[CCCĐ] KIA CD5 Ks di động thần thánh và hành trình xuyên bắc nam Lào

BINH MINH 07

Xe điện

2 vợ chồng Cụ hạnh phúc quá, nhà cháu ghen tị đấy! Chúc Cụ- Mợ có chuyến đi vui vẻ xứ Triệu voi.
--------------------

Cháu sợ dư lày thì khi xe đỗ nhanh hỏng cặp lốp sau và giảm xóc hơn khi chạy:D

Đạm bạc quá, cháu sợ thế này Cụ chỉ đủ năng lượng cho lúc xe chạy thôi...
Tuổi của cụ chủ cần nhiều rau xanh chứ ko cần mỡ động vật đâu mà cụ phải lo.

BINH MINH 07

Xe điện
Em tâm đắc với ý này của bác, nói ra điều này thì bác cũng tự tin, chủ động lắm rồi
Đã đã có lần em nghĩ như bác rồi đấy ạ, nên em hiểu tâm trạng của người đi du lịch với một chiếc xe cũ, quan trọng là mình hiểu tính của nó bác nhỉ.
Xe đẹp nhưng chỉ để ngắm thì làm quái gì, đời đâu chỉ là vậy. Tôi thích những người như cụ chủ, giản dị nhưng có đam mê và được sống với niềm đam mê là hạnh phúc nhất.
Điều em ước ao lớn nhất khi về hưu vẫn đủ sức khoẻ để lái xe đưa vợ dấu yêu đi khắp nơi.

DEAM

[Tịch thu bằng lái]
Xe đẹp luôn là niềm mơ ước, đi du lịch mà được ngồi trong một chiếc xe mạnh mẽ, tiện nghi thì còn gì bằng
Dưng mà e đồng ý với cụ, xe đẹp là một chuyện, còn phải có cái đam mê
Một khi đã đam mê thì đời đẹp lắm, xe 2x4, 4x4, hay thậm chí 0x4 thì vẫn thấy hạnh phúc, cứ đi rồi sẽ đến
Sở dĩ nói vậy, là do e cũng có lần mạo hiểm đi trên một chiếc xe vừa cỏ, vừa cũ, nên nói thật cảm giác lúc ấy nó vừa thích khám phá, vừa run......cứ như vụng trộm thế nào ấy
Trong suốt hành trình mãi không thấy nó hỏng đâm ra thấy sốt ruột, vì chỉ mong nó đừng chọn đêm hôm mưa gió, hay chỗ đồng không mông quạnh mà hỏng,.............cái đó nó cũng tạo cho người đi một cảm giác đặc biệt rồi. Thêm nữa, xe cũ nên cứ vô tư rừng núi, vệ đường, không phải suýt xoa vì bị mấy cọng lá sướt qua, cũng không phải nơm nớp lo cái xe để dưới đường, khi muốn leo lên một điểm cao khám phá, tìm góc chụp đẹp.................. rồi dặn dò, hướng dẫn người đi cùng để chân thế nào, tư thế ngồi thế nào cho đúng.......... giảm cái cảm hứng du lịch đi
Đó là e chia sẻ cái cảm giác của người đi xe cỏ, còn với những người đi theo đoàn, hậu cần đầy đủ, trang bị tận răng như những tay Discovery thứ thiệt, thì e không dám bàn

29M-1732

Xe buýt
Em thêm vài hình ảnh tại phonsavan trước khi đi cánh đồng chum

Khách sạn này em thấy có vài chiếc xe biển VN

Những hình ảnh này sẽ gặp vào mỗi buổi sáng sớm tại Tp này, có sư nhiều tuổi và rất ít tuổi

Gấu nhà em đang tác nghiệp, thường dùng máy có chân để chụp tự động lấy cảnh 2 người

Đây là một đoàn sư khất thực khác

Tp rất thanh bình

Những dấu tích bom đạn thời chiến tranh ác liệt, nếu những ai đang ở độ tuổi chứng kiến chiến tranh thường nghe trên đài báo nói về cánh đồng chum xieng khouang thì sẽ có những hồi tưởng về một thời oanh liệt tàn khốc bởi chiến tranh tại nơi đây

Chiếc biển hiệu này đã nói lên tất cả điều nó họ muốn nói

Chợ trung tâm mua bán cũng nhộn nhịp nhưng kg bằng chợ của ta

DEAM

[Tịch thu bằng lái]
Biết là cụ đùa nhưng em nghĩ không nên thô tục thế này, nhất là cụ chủ chắc đáng tuổi cha chú của cụ
Đúng là ở bài có vài còm đùa theo kiểu này, vô duyên, thiếu sự tôn trọng người viết và cả người xem bài

chung1012

Xe tải
Chúc cụ nhiều sức khoẻ để còn đi các chuyến sau nữa a

bimbim71

Xe điện
Em hỏi thật cccm,phải chăng Dđ đã qua hồi cực thịnh?

kientrunganh

Xe buýt
2 cụ thật viên mãn! cho e hóng chuyến đi của 2 cụ.

Nhật minh 1

Xe hơi
Xe đẹp luôn là niềm mơ ước, đi du lịch mà được ngồi trong một chiếc xe mạnh mẽ, tiện nghi thì còn gì bằng
Dưng mà e đồng ý với cụ, xe đẹp là một chuyện, còn phải có cái đam mê
Một khi đã đam mê thì đời đẹp lắm, xe 2x4, 4x4, hay thậm chí 0x4 thì vẫn thấy hạnh phúc, cứ đi rồi sẽ đến
Sở dĩ nói vậy, là do e cũng có lần mạo hiểm đi trên một chiếc xe vừa cỏ, vừa cũ, nên nói thật cảm giác lúc ấy nó vừa thích khám phá, vừa run......cứ như vụng trộm thế nào ấy
Trong suốt hành trình mãi không thấy nó hỏng đâm ra thấy sốt ruột, vì chỉ mong nó đừng chọn đêm hôm mưa gió, hay chỗ đồng không mông quạnh mà hỏng,.............cái đó nó cũng tạo cho người đi một cảm giác đặc biệt rồi. Thêm nữa, xe cũ nên cứ vô tư rừng núi, vệ đường, không phải suýt xoa vì bị mấy cọng lá sướt qua, cũng không phải nơm nớp lo cái xe để dưới đường, khi muốn leo lên một điểm cao khám phá, tìm góc chụp đẹp.................. rồi dặn dò, hướng dẫn người đi cùng để chân thế nào, tư thế ngồi thế nào cho đúng.......... giảm cái cảm hứng du lịch đi
Đó là e chia sẻ cái cảm giác của người đi xe cỏ, còn với những người đi theo đoàn, hậu cần đầy đủ, trang bị tận răng như những tay Discovery thứ thiệt, thì e không dám bàn
Tâm trạng giống mình quá, trước mình cũng có con xe cỏ cũng yêu no vô cùng, suốt ngày nọ mọ vào xe. Bây giờ có xe đời cao hơn thì không còn cảm giác đó nữa. không biết con xe cũ bây giờ gia sao .

29M-1732

Xe buýt
Rời Tp Phonsavan em tới cánh đồng chum, một địa danh chắc nhiều người Vn đã nghe, cánh đồng chum chỉ cách Tp khoảng 5km, do em đi nhầm đường nên đi vượt qua cổng đón tiếp nên kg biêt, chinh sự nhầm này mà có một trải nghiệm có lẽ ít người dám đi vào nơi đây, linh cảm như có chuyện gì kg ổn khi càng đi càng sâu vào một khu vực xung quanh kg có gì, và hai bên có hàng rào

Chạy mãi thì đành dừng lại nơi đây để quan sát

Phía xa xung quanh kg một bóng người nhưng rất nhiều khí tài quân sự, còn đường em đi nhầm vào rất xa, cảm nhận có thể gặp chuyện kg tốt em liền quay lại

cuối cùng thấy mình đã đi quá xa, và đây là cổng đón tiếp khách tham quan, mua vé 15000kip/nguoi

có xe đưa ra cánh đồng chum cách xa vài trăm m

Đường lên cánh đồng chum

Vì thời gian có hạn và tiếng anh kg rành, em lại tự đi kg có thuyết minh nên chụp mấy tấm hình thuyết minh lên đây, cụ nào biết tiếng anh dịch hộ anh em xem nó nói cái gì

Có rất nhiều cái chum nhưng duy nhất một cái có nắp, em cung kg biết những cái chum này dùng làm gì, ý nghĩa lịch sử của nó ra sao, chỉ biết nơi đây là một địa danh khốc liệt trong chiến tranh

Cái hang này nghe nói là nơi bộ đội Lào trú ẩn nhưng đã bị trúng bom và chết nhiều lắm

Trong hang có rất nhiều cây thánh giá nhỏ bằng đá, tượng trưng cho những người đã chết

letruongks

Xe tải
chúc cô chú hoàn thành chuyến đi vui vẻ :)

chiu chiu cz

Xe điện
Chúc cô chú thật nhiều sức khoẻ , cháu đọc bài của chú thấy hâm mộ quá ạ

vuongha

Xe tăng
Em khâm phục cụ mợ . Ước sau này nghỉ cũng có sức khoẻ để được đi như cụ !

yensuong

Xe điện

Ngay đằng sau chỗ Mợ đứng đi sâu vào khoảng 50m là 1 vườn hoa anh túc tuyệt vời, năm 2013 em chụp ảnh ở đây rồi
Bây giờ nhìn ảnh lại thấy nhớ Lào :D
1h30 bắt đầu làm việc, vì lúc này ck còn vắng nên làm cũng nhanh, khi làm thủ tục cho xe xong em người Lào đưa biên lai 25 000kip nhưng nói 100.000kip, chẳng hiểu thế nào đành phải đưa theo yêu cầu. sau khi kiểm tra mọi thủ tục dấu má đầy đủ e hỏi chỗ mua bảo hiểm thì kg có người bán, nhờ chú HQ Lào gọi hộ người bán BH tới nhưng phải gần 1 giờ sau mới có một e phi xe máy tới nên lúc đó mới mua được, theo kinh nghiệm mọi người đi trước nên dù mất thời gian nhưng e vẫn chờ để mua BH mới đi

Trong khi chờ đợi quan sat thấy hàng ghế dùng cho khách như thế này, chắc không ai dám ngồi

Có biển chỉ dẫn WC nhưng viết chữ jun không ai hiểu, chắc khách đoàn tự ghi thêm tiếng việt tiếng hàn, gấu nhà em nhanh trí chụp lại đề phòng khi vào thành phố có nhu cầu còn biết đó là WC

Đây là em bán bào hiểm biết nói tiếng việt, hơi nặng ký chút nhưng cũng xuynh

và đây là một số hình ảnh đầu tiên trên đất Lào, tuy rằng trời khô nắng nhưng vẫn có dáng dấp mùa xuân giống như vùng núi phía bắc VN, ấn tượng đầu tiên là phong cảnh đẹp và bình yên

Ngay đằng sau chỗ Mợ đứng đi sâu vào khoảng 50m là 1 vườn hoa anh túc tuyệt vời, năm 2013 em chụp ảnh ở đây rồi
Bây giờ nhìn ảnh lại thấy nhớ Lào :D

thachnhung

Xe container
Hóng ảnh các cụ, không rõ bằng tuổi các cụ cháu có đi dc như vậy không nữa!

khoai123

Xe tải
Chúc cô chú có một chuyến đi thật nhiều niềm vui, ý nghĩa, an lành trên mọi nẻo đường ạ!