KIA CD5 - niềm tự hào của KIA VN trong thập niên 90’

Trạng thái
Thớt đang đóng

minhchi

Xe tải
tuyệt đời luôn! Em vốt cho các bác liền! Đó là niềm đam mê của em đó.! (k)(k)(k)(k)(k)(k) (l)(l)(l)

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Năm ngoái em đi xe này với ông bạn, đi không quen khi thấy thằng bé con chạy ngang đường mình phanh gấp xe xoay ngang ra, hú vía. Từ đó em rút kinh nghiệm là chỉ dùng xe có phanh ABS thôi, an toàn cho tính mạng các bác ạ :77:

hailuatn

Xe container
Khoảng 1 tháng nay em để ý thấy CD5 chạy trên đường tự nhiên nhiều thế? Nghĩ cũng đỡ tủi thân. Có lẽ thành lập hội CD5 các bác ạ, bầu bác nào có thâm niên trên OF lâu nhất mà bây giờ vẫn chạy CD5 làm hội trưởng.
To Greeno: có phải ai cũng có điều kiện mà đi xe có ABS đâu?

pixelart

Xe đạp
cd5 dáng tuy ko được " múp " như mấy em đời mới ngực tấn công mông phòng thủ. nhưng voi giá tiền đó thì xe đấy quá good

có gara nào độ được dáng em ấy đẹp 1 tí thì tốt biết mấy nhỉ :41:

không hiểu sao VMC không lắp loại này nữa các bác nhỉ? Đây có thế là một sai lầm về chiến lược kinh doanh.
VMC có muốn ráp CD5 thì cũng chẳng có máy mà ráp bác ợ. Hàng tồn kho bên Hàn tống sang VN ráp và bán hết là xong phim. Tuy nhiên, đáng nhẽ VMC lúc chuyển sang ráp tiếp Morning thì đúng hơn. Ai dè nó đi ráp Spectra rồi Carnival nên tèo luôn.

Bây giờ Trường Hải ráp Morning (Picanto) sống bẻ như ai !!

arqt.nam

Đi bộ
Kính nhờ các bác cho em hỏi tí ti:
Em cũng là chủ nhân của CD5 gần 2 năm nay. bay giờ xe em nó có hiện tượng bị giột ở của sau và khi rửa xe nước vào trong và đọng lại trong hốc bánh sơ cua. em ko biết nó vào từ đâu? và tại sao giột nhiều thế? các bác biết có cách nào chữa 2 bệnh đó làm ơn chỉ giáo giùm . Em xin cảm ơn các bác trước.

Em cũng là chủ nhân của CD5 gần 2 năm nay. bay giờ xe em nó có hiện tượng bị giột ở của sau và khi rửa xe nước vào trong và đọng lại trong hốc bánh sơ cua. em ko biết nó vào từ đâu? và tại sao giột nhiều thế?
Roăng cửa bị chai thôi bác ợ. Bác đi thay là hết.

hailuatn

Xe container
hôm trước em có hỏi bộ giăng của CD5 là 1,2 triệu cho toàn bộ, đắt quá em chẳng thay, vì xe em cũng có hiện tượng ngấm nước cửa sau bên lái.

accord_89

Xe tăng
VMC có muốn ráp CD5 thì cũng chẳng có máy mà ráp bác ợ. Hàng tồn kho bên Hàn tống sang VN ráp và bán hết là xong phim. Tuy nhiên, đáng nhẽ VMC lúc chuyển sang ráp tiếp Morning thì đúng hơn. Ai dè nó đi ráp Spectra rồi Carnival nên tèo luôn.

Bim chạy, CD5 khong lắp, thế VMC làm gì các bác?

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com

Hỏi thăm bác Gấu tý, tình hình nước nôi ở Huệ sao rồi bác ? có phải cho em CD5 lên giường ko ? :)

Hỏi thăm bác Gấu tý, tình hình nước nôi ở Huệ sao rồi bác ? có phải cho em CD5 lên giường ko ? :)
Thanks bác đã hỏi thăm.
CD5 nằm tầng ... 2. Lấy Dmax đi lội lụt đã lắm. Ra đường chỉ lèo tèo vài con gầm cao máy thoáng lội đi chống lụt thôi.
Hôm qua, thực ra là cơn mưa quá lớn và kéo dài làm ngập cả thành phố. Sau khi tạnh mưa khoảng 3 giờ là nước thoát hết.

arqt.nam

Đi bộ
xin cảm ơn bác polar bear, em sẽ thử lam chuột bạch xem sau khi thay có còn bi ướt lông ko hehe...

viper2007

Xe điện
Em cũng là chủ nhân của CD5 gần 2 năm nay. bay giờ xe em nó có hiện tượng bị giột ở của sau và khi rửa xe nước vào trong và đọng lại trong hốc bánh sơ cua. em ko biết nó vào từ đâu? và tại sao giột nhiều thế? các bác biết có cách nào chữa 2 bệnh đó làm ơn chỉ giáo giùm . Em xin cảm ơn các bác trước.
Bác có thời gian sửa chưa. Nếu chưa thì bác thử xem có bị như em đã từng bị ko. Bác mở cửa đuôi xe ra, fia trên của cum đèn hậu có 1 chi tiết màu đen cỡ bằng cái xúc xích bự.. Chi tiết này cấu tạo như bóng cá, ráp vào vỏ xe với 1 cái roang (chính là nguyên nhân). Roang này có thể do làm bằng cao su đểu hoặc do xe mình phơi nắng nhiều nên rạn nứt lung tung.
Để kiểm tra, bác bỏ hết đồ trong cốp, lật ghế sau lên để lộ thảm xe, cần thiết thì tháo cả 2 cái lưới phía sau bên trong xe (tháo ra nhìn thấy phía trong của đèn hậu). Sau đó đi ra hàng rủa xe, chui vào cửa sau (ngồi trên bình xăng) đóng kín các cửa rồi bảo họ phun nước.
Để xử lý, bác ra mua 1 tuýp xilicon màu đen hình dáng giống với tuýp thuốc đánh răng. Cái roang cũ mục nát rồi thì gớ bỏ đi. Bác kênh mép của chi tiết bóng cá lên và bơm xilicon vào, dùng tay miết cho kín khe và thật thẩm mỹ. 2 ngày sau lấy lưới rao cạo đi 1 vành để cắt những phần lem nhem (yếu tố đẹp mắt)
Hy vọng có ích cho bác.(b)

hailuatn

Xe container
Chào mừng bác viper! bác từ OS sang phải không?

viper2007

Xe điện
Vâng chào các bác, đúng là em đây
Ko ngờ bên OF, kia Pride lại viết dc tới 40 trang sử :41:
Có phải bác Stinger đó ko, tình hình là bác đã show hàng cái logo _ kết quả hợp tác của em với bác chưa. Mạnh dạn gắn lên đi bác, em thấy bác chưa ưng ý em cũng áy láy :)

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Vâng chào các bác, đúng là em đây
Ko ngờ bên OF, kia Pride lại viết dc tới 40 trang sử :41:
Có phải bác Stinger đó ko, tình hình là bác đã show hàng cái logo _ kết quả hợp tác của em với bác chưa. Mạnh dạn gắn lên đi bác, em thấy bác chưa ưng ý em cũng áy láy :)
Véo cằm bác đến OF, làm tý rượu cho thêm xung nhe bác!

Bác bẩu em đợi keo của bác cơ mà, sao giờ lại sui em tự gắn. Em cũng máu lắm nhưng giờ nhà em chỉ có loại xốp dính màu trắng, gắn lên sợ lộ, nên em đang chờ bác :P. À, mà gắn xốp dính hơi dày chút cũng được bác ạ, ko sợ rơi, vì chắc lắm. Hôm đó về dính thử có 1 mẩu mà tý ko bóc được!
Em mà sâu hàng lên thì bác lại đắt hàng đới :21::21::21:

viper2007

Xe điện
Lại một lần nữa xe em trong biển nước, bãi gửi xe nứoc ngập 30cm(quá nửa bánh xe), trong xe thì ko thành bể cá nhưng do ngâm lâu nên nứoc nó cũng có lối vào, nhóp nhép và hôi quá.
@Stinger sống ở khu Thái Hà ấp này chắc em đổi 4x4 thôi, đây là lần thứ 2 trong năm rồi. Tình hình hôm nay bác có hề hấn gì ko, hiện tại 13h30 trong nhà em vẫn ngập 25cm. Cái logo làm cùng bác chắc hoãn lại, nếu quyết li dị thì để làm "kỷ niệm 1 mối tình" vậy.
[/URL][/IMG]

Chỉnh sửa cuối:

bum

Xe buýt
Lại một lần nữa xe em trong biển nước, bãi gửi xe nứoc ngập 30cm(quá nửa bánh xe), trong xe thì ko thành bể cá nhưng do ngâm lâu nên nứoc nó cũng có lối vào, nhóp nhép và hôi quá.
@Stinger sống ở khu Thái Hà ấp này chắc em đổi 4x4 thôi, đây là lần thứ 2 trong năm rồi. Tình hình hôm nay bác có hề hấn gì ko, hiện tại 13h30 trong nhà em vẫn ngập 25cm. Cái logo làm cùng bác chắc hoãn lại, nếu quyết li dị thì để làm "kỷ niệm 1 mối tình" vậy.
[/URL][/URL][/IMG]
Bác cho em hỏi cái chữ Pride này tìm ở đâu vậy?

nghienOTO

Xe tăng
Còn 1 điều thú vị nữa ko biết các cụ có biết ko ?

Kia CD5 chính là Mazda 121 đã được Kia mua lại và đổi tên nên nhiều phụ tùng của CD5 có thể dùng chung Mazda luôn. Xét về thiết kế thì nó là của Nhật bổn còn chất lượng là Hàn xẻng.

Trước đây E có sài 1 con chạy quen xe cũng tít ra phết ko kém xe nào cả, chạy khá ổn định, phụ tùng sẵn và rất hạt dẻ trừ cái vỏ mỏng như ống bơ mọt nhanh thôi :)

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng