[CCCĐ] KIA CD5 Ks di động thần thánh và hành trình xuyên bắc nam Lào

0914014354

Xe điện
Cháu nhìn ảnh cụ mợ chủ tầm tuổi cha chú , mà 2 cụ mợ vẫn tình củm đi chơi xa thế này , cháu thèm quá ạ !

29M-1732

Xe buýt
Chạy cái đời này nhà cháu nói nhỡ mồm đi xa thế không may em nó ốm ra thì gay cụ ạ.
Thứ nhất ốm thì có nhiều kiểu ốm, và đời nào cũng có thể ốm, nhưng nếu biết chăm sóc và hiểu em nó thì nếu em ấy ốm cũng dễ sử lý hơn các xe đời cao, xấu hơn nữa là em gọi một người dân nào đó bên đường tặng cho họ về làm chuồng gà rồi bắt xe về không phải lăn tăn, còn những xe tiền tỷ chắc bỏ qua ý tưởng này cụ nhỉ

Tuyệt vời ! Mọi chuyện đúng kế hoạch chứ ạ?
mọi chuyện có nhiều điều kg như mình tuưởng nhưng trên cả tuyệt vời cụ ạ

Nobita VN

Xe tải
Chúc vợ chồng cụ có những chuyến du lịch tuyệt vời.

trantu0784

Xe tải
Thứ nhất ốm thì có nhiều kiểu ốm, và đời nào cũng có thể ốm, nhưng nếu biết chăm sóc và hiểu em nó thì nếu em ấy ốm cũng dễ sử lý hơn các xe đời cao, xấu hơn nữa là em gọi một người dân nào đó bên đường tặng cho họ về làm chuồng gà rồi bắt xe về không phải lăn tăn, còn những xe tiền tỷ chắc bỏ qua ý tưởng này cụ nhỉ

mọi chuyện có nhiều điều kg như mình tuưởng nhưng trên cả tuyệt vời cụ ạ
thì Cháu sợ vậy thôi. em nó chắc cũng mười mấy cái xuân xanh rồi. da và xương lỏng lẻo rồi. ra đường gặp gió gặp nắng lại thêm tí mưa nữa. hắt hơi sổ mũi lại vất vả cho cụ thôi

2 tai 8 banh

Xe container
Xin nói thêm nếu chuyến này kg phải đi với ks di động đã được trang bì đầy đủ bếp ga với đồ ăn thì chỉ có cách nhịn đói vì không ai có thể ra vào từ 2 phía VN và Lào
em kết hình này
chúc cụ mợ mãi mãi bên nhau ạ :D

Tu ky

Xe tăng
Lâu lắm mới thấy cụ chủ.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Ui, đây là cụ chú rồi, hihi. Chúc 2 bác nhiều sức khỏe.

29M-1732

Xe buýt
1h30 bắt đầu làm việc, vì lúc này ck còn vắng nên làm cũng nhanh, khi làm thủ tục cho xe xong em người Lào đưa biên lai 25 000kip nhưng nói 100.000kip, chẳng hiểu thế nào đành phải đưa theo yêu cầu. sau khi kiểm tra mọi thủ tục dấu má đầy đủ e hỏi chỗ mua bảo hiểm thì kg có người bán, nhờ chú HQ Lào gọi hộ người bán BH tới nhưng phải gần 1 giờ sau mới có một e phi xe máy tới nên lúc đó mới mua được, theo kinh nghiệm mọi người đi trước nên dù mất thời gian nhưng e vẫn chờ để mua BH mới đi

Trong khi chờ đợi quan sat thấy hàng ghế dùng cho khách như thế này, chắc không ai dám ngồi

Có biển chỉ dẫn WC nhưng viết chữ jun không ai hiểu, chắc khách đoàn tự ghi thêm tiếng việt tiếng hàn, gấu nhà em nhanh trí chụp lại đề phòng khi vào thành phố có nhu cầu còn biết đó là WC

Đây là em bán bào hiểm biết nói tiếng việt, hơi nặng ký chút nhưng cũng xuynh

và đây là một số hình ảnh đầu tiên trên đất Lào, tuy rằng trời khô nắng nhưng vẫn có dáng dấp mùa xuân giống như vùng núi phía bắc VN, ấn tượng đầu tiên là phong cảnh đẹp và bình yên

Cu Bống.111

Xe đạp
Bằng tuổi cụ chủ biết cháu có làm được những chuyến đi cho vợ cháu như cụ chủ không?

Phương Nga

Xe lăn
Sau 5 - 6 năm mới thấy cụ và chiếc xe tái xuất. Em lót dép hóng.
Ps: xe cụ vẫn giữ quả cầu dao thần thánh và điện 220V cắm cơm điện chứ ạ?

Muon_biet

Xe cút kít
Từ lâu kia CD5 Khách sạn di động đã thực hiện những chuyến đi ấn tượng như chinh phục các điểm cực bắc, cực nam, tây bắc, tây nam... và gần như toàn bộ đất nước VN, lần này vẫn vai trò là khách sạn di động, em nó đã làm một chuyến xuyên từ Bắc lào sang Nam Lào với nhiều kỉ niệm đáng nhớ.
Việc đi xuyên Lào đã có nhiều cụ đi rồi, cũng đã chia sẻ những hình ảnh đẹp bên Lào, những kinh nghiệm khi lái xe sang Lào nên em không nói nhiều về những lĩnh vực đó nữa.
Trong thớt này em muốn được chia sẻ cảm nhận về chuyến đi 9 ngày trên đất lào với chiếc kia CD5 thần thánh đã phục vụ em và gấu một cách trung thành và cần mẫn với đúng thiên chức là một văn phòng và khách sạn. Hành trình đi như thế nào? đi đến đâu?... em sẽ nói trong phần sau. để các cụ dễ hình dung KS di động nầy thế nào em xin up trước một số hình ảnh về em nó.

Một sô hình ảnh chiếc kia CD5 khách sạn di đông thần thánh đã phục vụ mẫn cán em và gấu

Em công nhận gia đình cụ dân dã thật!

Muon_biet

Xe cút kít
Để chuẩn bị cho chuyến đi, em đã nghiên cứu kinh nghiệm của các cụ đi trước, đặc biệt là phần làm thủ tục cho xe qua cửa khẩu, lúc đầu em định đi CK long sập về CK bờ y, sau vì có cụ vân matiz đi trước tư vấn là cửa khẩu long sập không phải cửa khẩu quốc tế nên phía Lào không cấp phép đi toàn nước Lào vì vậy em đi CK nậm cắn . Cũng vì thay đổi lịch trình mà em được gặp lại cụ yensuong trong chuyến đi hà giang 4 năm về trước, cảm kích tấm lòng VC cụ yensuong tiếp đón nồng hậu tại nhà, sau này cụ nào có qua ck nậm cắn cũng phải đi qua sân nhà cụ yensuong ở con cuông nghệ an đấy

Sau khi chia tay nhà cụ yensuong, nhà em tiếp tục cửa khẩu nậm cắn thẳng tiến, và cửa khẩu nặm cắn là đây

Một kinh nghiệm hay, Em cũng muốn trải nghiệm bằng xe này (Em và vợ đã hưu nên thời gian là vô tận) dù em đã xuyên Việt nhiều lần và lên Tây, Đông Nam Bộ hết lượt.

Long Vehicle.

Xe tải
...vậy là nhà e bơ vơ đi kg xong về cũng kg được, đành đánh xe vào cái chợ chung giữa 2 nước việt lào nghỉ trưa và tự nấu ăn, đây cũng là một trải nghiệm thú vị vì nơi nghỉ ngơi ăn uống của mình hoàn toàn yên tĩnh và 2 đầu cửa khẩu đã có người canh gác tránh làm phiền ha ha ha

Xin nói thêm nếu chuyến này kg phải đi với ks di động đã được trang bì đầy đủ bếp ga với đồ ăn thì chỉ có cách nhịn đói vì không ai có thể ra vào từ 2 phía VN và Lào

Kính chúc sức khoẻ cụ và cụ bà :D
Tình yêu Vợ kả và Vợ 2 của cụ xứng huyền thoại.

BINH MINH 07

Xe điện
Quan trọng là đam mê, cùng sở thích, hai cụ cùng chung điểm này rồi, những thứ khác chỉ là phụ.
Em sẽ học cụ chủ vụ này !

29M-1732

Xe buýt
Trong ngày đầu tiên nhà em dừng chân tại phonsavan cách ck nậm cắn 137km

phong cảnh trên đường đi giống như vùng tây bắc VN

Nghỉ tại nhà một người Lào trước đây là bộ đội pa thet Lào học 3 năm tại Vn nên biết nói tiếng Việt

Có lẽ ai đến Lào cũng đều chứng kiến những cảnh này vào sáng sớm trên đường phố, trời rất rét nhưng hàng đoàn sư đi khất thực đều đi chân đất đi dọc các con phố khất thực, và những người phát thực rất kính cẩn khi ban phát thức ăn , họ coi đó như một việc quan trọng và đương nhiên cũng phải dậy từ lúc trời còn chưa sáng rõ

Tại thành phố phonsavan em thấy người ta không dây sớm, em dậy đi dạo lúc mặt trời đã lên nhưng phố vẫn vắng, sau tìm hiểu mới thấy dân Lào họ không có phong cách thương mại sôi động như Vn mình, mọi thứ rất từ từ, bình yên thong thả, điển hình là lái xe em ít thấy họ vượt và tuyệt nhiên không nghe tiếng còi xe, có lần em phải chạy từ từ trên phố để xác định hướng đi một đoạn khá dài, đá mắt nhìn qua gương hậu thấy cả đoàn xe rất dài cũng chạy từ từ theo sau mà không thấy họ vượt và bấm cói thúc giục gì hết, em đánh lái vào lề đường cho cả đoàn xe vượt lên, nếu chuyện này xảy ra ở việt nam thì chắc mọi người đã hình dung ra rồi

Bia Lào em thấy uống cũng vào

Muon_biet

Xe cút kít
Trong ngày đầu tiên nhà em dừng chân tại phonsavan cách ck nậm cắn 137km

phong cảnh trên đường đi giống như vùng tây bắc VN

Nghỉ tại nhà một người Lào trước đây là bộ đội pa thet Lào học 3 năm tại Vn nên biết nói tiếng Việt

Có lẽ ai đến Lào cũng đều chứng kiến những cảnh này vào sáng sớm trên đường phố, trời rất rét nhưng hàng đoàn sư đi khất thực đều đi chân đất đi dọc các con phố khất thực, và những người phát thực rất kính cẩn khi ban phát thức ăn , họ coi đó như một việc quan trọng và đương nhiên cũng phải dậy từ lúc trời còn chưa sáng rõ

Tại thành phố phonsavan em thấy người ta không dây sớm, em dậy đi dạo lúc mặt trời đã lên nhưng phố vẫn vắng, sau tìm hiểu mới thấy dân Lào họ không có phong cách thương mại sôi động như Vn mình, mọi thứ rất từ từ, bình yên thong thả, điển hình là lái xe em ít thấy họ vượt và tuyệt nhiên không nghe tiếng còi xe, có lần em phải chạy từ từ trên phố để xác định hướng đi một đoạn khá dài, đá mắt nhìn qua gương hậu thấy cả đoàn xe rất dài cũng chạy từ từ theo sau mà không thấy họ vượt và bấm cói thúc giục gì hết, em đánh lái vào lề đường cho cả đoàn xe vượt lên, nếu chuyện này xảy ra ở việt nam thì chắc mọi người đã hình dung ra rồi

Bia Lào em thấy uống cũng vào
Món ăn hấp dẫn đấy, em món bia thì đang kiêng chỉ dùng ít rượu thôi.

manchester6868

Xe tăng
cụ và mợ tình cảm thiệt. Là bậc cha chú mà cccm vẫn dẻo dai thật. Nhà cháu chúc mừng chuyến đi của 2 cụ và cảm phục quá. Chúc 2 cụ có nhiều chuyến đi hay nữa để các cháu học tập