Kia Forte 2009 và Daewoo Lacetti: Hai phong cách đối đầu

jundat

Xe tải
Chả so sánh nhưng nguyên cái đoạn bác í nói là Lac ồn hơn thì em bỏ qua ko đọc tiếp... Nói chung là nếu ko có thời gian chiêm nghiệm thì nên đi dịch bài của tây cho nó chuẩn. Chứ cưỡi ngựa xem hoa rồi phán thì em nghĩ ko nên tí nào...

BTKiên3103

Xe buýt
Em thích FORTE nhưng lại cưới LAC...:102::102:...Cũng như cuộc đời vậy thôi,mỗi người đều có quyết định của riêng mình và sẽ nhận được kết quả do mình đã chọn.
Em không thích các bác chỉ biết bênh vợ 2 của mình mà ghét vợ 2 của người khác,chúng ta là người trên OF thì nên có tinh thần OF(kết bằng hữu 4 phương)
Em thì tham gia LPC nhưng vẫn theo dõi thông tin bên KFC,vì thế em mong 2 chi hội chúng ta kết nghĩa tình thân(vì theo em 2 loại xe này có nhiều điểm chung)
Các bác hãy ủng hộ để liên doang KFC-LPC thành hiện thực và hòa thuận:41::41::41:

dungden

Xe tải
em thì thích FT nhưng đến chỗ mua thì lại cưới Lac thế mới đau chứ.

Nganlua

Xe đạp
nói chung chưa thực tế thì chưa biết xe nào chất lượng hơn chiếc nào ,cứ mang 2 con ra đâm thẳng vào nhau em nào bể nhiều gãy răng nhìu là em đó dưới cơ,còn em thì Vote cho FORTE 1 phiếu :21:

Hoang_Pham 21

Xe máy
phoọc te thích hơn cụ ợ!

Hoang_Pham 21

Xe máy
Thử mới biết được các cụ ợ, các cụ cứ ngồi đó mà phán thì khó lém!:77:

lenguyendv

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em thích FORTE nhưng lại cưới LAC...:102::102:...Cũng như cuộc đời vậy thôi,mỗi người đều có quyết định của riêng mình và sẽ nhận được kết quả do mình đã chọn.
Em không thích các bác chỉ biết bênh vợ 2 của mình mà ghét vợ 2 của người khác,chúng ta là người trên OF thì nên có tinh thần OF(kết bằng hữu 4 phương)
Em thì tham gia LPC nhưng vẫn theo dõi thông tin bên KFC,vì thế em mong 2 chi hội chúng ta kết nghĩa tình thân(vì theo em 2 loại xe này có nhiều điểm chung)
Các bác hãy ủng hộ để liên doang KFC-LPC thành hiện thực và hòa thuận:41::41::41:
Bác BTKiên3103 nói chí lý, em rất ủng hộ quan điểm của bác! Em cũng có 1 vợ là KIA ( RIO ), nhưng rất kết dáng em Lac 2010 và nêu chọn em cũng cưới Lac.
Để chọn FORTE hay LAC thực sự là rất nhức đầu. Theo em chúng ta không nên so bì rằng em nào hơn em nào vì mỗi em có điểm mạnh và điểm yếu khác nhau, mỗi chúng ta đều có sở thích và cảm nhận riêng, do vậy chúng ta cưới em nào thỏa mãn ta nhất. Cá nhân em thì thấy dáng LAC đàn ông hơn, thằng bạn em mới mua Lac nó bảo đi đường trường rất sướng vì độ đầm và cách âm tốt nhưng đi trong phố không sướng bằng FORTE.

OmegaO9

Xe container
Xét về kiểu dáng bên ngoài thì mỗi xe có 1 nét riêng khác biệt nhau...Cái này phụ thuộc vào gu thẩm mỹ của từng người thôi.Nếu so sánh khi lái thì em thấy Lac vẫn hay hơn(xe đầm chắc và cách âm tốt) - còn FT thì hơi bồng bềnh 1 chút so với Lac(thân vỏ chắc là mỏng hơn hay sao mà cách âm có vè ko tốt bằng Lac - tiếng đóng cửa nghe cạch cạch:^))...Theo em nếu Lac trang bị hộp số 5 cấp thì hay hơn 6 cấp - xe có 1.6 cho nên có độ trễ khi tăng giảm số rõ rệt.Cái này bác nào mà máu chiến thì cũng dễ bị bực mình khi đề pa lém đây(k)
Lac cách âm đúng vì em nó béo hơn Forte hơn 1 tạ cơ mà cụ :))
Theo thiển ý của em,Lac dùng máy của Opel đã là một cách tiết kiệm chi phí sản xuất thì việc dùng số 6 cấp không chỉ cho máy 2.0 mà cả cho 1.6 nữa thì đúng là tiết kiệm thái quá (y) .tất nhiên càng nhiều cấp xe càng mượt hơn, nhưng cứ cho là đi trong thành phố không tăng tốc được nhiều vì đường đông, thì khi ra cao tốc, số 6 cấp với độ trễ nhất định sẽ tạo cảm giác hơi ỳ khi vượt(b)

phaolon

Xe hơi
Lac cách âm đúng vì em nó béo hơn Forte hơn 1 tạ cơ mà cụ :))
Theo thiển ý của em,Lac dùng máy của Opel đã là một cách tiết kiệm chi phí sản xuất thì việc dùng số 6 cấp không chỉ cho máy 2.0 mà cả cho 1.6 nữa thì đúng là tiết kiệm thái quá (y) .tất nhiên càng nhiều cấp xe càng mượt hơn, nhưng cứ cho là đi trong thành phố không tăng tốc được nhiều vì đường đông, thì khi ra cao tốc, số 6 cấp với độ trễ nhất định sẽ tạo cảm giác hơi ỳ khi vượt(b)
cụ nói chuẩn nếu 5 cấp tuyệt vời hơn

dragon41176

Xe hơi
Về cơ bản em thấy thiết kế em Lac này ko phù hợp. Hộp số 6 cấp chỉ phát huy tác dụng khi động cơ của các cụ công suất lớn, mô men xoắn cao. Em nghĩ phải vít ga mấy quả máy ít nhất là 160 170 mã lực, mô men xoắn tầm 200 250 N trở lên thì các cụ cảm thấy hộp số nhiều cấp êm khi hộp số chuyển số. Chứ em Lac này có 114 mã lực thì xoắn với ai ạ. Chỉ tổ tốn xăng vì hộp số suốt ngày phải chuyển số đi chuyển số lại thôi. Các cụ chạy bị ỳ cũng 1 phần là như thế.

kainz

Xe đạp
Về cơ bản em thấy thiết kế em Lac này ko phù hợp. Hộp số 6 cấp chỉ phát huy tác dụng khi động cơ của các cụ công suất lớn, mô men xoắn cao. Em nghĩ phải vít ga mấy quả máy ít nhất là 160 170 mã lực, mô men xoắn tầm 200 250 N trở lên thì các cụ cảm thấy hộp số nhiều cấp êm khi hộp số chuyển số. Chứ em Lac này có 114 mã lực thì xoắn với ai ạ. Chỉ tổ tốn xăng vì hộp số suốt ngày phải chuyển số đi chuyển số lại thôi. Các cụ chạy bị ỳ cũng 1 phần là như thế.
Hôm trước em có đi sửa con Camry nhà em bị đứt dây cảm biến ABS bị chuột cắn báo đèn ở táp lô và cũng xin ý kiến mấy bác kỹ thuật ở Toyota về em Lac nhập (vì nhà em đang có ý định mua cho thằng em út) thì mấy bác đó nói chỉ siêu xe như của các hãng Audi hay BMW máy 2.4 - 3.5 thì số tự động hay trang bị 6 cấp còn cái chiếc Lac 1.6 trang bị 6 cấp là ko phù hợp và ỳ máy, hao xăng ! cho nên nhà em cũng hơi phân vân ở 2 loại này !

dragon41176

Xe hơi
Lac chỉ được cái nội thất hào nhoáng và cách âm tốt hơn thôi bác ạ. Động cơ yếu hơn mà nặng hơn em Forte 1 tạ thì kiểu gì cũng hao xăng hơn. Em thì em khoái Hàn xẻng chính thống hơn là Sam lốt Hàn xẻng. Kiểu gì thì kiểu bây h Hyundai với Kia đang nổi lên như 1 hiện tượng chứ GM vẫn đang hấp hối.

elantra2007

Xe đạp
Em thì thấy cảm ơn bác chủ thớt vì bác pốt bài này đúng lúc em đang giúp ông bạn lựa chọn một trong hai. Cái quý là ý kiến của các bác bổ sung, khen chê làm em có nhiều thông tin hơn, chứ nếu có mỗi bài của bác chủ thì chắc cũng như khi đi ra sâu, nó còn con gì thì nói tốt con đấy để bán được.

Auto lover

Xe đạp
Tôi và ông bạn thân vừa đặt xe tuần trước, tôi đặt Forte còn ông bạn đặt Lac (để khỏi đụng hàng). Tôi cũng đã tìm hiểu thông tin ở nhiều salon, họ bảo con Lac có nhược điểm ì máy và tốn xăng hơn Forte. Riêng cá nhân tôi sau khi tìm hiểu tổng hợp thông tin thì quyết định cưới Forte.:)

HOÁNGKY

Xe đạp
Mình cũng vừa đi thử cả hai xe này,đánh giá của riêng mình thì Lac nhìn đẹp hơn nội thất cũng đẹp hơn nhưng đi thì quá yếu so vởi forte tăng tốc quá chậm phải đi cả hai trong cùng một lúc mới cảm nhận được,tuy nhiên là mình nói đến khi vận hành trong thành phố còn đường trường thì mình chưa thử nên không dám có ý kiến bản thân mình cũng lấy thử Lac chạy một ngày phải đem trả lại để lấy forte dù đắt hơn 1.500$ nhưng mối người một sở thích bác nào mê dáng đẹp thì chọn Lac còn bác nào chú ý đến khả năng vận hành của xe thì nên chọn forte

HOÁNGKY

Xe đạp
Bó tay với mấy ông nhà báo này... chuyên viết theo đơn đặt hàng:'(
Lời khuyên chân thành cho các bác muốn cưới vợ hai là ra thẳng Showroom cưỡi thử, cảm nhận rồi quyết... Đừng nghe mấy thông tin kiểu này mà lại ân hận đới:))
Mình thấy lời khuyên này là hữu hiệu nhất

FreeMan2009

Xe hơi
Xét về kiểu dáng bên ngoài thì mỗi xe có 1 nét riêng khác biệt nhau...Cái này phụ thuộc vào gu thẩm mỹ của từng người thôi.Nếu so sánh khi lái thì em thấy Lac vẫn hay hơn(xe đầm chắc và cách âm tốt) - còn FT thì hơi bồng bềnh 1 chút so với Lac(thân vỏ chắc là mỏng hơn hay sao mà cách âm có vè ko tốt bằng Lac - tiếng đóng cửa nghe cạch cạch:^))...Theo em nếu Lac trang bị hộp số 5 cấp thì hay hơn 6 cấp - xe có 1.6 cho nên có độ trễ khi tăng giảm số rõ rệt.Cái này bác nào mà máu chiến thì cũng dễ bị bực mình khi đề pa lém đây(k)
các bác có tiền mua ô tô mà đi sợ tốn xăng thì nên xem lại, lấy cái xe máy ra mà đi hoặc chạy Matiz ý.

Lac tốn xăng hơn KF vì thân xe nặng. Thân xe nặng đi đầm hơn và cách âm tốt hơn loại vỏ mỏng.

Em đạp ga vẫn thấy phi ầm ầm, lúc đầu chưa quen mới thấy chân ga bị trễ, bây giờ trong phố em vít chạy ngon ơ, chả thấy yếu ở chỗ nào?

Ra đường trường em hay đi số thể thao, để số 4 vượt xe thì thôi rồi, rít bốc nhanh như tên lửa, nói chung máy 1.6 như Lac là cũng chấp nhận được các cụ ạ. (b)

ducan

Xe tăng
các bác có tiền mua ô tô mà đi sợ tốn xăng thì nên xem lại, lấy cái xe máy ra mà đi hoặc chạy Matiz ý.

Lac tốn xăng hơn KF vì thân xe nặng. Thân xe nặng đi đầm hơn và cách âm tốt hơn loại vỏ mỏng.

Em đạp ga vẫn thấy phi ầm ầm, lúc đầu chưa quen mới thấy chân ga bị trễ, bây giờ trong phố em vít chạy ngon ơ, chả thấy yếu ở chỗ nào?

Ra đường trường em hay đi số thể thao, để số 4 vượt xe thì thôi rồi, rít bốc nhanh như tên lửa, nói chung máy 1.6 như Lac là cũng chấp nhận được các cụ ạ. (b)

Bác nói chuẩn , chưa quen chân ga mới thấy độ trễ , nếu mà ra salon thử 1 lúc hoặc mượn xe 1 ngày thì chắc chắn kô thể quen xe kịp , mà như vậy tất yếu sẽ chê Lac yếu quá , với động cơ 114 mã lực chắc chắn chả khỏe khoắn gì nhưng nếu bảo yếu quá thì lại kô đúng , nói chung là Lac hay KF đều có điểm mạnh và yếu cụ thể song cũng kẻ tám lạng người nửa cân , ai thích con nào thì chiến con đó thôi

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
Dạ thưa các cụ trong box, e chính là người viết bài này đó ợ. nhưng e ko nhận 1 đồng nào của showroom đâu, các cụ nói vậy e đau lòng quá.họ chỉ cho e mượn trong thời gian ngắn. E viết theo cảm nhận thế e mới không đưa ra câu trả lời xe nào hơn xe nào mà để câu trả lời mở cho các cụ tuy theo sở thích mà lựa chọn. E viết rất khách quan, chê khen đều có, không xe nào hơn xe nào cả vì xe nào cũng có điểm mạnh vượt trội. E mong nhận được góp ý của các cụ, bài này đăng ở tạp chí AUTONET. tên e viết dưới bài viết

cụ có niềm đam mê xe hơi nên mới viết tỉ mỷ được thế, chúc cụ (b)

cụ sướng thế, được ngồi lái cả 2 xe :P

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
hay quá, hay quá, lại xôm.
em mắc võng ở thớt này thôi :P