Kia Forte 2009 và Daewoo Lacetti: Hai phong cách đối đầu

xherox

Xe điện
Cụ chủ thớt đâu có đại diện cho 1 cơ quan ngôn luận hay là 1 cái gì tương tự đâu mà các cụ ném đá ghê thế,cụ ấy đi thử xe rồi post cảm nhận của cụ ấy,đơn giản thí thôi mà.Tặng cụ chủ thớt cái mũ bảo hiểm (b)

ken_ngo

Xe đạp
Website
www.autonet.com.vn
Các cụ đã có nhời, e cũng xin zút "kinh nhiệm". e chỉ viết vài nhận định nhỏ của e thui mờ. nhiều cụ có vẻ bức xúc ghê cơ...1 mình cá nhân e cảm nhận nên sẽ không thể bằng nhiều người rùi...e cũng rất zui vì bài viết của e được nhiều người nhận xét (tốt xấu e cũng ok "nuôn")(b):77::77::77::77::77::101::101::101:

kiple

Xe tăng
Bảng thông số kỹ thuật

Daewoo Lacetti 2009 Kia Forte 2009
Dài x rộng x cao (mm) 4.600 x 1.790 x 1.475 4.530x 1.775x 1.460
Chiều dài cơ sở (mm) 2.685 2.650
Tự trọng (kg) 1.305 1.266
Động cơ ECOTEC I4 1.6L DVVT Gamma I4 1.6L CVVT
Công suất cực đại (ml/v/ph) 115/ 6.000 124 / 6.300
Mô-men xoắn cực đại (Nm/v/ph) 152/ 4.200 159 / 4.300
Hộp số Tự động 6 cấp Tự động 4 cấp

Giá xe (VND) 526.786.000 553.572.000
Nhà êm mới biết lái nên chỉ quan tâm nhất đến cái đo đỏ này thôi (chưa nói đến tim như nhau, thân xác nặng hơn thì chậm chạp hơn) Ở VN mình, hầu hết hàng hoá có bán trên thị trường, cái nào đắt hơn thì...hơn. Thường viết một cái gì đấy, người viết phải đứng trên một góc nhìn nhất định, ở đây, cụ chủ thớt nói là vô tư khách quan, khen chê rõ ràng. Bài của cụ đúng là có khen một chút, chê một chút cho đúng với tinh thấn ấy. Nhà êm thì thấy cụ chủ khi viết bài này đứng ở góc nhìn ba phải!:)

Royal_Saloon

Xe hơi
Các cụ ném đá thế này chắc sau này chả ai dám viết bài cảm nhận xe nữa. Cũng là công sức của người ta, nhận xét như các bác liệu có phũ phàng quá không?

amazoncafe

Xe tăng
Các cụ ném đá thế này chắc sau này chả ai dám viết bài cảm nhận xe nữa. Cũng là công sức của người ta, nhận xét như các bác liệu có phũ phàng quá không?
Cụ này lại có ý kiến thụt nùi rồi, phải góp ý như thế thì sau mới có bài viết chất nượng chứ, nàm ăn bay giờ như vậy mà cụ vẫn còn bao che được ah.

FreeMan2009

Xe hơi
Nói chung các cụ đi Forte bị chê xe tiêu chuẩn Hàn nhà quê là cú roài...

Bên box Deawoo cụ chủ thớt được chào đón lắm đấy, tốt nhất nên đóng thớt bên này đi cụ.

Em vừa múc Lac xong. Đầu tiên cũng phân vân, nhưng cuối cùng chọn Lac, vì em thấy Forte xấu hơn Lac rõ ràng. Những tiêu chuẩn khác...vứt hết...Cưới vợ 2 phải vừa mắt đã, chuyện ăn uống tiêu pha tính sau :69:

Bây giờ đi 2 tuần thấy rất ok, rất nhiều người trầm trồ khen xe đẹp, chứ ông bạn em chạy Forte chả được ngưỡng mộ thế đâu he he...

Theo em mua xe cứ múc cái xe nào đời ra mới hơn, nó sẽ được cải tiến hơn về chất và hình thức đấy. Lac chống ồn rất tốt, chạy xe êm ru, làm thêm 4 quả lốp Michelin nữa thì...thôi rồi lượm ơi (b)

kiple

Xe tăng

Bên box Deawoo cụ chủ thớt được chào đón lắm đấy, tốt nhất nên đóng thớt bên này đi cụ.

Em vừa múc Lac xong. Đầu tiên cũng phân vân, nhưng cuối cùng chọn Lac, vì em thấy Forte xấu hơn Lac rõ ràng. Những tiêu chuẩn khác...vứt hết...Cưới vợ 2 phải vừa mắt đã, chuyện ăn uống tiêu pha tính sau :69:

Chuyện ngày xưa kể rằng: đại loại có tay đi hỏi vợ, ngồi trên ngựa ngắm dung nhan người đẹp. Bóng hồng đứng bên cành hoa, ngắt một bông, đưa lên môi, mắt đong đưa..., đúng là trang tuyệt sắc giai nhân. Nàng e thẹn nép vào dưới hoa ngước mắt ngắm trộm người quân tử, tuấn tú, oai phong, hùng dũng...Cả hai cùng có chung...đã tìm được ý trung nhân đích thực. Sau đêm tân hôn: Chàng rất phong độ nhưng THỌT. Nàng cực kì diễm lệ, nhưng SỨT MÔI...!:21::21::21:

Chỉnh sửa cuối:

Tuan1268

Xe máy

Chuyện ngày xưa kể rằng: đại loại có tay đi hỏi vợ, ngồi trên ngựa ngắm dung nhan người đẹp. Bóng hồng đứng bên cành hoa, ngắt một bông, đưa lên môi, mắt đong đưa..., đúng là trang tuyệt sắc giai nhân. Nàng e thẹn nép vào dưới hoa ngước mắt ngắm trộm người quân tử, tuấn tú, oai phong, hùng dũng...Cả hai cùng có chung...đã tìm được ý trung nhân đích thực. Sau đêm tân hôn: Chàng rất phong độ nhưng THỌT. Nàng cực kì diễm lệ, nhưng SỨT MÔI...!:21::21::21:
CỤ THAN ÁC VỪA THÔI NHÁ :)):)):))

kainz

Xe đạp

Bây giờ đi 2 tuần thấy rất ok, rất nhiều người trầm trồ khen xe đẹp, chứ ông bạn em chạy Forte chả được ngưỡng mộ thế đâu he he...

Theo em mua xe cứ múc cái xe nào đời ra mới hơn, nó sẽ được cải tiến hơn về chất và hình thức đấy. Lac chống ồn rất tốt, chạy xe êm ru, làm thêm 4 quả lốp Michelin nữa thì...thôi rồi lượm ơi (b)
Tất nhiên bác đi Lac bác thấy vậy là bác chê KF rồi ! mỗi xe đều có ưu và nhược điểm riêng, mình phải khách quan nhận xét thôi, về tiêu chuẩn công nghệ như bác nói thời buổi này chuyện chuyển giao và học hỏi công nghệ là bình thường, cũng chưa chắc công nghệ mới hơn lại tốt hơn, dễ sửa, phụ tùng rẻ vì phải còn thời gian để kiểm nghiệm nhưng em hy vọng công nghệ Ecotec của máy Lac do Opel ( của GM ở Đức) nghiên cưu phát triển sẽ khắc phục được tình trạng oà ga ở động cơ phần lớn của Daewoo, còn fan của KF cũng yên tâm vì phụ kiện đều do Cty Mobis đảm nhiệm mà Cty này hiện đang là đối tác lớn của Huyndai và Chrysler (Mỹ), em nói có gì sai mong các bác lượng thứ và bổ sung. Chúc cả nhà đều khoẻ !

Hepac

Xe tải
thời tiết đang lạnh mà các cụ làm nóng lên rồi:))

hoanggiangph

Xe máy
Em thấy rõ ràng Lac hơn hẳn mà.... :))

chipper

Xe đạp
giá mà cụ cho anh em đxược đi thử ả hai con nề nhỉ

8Saturday8

Xe máy
em ko đi cả hai con này ,nhưng e thấy Lac hơn . Dáng forte nửa mùa quá , nhìn một lần là chán

nambombom

Xe buýt
Bình luận VỢ HAI kiểu này khác gì lôi VỢ CẢ ra so với nhau hả các cụ. Mắt mỗi người khác nhau, mức độ quan tâm của mỗi người về các tiêu chuẩn là khác nhau, mỗi ông thích một tư thế, kiểu sướng khác nhau. Đọ thế thì có mà đọ đến muôn đời.

Còn cụ tác giả thì theo em là cụ nghiên cứu chưa sâu thật. Nhận định thì phải có thông số, hoặc con số thống kê, cũng như cụ đưa ra những thông số về công suất và momen xoắn ấy. Cho nên cụ cần có thêm con số khảo sát từ người tiêu dùng nữa thì mới nên đưa ra nhận định về cảm giác lái, độ ồn, tiêu hao nhiên liệu,...

Vài dòng với các cụ, chúc các cụ vui!

trieuphianh

Xe tải
em thấy đanhs giá của các chuyên gia vd như trên báo auto net cũng đã nhận định về kiểu dáng thì lac đẹp hơn forte nhưng so sánh tổng thể thì forte nhỉnh hơn lac. bác nào mua xe về để đứng ngắm thì nhìn lac khoái. Còn để ngồi trong lái thì xem forte có đáng mặt hơn ko (b)

Speeder

Xe tăng
Em quanh đây thôi, cần gì bác alo cho em nhá!
Website
www.tbcnsv.com
Em thích vỏ LAC ruột FORTE nhưng đặt hàng chả ông nào nhập, nếu em có đủ tiền mua hai con (khoảng $60.000)thì:^):^):^) em mua con CR-V nhập!:21::21::21:

danmexe

Xe điện
Xét về kiểu dáng bên ngoài thì mỗi xe có 1 nét riêng khác biệt nhau...Cái này phụ thuộc vào gu thẩm mỹ của từng người thôi.Nếu so sánh khi lái thì em thấy Lac vẫn hay hơn(xe đầm chắc và cách âm tốt) - còn FT thì hơi bồng bềnh 1 chút so với Lac(thân vỏ chắc là mỏng hơn hay sao mà cách âm có vè ko tốt bằng Lac - tiếng đóng cửa nghe cạch cạch:^))...Theo em nếu Lac trang bị hộp số 5 cấp thì hay hơn 6 cấp - xe có 1.6 cho nên có độ trễ khi tăng giảm số rõ rệt.Cái này bác nào mà máu chiến thì cũng dễ bị bực mình khi đề pa lém đây(k)

chuot_tui_86

Xe đạp
Em thấy cụ khá tâm huyết khi viết ra thớt này cho mọi người bình luận....Em thì kết Forte hơn vì...mới tậu:P. Thank bác nhé(b).Mời bác Vodka nha...