Em đi Kia Forte SLi. Xe em bị hỏng nút bấm khóa/mở trên tay nắm cửa bên lái. Hỏi ở hãng thì họ toàn bảo phải thay, giá khoảng 2tr. Các cụ xem cái này có sửa được không hay phải thay mới ạ? Nếu sửa được thì sửa ở đâu và giá cả thế nào ạ? Các cụ giúp em với?
Em cảm ơn các cụ!

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
Em chào các cụ.
Em đi Kia Forte SLi. Xe em bị hỏng nút bấm khóa/mở trên tay nắm cửa bên lái. Hỏi ở hãng thì họ toàn bảo phải thay, giá khoảng 2tr. Các cụ xem cái này có sửa được không hay phải thay mới ạ? Nếu sửa được thì sửa ở đâu và giá cả thế nào ạ? Các cụ giúp em với?
Em cảm ơn các cụ!

Ban đầu cứ thử tháo ra sửa đã bác ạ, nếu bệnh do tiếp điểm tiếp xúc kém thì xịt RP7 xem có khắc phục được không.
Bác không tự làm thì qua bác Trung già ở Võ Thị Sáu nhờ. Chỉ khi kết luận là không thể sửa được mới quyết định đầu tư thôi.

isengineer

Xe buýt
Ban đầu cứ thử tháo ra sửa đã bác ạ, nếu bệnh do tiếp điểm tiếp xúc kém thì xịt RP7 xem có khắc phục được không.
Bác không tự làm thì qua bác Trung già ở Võ Thị Sáu nhờ. Chỉ khi kết luận là không thể sửa được mới quyết định đầu tư thôi.
Vụ này cụ Santa Cruise tự sửa bằng nút bấm TV nếu gioăng cao su chưa bị rách. Cụ vào thớt http://www.otofun.net/threads/275604-ho-tro-kt-online-cho-cac-dong-xe-hyundai-kia-f6/page228 để hỏi kụ Top và xin tư vấn nhé. Còn nếu thích tự sửa thì em sẽ post quả hình lên đây nếu cụ cần

tovit

Xe tăng
E sc nhiều cái roài...k ăn thua đâu. mua mới thôi k thì khó chịu lắm

OKiaforte

Xe buýt
Vụ này cụ Santa Cruise tự sửa bằng nút bấm TV nếu gioăng cao su chưa bị rách. Cụ vào thớt http://www.otofun.net/threads/275604-ho-tro-kt-online-cho-cac-dong-xe-hyundai-kia-f6/page228 để hỏi kụ Top và xin tư vấn nhé. Còn nếu thích tự sửa thì em sẽ post quả hình lên đây nếu cụ cần
Em cảm ơn cụ. Em đã đọc link thớt cụ cho, thấy vấn đề không ổn rồi cụ ạ. Cụ Santa Cruise cũng có sửa được đâu ạ, chắc phải thay thôi. Haizz, mệt đầu quá. Chắc em để vợ 2 vậy thôi. Buồn!!!
Em không biết tự sửa cụ ạ. Em cảm ơn cụ nhiều.

OKiaforte

Xe buýt
Thay bên phụ sang bên lái.
Dạ, em cũng nghĩ vậy. Cụ có biết gara nào ở HN đảo được cái nút đó không ạ? Cụ chỉ cho em với để mấy hôm tới em đưa vợ 2 xuống thăm Thủ đô. Ở khu vực Thanh Xuân càng tốt, vì em đang học ở đó ạ.

Chỉnh sửa cuối:

OKiaforte

Xe buýt
Cụ Hardtop ơi? Chỉ cho em với!!
Hix! Vừa mới thấy cụ đang nghía qua thớt này, em post xong cụ lặn mất tiu rồi

Chỉnh sửa cuối:

Viet Phat

[Tịch thu bằng lái]
Website
dochoiotovietphat.vn
Em chào các cụ.
Em cảm ơn các cụ!
Cái này giá 2 triệu là chuẩn rôi, em nghĩ cụ nên thay là tốt nhất.

Cụ Hardtop ơi? Chỉ cho em với!!
Hix! Vừa mới thấy cụ đang nghía qua thớt này, em post xong cụ lặn mất tiu rồi
Em đây!!! Nếu cao su chưa rách thì nên sửa cụ ạ, xem cũng đang xài đồ sửa đây, mua mới xót lém! Cụ qua 139 Phạm văn Đồng gặp Dũng nhé (0974796119), nhà cháu dạy cu cậu cách làm ngon, bổ, rẻ rồi đấy!

OKiaforte

Xe buýt
Cái này giá 2 triệu là chuẩn rôi, em nghĩ cụ nên thay là tốt nhất.
Vâng, cái giá thì em không lăn tăn vì đâu cũng báo giá khoảng tầm như vậy. Nhưng nếu sửa được thì nên sửa chứ ạ. Em đang nghĩ đến 2 phương án: Sửa HOẶC Đảo bên phụ sang bên lái cụ ạ. Nếu không được nữa thì mới thay. (mà hình như nghe đâu phải thay cả 2 bên nữa kia = 4tr??).

Kiabuoisang

Xe container
Hiện đại hại tiền thật đấy. Xe em toàn dùng cơm nên ko cần cái đó hix. Dưng mà cụ chủ cứ tháo ra xem thế nào đã, sửa được thì sửa.

OKiaforte

Xe buýt
Em đây!!! Nếu cao su chưa rách thì nên sửa cụ ạ, xem cũng đang xài đồ sửa đây, mua mới xót lém! Cụ qua 139 Phạm văn Đồng gặp Dũng nhé (0974796119), nhà cháu dạy cu cậu cách làm ngon, bổ, rẻ rồi đấy!
Vâng ạ. Được Cụ Top giới thiệu thì nhất em rồi. Em bấm vào cái nút đó không thấy nó kêu "tạch" như bên phụ cụ ạ, nó cứ trơ như khúc gỗ ấy. Không biết tại sao? Hôm nào xuống phố, em sẽ qua địa chỉ Cụ giới thiệu.
Em cảm ơn Cụ.

OKiaforte

Xe buýt
Báo cáo các cụ. Em đã sửa được cái nút bấm tay nắm cửa theo giới thiệu của cụ hardtop rồi ạ. Đúng như cụ top nói ngon choét, bổ và rẻ ạ!

Em xin được cảm ơn cụ hardtop ạ!

Chỉnh sửa cuối:

mgmc

Xe hơi
Cụ cho e hỏi xe cụ sửa nút bấm tay ok ko để e làm tbeo. Cụ cho biếth luôn cái rá rổ nhé. Thanks cụ
UOTE=OKiaforte;10316316]Báo cáo các cụ. Em đã sửa được cái nút bấm tay nắm cửa theo giới thiệu của cụ hardtop rồi ạ. Đúng như cụ top nói ngon choét, bổ và rẻ ạ!

Em xin được cảm ơn cụ hardtop ạ![/QUOTE]

OKiaforte

Xe buýt
Cụ cho e hỏi xe cụ sửa nút bấm tay ok ko để e làm tbeo. Cụ cho biếth luôn cái rá rổ nhé. Thanks cụ
UOTE=OKiaforte;10316316]Báo cáo các cụ. Em đã sửa được cái nút bấm tay nắm cửa theo giới thiệu của cụ hardtop rồi ạ. Đúng như cụ top nói ngon choét, bổ và rẻ ạ!

Em xin được cảm ơn cụ hardtop ạ!
[/QUOTE]

Em đã PM cụ rồi đấy ạ. Đảm bảo bất cứ ai cũng phải hài lòng.

haininh_baichay

[Tịch thu bằng lái]
Em đã PM cụ rồi đấy ạ. Đảm bảo bất cứ ai cũng phải hài lòng.[/QUOTE]

Vợ em lại ăn vạ rồi cụ ạ, y như vợ cụ ấy, hic hic. Cụ PM cho e cái giá với nhé. Thank cụ rất nhiều ạ.

haininh_baichay

[Tịch thu bằng lái]
Vợ em lại ăn vạ rồi cụ ạ, y như vợ cụ ấy, hic hic. Cụ PM cho e cái giá với nhé. Thank cụ rất nhiều ạ.
Em đã PM cho cụ rồi đấy ạ.[/QUOTE]
Em đã nhận được tin của cụ, vót cho cụ lun rồi ạ, thankss cụ!